Giải Deck Joey

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi KeQuaDuong, 29/6/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. KeQuaDuong

KeQuaDuong T.E.T.Я.I.S

2. tuananh3988

tuananh3988 Dragon Quest

10 vòng hơi lâu đó.tốt nhất cứ chia bảng là hay nhất

3. songokou

songokou Giải Ba Cờ Tướng GVN Open II

- Làm sao cậu biết người ta build deck ko kỹ, nói như thế chẳng phải đã quá xem thường đối thủ hay sao? Không phải ai cũng biết mở 2 Joey để test, và cũng ko phải máy ai cũng đủ mạnh để làm điều này!
    - Thật ngạc nhiên vì lối gải thích này ;)) Đối với cậu deck từ 40 đến 55 lá thì cậu cho là mạnh, tính chiến thuật cao. Và cậu đã áp đặt lên người khác và buộc họ để có 1 deck mạnh thì hãy build 1 deck có số lượng bài giống như cậu quy định à, giải thích như thế này cũng được sao;));));))
    - Hãy làm như Rhasta đã từng làm, rất đơn giản mà hiệu quả, ko ai phàn nàn gì cả. Ra vẻ phức tạp và nhiều quy định, 1 số cho là đúng, 1 số lại phi lý...!!

4. KeQuaDuong

KeQuaDuong T.E.T.Я.I.S

ặc..ặc...vẩn còn quote nữa àh::(
    Tớ ko coi thường ai cả, còn việc tớ nói build Deck kỹ thì chẳng có ý gì coi thường cả, chỉ là nhắc nhở, nếu cậu coi đấy là 1 lời coi thường thì tớ chẳng biết phải làm sao.
    Còn máy mạnh ko thì tớ ko biết, tớ lấy máy của papa tớ, Ram chỉ có 256 nhưng vẫn đánh tốt 2 acc Joey, còn ko thì lên Wip tìm người test cũng được, vấn đề này ko quan trọng.
    Cậu ko hiểu rồi, tớ đã duel và quan sát nên mới đưa ra cái luật đó, và tớ cũng kiu mọi người cho ý kiến, ko thích hợp thì tớ chỉnh lại, còn cậu làm gì, tranh luận từng cái với tớ, để làm gì. Tớ không thích nói nhiều, bây giờ giải đã tạm ổn, mọi thắc mắc của các bạn đăng ký cũng xong, tớ đề nghị stop here ở đây.
    Hãy nghĩ lại coi ai ra vẻ phức tạp, từ đầu đến giờ trong bằng đó quy định tớ đã sai 2 lỗi, 1 là số lượng Deck, 2 là duel vòng tròn (nhìn lại giải tháng 6 sẽ biết), cậu là người chỉ trích nhiều nhất nhưng chẳng nêu ra được cái gì cho tớ thấy có thể là phải sửa lại.
    Câu cuối cùng: tớ chỉ muốn duel và cho cái pot YuGiOh này sôi nổi thôi, tớ tổ chức giải vì mọi người, ko riêng gì tớ. Hãy để tớ còn tôn trọng cậu, 2 bài quote dài ngoằng là quá đủ cho cái giải này rồi.
    Nếu cậu phát hiện ra lỗi gì trong luật, hãy đăng ký tham gia rồi nói lên, tớ sẽ xem xét lại, còn ko xin cậu đứng ngoài nhìn, hãy để tớ lo. Okie::)
    àh wên, muốn mở 2 acc Joey thì máy các cậu cần 2 ổ đĩa, copy Joey ra 2 ổ khác nhau rồi mở lên, thế là được (cái này của Vuagame chỉ tớ).

5. kidred1110

kidred1110 One United ! Forever United ! Lão Làng GVN

Đây tớ phân tích cho cậu thấy cái rườm rà khiến giải ko có ai đăng ký đây
    1.Lộ deck iu quý của người ta tớ tham gia giải này nhưng tớ dùng deck noob nhất trong tất cả ngu gì lòi deck mạnh mình ra
    2.Luật thi đấu:
    a.Nhảm : nhảm ở chỗ "Hầu hết các bạn duel Joey giải tháng đều chơi trên 40 lá và phần đa ko quá 55 lá (kể cả Riulta, hay 1 số Deck cần nhiều card như hủy Deck), đừng coi thường 5 lá bổ sung, nó có lẽ ko thay đổi chiến thuật ban đầu mấy nhưng khi được bổ sung và xài đúng lúc thì rất lợi hại".
    b.phiền phức : nào là 55 lá nào là sidedeck => rườm rà . Còn cái vụ đấu 3 trận nữa chứ tớ ghét nhất cái này đấu 2 trận thôi :devil: :devil:
    Hiểu roài chứ theo tớ thì nên điều chỉnh mấy cái vụ ở trên đi :D

6. khanhmas

khanhmas Mr & Ms Pac-Man

cho tớ 1 vé đi!!!
    nick yahoo:squall_loves_rinoa_forever2002
    nick wippen:khanhmoai
    deck:tùm lum!
    thân!

