Giải đáp Thắc Mắc về FM06-07 (everything) !!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hungghe, 8/11/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. romeo_codon

romeo_codon <b><font color=green>o0 Worldclass Manager 0o</fon

Cái này đơn giản thôi, bạn vô Preferer, bỏ cái Graphic Profile hay gì gì đó đi là OK !
    Vụ của longgt chưa gặp lần àno, hổng biết :D

2. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Cái trường hợp của Long_gt thì tui nghĩ có vẻ như cậu ấy mua đúng cầu thủ đang ở dạng cho mượn...Tức là mình mua của CLB A nhưng cầu thủ đó đang được A cho CLB B mượn và cầu thủ này đang đá cho B chẳng hạn...Còn nếu không thì chắc đây là 1 cầu thủ...ảo #>:)
    Có khi bạn về làm cái ảnh rùi post lên cho anh em xem với :D

3. boylove84

boylove84 Mr & Ms Pac-Man

Quá đơn giản chỉ cần copy 1 quả bóng to hơn vào rồi đổi tên nó thành tên của quả bóng nhỏ trong phần ball ý . Thế là xong
    Còn tôi tôi lai thấy nhìn quả bong nhỏ hay hơn . nó êm hơn ko bị nháy nháy mỗi khi bóng lên cao

4. gamernowe

gamernowe Mr & Ms Pac-Man

Hình như wả bóng fải đúng size mới xài dc mà. Quả bự wá là nó báo lỗi hay sao ah

5. boylove84

Bự vừa thôi chứ bự quá tât nhiên là lỗi

6. gamernowe

Cho em hỏi muôn background thay đổi liên tục thì làm cách nào??? Backpround của em nó có một hình ah mặc dù em đã chép vào rat nhiều hình

7. boylove84

Chíu khó đi xem các bài đi . lười quá chỉ đc cái hỏi thôi .
    Quay lại nhưng bài trươc ma coi ah .VD cho 1 cái nè

8. age of discovery

age of discovery T.E.T.Я.I.S

Hình như dùng mấy cái skin đẹp đẹp hay treo máy lắm..khuyến cáo bạn nào máy yếu không nên xài kẻolaji ân hận vì chưa kịp save..
    Tiện thể hỏi luôn là tui muốn thay đổi cái background của sấn ý..thì vô chỗ nào để thay ảnh...thanks

9. boylove84

Vẫn chưa hiêu câu hỏi thay đôi backgound của sân chinh la thay đổi anh nền hay là muốn hiên sân của 1 câu lạc bộ khi bạn kicks vào nó .
    Muốn thay đổi anh nên thi` chỉ cần vào backgound xóa cai anh defau di rồi copy cái anh khác vào chuyển tên nó thành defau la dc mà .
    Còn muốn như thế kia thì phai load về có file config mới hiện lên đc

10. hungmom

Boylove84 nói đúng rùi đó, có điều tên File ảnh của mặt sân thi đấu là "Default" chứ không phải là "Defau" (Đặt sai tên là nó không hiện lên đâu) :D Cứ thực hiện như cách ở trên là được (nhưng không nên Delete File gốc, mà nên dời nó đi chỗ khác (để sau này cần thì moi ra dùng lại :D )

11. gamernowe

Chời. Nhưng mà chỉnh làm sao để thấy dc nhiều backgrounds ah. Mấy bác biết thì bày em lun đi. 3x trang, coi lại chắc điên luon wa

12. gamernowe

Nhưng sao em làm vẫn ko dc. Em chép rất nhiều hình background mà em lấy dc từ mấy bản super pack chép vào mà vẫn chỉ thấy hiện hình defaut thoi. :-?

13. hungmom

Bạn muốn nó hiện nhiều hình background thì phải down nhiều File ảnh nhưng phải có File Config.xml để liên kết...Thường thì bạn phải down nguyên cả 1 Bộ luôn...Bạn quay lại 1 số trang trước có link để down cả bộ Background, trong đó đã có sẵn File Config rồi, chỉ cần mang về giải nén, cop vô là được (chịu khó tìm lại 1 chút là có ngay ^^)
    @ Boylove84: Bạn rành về cái khoản BACKGROUND này...Vậy hãy làm 1 bài HƯỚNG DẪN HOÀN CHỈNH VỀ BACKGROUND Post bài vào trong Topic "Đưa ảnh vào Cm, FM5, FM6" ý, tui sẽ kiến nghị các MOD khen thưởng kịp thời cho (cái chính là bạn giúp đỡ mọi người, điểm thưởng chỉ là phụ phải không :hug: ). Bạn nhớ nêu cụ thể từng bước về cách sử dụng như thế nào, cop vào đường dẫn nào và đưa 1 số link down load...vv...

