Giải đáp Thắc Mắc về FM06-07 (everything) !!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hungghe, 8/11/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kind289

kind289 Mario & Luigi

Tôi đã từng gặp trường hợp này , ko biết các bác đã có ai gặp phải chưa ?

Thằng Rothen của Paris đó , tôi kết ku này lắm nhưng muốn tiết kiệm tiền ko mua nó chờ khi nó hết hợp đồng thì Approach to Sign nó về. Thế rồi thời cơ đến khi thằng ku này hêt hợp đồng với Paris , tồi Sign nó về với lương 120K/w -Key Player mà nó vẫn ko chịu ? vào profile của nó thì thấy nó unhappy với manager của nó rồi , offer cao thế rồi mà nó vẫn ko về !? chả hiểu làm cách nào để lôi thằng ku này về bây giờ ! Dear Interest nó suốt gòy :((

2. Black_Magicial

Black_Magicial T.E.T.Я.I.S

tớ có down cái này về , đã làm theo hướng dẫn của bác hungmom ở trang 1 nhưng ko thấy logo CLB hiện lên , bác nào tốt bụng chỉ giúp tớ cặn kẽ với :(

Các file đính kèm:

3. bachlong_kt

bachlong_kt Youtube Master Race

cái này thì cũng dễ thôi!!!có cách này các cậu cứ thử nhé!!nếu có thằng lớn nào hỏi cầu thủ của bạn mà bạn ko muốn bán thì đừng reject vội ,nếu reject nó sẽ unhappy ngay. muốn ko unhappy thì cứ đề nghị với giá thật cao vào tàm 80M (bố nó cũng ko mua được!!!)thằng kia sẽ whitdraw ngay!!!cầu thủ của bạn cũng ko than phiền vì ko được ra đi. hồi mình cầm fio thằng ku bojinov mới đầu cứ đòi đi(thằng milan hỏi 29m MÌNH đề nghị nó với giá 80M nó ko mua được !!cuối mùa vô địch thế là nó ko chịu đi nữa!!giờ là fav_fio
    cách này mình thấy hiệu quả nhất đấy

4. bachlong_kt

bachlong_kt Youtube Master Race

Hungmom nói giống quan điểm của tui đấy.mình phải biết ép giá ,thằng sivok của mình giá thật là 8M vậy mà mình bán trả góp với chel lên tới 75M đấy!!cái này phải có kinh nghiêm, phải lượng xem ngân quĩ hiện có của clb ấy là bao nhiêu rồi từ đó đặt trả góp hợp lý thường là các cậu cứ để 18 tháng gì đó bọn kia dù thế nào cũng đồng ý ngay!!!mình bán rất nhiều cầu thủ giá cao rồi !!kỷ lục bán mascherano cho inter 85m!!!mình đừng mờ mắt với những khoản tiền của bọn nó đề ra lúc đầu ,nếu cậu thấy cầu thủ bạn đá hay thật thì cứ mạnh dạn đẩy giá thật cao lên!!làm ăn là thế mà phải biết họ cần gì ở mình mà từ đó cho giá phù hợp!!!(cẩn thận bán phải cầu thủ mà clb bạn yêu thích nhé, nếu bán bọn fan phản đối dữ lắm đấy!!!)

5. hetallica

hetallica Mario & Luigi

Cái này thì mình cũng biết rùi..nhưng mà thế này này..bạn đẩy giá lên cao bọn nó tất nhiên là từ chối nhưng cũng có trường hợp bạn chỉ đẩy lên một mức nhất định thui..không được 80 M như bạn nói đấu..chỉ chừng khoảng 40-50 thui....mà cái giá đó thì bọn kia lại đòng ý..chả hiểu sao FM lại bị lõi kiẻu đấy nhẩy..

6. SilentSteps

SilentSteps T.E.T.Я.I.S

:D
    Làm sao để xem cái này ? Trong đó nó chỉ hiện có mấy chữ là poor, secure, rich ... thôi mà. :D
    Nói đùa cho vui thế thôi, trò FM này đầy lỗi. Bạn có tin là một cầu thủ tôi bán cho Real được 101 M, sau 1 mùa giải nó đá tệ hại ở đó, tôi mua lại 8 M. Rồi lại cho đá, nó đá hay và ... lại bán cho Real được 80 M. Trong khi đó ở ngoài đời các CLB thường rất hạn chế (hiếm khi) mua lại những cầu thủ đã từng ko thành công ở câu lạc bộ của mình (có lẽ họ sợ cái dớp của cầu thủ đó chăng?). Và còn 1 điều nữa, cầu thủ 17 tuổi mà bán được 60 M , đúng là trò Fm bị điên rồi.
    :D :D :D

7. biencon

biencon Donkey Kong

hehe giống tôi sign free Albelda của Valencia sau đó 3 ngày bán lại luôn cho Valencia với giá 79M, khổ thân chú Albelda chưa kịp sắp xếp hành lí sang Anh thì lại nhận được tin ở lại Valencia
    tôi có 1 kinh nghiệm bán cầu thủ thế này, khi bán các cầu thủ có giá trị cao >30M thì đặt giá gần với bội số của 5m nhất, ví dụ đặt giá 40m mà nó đồng ý thì có nghĩa là giá 44m nó cũng đồng ý, đây chỉ là kinh nghiệm của tôi thôi trong 1 vài trường hợp có thể ko đúng như vậy, đừng chửi

8. Tommy Angelo

Tommy Angelo Mario & Luigi

Khi extract file này sẽ ra 1 folder có tên là italy, bạn vào trong folder đó sẽ thấy 1 loạt folder khác (seria...) bạn copy tất cả những folder đó và paste vào theo đường dẫn sau C:\Program Files\Sports Interactive\Football Manager 2006\data\graphics\pictures\logos\clubs\ita
    Xong vào game là sẽ thấy, lưu ý là bạn phải làm việc này trước khi bắt đầu chơi game.

