Giải đáp Thắc Mắc về FM06-07 (everything) !!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hungghe, 8/11/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kind289

kind289 Mario & Luigi

À ! có thể là nó ko hài lòng với bác có thể vì 3 lí do sau :
    1-Có 1 CLB khác dạm hỏi nó ,thay vì reject all offer thì bác lại chờ em có được giá hay ko để bán nó đi ~~> ko tin vào nó nên unhappy :hug:

2-Có thể mức lương mà bác đưa gia cho nó ko hợp lí , nó là chân sút chủ lực của đội bóng mà lương chỉ có 13k hay 14/1week thì nó tự ái và đòi sang CLB khác là đúng gòy ~~~> Tự ái nên Unhappy

3-Trừong hợp cuối cùng là bác ko cho nó thi đấu thường xuyên nên nó ức chế ! Nó có tài mà HLV của nó lại ko dùng thì ức chế là đúng gòy :devil:

Chúc bác giải quyết nó sớm nha ! Mà nó vẫn cứng đầu cứng cổ Unhappy mặc dù mình đã Offer New Contract thì tui nói thật , Offer to club nó đi :devil: :devil:

2. biencon

biencon Donkey Kong

chính xác là vào confidence( đúng ko nhỉ), chọn expand stadium xem chúng nó có đồng ý ko, nếu tài chính dư dả thì chúng nó đồng ý nếu ko thì ra news,chọn cái thư trả lời của chúng nó rồi chọn ultimatum ( ra tối hậu thư) nếu uy tín bác lớn thì chúng nó đành phải yêu cầu được câu giờ, còn nếu ko chúng nó fire luôn (nhớ save trước)

3. serger

serger Legend of Zelda

Cái bác nói thì đúng nhưng ko wan trọng.
    Thường xuyên và dể xãy ra trường hợp cầu thủ unhappy kiểu Feeling you aren't giving enough credit là:
    Team talk của bác ko đúng. Ví dụ như cầu thủ đang đá hay mà bác talk với bọn nó 1 câu đại loại như : u are thrille.... :'>
    Cho 1 cầu thủ thường xuyên ko đá đúng vị trí trên sân.Ví dụ như 1 AMRC ( center: natural, right: do luyện tập mà lên) nếu cho đá vị trí Right liên tục thì có thể bọn nó sẽ unhappy( nhất là đối với những cầu thể dc mô tả là unsporting =((
    Còn trường hợp nó ...bất bình thay cho cầu thủ khác. Trường hợp dễ thấy nhất là bác thử đưa thủ môn lên ....đá tiền đạo đi#>:) #>:) đãm bảo xong trận đấu sẽ có hàng loạt cầu thủ Feeling you aren't giving enough credit
    Be carefull:whew: :whew:

4. axl

axl Mario & Luigi

bổ xung thêm nữa cho cái "feel u ảen't giving enought credit" là trong 1 trận đấu quan trọng, với kết quả thắng nhưng team talk o hợp lý, vẫn chê tụi nó thì nó cũng bị như vậy. Hoặc đang ở đầu mùa giải, hoặc với các cầu thủ mới mua về, đá xong trận đấu mà o team talk ( chắc do lười), nó cũng hiện ra chữ " sit' bên cạnh tên cầu thủ ngay. Có thể hiểu câu " feel you aren't giving enought credit" có nghĩa là " cảm thấy HLV ( tức là bạn đó), o truyền đến cầu thủ nhiều sự động viên, khích lệ, lòng tin..." đại khái vậy

5. Black_Magicial

Black_Magicial T.E.T.Я.I.S

cho tớ hỏi có skin nào của giống vậy ko , nghe nói là nó tự thay đổi theo từng đội bóng , ai biết làm ơn chỉ chỗ tớ down với , topic của bác hungmom link die hết trơn , font VN thì tớ có rồi

6. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Chúc mừng bạn...hình ảnh luôn là một đề tài hấp dẫn bậc nhất trong Game FM...Xin chia sẻ niềm vui với bạn ^^. Nếu biết cách thực hiện và chịu khó tốn chút thời gian tìm kiếm và làm thành 1 bộ thư mục ảnh (tất nhiên là phải viết được File liên kết ảnh dạng XML), thì các bạn có thể tự mình thiết kế mặt mũi, cờ quạt, SVĐ cho các giải bóng đá mà bạn thích (VD như các cầu thủ Việt Nam, SVĐ Mỹ Đình chẳng hạn) ^^...

7. axl

axl Mario & Luigi

skin TurnStyle đó mà. link này sống nhăn răng, bên mục donwload đó

8. hetallica

hetallica Mario & Luigi

Bạn này dùng cái VIệt hóa nửa vời..nhìn trông chả ra làm sao cả...thế thà post cái dùng TA cho rùi..mà tui thấy dùng skin Soca cũng tốt lắm..nó cũng na ná cái kia....

