Giải đáp thắc mắc về Giả Lập và Rom

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi romrumrira, 19/9/10.

1. bamba003

bamba003 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Rune Factory Frontier chơi trên dolphin khoảng 5 phút là bị bể tiếng! rè rất khó chịu, bạn chỉ mình cách khắc phục với

2. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

bạn có thể vào audio > configure > chọn lại: DSP LLE interpreter...chất lượng sẽ cao hơn ;D
    còn nếu bạn nói kiểu rè do chậm, thì có thể máy bạn cấu hình yếu

3. bamba003

bamba003 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

mình không nói nó rè mà là bị bể tiếng! ban đầu chơi bình thường, game chạy khá mượt! nhưng chừng 5-8 phút sau là âm thanh bị bể không nghe được gì hết!

4. tututu002

tututu002 Youtube Master Race

mình xài giả lập ps2 tích hợp plugin video đầy đủ, chíp có MMX SSE SSE2 SSE3 SSE4.1 SSE4.2 chọn đúng nhưng hiện load failed
    còn dophin thì Direct3d9 hay 11 đều không xài được, đó là game cube còn will thì bình thường, DirectX 9.0c (full package) 2009, mới nâng cấp máy tính nên driver mới nhất, net framework 3.5

- - - Updated - - -

có thể do chip đó vì CPU AMD không bằng INTEL nhưng đồ họa lại ăn đức nên mí chọn AMD hehe, nhưng chíp có SSE3 SSE4.1 SSE4.2 lại không mở plugin được

5. romrumrira

Nãy mình có test RFF cho bạn trên phiên bản r7683, trên máy mình thấy chơi cũng khá ok, cũng không bị bể tiếng, âm thanh rất rõ, mình không hiểu nguyên nhân là đến từ đâu :? nhưng mình nghĩ phần mềm thì chắc giống nhau hết mà :? theo mình biết nữa là, khi chạy giả lập, âm thanh và game được chạy độc lập, tuy tách biệt nhưng lại chạy đồng bộ nên âm thanh rất rõ ràng. Bạn thử kiểm tra loa xem sao :?

mình từ đó đến giờ xài Intel nên không biết AMD tương thích thế nào với giả lập. Tuy nhiên, mình nghĩ đây không phải là vấn đề, mà thường nghe nhiều ng nói nếu giả lập bị lỗi như vậy (các lỗi khó hiểu, đưa ra thông báo chung chung) có khi cài lại win thì hết, hoặc là configure sai, ráng thử đưa về setting low hết xem. PS2 thì bạn hãy linh động thay đổi plugin video, nếu vẫn bị thì máy có vấn đề rồi, hồi xưa mình cũng bị vài cái plugin nhưng đổi một hồi thì cũng có cái ok :D

Btw, ngày xưa mình có cái file pcsx2 setup auto, để mình tìm lại cho bạn xem sao

6. zkrsenbon

zkrsenbon Mr & Ms Pac-Man

Không biết hỏi ở đâu nên chui vào đây hjhj
    "Rune Factory Oceans - BLES01550" và "Rune Factory Tides of Destiny - BLUS30759", ngoài việc cùng ngôn ngữ tiếng anh ra thì 2 game có gì khác vậy mọi người, hay chỉ đơn thuần là 1 bản của USA và 1 bản của EURO :|

7. romrumrira

hi bạn, khi bạn chơi giả lập, thì cả hai đều giống nhau, và không có gì khác nhau ngoài việc hai bản bên us bên eu, nên bạn khỏi cần lưu tâm đến điều này chi cho mệt. Nếu chơi trên máy, thì nó sẽ liên quan tới PAL và NTSC, bạn có thể wiki để hiểu thêm ^^~

8. zkrsenbon

zkrsenbon Mr & Ms Pac-Man

Thanks Rom, mình chơi trên máy, nhưng không biết vụ pal và ntsc. Hiện đang chơi bản Us vì tên game đẹp hơn =))

9. tututu002

tututu002 Youtube Master Race

À mình thử bản 0.96 thì không hiện hình ảnh còn bản 1.0 thì đòi Microsoft visual 2010 bản 10.4 nhưng thế này đây http://troll.ws/image/582b950a

- - - Updated - - -

bản 0.96 thì http://troll.ws/image/9e56b9bf

- - - Updated - - -

chỉ cái plugin zero là chạy được hà mà không êm lắm:2cool_sad:

10. longca24

longca24 Mr & Ms Pac-Man

mình hiện đang chơi Harvest Moon - A Wonderful Life bằng giả lập Dolphin, chạy ko ổn định lắm tới lúc gặp có bé tóc đỏ gì đó thì nó cứ xoay xoay đứng yên luôn ai giúp mình zới máy mình Corei 7 Card ASUS HD 7970 sao lại bị zậy

11. romrumrira

Bạn có thể cho mình cái hình hoặc cái clip quay lại cảnh đó ko :? và phiên bản giả lập bạn đang xài nữa?, bạn đang chơi tới khúc nào ngày nào trong game? câu hỏi bạn thiếu thông tin quá

12. longca24

longca24 Mr & Ms Pac-Man

mình tính chơi Harvest Moon - A Wonderful Life trên game cube
    cấu hình máy mình
    Core 2 Duo E8400 3.00
    Nivida 9800gt 1GB
    Ram 2GB

chơi game đó buổi sáng thì chạy vèo vèo tới tối thì giật tung đích, còn chơi bản Dolphin 3.0.196 ko bị giật nhưg hình nhà xấu quá, giờ làm sao đây

13. romrumrira

buổi tối đèn đường bật, đồ họa lung linh nên game lag là đúng rồi bạn, còn khi bạn đặt setting cao thì tốc độ game sẽ bị giảm, còn hạ xuống thì đồ họa xấu thì tốc độ nhanh thôi, cách duy nhất cho cả hai vấn đề này là upgrade phần cứng :1cool_byebye:

14. Hoursea

Hoursea Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Tình hình là hack Vita nhưng lại gặp vấn đề quái quỷ với trò này: New game màn hình tối thui, nhưng load game thì lại được. Vậy mạo muội lập thớt xin save trò này ở giai đoạn ngay đầu game và save hệ US (chắc là ai cũng chơi bản US đúng chứ?). Việc này không hề khó: Các bạn vào new game, đặt tên nhân vật Hoursea, cứ skip tất cả những gì có thể, cái gì bắt buộc nói thì cứ nói cho đến đoạn có thể save là save ngay tức khắc (xin đừng đi lung tung làm gì hết). Sau đó up lên mediafire dùm mình (mất khoảng 5 giây đồng hồ).
    Chờ đợi lòng hảo tâm của các bạn. Hix, nếu bạn nào giúp mình xin hậu tạ 5 ngày liên tục cộng rep. Cám ơn các bạn trước.

15. romrumrira

hí hí không biết nên up giùm bạn vậy :3

16. Hoursea

Câu này phải hiểu sao đây? Khó hiểu quá???
    Ê, bạn là mod thì ban phước trong box để thành viên noi theo đi chứ!
    Mình down mấy cái save trên FAQ toàn 99999 gold max heart..... :(

17. romrumrira

1. Mình quản HM được 5 năm nếu có sai phạm thì giờ không có làm đâu, còn mình làm đúng việc thì nãy giờ topic này bị khóa lâu rồi đó bạn :4cool_confuse:
    2. Bài viết bạn khi mình đọc không có ghi là xài giả lập nên ko có máy psp nên mình cũng ko giúp đc, nhưng mình đã thử giúp bạn :)

Đây là file save của giả lập JPCSP với tên Hoursea.

http://www.mediafire.com/?kz1i70dkaygliiu

Còn đây là cách chuyển file save:

http://www.emunewz.net/forum/showthread.php?tid=84829

mình chỉ giúp bạn được tới đây thôi, còn nếu mình gây lỗi lầm gì cho bạn thì mong bạn bỏ qua :)

btw, mình quên là mod Shiro cũng có PSP, bạn có thể nhờ bạn ấy giúp nếu cách trên không được.

Chỉnh sửa cuối: 8/2/13
  18. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

Haizzz :D
    Chụt cũng có PSP nè :D
    Nhưng muh Chụt thấy Rom mất công làm rồi nên ko làm nữa ^^

19. Hoursea

Sao lại có giả lập giả liếc gì ở đây hả bạn câu đầu tiên của mình là
    Tức là mình hack playstation vita để chơi game này ấy. Mình muốn 1 save game psp bình thường thôi chứ ko phải save giả lập. :4cool_confuse:
    Giúp tiếp nào bạn ơi :1cool_byebye:

20. romrumrira

ss chụt có psp thôi, bạn ấy thì xài ps vita, thôi ss thử xem :D

mấy cái máy thì em mù lắm *_* không đc thì thử gọi hồn ric thử xem =)) sợ ăn tết lớn thôi =))