Giải đáp Thắc Mắc về FM06-07 (everything) !!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hungghe, 8/11/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tryagain

tryagain Donkey Kong

CHo bác cái trainning nè, cũng khá tốt, toàn những thằng đội hình 2 xuống số, còn đội hình 1, lên vèo vèo.
    Nhưng cái dở của mấy thằng HLV đội minh là đến cuối tháng, chỉ thông báo mỗi 3 thằng well trained, và 3 thằng do'nt well, chán thật, trong khi đó, đội mình 1 đống thằng nhảy vèo vèo. Cavenaghi bgiowf lên đỉnh lắm rồi, xém tí là bằng Adriano. Mới chơi đến cuối năm 2006 :). Chú vucinic (Lecce), lấy về nửa mùa, chỉ số còn xấp xỉ Adriano, bây giờ đã vượt.
    Mà tui nghĩ bác nên tự chỉnh training hay hơn nhiều chứ nhỉ, hay là chưa biết chỉnh ??

Các file đính kèm:

2. cuonglongzero

cuonglongzero Mega Man Lão Làng GVN

còn cách nào khác nữa không chứ tui vừa mới cài lại win mà vẫn không được
    cũng do cái việt hóa beta hết ><

3. SilentSteps

SilentSteps T.E.T.Я.I.S

Cài Deamon làm gì cho rách việc, ở trong box download crack gì đó hay ở topic này khoảng trang 23 hay 24 gì đó có cái crack của hungmon đấy. Download nó về , copy đè vào trong thư mục gốc là chơi ầm ầm. Tôi chả xài cái CD ảo đó làm đek gì. Máy của tôi chơi cả war3 , FM06 .... chẳng phải cài Deamon mà vẫn chơi ầm ầm. :-)
    Mà cài FM06 làm gì nhỉ ? Chỉ cần cài 1 lần vào ổ nào đó khác với ổ hệ thống thì lần sau có setup lại OS thì vẫn chơi được mà.

4. phamthanhdung

phamthanhdung Youtube Master Race

anh barca ơi!Em cũng bị rồi .Anh chỉ cần khởi động lại,cho máy check lại(lúc khởi động lại máy ấy) để máy sửa lỗi ,thế là dùng lại được thoi

5. phamthanhdung

phamthanhdung Youtube Master Race

cho em hỏi mấy anh đừng cười ,làm sao đưa ảnh vào 4rum nhỉ em thử rrooif sao ảnh nhỏ xí hà.Giúp em với

6. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Bạn dùng cặp khóa [​IMG] giữa 2 đầu đường link của ảnh, tất nhiên là ảnh đó bạn phải tải lên 1 trang Web nào đó khác rồi (VD như Photobuket chẳng hạn).
    Hoặc đơn giản hơn là bạn dùng chức năng gửi kèm File khi post bài, mọi người muốn xem ảnh chỉ cần kích vào biểu tượng dưới bài viết của bạn, như vậy thì bức ảnh sẽ là "nguyên bản" như bạn mong muốn ^^
    Chúc thành công !!!

7. rockmoonlight'84

rockmoonlight'84 Donkey Kong

Cảm ơn Tryagain!
    Nhưng hồi xưa thấy có mấy bác Down ở đâu cái training mà bọn gì dùng cheat để sửa. Thấy bảo train cái đó lên kinh lắm. Bây giờ không còn à?
    Chỉnh thì tôi cũng áp dụng theo mấy bài viết của mấy bác hướng dẫn, tuyến gì thì cần tập luyện những cái gì, heavy hay medium,... Thấy lên cũng khá lắm. Nhưng tham, muốn dùng cheat :))

8. romeo_codon

romeo_codon <b><font color=green>o0 Worldclass Manager 0o</fon

Muốn dùng cheat hả ;))
    Add vô đi này : romeo_codon (My Y!M)
    CHeat gì cũng có luôn... Nhưng cam đoan ko bao h dùng :D

9. tryagain

tryagain Donkey Kong

Dùng cheat làm gì, đá đường hoàng thích hơn chứ, có bao nhiêu cảm giác luôn đón chờ, hồi hộp, lo lắng, nơm nớp.... Nhìn chung là khoán lắm.
    Còn dùng cheat rồi, mình chỉ biết mỗi một kết quả, chán lắm

10. rockmoonlight'84

rockmoonlight'84 Donkey Kong

Cheat là cheat train cho bọn nó lên trâu bò ý chứ. Cái này cũng không hẳn là quá ăn gian :)).
    Mà cũng cảm ơn train của bác Tryagain, hôm qua 5 thằng đá chính của tôi nghỉ ít nhất 2 tháng ::( ! Kiểu này chắc chết mất. Thời gian tới toàn gặp bọn khủng mới chết chứ. Dùng train cheat chắc không bị chấn thương nhiều :D

11. tryagain

tryagain Donkey Kong

Hả, ông còn nói là training của tôi bị lởm ?? Bó tay rồi đó, ặc, training này đâu phải tui làm, mà dân chơi FM lành nghề ở Nga làm đó bác ạ, bác không dùng được thì đành tiếc vậy, chứ tui cũng không biết nói sao nữa.
    Nhung mà tôi nghe bác nói, 5 thằng đá chính đều chấn thương 2 tháng thì tôi thấy hình như là hơi xạo. ^-^. Tui vẫn lên ầm ầm. Mấy thằng trẻ trong đội hình chính thức chẳng biết lúc nào mới hết tăng số nhanh. Hic

