Giải đáp Thắc Mắc về FM06-07 (everything) !!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hungghe, 8/11/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. quocboy1991

quocboy1991 Mr & Ms Pac-Man

sao em mua mấy thằng cầu thủ nó toàn rejected (ko biềt viết đúng ko nữa) :(
    Còn ở đội trẻ đá toàn thua :( nản quá
    Cầu thủ của em hay bị chấn thương quá :( đá 2 trận mà hơn 7 thằng vô bệnh viện nhi đồng :D

2. hungmom

hungmom The Warrior of Light

mua cầu thủ toàn bị từ chối là do nhiều nguyên nhân:
    1. Nó là cầu thủ chủ chốt, CLB chủ quản không muốn bán.
    2. Giá cả bạn đưa ra còn "bèo" so với mong muốn của đội bóng chủ quản.
    Tóm lại để mua được bạn cần khá nhiều mẹo và thủ thuật nhỏ, chơi dần bạn sẽ biết mà ^^

Đội trẻ toàn thua vì bạn không mấy khi quan tâm đến, bạn luôn để cho cha trợ lý huấn luyện. Muốn nó mạnh lên hãy quan tâm đến đội trẻ (chiến thuật thi đấu, sắp xếp đội hình, lên chế độ tập luyện, tăng cường cầu thủ mới, vv...)
    Cầu thủ hay bị chấn thương là do chế độ training (tập luyện) của bạn hơi nặng, hãy để họ có thời gian nghỉ ngơi và giảm cường độ đi...

3. binbunbo

binbunbo Youtube Master Race

@hungmom: em đã creat new game rồi, chỉ số nó vẫn thấp hơn so với cái em chỉnh trong editor,.VD: em để Finishing 20 thì vào trò chơi nó chỉ có 14. Thế mới lạ, có ai biết cách sửa chỉ cho em với !!!!!

4. hetallica

hetallica Mario & Luigi

hay là chưa crack cái FM editor...mà chỉnh làm j..ăn gian quá...mà nghe nói có cái soft nào tự chỉnh được đấy..chỉnh cả tiên nữa...

5. The_7th_of_July

The_7th_of_July Youtube Master Race

Hít, chơi editor chán lém... nhưng mà chỉnh hết thành 20 thì chỉ số nó bèo bọt thế thôi :-" ráng chịu! :))

Đùa thôi, cứ đá đi, rồi nó sẽ lên... mức 20 bạn set cho nó là mức tối đa, nhưng do nhiều yếu tố ... siêu đẳng cùng lúc wé nên có những chỉ số không được lên mức tối đa đâu, đừng cố!^^... Nhưng cỡ 18,19 chắc cũng... tạm chấp nhận được rồi...;))

6. tab2406

tab2406 Mr & Ms Pac-Man

:D :D :D
    bạn ko phải lo
    dần dần thì các chỉ số của cái thằng đó sẽ lên đúng như ý bạn thôi
    cái editor ở đây ko phải là để chỉnh lực y như lúc đấy đâu
    hồi trước
    mình cũng gặp tình trạng như bạn
    ngồi mất cả ngày trời sửa editor(máy chậm quá)
    cuối cúng vào xem
    thấy lực toàn 10
    nhưng chỉ cần đá 3,4 mùa là nó sẽ lên đúng ý bạn
    À,mà việc cái việc các chỉ số có tăng nhanh hay ko thì phụ thuộc rất nhiều vào cách sửa lực của nó đấy
    mình cũng ko nhớ nữa
    bạn thử chú ý lực fade(mình cũng ko nhớ rõ,mình bỏ fm xang fantasy lâu lém rồi) và cái phần chăm chỉ và độ đc bít đến ở quốc gia và thế giới ý
    ok?
    thế nhé :wink: :wink:

7. SilentSteps

SilentSteps T.E.T.Я.I.S

Không phải đâu, các chỉ số trong editor chỉ có nghĩa chỉ số ban đầu trong game của cầu thủ đó dao động quanh cái chỉ số tại editor cộng trừ 3 số ( chứ lệch đến 6 số so với editor thì không có ). Sau đó chỉ số của nó lên bao nhiêu không phụ thuộc vào editor nữa mà phụ thuộc vào cái PO (năng lực tiềm ẩn). Cầu thủ khi năng lực tiềm ẩn đã đạt max thì chỉ số <b>hầu như không tăng</b> nữa. Chính bởi vậy có những cầu thủ trẻ ngay lúc đầu xem số trong editor rất thấp nhưng PO cao thì mấy mùa nó vượt quá editor là chuyện bình thường.
    Còn bạn muốn tăng chỉ số cho cầu thủ ngay tức khắc thì có những cách sau
    1. Tăng chỉ số năng lực hiện tại lên.
    2. Nâng mức Reputation lên.
    3. Nâng các chỉ số như bạn vừa làm.
    4. Kết hợp cả 3 cái trên.

2 cái đầu tiên thì sẽ làm cho cầu thủ tăng chỉ số khá đều đặn (kể cả bạn không tăng chỉ số trong phần tech/non-tech).
    Chúc vui vẻ.

