Giải Deck Joey

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi KeQuaDuong, 29/6/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. xVHx

xVHx Mr & Ms Pac-Man

2. tuananh3988

tuananh3988 Dragon Quest

tớ cũng ko ủng hộ.ko phải vì deck mà ko nên tổ chức quá nhiều giải.hãy chú ý giải có thưởng rep.cái đó thích hơn

3. PES_no_1

PES_no_1 Mr & Ms Pac-Man

cái này có em: duel với rongtuchien hơn 2 chục ván mà vẫn dùng deck cũ, không tin hỏi rongtuchien mà xem

4. rhastavn

rhastavn Mega Man

lộ deck đáng sợ thật nhưng tôi ko lo vì tôi có rất nhiều deck ::)
    giải này có thể lô clown nhưng giải khác tôi sẽ chuyển sang mass graveyard ::)
    tất nhiên là phải xong giải joey summer league kia thì mới chuyển sang giải này ( để dc. admin thưởng rep )

5. songokou

songokou Giải Ba Cờ Tướng GVN Open II

- Vấn đề lộ deck đương nhiên là bàn tới, nhưng chỉ là một phần trong số nhiều kia. Thật ra có rất nhiều điều bất cập và cái lợi trong việc tổ chức giải này. Nếu có nhiều người đồng tình tham gia thì cũng được thôi, riêng songokou sẽ ko tham gia giải này. Chúc giải thành công!

6. KeQuaDuong

KeQuaDuong T.E.T.Я.I.S

Ko sao, nhiều giải thì được duel nhiều, tớ muốn chứng tỏ khả năng của mình. Có Rep ai chả thích, nhưng đã mê YuGiOh là mê duel chứ ko phải Rep, từ trước đến giờ đâu có Rep mọi người vẫn vui vẻ. Tớ cũng ko ép nữa nhưng xin để yên giải này cho tớ. Okie:D
    ờ, cái này thì anh tin, nhưng câu hỏi của anh là em duel với 19 người kìa, còn đây mới chỉa là 1 người, 20 ván hay 30 ván gì cũng vậy::)
    Deck thì rất nhiều, lộ 1 bộ ko sao, lộ Clown thì vẫn còn nhiều Deck khác, nhưng đưa Deck Clown của mình lên hàng mạnh nhất trong Joey thì...:-"
    Uhm, cậu cứ lo giải kia cho trọn vẹn, tớ sẽ kéo dài thơi gian đăng ký cho khi nào đủ 20 người:hug:
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Thanks sis Ngọc quan tâm, sis nói "Thật ra có rất nhiều điều bất cập và cái lợi trong việc tổ chức giải này." là sao, giải thích hộ cái:hug:
    Sr vì post 2 lần, vì Songokuo sau mới cmm::)

7. tuananh3988

tuananh3988 Dragon Quest

thì tớ có làm j đâu.tớ chỉ nói đến nhưng cái chưa ổn thôi.

cậu xem cái giải kia thưởng rep mà có bao nhiêu ng bỏ.cậu xem cái giải này khi mà đấu xong sẽ còn bao nhiêu ng.nếu là đấu bảng rồi loại trực tiếp thì sẽ khả thi.tớ sẽ tham gia.còn đấu vòng tròn thì tớ xin khiếu

8. rongtuchien

rongtuchien C O N T R A

Em cũng ủng hộ cách đấu bảng chứ thế này lâu quá :((:((:((:((

Dù gì cũng cứ tham gia ::):

YH: rongtuchienbn
    Wip: rongtuchien
    Tên deck: Spemons ::)::)

@Saimoon: Sao tớ duel thua cậu suốt thế nhỉ :((:((:((:((:((:((

P/s:Đức thua TBN đau quá ::(::(::(::(

9. kidred1110

kidred1110 One United ! Forever United ! Lão Làng GVN

10. KeQuaDuong

KeQuaDuong T.E.T.Я.I.S

àh, thì ra là như vậy, tớ đã sơ ý ko nghĩ đến chuyện này. Thanks cậu nhắc nhở:D
    Tớ sẽ giảm xuống lượt đấu và sẽ có loại.
    Thế này nhé 20 người sẽ duel 10 vòng đầu theo sắp xếp xen kẽ và qua 10 vòng đó những ai ko đạt được 18 điểm, sẽ bị loại và đến vòng 11 đến 20 sẽ chỉ còn 1/2 (10 người) tiếp tục. Và nếu muốn sẽ loại tiếp 5 người nữa, ý cậu sao:-/
    Mọi người khi đăng ký làm ơn post giúp tên Deck. Thanks::)

11. Franklin_Pierce

Franklin_Pierce Youtube Master Race

Cứ đăng ký chơi thử xem
    YM: franklin_pierce1
    Wipp: franklin_pierce

12. KeQuaDuong

KeQuaDuong T.E.T.Я.I.S

Tên Deck đâu:-/
    Cậu đã đọc rõ quy định chưa.
    Đề nghị mọi người đọc rõ quy định hộ cái, đừng vào thấy có giải là đăng ký rồi sau này thấy lại bỏ ngang giữa chừng::)

