Giải Joey tháng 10. Welcome to you

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi [s]tarboy, 25/9/07.

1. LittleChick1991

LittleChick1991 T.E.T.Я.I.S

thui kể ra dừng lại được rồi, qua sự cuộc tranh luận gắt gao của các bác và một vài câu hỏi non nớt của em, topic này đi hơi xa so với mục đích ban đầu rùi :D

2. tmhoang

tmhoang Mayor of SimCity

Mệt... giờ nói câu cuối chấm dứt vấn đề. Ông Naruto thấy Konami tổ chức tournament Joey hay tournament real duel=)). Xong. Ko tranh cãi nữa:D

3. premiumheart

premiumheart C O N T R A

Nói như thế cũng ko đúng , cao thủ real duel về joey chơi chưa chắc đã win đâu :'>
    Tính ra trong joey có gần 800 lá nhưng có đến 1/2 là vô dụng vì ko combo hoàn hảo được , hoặc là chẳng có ích lợi gì cả ... như mấy con normal monters ko có effect thì vứt sọt luôn trong joey .
    Real duel về chơi joey chắc chắn sẽ bị ức chế , việc build 1 bộ bài theo ý muốn của mình gần như không thể mà chỉ có thể build deck theo nhưng lá có trong joey , như vậy đánh ko quen tay dẫn đến ức chế :D. So với người chơi joey lâu năm họ đánh quen tay hơn nhiều .
    Nếu cho rằng dân real duel pro hơn joey khi duel joey thì tôi thấy ko ổn lắm .
    Nhưng cái vụ dân joey vào real duel thì chắc chắn gà 100% +_+

Naruto thấy đi lại bất tiện thì lên GKO mà chơi , bên đó cũng đa dạng , có nhiều bài . Tuy chưa bằng real duel nhưng những lá cần thiết và quan trọng hầu hết là có . Qua đấy chơi vài ngày thấy ngay biển lớn thôi =))

4. honalgun

honalgun Donkey Kong

híc, có nói "chắc chắn thắng" đâu?? Lu nói là "pro" mà ;))

5. tmhoang

tmhoang Mayor of SimCity

Ai quen cái nào thì duel cái đó có lợi thế, như đá banh có dzụ sân nhà=)) Tưởng tượng cái deck Cyber Dragon OTK vác lên Joey sẽ thấy nản cỡ nào...

6. cusut07

cusut07 C O N T R A

Muốn ra sao thì ra nhưng hôm nay phải chửi :
    @Naruto : ngu vãi lìn , tao chơi Joey nhưng lúc nào cũng muốn Real chỉ tức vì ko có thời gian để đến VNDA . Lục tung cả gamevn và hotgame lên để tìm hiểu về Real-Duel. Mày đã biết j về Real-Duel chưa? Chỉ chơi Joey thì đừng có mà nói này nói nọ. Phải biết mình đang nói về cái j !
    @starboy : ko khác j naruto, BTC mà cũng ko tìm hiểu j cả . Ko biết về real-duel thì đừng mở miệng ra mà nói.
    Câu cuối : Ko nói ko ai bảo là câm !

7. nhóc hanamichi

nhóc hanamichi The Warrior of Light

:| Các bác làm ơn tha cho cái topic của giải Joey tháng 10 hộ em,bác mod nào rảnh "xẻ" cái mớ này ra thành topic mới nói chuyện cho phê =))
    @Naruto:
    :-" thử đi cậu,chắc ko cần tới công tử,ngoài Joey ra,KCVDS,YVD,GKO,lúc nào cũng có khối người sẵn sàng hầu cậu đấy,đặc biệt là tớ...Tính về thứ hạng thì hình như vô địch Joey mấy chục người tham gia cũng ít hơn mấy ngàn người của GKO thì phải...Chỉ hi vọng cậu đừng bắt tớ nhận thua vì đã summon Cyber dragon ko tribute thôi:-"

:-" tôi hỏi thật cậu chứ cậu quan niệm thế nào là 1 duelist mạnh?Nhiều tiền mua bài thật là mạnh ah?Ở các CLB nc ngoài người ta vẫn dùng bài giả để duel để theo kịp các chiến thuật mới đấy :-"

Chắc phải cài lại Joey quá...:-" Còn vấn đề thế nào là 1 duelist,tôi nghĩ cậu chưa hiểu thế nào là 1 duelist,thì vui lòng đừng thuyết giáo người khác.Xin cảm ơn.
    Thử sẽ biết :-",qua GKO chơi với tui tí,mới edit deck Volcanic,đang cần gà để nướng đây :-"

Định hướng dẫn @ thế nào là bài xịn đấy :-"

Đó là "sẽ",chừng nào chơi nói chuyện típ nhé :-",hy vọng đừng nản quá nghỉ luôn...