14. slungtung

slungtung Youtube Master Race

Cho hỏi tí. Tui mới vô chơi,chơi thử Chelsea, dẫn dắt đội thi đấu rất tốt, cũng ko làm gì thâm thủng ngân quỹ cả, cũng ko làm mích lòng cầu thủ. Rứa mà tụi nó cứ liên tục xụ mặt, "Feel you don't give the team enough credit" , "Feel you're too harsh with the team recently", thiệt mún bó tay, có ai hiểu tại làm răng ko? Có phải tụi nó ko thíhc một HLV ko tên tuổi ko? Còn cái thứ 2 có phải là do training quá nặng ko?

15. gamernowe

Tui down nguyên bộ trong đó có file congig.xml lun rồi mà vẫn ko dc mới tức chứ.Bác nào post 1 bài hướng dẫn hoàn chỉnh đi

16. savatage91

savatage91 Youtube Master Race

Em tải FM6 về rồi
    trước dùng skin bình thường thì mỗi trẫn đấu có phần hỏi yes/no và khi mua Cầy thủ cũng thế
    nhưng khi em copy skin mới về thì Ấn chạy trận đấu không thấy hiên yes/no nữa để chạy và khi save cũng thế.........
    chỉ em cách sửa với(em sóa đi cài lại rồi chưa đc)

17. victim4

victim4 Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi các bạn một chút về "chấn thương " , tui chơi bản FM06 V 6.0.0.0 , đội Newcastle , cầu thủ chấn thương đỏ lòm nhưng condition van hơn 90% vậy là sao ha các bạn ? mặc dù chấn thương đầu gối vá mất 3 tuần điều trị , vậy đây có phải là lổi của fien bản 6.0.0.0 không vây ?

18. hungmom

Cái chỉ số thể lực đó không quan trọng đối với 1 cầu thủ bị chấn thương dài ngày đâu...Cái quan trọng là đến khi Bác sĩ của đội thông báo cầu thủ đó bắt đầu trở lại tập luyện (full training) thì bạn mới phải để ý đến Thể lực của cầu thủ đó mà set cho khối lượng tập luyện nhẹ hay nặng...Còn khi nó Inj đỏ rực thì cái thể lực có là 100 % thì cũng mặc nó thui #>:)
    @ Savatage91: Một số Skin nó bỏ quên mấy cái nút như là "Continue", hay Yes/No như của bạn....Bạn nên vào Option\Preferences rồi Load lại cái Skin mặc định (Tên Skin đó là Metallics)
    @ Slungtung: Có vẻ là đúng như lời bạn nói, hoặc ở câu thứ hai CLB cho rằng bạn quá gay gắt với cầu thủ của đội (có thể bạn hay phát biểu chê bai họ chẳng hạn ^^)

19. boylove84

Thực ra điều này rất dễ thôi . Tiếc là nhưng ai lười nghiên cứu mày mò và hơi kém tiếng anh cũng hơi khó .
    Điều kiên của tui cung ko thuận lợi lắm nhà chưa xài internet mừ .
    Thế lên tui sẽ có gắng post 1 bài có hình minh hoa để mọi ngươi dễ hiểu chứ nói chắc chả hiểu mô tê gì .
    Backgound đây đủ nhất là ở http://www.sortitoutsi.net/ ViêtNam con có cơ mà, nó nặng 184M Nhưng hiên nay cái linh http://www.sortitoutsi.net/ die rồi để tui kiếm cái linh khác xem . Tui cũng lười lắm . CHỉ có bác hunhmon la chăm tìm kiếm thôi .
    Thế nhá .

20. boylove84

Rất sẵn sàng thôi nhưng tôi giúp mọi người đâu phải vì đc mấy ông khen thưởng . Minh biết thì chia sẽ thôi , Hay la bác Hungmom làm luôn đi bác cũng giỏi mừ
    -------------------------------------------
    Tui thấy bạn đã sử dụng thành thạo Background nên mới nhờ bạn giúp mọi người...Khen thưởng tất nhiên chỉ mang tính chất Động viên :D Anh em trong Box có "đồ mới" để xài mới là quan trọng đúng không :'> Mình vì mọi người mà... \\ Hungmom

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.