13. tuananh3988

tuananh3988 Dragon Quest

18 điểm trên 30 điểm là hơi nhiều đó.mà 10 ng cần gặp sẽ như nào,cậu làm cách nào để mọi ng công bằng.ko thì họ bị loại họ sẽ kêu là toàn gặp đối thủ mạnh.tốt nhất cậu post lịch đấu trc.theo đúng thứ tự đăng kí.như thế họ sẽ ko thắc mắc

và theo tôi thì ai bỏ cuộc thì loạn luôn,chứ ko bổ sung.và ko tính tất cả các trận của ng đó với ng khác

14. cusut07

cusut07 C O N T R A

Luật này ở đâu ra vậy ? theo tôi nên sửa lại thành :
    1/Tối thiểu 40 lá trong main deck và side deck nhiều nhất 15
    2/Ko được thay đổi số lượng bài
    Tổ chức giải nên theo luật chung bạn a. !

Về chuyện post deck tui ko có ý kiến chỉ nêu vd về Real-duel cho mọi ng tham khảo.Như các giải Real-duel thì bạn vẫn phải nộp deck list cho BTC và trọng tài sẽ kiểm tra deck có đúng như bạn đăng kí hay ko(nếu ko thì bị xử thua).Khi bắt đầu 1 match bạn bắt buộc phải dùng deck đăng kí ở duel 1, sau duel 1 thì bạn mới được thay side deck vào - đồng thời thay vào bao nhiêu thì fai bỏ ra bấy nhiêu - điều này đồng nghĩa với ý kiến góp ý của tôi là 2/Ko được thay đổi số lượng bài.

Nếu điều này có thể thành luật của giải thì xin 1 vé :x
    P/S : ko nên đấu kiểu League , nên đấu vòng bảng rồi loại trực tiếp như thế hấp dẫn hơn :x

15. PES_no_1

PES_no_1 Mr & Ms Pac-Man

nếu có giải CUP nữa thì cho em tham gia với :hug::hug::hug:

@rongtuchien: cậu thua tớ là đúng roài còn hỏi :devil::devil::devil::devil:
    TBN vô địch

16. KeQuaDuong

KeQuaDuong T.E.T.Я.I.S

18 điểm là chuẩn cho 10 trận rồi, còn về duel công bằng thì, tớ sẽ chia 20 người là 2 bảng mỗi bảng 10 người và được sắp theo tên thứ tự ABC
    Muốn chơi loại thì dùng cách này nhưng có một điểm yếu là người cùng bảng sẽ không so bài được với nhau, nhưng có thắng thì có thua, và tớ nghĩ các cậu thích duel với cao thủ hơn là tép riu.
    Ai còn ý kiến khác cứ bổ sung.;;)
    Vì đây có thêm tính chất loại nên sẽ ko có bổ sung và người ai bỏ cuộc sẽ coi như bị loại

17. Franklin_Pierce

Franklin_Pierce Youtube Master Race

Xin lỗi KeQuaDuong nhé, tên deck là Beat ::)

18. KeQuaDuong

KeQuaDuong T.E.T.Я.I.S

1. 40 lá là tối thiểu, điều này hơi khó vì hầu như trong các giải tháng các duelist toàn xài trên 40 lá, và với 40 lá trong Joey ko thể làm Deck mạnh được, và bây giờ soạn 1 Deck 40 lá rồi còn phải test thử trong khi Deck duel giải lại ko thể tham gia (hơn 40 lá) nên hơn 40 lá thì tốt hơn và ko quá 55 lá là được.
    2. Với 40 lá hay 55 lá thì khi xài side Deck thì số lượng trong main Deck vẫn ko thể tăng hay giảm được, đó là luật rồi, nếu duel xong ván đầu thấy Deck đối thù tăng or giảm bạn được win ngay. Tớ tưởng cái này ai cũng biết:-/
    3. Bạn ủng hộ duel loại, okie, nếu mọi người đồng ý thì mình sẽ theo hướng loại:hug:
    Bạn vô chung kết và Win thì Deck bạn đang sở hữu là CUP đó:-"

19. tuananh3988

tuananh3988 Dragon Quest

đó là tối thiểu mà,có thế từ 40-80 lá.những side deck chỉ đc 15.

có vẻ ổn rồi đó.tui tham gia cho vui.

đăng kí 1 phát nào
    YM:tuananh8893
    wip:tuananh3988
    side deck mấy ngày nữa post

20. KeQuaDuong

KeQuaDuong T.E.T.Я.I.S

Hoan nghênh cậu tham gia:hug:
    Tối thiểu thì 40 lá rồi, trong Joey để 39 lá đâu được, nhưng tối đa vẫn là 55 và side vẫn chỉ có 5 lá mà thôi. Main Deck 55 mà side Deck 15 nữa thì hóa ra 2 bộ Deck mất:p
    Còn Deck thì cứ từ từ suy nghĩ, cứ lựa Deck rồi test khi nào đủ 20 người thì đưa Deck tớ post, còn tên Deck thì tên gì cũng được tùy từng cậu::)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.