Giải đáp Thắc Mắc về FM06-07 (everything) !!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hungghe, 8/11/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Mem.Xomlieu

Mem.Xomlieu Youtube Master Race

tui đang muốn mua thằng recoba nhưng tiền lương chỉ có đến 30000per/w là cực điểm (dù tui đã đưa thêm một số đề nghị khác )nên nó không chịu kí hợp đồng.cho tui hỏi mấy ông có cách nào để xin câu lạc bộ thêm tiền trả lương cho nó không?trả lời nhanh nhé

2. Mem.Xomlieu

Mem.Xomlieu Youtube Master Race

Nghĩa của Signing on fee là gì vậy ta

3. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

Signing on Fee là "lệ phí" mình trả thẳng cho thằng cầu thủ như kiểu tiền Boa vậy đóa!T___T... Thông thường phần này để là o$ cũng chẳng ảnh hưởng gì, ngay cả khi cầu thủ đó có đòi tới 1triệu hay hơn nữa cũng thế! đừng dại bỏ tiền vào khoản này... mất toi luôn đấy! :)

4. mashlmaro

mashlmaro Youtube Master Race

làm gì dễ vậy -__-" em trả thiếu vài trăm k nó cũng òm tỏi đòi negotiation lại rồi mà .... mà nè - kinh nghiệm chọn captain :D có ai chia sẻ em với

5. bachlong_kt

bachlong_kt Youtube Master Race

chọn captaint thì nên chọn những thằng có ảnh hưởng lớn đến toàn đội.tức là xem chỉ số fluence!chỉ số này càng cao thì thằng ku đó càng ngon,nên chọn thằng loyal cao một tí(hoặc được bọn fan favourite)tớ chơi fio nên chỉ để cu luca toni làm cap!!

6. tab2406

tab2406 Mr & Ms Pac-Man

cái captain có quan trọng đến mức đấy ko?với mình,cứ đá hay,cứ kiến thiết nhiều,cứ man of the match nhìu là cho vô bảng đội trưởng hết.Như đội Thể Công của mình nè,nếu cho mấy cu Phương Nam,Việt Hoàng ra sân thì thằng đội trưởng của mình thì chỉ có...........16 tuổi,mà vẫn thắng đều.
    Anh em cho hỏi một tí,mình đang chơi bản V-League,đã qua mùa giải đầu tiên,và đang đá giao hữu trước mùa,mình lập một league cho mấy đội dự bị đá với nhau nhưng cứ sau trận cuối cùng của league đấy là FM bị văng ra ngoài game.Nó báo là có lỗi ở forder của game.Mình đã thử holiday qua nhưng cũng ko thoát đc số trời.Mình cũng đã thử uninstall lại nhưng cũng bị thông báo lỗi y hệt.Ai cũng bị tình trạng như mình thì giúp mình với,đang chơi Thể Công VIP,toàn sao,đội U19 gần như là cả tuyển U19 VN ,bây giờ bảo bỏ thì phí lắm.

7. mashlmaro

mashlmaro Youtube Master Race

còn về teamtalk thì sao nào :D có ai góp ý hông ^^ có nhiều ku hiệp 1 rating = 6 nhưng nếu teamtalk clearly works a treat ..v...v thi hết trận sẽ là 8-10 :D nhưng em vẫn chưa nắm rõ lằm về vụ này - ai chỉ giáo với

8. truongdepz

truongdepz Mario & Luigi

May mắn hay sao ý ..... em teamtalk thấy vẫn thế .... có lúc khen thì đá chán đi .... em thấy hình như là không có tác dụng đâu ... :'>

