Giao Lưu Võ Thuật trong BR3( BR4 next ^^ )

Thảo luận trong 'Bloody Roar' bắt đầu bởi yuna_yukari, 24/2/05.

1. brigandine

brigandine Mr & Ms Pac-Man

@ Swall_Hai : mền nghe lói bạn sống ở ngoài Đà Lạc chơi BD3 dã man lắm phải hôn ?
    Thế có quính ăn tiền hông dậy ? Mền dất muốn da ngoài đó làm dài dán ăn chơi dới bẹn nhưng hông có tiền. Nếu có dịp dào TP chơi đi, mền sẽ cố gắng để bẹn hông phải thua perfect đâu. Nhớ có dịp dào Tp là phải kiếm mền nhé. Love ! :-*

2. squall_hai

squall_hai Dragon Quest

ong thua perfect thi` co' a',ong co' danh' co~ nao` cung~ ko an noi tui dau.dung` lon' loi' wa'.

3. nghia_acqui

nghia_acqui Mario & Luigi

Nhấn Start là hèn sao ??? Đây chỉ là 1 kĩ xảo điện ảnh thui . Cái phim Lord of the ring nếu ko có kĩ xảo thì làm sao đoạt giải hả ?
    Họ dùng kĩ xảo mà mình hông dùng thì...ngu...ráng chịu .
    Để anh chỉ em nhe . Nếu đối thủ chơi chiêu chụp hình thì mình chơi chiêu "nhổ khoai mì" , có nghĩa là nhắm dây cắm tay cầm của đối thủ mà dựt mạnh...heeeeeee...
    Khổng tử dạy : Trên chiến trường dek có quân tử .
    Bố Mạnh dog : người ta mới chân ướt chân ráo , dzậy mà bố làm người ta dek còn tinh thần thì...
    Heeeee...ah...sẵn thông báo 1 chút nha : Đầu tháng 4 này anh Nghĩa đẹp chai , thông minh học giỏi , fan của tất cả mọi người sẽ khai chương 1 tiệm game mini . Mấy bố nào đã từng có duyên dzới anh Nghĩa , nếu ở gần hoặc có điều kiện mời lội xuống Dũng Sình dự tẹt dzới anh , còn nếu bận ko đi thì gởi lại 1 câu chúc hay hay nha .
    Thành : mày thân là mod ở đây , quan hệ của chúng ta cũng chả sức mẻ dzì , mày bắt buộc phải có mặt (dek lấy lí do vắng mặt) . Cuối tháng này tao lên TP sẵn tiện ghé thăm nhà mày luôn . Mày đừng trốn tránh :D
    Rồng đen : Thằng này hình như bị bọn săn trộm bắn đem nấu cao lấy vảy rồi hay sao mà biệt vô âm tính .
    Cuối tháng này tao lên , dog Mạnh nhớ đem thảm hoa ra trải để anh đi nhe , anh lên phát giấy mời ý mà

4. yuna_yukari

yuna_yukari Mr & Ms Pac-Man

trời anh nghĩa mở quán ăn mini công côngnj à, tiếc quá em ở miền bắc không về miễn phí giúp anh được rùi
    ( nhà anh nghĩa có máy PS2 hả, thảo nào oánh kinh dị đến thế=> anh chắc là dã man nhất rùi còn gì nữa ^^)

5. shadowind

shadowind Fire in the hole!

tui ko bít ai đặt ra,chỉ bít chính các cụ nhà ta dạy cho thui
    xin lỗi,chết mà ko có chút phản kháng thì ko phải là chơi võ thú,càng ko goi là oanh liệt mà bị chê là ...chuối

6. long_khac

long_khac C O N T R A

Hôm qua tự nhiên quýnh 2 thằng ở Đa lạc hơi quá tay , không biết lần sao còn đam tới nữa không .
    Nó luôn mấy cái chiêu dập điện khủy điện quái gì đó làm cóc gì mà giết được người . Múc đich chỉ là để biểu diễn còn nếu nó mà xài thì sẵn sàng đứng ra cho nó quýnh luôn cuối cùng thằng nào chết trước biết liền à .
    Mấy chiêu đê tiện đó mình không xài với nó thì nó cũng xài với mình . Đánh làm sao mà mình vẫn thắng mới hay chứ , Còn nếu trình độ đê tiện của nó cao quái thì đành xài chiêu mật ngọt chết rùi thôi .