8. quocboy1991

Vậy cái phần team talk có ảnh hưởng gì đến cầu thủ ko mấy anh ?

9. hetallica

hetallica Mario & Luigi

có chứ.. cái đấy ảnh hưởng nhiều phết đấy..nhât là lúc đội bạn đang thua...

10. ilovefootball

ilovefootball T.E.T.Я.I.S

Có đấy. Có lần đội đang thua vào giữa hiệp mắng bọn cầu thủ 1 trận, hiệp 2 trâu hẳn. Đá xong rồi còn được bọn cầu thủ tán dương vì biết cách vực dậy đội bóng. :))

11. quocboy1991

Em thì lúc nào cũng delighted hết :D có sao ko nhỉ lâu lâu có vài thằng đá chuối quá mới mắng nó chửi cha chửi má nó mới đá hết sức =))

12. ilovefootball

Delighted nhiều quá cũng không hay lắm đâu. Cứ khen nhiều quá đâm chảnh. Tùy tình hình thôi. Nhiều khi kể cả đang dẫn trước thì tôi vẫn chửi nó.

13. quocboy1991

Vậy có thể chỉnh cho nó bắt người được ko ? sao em đá nó ko chịu kèm người , toàn để tiền đạo tụi nó chạy rông :( sợ chết

14. ilovefootball

Bạn thử điều chọn tight marking, rồi chuyển zonal marking thành man marking xem.
    Mà với đội hình của bạn thì nói chung để thả rông TĐ của đối phương là không ngạc nhiên. Mấy lần tôi "sáng tạo" ra đội hình mới không theo "kỉ cương phép tắc" gì hết là y rằng HV và thủ môn lại chây lười, toàn bị thua bàn ngớ ngẩn.

15. SilentSteps

SilentSteps T.E.T.Я.I.S

Để kèm cụ thể bạn có thể nhấn vào tên cầu thủ đó, chọn phần Man Marking rồi tìm tên thằng tiền đạo đối phương mà bạn muốn kèm là xong. Thậm chí bạn có thể cho ... cả đội kèm 1 thằng cũng được (cái này là đùa thôi).
    Không biết bao giờ mới ra FM mới nhỉ? FM cũ mình già quá rồi (74 tuổi). :(

16. quocboy1991

Vậy em có thể cầm đội VN để đấu ko mấy anh ?

17. Andrew Antonio

Andrew Antonio Youtube Master Race

Cái lỗi này là sao
    1 thằng nười ĐỨc sao lại đá cho U19 ita

18. ilovefootball

Thừa sức. Lúc bạn Creat new game để chọn giải đấu, nhìn xuống dưới bạn sẽ thấy 1 dòng là Load all player from Nhấn vào đó rồi tìm chữ Vietnam(hay là Vietnamese tôi không nhớ lắm) Đến lúc chọn đội để làm HLV thì bạn vào dòng Nation là thấy VN. Xong rồi đó. Chúc bạn sớm giúp VN giành vô địch WC ^^
    Mánh(thật ra cái này mọi người chắc cũng biết rồi) lúc nhấp vào Load all player from thì bạn chỉ con chuột vào tên 1 ĐT nào đó, rồi ấn chữ V nó sẽ xuống nhanh hơn, chứ cứ dùng con chuột kéo xuống mất thì giờ lắm.

19. axl

axl Mario & Luigi

quá sức đơn giản, lỗi này do thằng đó có quốc tịch là đức, nhưng đá bóng từ nhỏ cho giải ý nên có thể có được quốc tịch Ý, chưa được gọi vô tuyển Đức nên bọn Italy hớt tay trên gọi lên tuyển U21. Trường hợp này có vẻ giống như messi ngoài đời nếu o được gọi vào tuyển Arhentina trận nào thì bọn TBN sẽ gọi, vì nó có 2 quốc tịch.Tui cũng có 1 trường hợp này đó là chú Okaka, quốc tịch nigieria rõ ràng nhưng vẫn chơi cho tuyển Ý, đá cặp cùng Gila, Taddei của Roma ( quốc tịch Brazil) vẫn chạy hùng hục thế chỗ cho Camoranessi. VD sống ngoài đời là 2 anh em nhà YoungHusband ( đang đá cho tuyển trẻ của Chelsea) có quốc tịch Philipine, nhưng cũng đang nhăm nhe lên U19 của Anh đấy. Xem trong phần profile, sẽ thấy nó có chữ " quốc tịch khác" ngay.Muốn thử thì sang chơi giải TBN, mua 1 thằng trẻ măng vào ( chưa được gọi lên tuyển của quốc gia nào), cho nó tập thể dục ở đội dưới 2 năm là nó được nhập quốc tịch TBN ngay, sau đó thì gọi lên tuyển.Have fun

20. binbunbo

binbunbo Youtube Master Race

Em mới phát hiện ra 1 lỗi:
    Khi em load cái bản vietbeta về thì chơi rất bình thường. Nhưng mà nếu đang chơi ra load lại thì cứ vào trận đấu là nó văng ra desktop. Thế là thế nào ??? Có ai bị lỗi như em ko và sửa như thế nào đây !!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.