9. tab2406

tab2406 Mr & Ms Pac-Man

có thể nói teamtalk là phần khó hiểu nhất trong FM,dù mình đã chơi FM từ lâu và đã thử chơi qua nhiều league nhưng mình vẫn chưa thấy tác dụng thật sự của teamtalk.với mình,nếu đội mình thắng thì mình hay chọn cái thứ 3,rùi tùy từng thằng điểm 9,10 thì sẽ khen ở cột thứ 4,5.Nếu điểm TB của đội đều 7,8 mà có cu nào chỉ đc 4,5 thì mình thường thay ngay trong giờ nghỉ dù có là thủ môn và mình đều chọn ANGRY nó.Nhưng có lúc điêu lắm,có mấy trận,mình thắng ở league,toàn trên 10 bàn,cả đội toàn 9 với 10,khen cả đội là:muốn cả đội đều chơi như thế này mỗi tuần,vậy mà cứ lần nào như thế là y như rằng có 1 cu unhappy với teamtalk của mình.Chẳng bít phải nói như thế nào với vừa lòng bọn này.Bó tay lun.
    Mà này,anh em ơi,giúp sửa cái lỗi của mình với,ở nhà,chẳng có gì chơi,bùn lắm

10. axl

axl Mario & Luigi

Team talk rất có ích nếu bạn dùng hợp lý và 1 chút thay đổi. kể cả khi o có ý định thay cầu thủ, bạn cũng nên đổi chỗ 2 tiền đạo với nhau ( nếu chơi 2 tiền đạo), hoặc 2 DC với nhau, hoặc nhô cao tiền vệ hoặc lui về). Tui lấy vài VD bạn về thử áp dụng sẽ thấy tác dụng của nó: Tui o nhớ câu chính xác tiếng anh, nhưng dịch nôm na là thế này
    -Khi đội bạn đang thua mà bạn có cảm nhận đội mình có thể lội ngược dòng( vd như đá với đội yếu hơn, với Rival), team talk nên để " đòi hỏi chơi tốt hơn trong hiệp 2" " expect... gì đó T_T", tránh nói Angry hay Dissapoint vì morale sẽ giảm lắm.Những thằng 5 điểm thì nên thay ra kể cả con cưng vì hiếm khi 5 điểm hiệp 1 thì hiệp 2 làm ăn được gì.
    - Khi đội bạn đang hòa, hãy nói: "one goal will do it". hoặc" you can do it" cho từng cá nhân. Nếu đang đá Cup thì là " one hand in Cup". Lúc này kể cả đội bạn yếu hơn đối thủ, hòa là sướng rồi nhưng vẫn nên nói vậy, biết đâu lại thắng được.nhưng nếu đội bạn bị cầm chân bởi những thằng lùn thì cũng đừng cáu, hãy Encourate cầu thủ, đảm bảo có hiệu quả.
    - Nếu đội bạn đang thắng, kể cả thắng cách biệt đến chục trái, thì vẫn cứ Encourate thôi, thằng nào chơi tốt thì khen Delight, Please riêng, chứ đừng Please cả đội.
    - Cuối trận, tùy kết quả mà team talk. Thắng thì là " xúc động" " sen... gì đó quên rồi", hòa thì " chia sẻ , cảm thông" " Syl...." , thua thì " not good enought". Nếu bạn bị chuỗi thua hoặc hòa liên tục, thì nên thử 1 lần Embrasses cả đội kèm theo chê 1 cầu thủ= media, trận sau sẽ có hiệu quả hơn.
    - Tránh dùng những team talk trên cùng hoặc dưới cùng, nhất là cầu " tuần nào cũng chơi như vậy", cầu thủ sẽ " Unh , Feel u Don't give enought Credit"
    - Team Talk nó cũng tương tự như nói năng ngoài đời thôi, tránh Khen Chê trực tiếp, hãy nói năng 1 cách nhẹ nhàng nhưng chính xác, thì sẽ rất hiệu quả đó

11. DA-N

DA-N Youtube Master Race

Hỏi cái, Mình có cái bản FM rất ngộ!!!! Nếu chạy data huge thì không có Huntelaar(Có ai biết ống này là ai không đấy??), còn chạy bản large thì lại có!!!!Thế là làm sao???

12. The 7th of July

:)) Là bị lỗi chứ làm sao nữa bạn! Huntelaar thì cớ gì phải chơi tận data huge?! ^^"...

13. 3077

3077 Persian Prince

Cái team talk ảnh hưởng đến cả chỉ số gaio tiếp của HLV nữa.

P/S: Bản FM2007 còn có cả việc ý kiến về vấn đề trọng tài :))

14. The 7th of July

Nói đúng ra thì không phải là "thêm" mà chính xác là bản FM2k5, 2k6 thiếu sót phần này...

