Giải Pháp Nào Cho Người Có Ít Thời Gian Và 1 Chút Cảm Thán GameOn.

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi The_Angel, 22/5/08.

1. ragon

ragon Mr & Ms Pac-Man

Cái này mình chỉ trình bày ý kiến cá nhân của mình chứ hoàn toàn ko có ý áp đặt hay ép buộc ai phải theo cả đâu. Các bạn có thể chơi và suy nghĩ theo cách riêng của các bạn mà. À nhân tiện nhắc TA vào đưa đáp án với lại post thêm câu hỏi mục đố vui đi nhé. 2 ngày rồi mà chẳng thấy có ai vào trả lời thêm gì hết. Kiểu này chắc Topic bị chìm xuồng wá

2. ThanhQuynh

ThanhQuynh TLong Đệ Nhất Thiện Nhân

NM chính hiệu cầu Kiệu đây, chơi NM và MG từ cái thời TLBB mới close Beta đấy :x

Đang nóng máu mấy bài của mấy sư huynh PRO bên forum.gate.vn post về mấy cái vụ: Phái tao yếu AbC-> PB mới Admin phải thêm skill xYz... nghe ngứa lỗ ráy quá.

Skill bị Delay là Thanh Tâm Phổ Thiên Chú, Bk 45 của NM. Từ delay 1s -> 3s

Vậy thử hỏi bạn 1 điều: mấy bác sĩ, y sĩ trong chiến trường có tác dụng gì???

Y Sĩ của TLBB này là NM thì ngoài việc bảo toàn mạng sống, giữ ổn định nhịp độ trận chiến, tốc độ train ra thì nm chẳng làm dc gì hết?? Nhưng khác biệt 1 điểm: Quái trong TLBB ít ra nó còn sót 1 tý IQ các bạn ạ, nó ko như VL hay SRO hoặc là cabal quái trong TLBB nó có xu hướng tập kích NM ngay khi có thể vì vậy NM vừa phải giữ mạng sống cho PT còn phải cho chính họ nữa.

8 phái còn lại có thể train vượt cấp dc nhưng NM nó cho vàng cũng ko dám (trừ khủng long thì ko nói). Hãy thử đi Q 12 đặc biệt là Q2 bạn sẽ thấy cái khổ của 1 NM là như thế nào.

3. nbt260484

nbt260484 Mr & Ms Pac-Man

Đúng đúng,ko phải là sót 1 chút IQ đâu mà là hơi bị thông mình đó,cứ nhè đầu NM mà mà bem,ai chơi char nữ còn bị bem nhiều nữa(chắc tụi nó hám gái:devil:).NM giờ phải mặc đồ khủng mới đảm bảo đc mạng sống cho mình và pt nhất là trên tuyết lang hồ đó,tụi nó vừa trâu vừa khôn như quỹ,đã tàng hình để bơm máu mà tụi nó cũng ko tha:p.Thanhquynh choi Nm lâu vậy có ý kiến gì hay giúp chị em Nm với:cool:

4. ragon

ragon Mr & Ms Pac-Man

Cái này thì mình hoàn toàn đồng ý với bạn. Hôm nọ thằng bạn nó đưa cho con nga my bảo đi Q 2 chung với nó buff mỏi cả tay bị gấu nó dí chạy mỏi cả cẳng ( ý lộn chạy mỏi cả tay luôn chứ nhỉ ;;))

5. sinbe85

sinbe85 Youtube Master Race

::(Sao số tôi đen vậy nhỉ ngày trước chơi Cái Bang thì Cái bang bị chỉnh tới mức yếu như sên luôn bây giờ chơi Nga Mi thì Nga Mi lại bị chỉnh sao ko chỉnh MG đi nhỉ ::(

6. ThanhQuynh

Ý kiến gì bây giờ??? Lên tiếng đòi hỏi thì ngay lập tức mấy bác PRO trên forum gate phán liền:" NM vô đồi rồi yếu đi 1 tý la lối gì"

Cái yếu 1 tý đấy là cái cánh tay mặt của NM trong suốt quá trình đi Q, chiến, Hoa Sơn... sau này có Phu Thê Tương Trợ(ko rõ tên cho lắm) thì mấy cặp vợ chồng cứ đi thành 1 cặp là con Cave NM bị bỏ đói ngay :cool: đổi nghề gấp :-s

yếu là sao? yếu chỗ nào? nói ra thử xem??? Mấy cái lý do bên gate mang qua đây đi tui chửi cho dễ, bên kia bài post ko dc đăng hoài oải quá.

7. ĐộcCôMộng

ĐộcCôMộng Youtube Master Race

Mình pt trên kênh thế giới lúc nào cũng kèm 1 câu :ưu tiên NM::( vì vậy mình không coi "cái yếu " ấy là 1 tý đâu . Bây h chỉ có cách là chờ bản test , nếu có bj delay thật thì tìm kế khắc phục chứ đừng đổi nghề:D

8. ..::Thien::..