Ai bảo chơi real duel là thành đạt đâu nào:o
    Mí lị,theo tui nhớ hok nhầm thì cãi nhau từ Starboy trc...:-" ai sủa trc từ từ coi lại ...

1 đứa lớp 3 với 1 đứa lớp 11 cùng học toán 12 thì ai chắc thắng hơn nhỉ:)) nếu cậu là thần đồng thì tớ thua,ko nói nữa

:)) derby Joey,vô địch tháng 8 VS vô địch tháng 9.Lên GKO cho gọn,để anh em còn xem đc :))

Tui nhớ là Kaorou và yugifan mới là mod ở đây thì phải:-" hay tui nhớ nhầm :o

:-" hơi dài 1 tí,do đang rảnh...:-" :'>

câu cuối cho naruto: xem chữ kí tôi áh,lúc trc là câu nói của Kaiba,h là câu nói về cậu đấy ;;)

8. yugifan83

yugifan83 This is Moderator Lão Làng GVN

Nếu bạn thật sự yêu mến Yugioh, có tinh thần cầu tiến thì nên học hỏi ở real duel và các game tương tự (YVD, GKO). Còn bạn chỉ là kẻ "cưỡi ngựa xem hoa" thì đừng quá tự đề cao mình. Ban đầu đến với Real duel, bạn sẽ cảm thấy lạc lõng, hoa mắt, ù tai khi thấy có nhiều điều quá mới mẻ. Vượt qua cái cảm giác ban đầu ấy, bạn sẽ thật sự tiến bộ hơn và yêu mến từng lá bài hơn. Còn ngược lại, bạn vẫn mãi thu mình trong vỏ ốc, ko bao giờ có thể tiến đi 1 cách nhanh nhẹn được.
    Mong những ai thực sự thích Yugioh, đặc biệt là những bạn chưa từng real duel hãy tự tin mở cánh cửa mới để thấy được những điều tốt đẹp đang ở ngoài kia. Đừng để những người đi trước xem thường mình nữa.

9. super_dragon

super_dragon Mayor of SimCity

lạy chúa, Không dám làm phiền vô địch GKO ra tay :-S

10. nhóc hanamichi

:-w tui nhớ hok nhầm thì tui với ông cùng phe,xỏ ngọt tui hả? :-w
    @naruto:tui mới bắt đầu chơi Joey từ tháng 1,chạy theo mớ cyber với monarch gần đuối...bây giờ thì đỡ hơn rồi :D hy vọng ông ko ôm cái Joey đó đến hết đời

11. super_dragon

giỡn tí thôi, đừng giận nào bạn hiền :D:D:D:D

Yugioh chỉ vui khi có bạn bè. Và bạn bè trên biển dĩ nhiên nhiều hơn bạn bè trong 1 vũng nước nhỏ :D

12. Kaorou

Kaorou Lollipop Moderator

ý @ là @ thík chơi với cá heo , cá voi chứ hok thík cá lòng tong, cá bảy màu à =)) =))

13. nhóc hanamichi

@ thì chỉ đúng là chỉ chơi với cá mập,cá heo,cá voi là hợp thôi =))=))
    Em đùa tí bạn hiền đừng giận ;))

14. Niquitin17334560

Niquitin17334560 Mega Man Lão Làng GVN Nhân Viên Y Tế

15. [s]tarboy

[s]tarboy Legend of Zelda

Ây daaa , sau 12h ko lên net tình hình có vẻ mới . Ban đầu thì mod ko cho cãi nhau . Bây giờ thì tham gia luôn , hay nhĩ . Thế giờ mình nên tiếp tục hay đình chiến đây

@dân Real Duel : Mấy cậu chơi Real duel thì cứ chơi , còn dân CNTT hiện đại tụi này chả ngu dại gì bỏ tiền vô mua mấy là bài nhựa để rồi sau này quăng sọt rác hoặc cất trong tủ để sau này ngắm nghía cái thời trai trè toàn bài bac của mình . Tôi cũng xin nhắc lại là tôi chơi Joey giết thời gian . Vì vậy tôi ko muốn phải tốn time để đầu tư vô nghiên cứu effect của mấy lá bài vớ vẩn , tôi dùng nó để học về vi tính , phần mềm vẫn hay hơn
    +Riêng về mấy trình giả lập KCVDS , YVD , GKO tất cả tôi đều chơi thử nhưng tôi cũng ko thích vẫn với 1 lý do đơn giản : Tốn thời gian . Bõ 1 đống Time ra nghiên cứu từng loại lá có trong đó , rồi Duel lâu lắc Trong khi Joey chỉ 5 - 15 ph / bàn . Có người nói tôi bão thủ , tôi cũng công nhận tôi bảo thủ nhưng nó có lý do riêng và tôi thấy nó hợp lý . Mấy cậu nói tôi Duel giỏi trong Joey ah . Giỏi chỗ nào khi tôi quyết định nghĩ chơi Joey trong suốt gần 1 tháng để rồi bây giờ chưa gì có người nói tôi chơi Joey pro
    +Còn câu nói trên Topic cũ của Tan_khongminh . Tôi xin nhắc lại và ko nhắc lại lần nữa , là khi viết lúc đó , tôi đang nói đến tình hình trên mạng đây . Còn Real duel mấy cậu làm gì ngoài đời chả ma nào ngoài mấy cậu quan tâm cả