Ở các bản CM phần ý kiến ý cò với trọng tài là có... mặc dù mình chẳng thay đổi được cái quái gì nhưng đôi khi vẫn có ý kiến ủng hộ chửi mấy thằng ngu si ấy! =)) Cũng đỡ tức... :devil:

P/S: Hôm qua 1 lúc chơi tận 4 quả penalty cho đội mình :x Yêu ghê cơ (thế mà vẫn hòa 3-3 mới khốn nạn! X( )

15. 3077

3077 Persian Prince

Sao các bác Mod không đổi chữ 2006 thành 2007 cho nó mốt. Dù sao ũng có rồi mà?

16. tab2406

tab2406 Mr & Ms Pac-Man

theo mình nghĩ thì có lẽ là nên chờ khi nào có bản FM2007 chính thức thì mới nên đổi tên box.Đổi tên bây giờ,có vẻ hiện đại nhưng thực chất bên trong chỉ toàn bàn luận về Fm2007 thì mang tiếng lắm,anh em xem có đúng ko?
    mà bàn luận về trọng tài,dù thấy anh em chửi nhiều nhưng từ khi mình chơii Fm đến giờ,mình vẫn chưa một lỗi nào ngu si của trọng tài cả,kể cả trọng tài....việt nam(chỉ phất cờ việt vị qá chậm)

Trích dẫn:
    Từ bài viết của tab2406 Xem bài
    cái captain có quan trọng đến mức đấy ko?với mình,cứ đá hay,cứ kiến thiết nhiều,cứ man of the match nhìu là cho vô bảng đội trưởng hết.Như đội Thể Công của mình nè,nếu cho mấy cu Phương Nam,Việt Hoàng ra sân thì thằng đội trưởng của mình thì chỉ có...........16 tuổi,mà vẫn thắng đều.
    Anh em cho hỏi một tí,mình đang chơi bản V-League,đã qua mùa giải đầu tiên,và đang đá giao hữu trước mùa,mình lập một league cho mấy đội dự bị đá với nhau nhưng cứ sau trận cuối cùng của league đấy là FM bị văng ra ngoài game.Nó báo là có lỗi ở forder của game.Mình đã thử holiday qua nhưng cũng ko thoát đc số trời.Mình cũng đã thử uninstall lại nhưng cũng bị thông báo lỗi y hệt.Ai cũng bị tình trạng như mình thì giúp mình với,đang chơi Thể Công VIP,toàn sao,đội U19 gần như là cả tuyển U19 VN ,bây giờ bảo bỏ thì phí lắm.

chán ghê.chẳng ai trả lời mình hết,nhưng may là mình đã tìm cách giải quyết rồi.Đó là mình quyết định thôi ko huyến luyện THỂ CÔNG nữa,cho qua ngày đấy rồi quay lại nộp đơn.May mà đc ko thì phí mất,anh em nào bị giống mình thì cứ làm thử,chắc là thành công thôi

17. Tommy Angelo

Tommy Angelo Mario & Luigi

Ngoài ra chúng ta có thể kêu 1 thằng scout đánh giá về các media cũng như teamtalk của mình nữa, hum bữa lỡ chửi Mou của Chel, thế là thằng Assistant phàn nàn liền :D

18. binny

binny Youtube Master Race

:D Here we go

Mã:
    http://rapidshare.de/files/37099404/FM2007.part1.rar 
    http://rapidshare.de/files/37099142/FM2007.part2.rar 
    http://rapidshare.de/files/37098843/FM2007.part3.rar 
    http://rapidshare.de/files/37099074/FM2007.part4.rar 
    http://rapidshare.de/files/37098446/FM2007.part5.rar 
    http://rapidshare.de/files/37098519/FM2007.part6.rar 

pass:forum.warez-cz.com

19. dinosaur[mini]

dinosaur[mini] Mr & Ms Pac-Man

Link torrent có rất nhiều. torrentspy.com

20. Dream Theater

Dream Theater Youth Gone Wild

Tớ cắm torrent >.<, hy vọng tới chiều hoặc tối là xong..........Sao bìa mờ thế nhỉ ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.