12. ---==Gimmie==---

---==Gimmie==--- Youtube Master Race

+mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp +mp

13. lovexuan87

lovexuan87 Youtube Master Race

mình xóa fm đi rồi cài lại thì ko thể up lên 6.0.1 được nó báo là phiên bản vừa cài xong mới hơn 6.0.1
    chỉ up lên 6.0.3 được thôi

bạn nào giúp mình với

14. age of discovery

age of discovery T.E.T.Я.I.S

Bạn nào có cái chat tactics nào hay không?? Cầm mấy đội yếu vừa phải cheat training vừa phải có cheat tactics nữa mới ăn thua...
    -------------------------------------------------------------
    Nhanh chóng gỡ bớt cái Sign đi nhé...Không đến khi bị Admin cảnh cáo nick anh em không cứu được đâu //hungmom

15. thanhtrung_ml

thanhtrung_ml Youtube Master Race

Em mới chơi Fm được một thời gian nên còn rất gà . mong được các anh giúp đỡ nhiều . Em muốn hỏi nhờ các anh giải thích hộ : Cái FmScout có tác dụng gì ? sử dụng nó như thế nào ? Khi cài thêm Morale icons,popup,replay thì có tác dụng gì các bác ? Mong các bác phân thích hộ em với .
    Em muốn hỏi thêm lợi ích và thiệt hại khi nâng cấp các bản Path của FM ?

16. tryagain

tryagain Donkey Kong

FMscout: Tìm kiếm Players, Staffs... một cách nhanh chóng, chỉ số của một Player hoặc Staff bất kỳ sẽ hiển thị hết qua chương trình này ( Mặc dù trong game vẫn chưa hoặc không hiển thị ). Giúp tìm kiếm theo tên, hoặc tất cả các chức năng khác. Túm lại, FMscout là một dạng của cheat. Chứ chơi như thế, mình biết hết thằng nào hay, mình mua về cho nhanh, Scouts thất nghiệp. Cách sử dụng : Down FMscout về, chạy Fmscout.exe --> Open File --> (file save), OK. Sau đấy tìm kiếm tùy thích.( FMscout là một cửa sổ riêng, một chương trình riêng trong Windows, chứ không phải nằm trong FM đâu nhé )..
    Còn các Morale Icon, Popup... chỉ là làm cho giao diện, hình ảnh FM thêm đẹp mà thôi, chứ thực ra chẳng có gì.
    Còn về Path, tôi cũng chưa biết rõ, nhờ người khác giải thích hộ. ^-^

17. tryagain

tryagain Donkey Kong

Cheat tactics thì không có, nhưng lên mạng Down về cũng dùng tốt đấy. Nè :
    www.throw-in.com ---> tactics
    Chúc may mắn, trên đấy cò nhiều tactics hay lắm đấy.

18. Lenin Park

Lenin Park Youtube Master Race

Ông thanhtrung_ml viết nhầm. "patch" chứ k phải "path". nó là bản nâng cấp hoặc là bản sửa lỗi thôi. Nhưng sau mỗi lần nâng cấp thì thường bạn phải chơi lại game từ đầu (trừ patch nocd hay các loại patch k ảnh hưởng đến database).

www.chodoao.com

19. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Bạn Tryagain đã nói khá rõ rồi :D Tôi chỉ bổ sung thêm 1 chút thôi nhé:
    1. Morale icons là những hình tròn nhỏ có đeo số mà trong trận đấu nó di chuyển trên sân đấy, và các biểu tượng trong tactics khi bạn sắp xếp các vị trí cho cầu thủ đội mình.
    2. Pop Up là hình ảnh bổ sung cho cái cửa sổ hiện lên khi trọng tài thổi phạt các cầu thủ (VD như phạm lỗi, thẻ vàng, thẻ đỏ...) làm cho hình ảnh đẹp và giống như ở trong Tivi ấy mà :D .
    3. Replay là biểu tượng nhấp nháy ở dưới góc màn hình...khi nó "phát" lại pha ghi bàn trong trận đấu.
    Nói chung những hình ảnh này làm cho trận đấu trong FM đẹp hơn, "thật" hơn và như thế cũng có nghĩa là nó tăng tính hấp dẫn cho Game :'>

Còn cái FmScout thì Tryagain đã hướng dẫn đầy đủ rồi đó :;)

20. Barcelona_barca

Barcelona_barca Mr & Ms Pac-Man

thế có bác nào có cheat training không cho em phát chán quá luyện mãi chỉ số mấy thằng cầu thủ cứ tụt xuống ầm ầm thằng eto'o của em bây giờ finishing còn có 15 là thế nào nhỉ ai biết gủi cho tui qua email hoang_tu_dep_trai180 nhá các bác
    mà em chưa hiểu cách training cho chỉ số lên nhanh phải làm thế nào đây
    mà sao tui chơi 5 năm vô địch liga thế mà tài chính âm khủng kiếp thế mới ức chứ đội em toàn siêu sao mà thế mà tài chính âm cực khủng khiếp hu hu
    còn cái nữa các bác biết sử dụng cái save clean thế nào không hôm nọ em dowm về không hiểu thế nào mà mất hết các cái mình save mất toi mấy thắng chơi bác nào biết giúp em cái

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.