Giải SOUL CALIBUR 4 Hà Nội mở rộng 2009

Thảo luận trong 'Soul Calibur' bắt đầu bởi nsh9999, 14/12/09.

1. nsh9999

nsh9999 Mr & Ms Pac-Man

Giải SC Hà Nội đã thành công tốt đẹp, tuy lượng thí sinh không nhiều, nhưng chất lượng các trận đấu thì không phải bàn.

Đề nghị Warden và FFleader khẩn trương up clip để anh em trong HCM xem.

Đề nghị SC HCM tổ chức giải để nếu thu xếp dc, sẽ có 1 vài nhân vật vào tham dự

2. Warden

Warden Donkey Kong

Tin buồn cho mọi người là chất lượng clip rất lởm và hỏng rất nhiều ( toàn hỏng trận mình đánh mới đau :(( ) Hiện giờ trong máy em mới chỉ có vài trận FF với Warden, Con gà vs Butcher. Shinnok vs Butcher, FF vs Con gà, hết. Mà mỗi file 4Gb dùng total convert kiểu gì mà ko convert được. Mỗi lần chạy là văng luôn, không biết có phải là chương trình lởm ko :(

Đề nghị tổ chức thêm giải sau Tết, để anh em đem hết máy ảnh số đi quay luân phiên

3. FFLeader

FFLeader The Warrior of Light

- trước tết coi là giải chính thức sau Tết là 1 giải lăng nhăng gà vịt, để phân biệt tốt nhất là giảm lệ phí. Có điều lần này BTC phải có tài trợ gì đó đê ko chơi kiểu tổng lệ phí làm giải nữa
    - Tổ chức đê tổ chức đê

4. Zero_SC

Zero_SC T.E.T.Я.I.S

Sao trước là chính thức mà sau lại lăng nhăng ? Giải nào mà chả là giải...
    Tổ chức giải lăng nhăng thì tổ chức làm jề :D

5. nsh9999

nsh9999 Mr & Ms Pac-Man

Ý bác FF là làm 1 giải nữa để quay phim, gọi giải cống hiến cho đồng bào trong Nam.
    Nhưng đề nghị, giải lần này chỉ là cống hiến, nến ko có giải thưởng.

6. FFLeader

ko giải thưởng thì đấu làm quái j`, thế quay mấy trận show hàng cho nhanh. Thi đấu phải có trách nhiệm mới hay, muốn có trách nhiệm thì thua phải có mất mát, mà thua có mất mát thì có cái để làm giải thưởng hehe

7. nsh9999

nsh9999 Mr & Ms Pac-Man

@ FF: Bác xôi thịt thế nhờ ..... chơi cống hiến tí đê. Chả nhẽ cứ phải tiền, cứ phải giải thưởng thì mới tham gia à.

Làm 1 giải gọi là từ thiện, cống hiến thì chết ai.

8. Zero_SC

Zero_SC T.E.T.Я.I.S

2 nsh9999: Từ thiện thì thường ko làm hết mình, nên chắc chắn khó mà cống hiến lắm !
    2 FFLeader: Tưởng ngày xưa bác ko máu me vụ giải thưởng ;;) Máu thế thì bác với bác Hải cứ chiến nhau nhẹ nhàng 50k/ván đi. Tôi làm trọng tài cho... Đảm bảo ko muốn cũng phải cống hiến ! =)) Muốn ăn uống xôi thịt thì bày vẽ mâm bát làm jề, ho ho ho

9. FFLeader

tình hình này thì bác xôi thịt nhất ở đây rồi đấy

Chỉnh sửa cuối: 28/1/10
  10. Warden

Warden Donkey Kong

alô đã up các clip giải em có lên youtube. 24h sau sẽ có nhưng mà chất lượng rất tệ, anh em cố gắng xem. Giải sau Tết sẽ có máy quay ngon hơn :P

11. Warden

Warden Donkey Kong

Chỉnh sửa cuối: 3/2/10
  12. ba_con_gau

ba_con_gau Fire in the hole!