@super_dragon : Tôi đã nói rồi . Thích cãi nhau thì cứ gửi tin nhắn . Nhìn sơ qua topic của đủ thấy tên nào gây chuyện trước rồi . Hơn nữa mấy cậu chẳng có cái quyền gì để nói xấu nh~ người chơi Joey cả hay phải chăng cậu lấy cái quyền dc cầm nh~ lá bài . Xin thưa là tôi cũng từng cằm khoảng 30-60 lá loại đó nhưng lâu rồi và quăng sọt rác cũng lâu luôn . Nếu cậu đem nh~ lá bài thật đó ra ngoài đời . Người ta có thể khen nó đẹp , thú vị nhưng nếu cậu nói cậu bỏ 1 đống time và tiền bạc vô đó thì tôi cười cho thúi mũi .Nhưng trên tinh thần , tôi hoan nghênh sự lì lợm của mấy cậu góp phần giúp mấy hội bài phát triển

@ALL Joey : Yêu cầu mọi người quay về chủ đề chỉnh và đặt biệt cảnh báo cậu Naruto ko tham gia chiến tiếp
    @Rhasta : Tôi xếp bảng dựa trên qui luật chứ ko dựa trên an oán giang hồ ;)
    @cusut : Trước đây tôi từng thử Real duel 2-3 ván cách đây 3-4 năm nhưng chí ít cũng có thể nói là đã biết cảm giác Real Duel thế nào , quả thật thấy nó nhãm và công toi nguyên buỗi chiều . Còn nghiên cứu ah , tôi là người thích tìm hiểu và sáng tạo , trước khi tìm dc cách chơi Joey online thì tôi đã nghiên cứu mấy lá bài trong YVD rồi , quả thật nhức đầu và tốn Time nặng nề

Ngoài lề :câu thienma4vn yêu cầu đưa nick wippien đây
    http://gamevn.com/showpost.php?p=6046061&postcount=126

16. rhastavn

rhastavn Mega Man

đề nghị bàn luận đúng chủ đề nhá ;)
    đây là topic giải joey tháng 10
    mọi ng` cứ tranh cãi joey với real duel hoài, lạc đề >< ( cả mod nữa >< )

17. premiumheart

premiumheart C O N T R A

Cái ông này liều nhỉ ? Tui cứ nghĩ ông dĩ hòa di quí , nhưng mở mồm ra chửi dân real duel thế này thì bó tay .
    Ông nói ông là dân CNTT

Có cái loại dân CNTT nào mà lười suy nghĩ ko ? lười suy nghĩ thì làm được cái trò gì trên đời =)) Real duel ko có nghĩa là phải mua bài , real duel theo tôi hiểu là đấu = tất cả những lá bài đang tồn tại hiện nay , hơn 3k . Nghĩa là đấu theo chuẩn quốc tế ,còn việc ko có bài thì cứ lên giả lập mà chơi cũng chả sao . Về joey thì luật ko đúng , bài ít , người ta ko chấp nhận thì nêu ý kiến . Còn việc ông nói real duel lâu :-/ chắc gà chơi mới lâu chứ bọn này 1 trận có khi 1 turn là xong , lâu lâu thì 15 phút là cùng . Chơi joey nó nhanh quá nhỉ 5-15 phút , đánh với máy giã nó như gà lại chả nhanh ...

18. super_dragon

Quả nhiên ku này không thuốc chữa=)). Giờ chê tụi này nhà quê không bằng công nghệ cao hả=)). Nghiên cứu effect vớ vẩn? xin lỗi, chính xác hơn cậu học hoài không hiểu nên đâm nản thì có. Vớ vẩn? duel mà kêu vớ vẩn, cậu không xứng đáng chơi Yugioh, bất cứ là thứ gì.