..::Thien::.. Youtube Master Race

oài mấy pác tranh luận mãi làm lạc đề topic của T.A rùi , đây hem phải là topic tranh luận về NM và delay skill Thanh Tâm Phổ Thiên Chú của NM nhá , đề nghị T.A phạt mỗi pác 3 ly đi :D
    Thời gian chơi là vấn đề nan giải hầu như tất cả mọi người đi làm hay đi học đều nhức cí đầu ,chúng ta còn công việc làm ở công ty , còn việc học hành thi cử ở trường , và giao tiếp với bạn bè do đó thời gian chơi chỉ còn lại ít đỉnh , làm sao giải quyết đó đây ? Thiên thiết nghĩ mình chơi game vì thỏa niềm đam mê , chơi vì mình thích nó , chơi vì mình vui vẻ khi bôn tẩu do đó mình cứ chơi đi vui là được rồi :D cố lên , không có việc gì khó ......:D
    Tôi đam mê game , tôi thích chơi game , game mang lại niềm vui cho tôi ....vì sao vậy ??? bởi vì tôi là game thủ :D

9. balamon91

balamon91 Youtube Master Race

em là người mới chơi, cho em hỏi vài cái:
    1.Q123 là cái gì vậy, nhận ở đâu, địa điểm, yêu cầu là gì?
    2.Ác tặc, ác bá xuất hiện vào thời gian nào??
    3.Hàn Ngọc Cốc là cái gì vậy?
    =====> Em mới chơi xin anh chị chỉ giáo giùm

10. nbt260484

Pó tay,nhưng ko sao,may là em gặp dc anh đó:cool:
    1.Q1,2,3 em tham khảo ở đây nè:
    http://thienlonghoi.gate.vn/News/Kinh-Nghiem/2008/03/57235A6F/ ->Q1
    http://thienlonghoi.gate.vn/News/Kinh-Nghiem/2008/03/5C386FA4/ ->Q2
    http://thienlonghoi.gate.vn/News/Kinh-Nghiem/2008/03/699C6206/ ->Q3

2.Thời gian xuất hiện ác tặc,ác bá:
    Ác tặc: Bắt đầu từ 13h tới 23h(nhớ giờ lẽ 13 15 17....).Chơi đêm thì khoảng 2,3h sáng.
    Ác Bá:Bắt đầu từ 10h tới 24h(nhớ giờ chẵn 10 12 16 20 22 24),chơi đêm thì 4h sáng.
    3.Hàn ngọc cốc thì em chờ phiên bản mới nhá!

Có thể thông tin có sai lệch chút.Thế hen!Nều thấy good thì ủng hộ anh cái cho anh vui nhá:devil:

11. balamon91

balamon91 Youtube Master Race

cám ơn anh nhiùuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu lắmmmmmmm:x:D;;)

12. ..::Thien::..

Cho tui xin cái link thông tin về Hàn Ngọc Cốc cí , ai có please post lên share cho Thiên xem với nhá
    Thanks nhiều !

13. ThanhQuynh

Vâng bác hiểu chuyện đấy: Cái Ưu Tiên NM ấy là vì sao?? Là vì NM nó buff (phải gọi là Heal nhưng gọi Heal thì nhiều người ko hiểu nên dùng liên buff) dc máu bác ạ, nó buff dc máu nên người ta mới PT nó bây giờ khả năng của buff máu của nó bị giảm đi thì ko phải minh chứng cho câu:" Cái yếu 1 tý đấy là cái cánh tay mặt của NM trong suốt quá trình đi Q, chiến, Hoa Sơn..." có sai gì ko?

Tui căm thù triết học :whew: và các phân ngành của nó :'>

http://tl.gate.vn/Version/031/TinhNang/HanNgocCoc/

1 ngày dc Ủy Thách Online (ngồi ko tăng Exp) trong vòng 30 phút :cool: nghe nói 9x hưởng rất khá

14. nbt260484

Uh,cái ủy thác trong 30p này có vẽ thích hợp cho The_Angel nhà ta vừa lên level vừa tranh thủ quản lý box đây:cool:
    Có điều mình théc méc là lệnh bài vào Hàn Ngọc Cốc giá nhiu thôi,nếu mắc wá thì cũng mất vui:wink:

Còn cái vụ delay chiêu thanh âm trong 3s mình vẫn phải đợi bản test mới có câu trả lời chính xác:cool:,ko lâu nữa mọi việc sẽ sáng tỏ thôi.Nhưng dù sao mình cũng yêu các cô NM lém:x

15. ..::Thien::..

:cool:thanks ThanhQuynh nhiều nhe , tôi củng ghét Triết học

16. thebarrtrenX

thebarrtrenX The Warrior of Light

Hừ, chơi NM nhiều lúc ghét muốn chết! Đi Q với mấy thằng sợ chết, máu thì toàn 5x K,6x K HP mà mất ti ti sợ chết, trong khi máu NM chả bao h quá bán, khi mà buff là bị quái đánh, hầu như vậy.

Đi PK thì đứa nào cũng ngọc cấp III trở lên mà kêu sợ NM, NM thế này thế kia, trong khi k bao h xem lại bản thân, đòi sửa skills NM thế này, thế kia

17. quanquanchimo

quanquanchimo TLong Đệ Nhị Thiện Nhân

thật sự nói thẳng ra thì Nm đúng là vô đối :
    1, lôi đài
    2, hoa sơn
    3, war bang

ngoài ra còn chưa thấy nó vô đối ở chỗ nào nữa =)) nên cái biệt danh Vô Đối đừng vội gán cho NM vội
    TT cũng vô đối khi đi train này =))

cho hỏi nick forum của ThanhQuynh là gì vậy ? biết đâu ta đã từng gặp nhau trên forum
    nick tôi là olehai :D

18. The Death..

The Death.. Youtube Master Race

Em cũng đang phải học nên mỗi ngày em chỉ 1 tiếng Game thui. Hum nào mẹ dễ tính thì 2h. Chủ nhật thì 3h. Hum nào nghỉ thì.. <có hum chơi đêm rùi> :D

19. _only_you_

_only_you_ Youtube Master Race

Chơi game đâu phải cứ đua TOP,chơi để hiểu cái hay của game mới thú vị.::)

20. quanquanchimo

quanquanchimo TLong Đệ Nhị Thiện Nhân

ờ chơi game đâu phải đua TOP , chính xác :hug:

nhg người ta thường lấy mốc TOP ( hay lv cao ) làm mục tiêu phấn đấu :hug: