Giải đáp Thắc Mắc về FM06-07 (everything) !!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hungghe, 8/11/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. FM5

FM5 Mr & Ms Pac-Man

tui load cái background change dìa xong copy vào mục data\graphic\background nhưng khi chơi thì chỉ có một hình nền duy nhất (tui dùng skin metalic) mấy bác giúp tui với

2. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

Húy! Thế thì chết... mùa đầu 24 là ổn rồi, sang mùa sau 25 đội làm sao mà đá nổi?! Nếu tôi đoán không nhầm thì bạn vẫn để giải đấu thăng hạng (nếu CLB kia đủ điểm lên hạng ở giải đấu bạn vất nó sang nhé) là ở Anh nên có thể xảy ra sự cố đáng tiếc đó.

Bạn nói cụ thể hơn xem mùa thứ 2 đội bóng của bạn lên hạng chưa? Và ở hạng đó có bao nhiêu đội (lâu rồi tôi không chơi nên không nhớ, nhưng hình như vẫn 24 hay 22 gì đó?! :-/ )

Tốt hơn cả là thay vì tạo 1 đội bóng mới và nhét đi nhét lại lung tung thì bạn hãy chọn lấy 1 đội bóng và thay đổi tất tần tật những gì bạn muốn là tốt nhất!

@FM5: Bạn vào đọc topic : Đưa ảnh vào FM... bên ngoài đó nhé!#>:)

3. thongchi

thongchi Youtube Master Race

anh oi co cho em hoi ban update ngay 25-7 co can vresion bao nhieu em vua audate len ma o choi dc can phai lam j thi moi dc giup em voi em vo cung cam on nhieu them choi qua day
    ------------------------------
    Bạn phải viết Tiếng Việt có dấu...

4. thongchi

thongchi Youtube Master Race

a` bay gio thi em da hieu cho em xin cai crack ban 6.02 voi

5. eikocarol

eikocarol Youtube Master Race

em cũng dang cần crack 6.02 mong các pro cho nha

6. branchtell

branchtell Legend of Zelda

Thế cái xml ấy có đúng ko đấy , ID sai 1 số thì toi :| , số dài nên dể sai lắm...
    Còn nếu ko phải thì tui hết bít roài . Mà tui đưa ảnh tui vào hình như tui để dạng JPG cũng đc mà chứ ko cần png .

7. hetallica

hetallica Mario & Luigi

Chỉnh cái ID đấy mệt lắm...lần trước tui nhớ là có ai chỉ dẫn cach tạo file .txt để sửa cái lỗi ko hiện ảnh mà...

8. tab2406

tab2406 Mr & Ms Pac-Man

cái đấy lúc đầu tưởng khó khăn nhưng thực chất rất đơn giản,bản chỉ cần nhìn qua là bít ngay cấu trúc của nó thôi mà.Chỉ cần thay tên file ảnh cho đúng với tên file ảnh mới của bạn.Thế là okie ngay.Nếu vẫn chưa rõ bạn vào topic đưa ảnh vào Fm cũng trong box FM này này,đọc là hiểu liền àh

9. hot1706

hot1706 Youtube Master Race

em mới chơi FM6 các anh cho em hỏi cách editer để tạo cầu thủ mới ntn hả?

10. latanh09

latanh09 Youtube Master Race

Hic, có ai gặp trường hợp như mình ko. Mình có 1 file game nặng 53Mb. Sau đó mình lưu sang 1 file khác, chơi khoảng 2 tháng (thời gian trong game) thì file mới này tăng lên trên 100Mb (file cũ chơi được hơn 2 năm rồi). Sau đó load lại file cũ, chơi khoảng 2 tuần rồi save, vậy mà dung lượng file save lần này lên đến hơn 250Mb, chơi cực kì chậm. Vậy là sao?
    Mà cho mình hỏi tốc độ chạy FM phụ thuộc vào ram hay cpu nhiều hơn?

11. biencon

biencon Donkey Kong

để mình đoán nhé, bạn dùng clean save đúng ko, mình trước dùng cái này cũng bị trường hợp tương tự
    còn chơi FM thì mình nghĩ là phụ thuộc cả vào chip và ram, chip 2.4 ram 512 là chơi phè phè rồi

12. jackalkhoa

jackalkhoa Youtube Master Race

Tui xài card 7600gt không xịn nhưng tui nghĩ cũng đủ để lên res 1280x1024.
    Có ai biết cách chỉnh res game lên 1280x1024 k?????????????????????????

13. victim4

victim4 Mr & Ms Pac-Man

Cái trên thì tui không biết ... Còn FM chạy phụ thuộc Ram , CPU 1.4 là được rồi .

14. victim4

victim4 Mr & Ms Pac-Man

Không có đâu bạn ah , theo tui thì game FM chạy ở 1024 786 thôi . Nên chấp nhận đi bạn . Tui cũng dùng LCD nè , riết rùi quen thôi ah ^^

15. park-ji-sung

park-ji-sung Mr & Ms Pac-Man

Sao cái trò nay hình nó xấu vậy các anh hay máy em yếu quá ko dủ chơi may em mua cũng lâu rôi mới dc 2 năm thôi

16. SilentSteps

SilentSteps T.E.T.Я.I.S

Không hiểu bạn chỉnh độ phân giải lên 1280x1024 làm gì nữa. Vì nếu bạn chỉnh cao hơn 1024x768 (độ phân giải của màn hình chứ độ phân giải của game thì ... chưa nghe thấy có trong FM :D) thì vào FM bạn có thể chỉnh để chơi ở chế độ Window nếu ko muốn chơi Fullscreen nữa (tất nhiên là mặc định luôn là Fullscreen dù bạn chỉnh độ phân giải thế nào).

17. hetallica

hetallica Mario & Luigi

Cũng có thể bạn ý choi FM trên HDTV nên mới hỏi thế..chứ tui chưa chơi trên màn hình lớn bao h...ý tui là cái trên 1024 ấy

18. Red Star

Red Star C O N T R A

hic hic..... hổng biết sao tui đang chơi mùa giải 2012 (cuối mùa) thì hổng chơi tiếp được..... cứ ngang đó là game bị treo à.... có ai bị lỗi giống tui hông (hiện đang chới bản 6.0.3)

19. latanh09

latanh09 Youtube Master Race

Có ai trả lời được vấn đề này ko? Tôi ko dùng save clean.

20. FM5

FM5 Mr & Ms Pac-Man

máy bác ram chip bi nhiêu, thiết lập game thế nào tui P3 800 ram 192 chơi large no picture no logos sound chơi tới năm 2012 rồi đó

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.