Dùng Joey để nghiên cứu vi tính, học phần mềm=)) cậu học gì từ joey nhỉ?=))

sai rồi, cậu không bảo thủ, mà là đầu đất, chẳng bao giờ chịu tiến bộ =))

không chịu tìm hiểu mà phát biểu, thông minh ;))

thế tôi hoan nghênh lũ đầu bò như cậu đã cho chúng tôi dĩa beef-steak hàng ngày

19. minestone

minestone Mr & Ms Pac-Man

Tôi thấy là cãi nhau chẳng vì cái gì, Joey hay real duel hay GKO đều là chơi bài cả, và chúng ta đều vì ham thích và đam mê trò chơi này mà chơi thôi. Cũng có lẽ không có đối thủ trong Joey thì cũng chỉ là "trong" một trò chơi thôi, mà là trò chơi thì cái quan trọng là có thêm nhiều nguời để cùng chơi và phát triển, chứ không phải là cãi nhau xem cái nào quan trọng hơn, đáng để chơi hơn. Nên theo đam mê của mình mà cầu tiến thì hơn.
    Vả lại, đây là topic giải Joey, vì thế đừng nên cãi nhau làm gi, đăng ký đi và let's duel!

20. [s]tarboy

[s]tarboy Legend of Zelda

Thế cậu gọi cái thứ khinh miệt đồng nghiệp cùng chơi Yugi chỉ khác nhau ở chỗ họ chơi là gì ??? Riêng câu nói sau , xin đính chính là tôi ko học cái gì ở Real duel lấy gì nản ? Câu thứ 3 , tôi ko nói Real Duel vớ vẩn , tôi nói mấy là dùng để Real duel là vớ vẩn và tốn tiền bạc

Tôi nói tôi dùng Joey để nghiên cứu vi tính hồi nào vậy? Tôi dùng nó để giết thời gian và thời gian chơi Joey mỗi ngày chỉ khoang 1-2 tiếng . Lên web đi vòng vòng 1 tiếng . Thế mà cũng đủ hết thời gian

Thế cậu gọi cái thứ khinh miệt đồng nghiệp cùng chơi Yugi chỉ khác nhau ở chỗ họ chơi là gì ??? Riêng câu nói sau , xin đính chính là tôi ko học cái gì ở Real duel lấy gì nản ? Câu thứ 3 , tôi ko nói Real Duel vớ vẩn , tôi nói mấy là dùng để Real duel là vớ vẩn và tốn tiền bạc . Câu nói tôi ko xứng đáng dc chơi Yugi ư , tôi có thế chấp nhận câu nói này. Nhưng về phần cậu , cậu ko đáng để dc toàn thể dân chơi Joey tôn trọng và ko đáng vinh danh lớp người đi trước trong phong trảo Duel Yugi . Tôi có thể ko chơi Yugi nhưng sẽ dc nh~ người cùng chơi Joey như tôi tôn trọng vì đã lên tiếng bảo vệ quyền lợi của họ trước nh~ lời nói phân biệt chủng tộc 100% của cậu ( tôi ko biết nên gọi phân biệt gì nên nói chung vậy , tự hiểu )

. Cậu ko chịu đọc kỹ mà chỉ thích noi xấu người khác . Tại sao tôi cần phải tiến bộ trong khi mục đích chơi của tôi là giết thời gian . Cậu có thể hiều nôm na là càng tiến bộ càng tốn nhiều Time hơn

Giống câu trên , ko bình luận thêm

Câu này quả thật khúc sau tôi hiểu gì chết liền
    Cậu nói nh~ người chơi Joey tui này là đầu bò thì tôi gọi dân Real Duel các cậu là lũ phân biệt chủng tôc . Nghĩ cũng nực cười . Trong khi thế giới phê phán thì ở đây lại công khai . Còn dc ủng hộ nữa mới đau chứ

@premiumheart : Hiểu như thế nào là tùy cậu . Tôi chẳng pro gì ba cấp phần mềm lập trình , Photoshop , giả lập . Chỉ đơn thuần tôi muốn dành nhiều thời gian hơn để tìm hiểu nó mà trước đây tôi ko có . Lười suy nghĩ ??? Tôi nói thật ngoài đời bạn bè và gia đình công nhận tôi là người có đầu óc sáng tạo đấy . Còn việc mở miệng ra là chửi dân Real Duel .Cậu thữ nghiệm lại mấy bài tôi viết trước đó xem có bài nào tôi nói mấy câu chửi dân Real Duel ko . Nếu có chắc cũng ko nhiều và như cơm bữa như Super_dragon .Còn về Time trong mổi trận đấu Duel , tôi công nhận là có thể tôi lầm nhưng Việc đến các tụ điểm Real Duel , đi mua bài thì quá tốn thời gian . Trong khi ngồi ở nhà lên PC , chat , duel , lướt web , đọc truyện vẫn hay hơn

- Đây là lần cuối cùng tôi đối đáp với mấy cậu công khai ngoài topic , muốn nói gì thì gửi tin nhắn . Mod làm chứng nhé , nếu mấy cậu muốn tiếp tục cãi tiếp công khai ngoài Topic thế này nghĩa là mấy cậu gây sự trước đấy nhé