9. kind289

kind289 Mario & Luigi

:o :o :o :o hả :o :o :o ? ngất rồi đây nè ?

thằng nào 17 tuổi mà bác bán được tới tận 60M , đừng nói với tui là Theo Walcott nhé :o :o

10. Black_Magicial

đã làm theo hướng dẫn của tommy , và vẫn ko hiện lện logo , nó chỉ hiện các logo mặc định thôi

11. FEB

FEB Mr & Ms Pac-Man

Bổ sung thêm nữa : thông thường khi cầu thủ có ý nghĩ đó là vì ko đưa nó ra sân nhiều, thủ môn Ochoa của tôi bắt dự bị I.Akinfeew , trong phần person của nó có dòng slight ... gì đó, đại khái là suy nghĩ nhất thời là HLV ko gây dựng đủ niềm tin cho đội bóng (như axl đã nói), dòng thứ 2 là major .... tức là suy nghĩ cho tương lai : nên kiếm 1 CLB khác nếu ko dc ra sân thường xuyên.
    Thế là tôi hứa với nó sẽ cho ra sân trong tuần tới, và trong vòng 1 tháng cho nó bắt thoải mái luôn, sau đo mọi suy nghĩ đều tan biến hết, chỉ còn lại : stay remain at club... #>:)

Có nhiều lý do, có thể là nó ko thích môi trường bóng đá ở đó hoặc nặng lòng với CLB đang chơi (mặc dù có xích mích với HLV nhưng vẫn muốn đá cho CLB), Theo Walcot chưa ký hợp đồng chuyên nghiệp với Arsenal, tôi sign về nhưng nó ko chịu mặc dù ký tiền lương rất cao, nó nói vẫn còn nhiều điều học hỏi tại CLB cũ. Ngoài ra bạn cũng nên để ý đến phần bonus (tiền thưởng) như goal, assist.... phần này quan trọng lắm đó, nhiều lần ko ký dc hợp đồng cũng vì chế độ này thưởng ít quá.

12. Tommy Angelo

Tommy Angelo Mario & Luigi

thế bác đã tắt use skin cache trong pref chưa nhỉ, nếu làm rùi mà vẫn ko hiện lên thì cũng hơi lạ đấy, tui chơi ở mấy giải rùi, đều vào những thư mục đó và nó vẫn hiện bình thường. thật sự ko hiểu ??? po hand

13. kind289

kind289 Mario & Luigi

Nói chung để logo chỉ làm cho giao diện của game trở nên đẹp hơn thui , chứ để logo làm cho máy chạy chậm đi nhiều lắm ! ^^

14. hetallica

hetallica Mario & Luigi

Kê ra nó làm cũng hơi vô lý vì ngoài đời thì ít có trường hợp như thế..vì thằng nào chả hám tiền..hi vọng FM07 sẽ sửa phần nào....

15. Black_Magicial

tớ làm đc rồi , thanks bác Tommy nhé , hóa ra tớ quên tắt cái use skin cache :D

à , ở đây có ai có bộ kits của Fio ko nhỉ ? up lên dùm tớ với , tớ chỉ cần mỗi Fio thôi , down kits về thì nhiều quá

16. hlong210

hlong210 Youtube Master Race

ai có kinh nghiệm tạo cầu thủ ko chỉ em với. sao chỉ số cầu thủ em tạo lúc chơi thấp hơn chỉ số lúc làm vậy?
    Với lại nó đòi trả lương 44000k/w mà fee cao quá 7,5M em kham ko nổi, trả lương 140000k/w mà fee chỉ có 5,5M là cao nhất rồi.
    ai bít phải làm sao ko chỉ với.
    Mà chỉ số cầu tiến của cầu thủ là cái nào vậy ? em trả bít dịch, dốt E lắm

17. axl

axl Mario & Luigi

cho hỏi cái.Hồi trước dùng được cái kit của La Liga, từ hồi chuyển qua chơi 6.03 thấy nó lại như kit hồi trước.xem file config đúng rồi.Xóa hết file cũ để cop kít mới đè lên, nhưng creat game mới thì nó lại o hiện, thế mới bó tay.Biết chỉ giùm nha

18. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Có thể cái File Config có gì đó khác nhau mà mình chưa để ý hết thui..Tốt nhất là khi copy bộ ảnh mới thì nên Cop cả thư mục (trong đó đã có File xml đi kèm).

19. NFSUG2

NFSUG2 Fire in the hole!

cho tớ hỏi 1 chuyện là ...
    tớ cứ bị cậu thủ nói: Feel that u arent giving the team enough credit ...
    là sao ??
    việc này dẫn tới giảm Morale và training ... đang lo chuyện đó ...
    nếu cái này có trả lời rồi thì cho tớ xin lỗi :-<

20. ilovefootball

ilovefootball T.E.T.Я.I.S

Đúng là cái này có người trả lời rồi. Chỉ vài trang trước thôi. Bác chịu khó lật lại mà xem.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.