Giải đáp Thắc Mắc về FM06-07 (everything) !!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hungghe, 8/11/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thanhphat1989

thanhphat1989 Youtube Master Race

cho em hỏi sao cái savegamecleaner em cài ko đc và cài phiên bản TV ko đc lun là sao :-S

2. thanhphat1989

thanhphat1989 Youtube Master Race

cho em hỏi dùng cái cheat trainning thì phải làm sao
    copy vào chỗ nào thế mấy anh em :D

3. mtr1012

mtr1012 Youtube Master Race

troi oi ! vao trong dia cai ma tim .Thu muc crack

4. tryagain

tryagain Donkey Kong

Saveganecleaner ko cài được ? Chắc là download bị lỗi quá, down lại đi bạn ơi. Còn phiên bản tiếng Việt, tạm thời Event match không dùng được. Bạn cứ down về, cài vào thư mục như đá hướng dẫn , Nhưng giữ lại phần Event match tiếng Anh thì vẫn chơi tốt, chỉ có điều trong trận đấu không có bình luận tiếng việt thôi.
    Down về, copy vào :C:\Documents and Settings\(tên máy tính)\My Documents\Sports Interactive\Football Manager 2006\schedules. Rồi sau đó, vào FM, import file (nhập file) vào là được.

5. tepga

tepga Youtube Master Race

cho tôi hỏi về vấn đề training
    tôi huấn luyện cho 1 cầu thủ trẻ 15 tuổi từ DC sang vị trí mới là DR
    Sau một thời gian thì DR của nó là Accomplish nhưng mãi cũng vẫn thế, ko thành được Natural
    Thực ra tôi cũng hiểu Natural có nghĩa là tự nhiên còn Accomplish là hoàn thành nhiệm vụ hoặc đảm nhận tốt nhiệm vụ.
    Nhưng đấy là về ngữ nghĩa tiếng Anh
    còn ở FM thì Accomplish khác với Natural thế nào? đá có chênh lệch nhiều ko về điểm số? về trình độ, v.v...?
    Liệu có cách nào để train vị trí mới thành được Natural ko?

6. tryagain

tryagain Donkey Kong

Natutal : Đá ở vị trí này hay nhất, sở trường .
    Về điểm số thì sẽ có chênh lệch, nhưng không rõ ràng như FM05, tôi ví dụ, nếu cho đá ở AMC ( Natural ) điểm của cầu thủ sẽ ổn định hơn khi đá ở MR ( Acc.), nếu đá ở MR, thì cầu thủ lúc điểm cao, lúc điểm thấp, tùy thuộc vào trận đấu. Còn ở FM05, sai vị trí là điểm thấp ngay tức khắc.
    Train vị trí mới để đạt đến mức Natural thì tôi không thấy nhiều, chỉ duy nhất một trường hợp bạn tôi luyện được Adriano, trong topic thành tích cá nhân ấy. ^_^

7. real_castilla

real_castilla Youtube Master Race

có ai chơi giải TBN ko? tui chơi giải này (cầm Real Madrid) thì thấy là số áo cho các cầu thủ chỉ được từ 1 đến 25, và cũng chỉ cho đăng ký 25 cầu thủ. Trong CM 03/04 thì không có limit này. Ở đội B cũng vậy, dù mình có nhiều cầu thủ thì cũng chỉ cho đăng ký 25 thôi. Có ai biết cách đăng ký nhiều hơn không?

8. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

Thế bạn đang chơi phiên bản nào vậy?
    Tôi chưa chơi giải TBN không nhiều, đếm trên đầu ngón tay, nhưng hình như kô thế?! :-/

Tôi chơi giải Anh sắp từ số 1 đến 99 luôn! T___T... Có khoảng mười mấy thằng không có số áo vì hết số luôn :))

9. tab2406

tab2406 Mr & Ms Pac-Man

mấy anh ui
    các anh đã sửa xong bản match event tiếng việt chựa ạ?
    đang chơi tiếng việt hay
    bây giờ phải dùng tiếng Anh thấy chán quá
    ----->ko chơi FM nữa
    mà em nghe nói hình như sắp ra FM2k7 rồi
    chẳng nhẽ lúc anh em mình có đc 1 FM VN thật sự thì đấy cũng là lúc vứt FM đấy vào Recycle Bin àh?
    (em cũng phải xin lỗi các anh đang sửa match event vì em ko làm nên có thể bít đc nó khó như thế nào)

10. hetallica

hetallica Mario & Luigi

hề hề..làm để mà lần sau mà làm cái Fm07 cho nhanh..chả hiểu j cả...

11. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Thực ra bây giờ việc chỉnh lý cả Media và cả Match Event đều chỉ do...mình tôi lo T__T. Mọi người chắc bận nên cũng chẳng thấy ai nói giè cả ^^, ngay cả tôi giờ cũng bận nhiều công việc nên những vấn đề về FM cũng khó làm ^^ (ngay cả chơi FM tôi còn không có thời gian để chơi). Các bạn đành phải đợi thêm thui T___T...

12. BuiLeKhanh

BuiLeKhanh Mr & Ms Pac-Man

Anh nào có thễ nói cho em tai sao là em sài bản FM tiếng anh, mà vẫn bị cái lỗi đang chơi game bị văng ra, nhất là lúc GO TO MACH, lần nào chơi cũng bị 1-2 lần
    Sáng hôm nay thì bị ngiêm trọng nhất, đang chơi FM thi máy văng ra, sau đó nhấp ok thi máy tự động "Rì sét" sau đó lúc mày đang quét thì mày tự đông tắt, bật máy lên ko được, mang khám nó thì bảo là ổng cứng bị chết. Lúc đầu em cho là bị sốc điện nhưng có lẽ đây là bị lỗi của game ko tưng thích với hệ thồng. Mấy anh có thễ giúp em giải quyết hiện tượng này. Hiện giờ ỗ cứng đang ỡ tiệm bão hành :(

13. ILOVEALLOFYOU

ILOVEALLOFYOU Youtube Master Race

Tui nghĩ một điều, các bác làm dịch FM lần này cũng nên làm một cái có thể tạm hiểu là một cái thư viện, nghĩa là lần này trong khi các bác dịch match event cho FM 2006chẳng hạn, các bác lưu lại các thuật ngữ theo thứ tự abc gì đó, lần sau khi dịch tương tự cho FM 07 các bác chỉ cần lôi nó ra là xong, đỡ mất công sức mà làm lại từ đầu và lần sau nhân lực cần thiết sẽ ít hơn, thời gian cũng sẽ nhanh hơn.

14. hellmoon

hellmoon Mr & Ms Pac-Man

mấy bạn có thể tìm giùm tôi cái kits của English Premiership không ?

15. hellmoon

hellmoon Mr & Ms Pac-Man

mấy bạn có thể tìm giùm tôi cái kits của English Premiership không ?

16. ilovefootball

ilovefootball T.E.T.Я.I.S

Hay đấy. Bác vào topic ý kiến đóng góp đi, anh em ủng hộ nhiệt tình.
    Tôi chưa bao giờ bị hiện tượng này cả. Bác nói thử cấu hình máy xem nào. Với lại, nếu trò chơi đòi hỏi không tương hợp máy thì chỉ có 2 cách xử lý mà ai cũng biết:
    - Không chơi FM nữa =(( T___T
    - Nâng cấp máy bạn lên(tăng Ram hoặc Ram ảo chẳng hạn) :x ^^

17. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Nếu bạn đã cài lại Windows thì nên cài lại cả FM luôn, nếu không sẽ gặp lỗi bị văng ra giữa chừng. Còn nếu không phải do bạn cài lại Win thì chắc do cái đĩa cài FM của bạn có vấn đề.
    Chuyện cấu hình thấp hay cao chỉ ảnh hưởng đến tốc độ khi chơi, hoặc treo máy, chứ ít khi bị văng ra khỏi trò chơi như vậy đâu ilovefootball.
    Theo tôi thì phần lớn nguyên nhân là do cái ổ cứng, chắc nó bị sao thì bạn mới ném ra tiệm bảo hành chứ ^^.

18. ilovefootball

ilovefootball T.E.T.Я.I.S

Cũng chưa chắc đâu bác Hùng móm. Hồi trước tôi chơi cũng thỉnh thoảng bị out( nó báo là cái gì out of access ấy) Đến lúc tôi chỉnh tăng Ram ảo lên thì không bao giờ gặp hiện tượng này nữa.

19. BuiLeKhanh

Hôm nay đã lấy ỗ cứng về người ta bão là ỗ cứng ko vấn đề gì. Chĩ bị lỗi win, tất cã dữ liệu vẫn còn. Nhưng còn cái là vòa game FM thì lúc đang load last game nữa chừng thì văng.
    Còn như anh "ilovefootball" nói thì anh xem thữ cấu hình máy em có chơi nỗi FM 2006 ko nhé
    Pen IV 3,06 Mhz
    HDD 80G
    Gam 2 cây 256

20. BuiLeKhanh

Hôm nay đã lấy ỗ cứng về người ta bão là ỗ cứng ko vấn đề gì. Chĩ bị lỗi win, tất cã dữ liệu vẫn còn. Nhưng còn cái là vòa game FM thì lúc đang load last game nữa chừng thì văng.
    Còn như anh "ilovefootball" nói thì anh xem thữ cấu hình máy em có chơi nỗi FM 2006 ko nhé
    Pen IV 3,06 Mhz
    HDD 80G
    Gam 2 cây 256

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.