9. hlong210

hlong210 Youtube Master Race

ko ai trả lời em hết vậy ? ai bít ko nói dùm 1 tiếng đi chứ

10. biencon

biencon Donkey Kong

vào FM editor, creat new player, còn cái kia ko rõ lắm, có lẽ là đổi tên 1 giải đấu rồi cho đội của mình vào, nếu ko thì có thể tạo 1 friendly cup rồi mời 3 đội khác đến đá

11. hlong210

FM editor là gì ở đâu ?
    bạn có thể nói rõ hơn được ko ?

12. biencon

biencon Donkey Kong

trong thư mục FM 2006, có 2 file có biểu tượng FM, 1 là FM.exe để vào game chơi, 1 là FM editor để chỉnh sửa các thông số của trò chơi, nhưng tôi nói thật bạn đừng vào đó sửa, thứ nhất là vào editor yêu cầu cấu hình rất nặng, chờ save load database cực lâu, thứ 2 là chỉnh cho cầu thủ mạnh lên hay thêm tiền cho clb thì cậu chỉ chơi 1 thời gian là chán ngấy luôn, vì ko thật mà, lúc đó muốn trở về như cũ lại phải cài lại trò chơi, khuyên chân thành đấy, hãy đá theo những thông số của nhà sản xuất

13. hlong210

:wink:
    mình định tạo 1 cầu thủ name của mình đá thử coi sao ấy mà
    cha lam HLV, con làm cẩu thủ

14. Mem.Xomlieu

Mem.Xomlieu Youtube Master Race

Lời đầu tiên xin được cảm ơn bác tommy angelođã giải đáp thắc mắc của em.Nay em xin được hỏi bác về vấn đề chuyển nhượng các cầu thủ:"giá bán các cầu thủ bao nhiêu là vừa",có nên tuân theo phần "giá trị" của mỗi cầu thủ không? Nếu không thì tăng giảm bao nhiêu là vừa

15. biencon

biencon Donkey Kong

cái đó thì còn tùy vào từng yếu tố, tùy vào độ tuổi của cầu thủ, nhưng quan trọng nhất là phải căn cứ theo nhu cầu của câu lạc bộ muốn mua và hầu bao của câu lạc bộ đó

16. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

Thật ra nếu mua bán theo kiểu "mua tống bán tháo" thì cứ offer cho bọn nó, thằng nào giả giá thấy tương đối thì bán, cũng chả phải kì kèo quá làm gì... (Bán thì thế, nhưng khi mua tui kĩ tính lắm, hehe, chênh nhau 1,2M là cả 1 vấn đề...;)))

17. Tommy Angelo

Tommy Angelo Mario & Luigi

Về vấn đề chuyển nhượng cầu thủ thì có một vai trường hợp như sau. Nếu như cầu thủ của bạn là 1 thằng nổi tiếng hoặc có tiềm năng thì bạn có thể nâng cao giá trị của nó hơn giá trị ban đầu, đó là những trường hợp các clb khác muốn mua cầu thủ của bạn (tức là thằng đó có giá đó :D). Còn ở trường hợp bạn ghét hay thấy dư thừa cầu thủ thì bạn có thể đưa nó vào danh sách các cầu thủ cần bán, nếu như thằng đó chướng mắt quá cần bán gấp thì nên để ở mục option của nó là "Accept all offer" (ko bít đúng ko) làm như vậy nếu có clb nào muốn mua thì nó sẽ trả đúng giá trị thật của cầu thủ mình và mình cũng ko đc trả giá (có 1 vài trường hợp tụi nó mua với giá thấp hơn). Đây là 1 số điểm cơ bản thui, bạn chơi lâu thì sẽ có kinh nghiệm trong mấy vụ buôn bán cầu thủ này. ;;)

18. hetallica

hetallica Mario & Luigi

Các bạn mà chơi đội mạnh ko sao..chứ đội yếu thì nhiều khi buộc phải đồng ý với cái giá mà bạn ko muốn bán vì tụi nó cứ unhappy...mà bọn nó sau đó thì đá dở tệ..đành phải đê ra đi....

19. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Cũng không hẳn là vậy...Mình vẫn hoàn toàn "ép" được giá cầu thủ của mình muốn bán...Tất nhiên là phải kiên nhẫn và đôi lúc còn là gặp may ^^. Nhưng thế mới là FM !!! Nói như Tommy, chơi nhiều sẽ quen với các thương vụ mua bán để kiếm lời, kiểu như sống lâu thì lên lão làng vậy ^^

20. biencon

biencon Donkey Kong

unhappy vẫn có thể bán được giá rất cao, khi tôi chơi clb cầu thủ của tôi uphappy rất nhiều nhưng kí hợp đồng đến tận năm 2010 thì lo gì, đến gần thời gian đó thì nó già rồi, bán đi là vừa, chẳng hạn Rothen thời gian đầu hợp đồng 2M/năm, sau mình đoạt nhiều cúp, rồi nó đạt award này nọ, đòi tăng lên 5m/năm nhưng mà dại gì, để lúc nào ko cần nữa thì bán, có thằng trẻ khác thay rồi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.