em là em mới xem xong 2 clip thì theo con mắt của 1 người mới chơi như em là em thấy trận anh Ngọc với anh Trường là 2 người đánh dè chừng nhau rất ghê 2 bên rình mò sơ hở của nhau vừa đánh vừa lùi nhưng bên anh Trường xử lý tình huống tốt quá ngay từ xa là đã làm anh Mitsu của anh Ngọc khó khăn rồi đến khi lại gần thì anh Trường dùng đòn tầm low khống chế và làm anh Ngọc bối rối trong các đòn tiếp theo và em thấy anh Trường thủ tốt hơn anh Ngọc thì phải.
    Trận thứ 2 khi đánh với anh Hải chơi Amy thì ưu thế về tốc độ và áp sát cùng những combos hiểm đã lấn áp được anh Ngọc với Mitsu mặc dù em cho là con Mitsu này đánh rất rát nhưng em không ngờ được là Amy lấn áp còn khủng hơn tốc độ đòn thế của Mitsu khi cận chiến với Amy có vẻ đuối thật.
    Em thuộc dạng thủ vẫn còn bậy và công chưa tốt nhưng xem 2 clip này xong chắc cũng học hỏi được về thủ khi đánh mấy anh đánh thủ công chắc quá với toàn đòn hiểm hóc không y như chơi cân não vậy :).

13. Kenji Ogami

Kenji Ogami Ultimate EdgeMaster Moderator Lão Làng GVN

Ngắn gọn về clip Mitsu VS Amy

1) Clip mờ quá, nhìn vô thấy ai cũng đang đánh Just Frame cả, kể cả khi đon đòn BB :|

2) Bác Mít tấn công khá quá nhưng khổ nỗi bác ấy quá nóng vội + hổ báo trên mức cần thiết nên cứ bị dính vào cái trò "đua tốc độ ra đòn" với Amy, 1 trong những char nhanh nhất game. Giá mà bác ấy chịu nhịn 1 chút thì có lẽ kết quả đã khác.=((

3) Ai để ly trà đá ngay màn hình thế :-w

14. Zero_SC

Zero_SC T.E.T.Я.I.S

2 Kenji:
    1) Vụ video này chất lượng ko ngon cũng là do một phần trách nhiệm của BTC, rất mong anh em thứ lỗi, lần sau sẽ khắc phục
    2) Mitsu này có bản chất hổ báo thế, ko thay đổi đc :D
    3) Hình như của nhà quay phim FFLeader đấy :))

15. FFLeader

cấm ý kiến ý cò đã quay phim free, ko lấy tiền bản quyền rồi còn kêu ca lần sau dỗi ko có cái mà xem đấy

16. shinnok

shinnok Donkey Kong

Đúng rồi, theo tôi lần này là phải tuyên dương bác Sơn, ko có bác Sơn thì xấu cũng chả có mà xem! Các ông khác được lèm bèm nữa! ^^ Đề nghị bác Sơn tiếp tục phát huy cho anh em được nhờ, hy vọng giải sau có cái máy quay HD! ;;)

17. DQTSF

DQTSF Fire in the hole! Lão Làng GVN

Bon chen cái coi. Mitsu tấn công tốt quá, giống gu của mình, lấy công làm thủ nhưng do Ivy đánh đúng bài (dâm) quá nên bó tay. Sao ko thấy bác Ngoc dùng chiêu 22_88 B của Mitsu kà?, mà cũng thấy bác í ít sidestep. Trân đấu với Amy bị híp ghê quá:|.

18. xentoc

xentoc Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Đấy gọi là kết quả của chó điên: cắn cuồng mà người ta không chết thế nào cũng bị đập chết, phong cách Zero-G vẫn không gì thay đổi, counter-hit đỏ lòe màn hình mới khoái.

19. shinnok

shinnok Donkey Kong

Nói là "cắn cuồng mà người ta ko chết thế nào cũng bị đập" là đúng, nhưng mà bây giờ bác Ngọc tấn công tiến bộ hơn trước quá nhiều rồi! Theo tôi thấy ở HN bây giờ chỉ có tôi dùng Ivy và Warden dùng Cervy mới chịu được áp lực để thủ thắng thôi, ngay cả khi tôi dùng char khác cũng ko thể tự tin chịu nổi ông này! =((