Giải đáp Thắc Mắc về FM06-07 (everything) !!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hungghe, 8/11/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Trong Box: Hộp lưu trữ có vài Topic hướng dẫn về các chỉ số này mà... Bạn sang đó tìm hiểu nhé, nói như The 7th: Vì những cụm từ này có thể có nhiều nghĩa, dịch và hiểu thế nào có khi là do...người đọc ^^

link 1: http://forums.gamevn.com/showthread.php?t=61971
    link 2: http://forums.gamevn.com/showthread.php?t=42699
    link 3: http://forums.gamevn.com/showthread.php?t=1783

Trên đây là những bài hướng dẫn chung cho CM-FM, vì phần chỉ số của các cầu thủ trong FM và CM là gần như giống nhau hòan toàn.

Chúc bạn chơi FM vui vẻ !!!

2. AtulaTheGod

AtulaTheGod Youtube Master Race

các bác có ai biết những tiêu chí để 1 cầu thủ trở thành Wonder Kid,World-Class,Legendary ko?
    em nhớ hồi CM03-04 thì abi>130,pot>180,world rep>3000,age<20 là được mà nay thấy hình như là khác roài
    world-class thì hình như abi>185 phải ko?

3. latanh09

latanh09 Youtube Master Race

Vấn đề cũ: quốc tịch cầu thủ.
    Tôi muốn thằng cầu thủ của mình nhập QT TBN thì có cách nào ko mấy bác?
    Thằng Baptista của tôi đủ 5 năm rồi thì nó có tự nhập ko?
    Những thăng chưa đủ 5 năm thì làm thế nào?

4. biencon

biencon Donkey Kong

chưa đủ thì chờ đủ, đủ rồi thì chờ thần may mắn giúp đỡ cho nó nhập quốc tịch thôi

5. Tommy Angelo

Tommy Angelo Mario & Luigi

Những thằng nào đủ rùi thì tự động ở mùa giải năm sau nó sẽ đc là citizen của spain thui, còn những thằng nào chưa đủ thì vẫn đá đc bình thường, chỉ có điều là giới hạn 3 cầu thủ ngoài EU trong 1 trận đấu thui.

6. anhquan910

anhquan910 Legend of Zelda

cho em hỏi đây là bản game làm manager mới nhất cho đến nay ạ có bản nào mới hơn ko ạ

7. ilovefootball

ilovefootball T.E.T.Я.I.S

FM2006 là phiên bản mới nhất. Theo dự tính thì bản mới hơn là FM2007 sẽ ra mắt vào khoảng tháng 10.

8. louiszhao

louiszhao Youtube Master Race

1. Cầu thủ của bạn bị chấn thương dài hạn, mới hồi phục nên bị giảm chỉ số.

2. Là do Chairman muốn tăng cường lực lượng, nó có yêu cầu: bring new star to the club. Nếu bạn không mua thì nó mua. Nói chung việc này thường xảy ra khi bạn ở lại 1 CLB quá lâu, đã đạt được hết các danh hiệu.

9. louiszhao

louiszhao Youtube Master Race

Bạnh Hùng thân mến, trước đây bạn có để link để load file sửa chữa đội ĐỨC. Bây giờ còn tuyển NHẬT nữa. Các bạn chơi có bị đội tuyển đó không có cầu thủ không? Có thể là tại bản crack?????

10. hungmom

Hic... tuyển Nhật thì mình chưa xem qua (ít quân tâm đến bóng đá Châu Á trong FM, trừ tuyển VN ^^). Cái đó không phải do lỗi Crack, thường là do lỗi trong khâu thiết kế của nhà SX (Các file trong thư mục data\db).

11. anhquan910

anhquan910 Legend of Zelda

cho em hỏi trò này có làm trên PS2 ko ạ em vào gamespot mà ko thấy nó co trên Ps2

12. sunlight_211

sunlight_211 Donkey Kong

Bạn dzô Data/Db/lnc xóa hết các file lnc là xong
    Cái đó tui đọc trong forum của SI là do vấn đề license gì đó nên mới có vụ các cầu thủ Đức hay Nhật ko load ra được

13. Dark_Mousy7

Dark_Mousy7 Legend of Zelda

Các bác cho hỏi có cái áo mới samsung loại adidas của Chelsea ko có thì cho em nha : cảm ơn trước :D

14. hungmom

Đây nè:
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

Hoặc download file đính kèm dưới đây.

Cop vào: data\graphics\pictures\kits\clubs\eng\premiership (or premierleague)

Các file đính kèm:

15. sonoma

sonoma Youtube Master Race

Cháu xin hỏi đã cập nhật DB update 6/9/2006 rồi mà chương trình vẫn bắt chơi từ mùa giải 2005 là sao ạ?
    Xin các cao thủ chỉ giáo!

16. sunlight_211

sunlight_211 Donkey Kong

Ặc, tất nhiên là chơi từ mùa 2005-2006 rồi, vì đây là FM2006 mà, cái cập nhật database đó chỉ cập nhật về tình hình chuyển nhượng thôi, còn thời gian vẫn y như cũ

17. Mem.Xomlieu

Mem.Xomlieu Youtube Master Race

tui đang muốn mua thằng recoba nhưng tiền lương chỉ có đến 30000per/w là cực điểm (dù tui đã đưa thêm một số đề nghị khác )nên nó không chịu kí hợp đồng.cho tui hỏi mấy ông có cách nào để xin câu lạc bộ thêm tiền trả lương cho nó không?trả lời nhanh nhé

18. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

Có!

Trong mục Make Board Request có phần đòi thêm hầu bao cho mục Wages (Tiền lương) nhưng khá khó xin, gần như là không thể vì nó ấn định từ đầu mùa rùi... (nhất là khi bạn được CLB Offer New Contact), trường hợp bạn cố tình đưa ra đòi hỏi (nếu không được đáp ứng bạn sẽ ra đi) thì có khả năng chỉ qua ngày là bạn đã... bị Sacked!

Good Luck!

Thông thường với các CLB nhỏ (tiền lương dưới 30k/w là thuộc loại vừa và nhỏ) thì không nên cố gắng theo đuổi những ông tướng thế này, hãy xuống các giải đấu thấp hơn và chèo kéo 1 vài trụ cột của các đội bóng mạnh tốp dưới, rẻ và tiền lương cũng bèo! ^^... Cố gắng 1 vài mùa sau khi buôn bán thuận buồm xuôi gió tiền tài bét nhè hơn thì hẵng kiếm những ông sao về!:D

19. mashlmaro

mashlmaro Youtube Master Race

cho em hỏi - sao các bác có thể chơi giải VN được :| và quản lý cả tuyển VN nữa của em làm gì có :|

20. ilovefootball

ilovefootball T.E.T.Я.I.S

Lúc start new game và bắt đầu chọn giải đấu thì nhìn xuống dưới, có 1 mục đại khái như là "Load all player from" thì vào đấy, chọn Vịt Nem là xong.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.