7. yuna_yukari

này U long, với tui nếu U mà không nhấn nút Start khi bị dính đòn thì U sẽ biết chứ với người khác thì không biết như nào, hiện tại tui đã làm thành thạo cái chiêu dập điện kia rùi, mức kỉ lục của tui đang là 52 cái, hơn thế nữa dập điẹn có thể đi cùng với Air Cancel và Air combo, hi vọng có thể kill luôn U nếu U dính một nhát kí đầu ^^
    - à U gặp mấy tên đà lạt rùi hả, trong đó có Squall_hai không vậy, hắn chơi đỉnh lắm đó, U mà hạ được hắn thì tui bái phục U

8. finalfantasy9

finalfantasy9 Mr & Ms Pac-Man

Hix , đánh Br mà chơi bấm start thì......mất vui rồi :(

9. long_khac

long_khac C O N T R A

Hồi bữa có đánh với 2 thằng nào đó ở Đà Lạc nhưng quýnh xung quá nên quên hỏi nick của nó luôn .

10. squall_hai

squall_hai Dragon Quest

Trong nhom' Dalat ma` long_khac danh' ko co' tui dau,hom nay tui se~ dau' voi' 1 thang` tren dalat nay` ten saiboc(trong dien dan` nay co' ten do').co' ket' qua tui se~ thong bao' lai ngay.hic

11. yuna_yukari

vậy à, tội nghiệp thằng bé đà lạt, trình độ chưa đâu vào đâu mà đã gặp phải cac cao thủ rùi, tội nghiệp tội nghiệp

12. nghia_acqui

nghia_acqui Mario & Luigi

Tụi bây đánh ác wá , dek nhường nhịn dzì cả , làm dzậy hỏi lần sau có người dám tìm nữa hông ? :D
    Xion đập bằng chiêu xéo O liên tục hả ? Đúng như thằng mập nói , chiêu đó chỉ để biểu diễn thui . Cái chiêu đó mà trúng được mấy thằng ở đây thì có nước...mưa ngập lụt TP .
    Về Xion có thể kết luận 1 câu dzầy nhe : mới đầu hông biết chơi thì thằng đó hay nhưng bây giờ thì nó là 1 trong những con dễ die nhất . Rất tiếc .

13. SF

SF Mr & Ms Pac-Man

Vy là mình đã biết bạn Yuna là ai rồi hihi

14. hijame

hijame Youtube Master Race

tinh vi hết chỗ nói...lão Đark cũng thế .....là đàn anh trong BR mà tinh vi là ko được...
    hất lên thì cứ hất..ông có thắng được 5 ván hay ko mới là vấn đề...
    Lão Wily công nhận đánh rất nhanh và trâu ngoài ra còn là 1 bậc thầy về đánh tâm lý(anh Wily đừng tưởng bở..anh em mình oánh tâm lý ngang nhau thôi )....nhưng mà
    cũng ko phải vì thế mà những ko người ko oánh nhanh miết trâu lại ko thể thắng được...
    bằng chứng sờ sờ ra vì cũng có 2,3 người đánh thắng được wily(ngang cân thì đúng hơn..tôi ko dám nhận về mình nhưng cảm thấy chỉ có đánh với lão Wily là hop. trình)
    còn lão Yuna khỉ mợ rì đấy dùng Baku..đéo cần biết đánh theo kiểu rì...gặp thằng Shina
    đội Cat này thì có 75% thua roài...
    ko chỉ có người khác đánh mà thậm chí Wily với Dark đánh với Shina đều có khả năng thua bất ngờ...nếu còn thắc mắc xin cứ thỉnh giáo 1 trân là biết...

15. willy2

willy2 Mr & Ms Pac-Man

hôm trước vừa đập SHINA 1 trận .công nhận cũng có nguy hiểm nhưng ko thể thắng được LONG và SHEN của anh .Anh thấy trong đội cat ,Huấn tâm lý number 1 ,Hoàng combos number1 ,Dũng cay cú number 1

16. willy2

willy2 Mr & Ms Pac-Man

còn bạnYUNA ,dập điện ngay từ khi mới tìm ra đã là 1 chiêu bình thường rồi .bạn hỏi toi làm duoc bao nhieu phát dập điện tôi trả lời tui làm mỏi tay thi thui ,nhưng tui ko bao giờ làm quá 15 phát ,vì đến phát thứ 15 tui miết xuống tới xuống tới O luôn .Vì chẳng ai ngu mà làm 52 phát vì máu thì mất ít mà mình thì lại mỏi tay ,mà theo tui biết làm đến khoảng 29 30 phát nó đã rơi rồi ,ko thể làm hơn vì cơ thể đối thủ đã nặng lắm rồi .--> 52 phát là bốc phét .Theo tui mình trình độ thế nào thì cứ nói thật ,sao cứ phải phóng lên .Các bác có nhất chí là làm 52 phát là bốc phét ko ,có miết nhanh va chuẩn đến mấy thì đến 29 ,30 nó cũng đã rơi rồi .

17. yuna_yukari

tui không bốc phét đâu, tui cũng để ý là cơ thể đối phương nặng, làm càng dần thì đối phương càng dơi xấp mặt đất dần, nhưng nếu làm nhanh với 1 tốc độ chóng mặt thì trên 50 phát là điều có thể, ở BR2 cũng vậy, tui cũng làm được những đòn dập điện trên 50 phát như : lùi 0 của Bakyru , tới tới [] của Yugo , đều có thể trên 50 phát ( chỉ cần hơi chậm 1 nhịp thôi là đói phương sẽ dơi dần xuống mặt đất )
    - tất nhiên khi thi đấu thì cả ai dại gì chơi nhiều phát dập đ/iện đến như vậy cả, chỉ cần trên khoảng 10 phát rùi miết đòn khác hoặc biến đổi cách khác.
    - anh nghĩa ơi dập điện đâu phải thích làm lúc nào cũng được đâu, chiêu này rất khó trúng vì vậy nếu muốn thực hiện chiêu này thì trước đó thì em đã làm 1 động tác lừa đối phương rùi, có nhiều cách thức lừa đối phương để đối phương bị dính chiêu này lắm
    - to SF: sao anh trí lại biết em vậy
    -to haijime: U là ai vậy, sao U có thể khẳng định ngay rằng tui sẽ thua các U ngay , U đã biết trình độ của tui như nào đâu, tui cũng muốn biết trình độ của các U như nào lắm nhưng chắc là hè này mới xuống hà nội tìm các U được

18. hijame

hijame Youtube Master Race

đíu cần biết có làm được 50 phát hay ko...tóm lại cái đòn dập điện cứ cho đỉnh thì kik kim
    được 3/4 bình (tính cả kết thúc bóng đêm)...thế là anh vẫn có 1 /4 để chiến đấu...nói chung các đòn kiểu kiểu lặp lại như thế sẽ ko tồn tại lâu đâu...đánh chỉ mang tính biểu
    diễn là chính..hơn nhau là hơn nhau tâm lý chứ còn combo thì các cao thủ cũng gần như
    tương đương nhau roài.....vẫn chưa thấy ai nghĩ ra được 1 combo chết luôn của con nào
    mà ko cần phải air recovery nhẩy(đương nhiên là combo ko thoát được hoặc cực kỳ khó thoát)...Hyper beast thì ko tính...dính 1 phát thì kiểu rì chẳng chết luôn mỗi tội dân Br cũng ít người sử dụng Hyper beast ở hiệp 5 vì còn mang 1 chút mạo hiểm...
    nhưng thực ra nếu mà sử dụng đưọc những con Beast Drive nối tiếp Beast Drive thì
    dính 1 phát 100% die...(cụ thể như Stun and busu..)
    to yuna: công nhân là 1 cao thủ thì sử dụng cực kỳ nhiều nút R1
    vì 2 lý do sau..
    1 là để né..2 để High Guard ..3 là Cancel đòn...4 là Để phản vật..
    Dùng nhiều R1 vốn dĩ cũng 1 phần do nó có nhiều tác dụng.....
    có 1 kỹ thuật mà chưa ai dùng tới ...cài này cũng hữu dụng nhưng sẽ phá thói quen
    của 1 cao thủ hay phản vật và High guard...
    Đó chính là light guard...lúc đầu tưởng cái này để ko hoá ra nó có ik lợi ..giúp ta phản công lại ngay đưọc mặc dù chậm hơn né tí xíu nhưng có lúc rất cần (ví dụ vào trường hợp đang đỡ multi hit thì ko thể né ngay được mà dùng light guard để phản công..

19. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

U nói toàn bằng tiếng anh, tui đích hiểu gì hết
    à tui là Yuna đây, do tháng trước bị treo giò nên đành phải đăng kí tạm thời cái nick Yuna, bây giờ chuyển sang cái nick này xài cho khoái. ^^
    U hijame cũng có vẻ chơi khủng quá nhỉ, khi nào tui về hà nội mong U nhẹ tay giùm
    U nói đúng lắm nhưng giải thích bằng tiếng việt giúp tui với, tiếng anh tui kém lắm
    à cái Light guard là gì vậy, tui chưa biết cái này Hight guard nữa giải thích giùm tui với

20. Yuy

Yuy Donkey Kong

kha kah thế là 1 cái Clone nữa lại xuất hiện , không biết cu nào giả danh Yuna zdo forum bàn tán mà xôm trò quá ta , dù sao tui cũng không dám khinh huynh vì chưa biết chình độ ngưòi ta thì không dám to mồm .. humn cái kim chong bọc rồi cũng .. hehhêh thôi !