7. cusut07

cusut07 C O N T R A

nói mãi mà vẫn ngoan cố X(
    Đề nghị :
    1/Deck tối thiểu 40 lá , tối đa tùy ý - đem vào bao nhiêu thì đem
    2/Side deck tối đa 15 lá - ko có cũng ko sao

8. songokou

songokou Giải Ba Cờ Tướng GVN Open II

- Bây giờ thì cái buồn cười đã lộ ra rồi...;)) Ở trang nhất, bài đầu tiên, cậu này có bảo xin mọi người cho ý kiến. Vậy là đã có rất nhiều ý kiến được nói lên, ý kiến đối với giải này, ý kiến cho những luật lệ. Chỉ trích, tán thành, phản đối...thì đó cũng là những ý kiến, chẳng phải cậu muốn mọi người trình bày ý kiến sao? Vậy mà giờ đây, hãy nhìn những lời lẽ phía trên xem, cậu đã tiếp nhận ý kiến như vậy à? Ít ra cũng phải thể hiện thái độ tiếp nhận bằng lời lẽ sao cho người ta thấy rằng mình có tiếp nhận, rồi sau đó mới lọc ra những cái đúng. Đằng này họ nói ra câu nào thì tìm cách phản bác câu đấy, đúng là buồn cười...;)) .Còn những điều mình ko nói đến thì có nghĩa là đồng ý.
    - Chỉ lấy 1 điều lệ nhỏ phía trên cũng đủ thấy phi lý rồi, cậu đã quan sát kỹ và thấy rằng 55 lá là rất thích hợp, vì nếu lớn hơn sẽ làm loãng chiến thuật à? Như vậy chẳng phải cậu quá xem thường người khác sao? Lấy vì dụ như vuagame, boyhoasy, cusut, tuananh, hay Ice, nếu họ sử dụng 56, 57, 58 hay thậm chí 60 đến 63 lá mà vẫn chiến thằng hàng loạt thì sao? Cậu ra quy định như vậy thì phải chăng cậu bảo những người này không biết quan sát đúng đắn à?...;))
    - Nếu cậu ko muốn tranh luận hay tiếp nhận ý kiến của mọi người thì songokou này ko nói nữa. Mọi người tham gia vì niềm vui, chứ ko phải tuyệt đối tuân theo những luật lệ, đó là điều chắc chắn!

9. Franklin_Pierce

Franklin_Pierce Youtube Master Race

Làm sao mà tối đa tùy ý đc? Giỏi lắm 80 =))

10. kidred1110

kidred1110 One United ! Forever United ! Lão Làng GVN

Chine ko hiểu tiếng viết việt àh ai chẳng biết 80 tối đa tùy ý nghĩa là thích bao nhiêu thì cứ bỏ dưới số ấy là được :whew:

11. cusut07

cusut07 C O N T R A

nếu cậu mang được hơn 80 thì cứ việc :devil::devil:
    :)):))

12. KeQuaDuong

KeQuaDuong T.E.T.Я.I.S

Thôi, anh em ko bàn tán nhiều, cứ thế tiếp tục::)cãi nhiều, mệt;;)

13. Franklin_Pierce

Franklin_Pierce Youtube Master Race

Mà sợ giải này gặp rắc rối trong tính khả thi:
    1.Giải nhiều quá, các duelist bị phân chia thời gian, mà ko hẳn ai cũng có thì giờ nhiều, việc duel trễ nải, nhàm chán
    2.Cũng do số lượng giải nhiều, các duelist ko có thời gian nên sẽ ít ai hưởng ứng
    3.Bộ luật, như mọi người thấy, đã gây nhiều tranh cãi

14. cusut07

cusut07 C O N T R A

ko fai bàn tán mà là góp ý
    cùn rồi đa zzzzzz
    thế có tiếp thu ý kiến góp ý ko đây :-/

15. KeQuaDuong

KeQuaDuong T.E.T.Я.I.S

Cậu còn ý kiến nào nữa:-/mọi việc xong hết rồi mà::)

16. cusut07

cusut07 C O N T R A

thế còn ý kiến này ????
    theo luật chung đi sao cứ phải sáng tác ra mới thỏa mãn sao >"<

17. PES_no_1

PES_no_1 Mr & Ms Pac-Man

thoai, tham gia giải wủa rongtuchien đây, bb

18. KeQuaDuong

KeQuaDuong T.E.T.Я.I.S

Thế cậu muốn theo luật này, tớ ra mấy cái kia cũng để giải có chất lượng::)
    ý cậu là sao, rút khỏi giải hở:-/

19. khanhmas

khanhmas Mr & Ms Pac-Man

ai ai mình cũng ủng hộ cả!
    ai không ủng hộ thì không nên spam như là pes songoku,...

20. cusut07

cusut07 C O N T R A

thế cậu nghĩ như thế rồi áp đặt cho mọi ng à
    vì sao side deck chỉ có 5 ?
    lại còn chơi hơn 55 lá thì ko được side deck?
    số 5 và 55 cậu lấy ở đâu?
    à , trước khi trả lời cho hỏi cậu có hiểu side deck là j và dùng để làm j ko?
    ai bảo ko dùng side deck thì :-j:-j

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.