Giới thiệu : Alteil - MMO Trading Card

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi premiumheart, 21/7/09.

1. Nakalot

Nakalot The Warrior of Light Lão Làng GVN

Đang chơi lại Gowen, cảm giác vẫn như ngày nào :) Hôm nay vừa dập được 1 anh Falkow lv54 trong khi mềnh lv 3 :"> Sau trận nó request friend với mình luôn =)) Trò này có cái lạ là mình không chọn attack target dc :|

2. Ceres12

Ceres12 C O N T R A

Taget là random.couter skill cũng thế...nói chung là anh nào hên hơn thôi :p

Gowen giờ imba quá mức với các skill đánh thẳng vào HP bỏ qua Def.Đang xài refess buff cho guardian HP lên 90,Def 60,Atk 120 Rng 3 mà 2 hit đi

3. ryudo1992

ryudo1992 Legend of Zelda

bạn vào game, có cái mục Cash đấy. bấm vào đấy rồi chọn phương thức thanh toán tiền, hình như ko thanh toán được bằng Playpark đâu bạn ạ. Tiện lợi nhất chỉ có Paypal thôi :|
    thực ra nếu bạn không phải là dân săn new card, rare card thì mỗi ngày bạn vào Miracle kiếm 5 gran, độ khoảng 1 tháng là mua được card thôi mà :))
    lâu lắm rồi mình không chơi, game này có tính chiến thuật rất sâu sắc, nhưng mà cũng vì vậy mà 1 ván bài của nó khá lâu :|
    bộ Falkow nếu có đủ thời gian để xây dựng đội hình thì coi như nắm chắc phần thắng đến 90%. bộ Gowen lúc đầu khá là dễ chơi, nhưng nếu bị bắt bài, gặp phải Lawtia thì cũng vỡ mồm :)) chọn attack target là skill độc quyền của một số lá bài của bộ Falkow, những quân khác thì chỉ có random thôi, nên nhiều khi ko may mắn thì dễ thua nhiều ván tức tưởi lắm :))

bạn Ceres12 buff kiểu gì mà được guardian HP lên 90,Def 60,Atk 120 Rng 3? :o
    thực ra cách đánh buff cho một quân thành siêu nhân chỉ nên áp dụng trong 1 số trường hợp thôi. Chiến thuật tốt nhất vẫn là tạo một đội quân đông đúc, đặc biệt là bộ Refess và Falkow, vì mỗi quân bài của 2 bộ này thường có các skill hỗ trợ cho nhau rất mạnh. Với một đội quân mà mỗi quân có HP 60, Def 20, Atk 50 thì khả năng chiến thắng nhiều hơn là khi bạn chỉ có mỗi 1 con guardian HP lên 90,Def 60,Atk 120 Rng 3

Chỉnh sửa cuối: 26/8/10
  4. Ceres12

Ceres12 C O N T R A

hì...mỗi ngày đều vào kiếm 10 gran(chứ ko phải 5 gran đâu...chọn beginer rồi chọn 4 sao ấy...khá dễ chơi mà kiếm đc 10 gran cơ)...dùng cả vào lottery nên giờ có khoảng 15 trang bài đủ loại(bán bớt 1 mớ rồi đấy;))) nhưng bài xài đc khá ítY_Y

Guardian + Blessing(+20 HP.10 ATK 5 DEF)+ soul card(30def,30 atk)+ magic wepon(lv 1 card gowen^^+20 atk) + Flying(LV1 fallow +2 Rng) hoặc Invi Blade(+10 atk và 1 Rng-lv 1 fallow).Tổng cộng là 2 con Guardian siêu nhân(90HP,100+ATK,90DF và rng+2) nếu đủ thời gian ra bài:>

Có con Captian đứng sau buff và phá def(Sheild breaker) và Sun heal máu là gần như vô đối nếu ko bị đánh thẳng vào HP

Mình tâm huyết gắn bó với cái này hơn vì nó....rẻ hơn Yugi-oh mà lại dual sướng hơn(card Yugi mua mắc quáb-()

Chỉnh sửa cuối: 27/8/10
  5. ryudo1992

chơi Yugi Online 3 ah? cái đấy thì card đắt vô đối, mà phải dùng "đô la thần chưởng" thì mới có bài xịn được. Alteil thì có Miracle nên cũng kiếm đc 1 ít, tích tiểu thành đại thì cũng mua card được. Miracle mà chơi phần khó nhất, hình như kiếm đc đến 20 Gran cơ, nhưng mà mình lười, nên cứ chơi cái Beginer 3* cho nhanh =))

thường thì mình dùng nhiều con Captain lắm, có trận nào máu lên thì gọi cả 3 con lên bàn, buff thôi rồi :)) mũi nhọn tấn công chính là con Dual (ko nhớ rõ tên, có skill tấn công vào 2 đối thủ), để bù vào sự mất mát sp thì mình cho thêm con quái lv1 mà có skill tăng sp
    chiến thuật này có ưu điểm là dễ triển khai đội hình, đối phương khó mà phá được vì có Sun heal máu rất thấm :)) dùng cách này thì có thể thắng được Gowen và Lawtia, nhưng gặp Falkow thì dễ die lắm :-s
    mỗi trận thắng của mình, khi kết thúc thì trên bàn đều có đủ 9 quân, nhưng tất nhiên là chỉ trận nào thắng thôi, trận nào thua thì đương nhiên là quân trên bàn tan tác hết :)) nếu bạn đã sử dụng Sun để heal máu thì nên gọi thật nhiều quân để tận dụng tối đa skill heal máu, vì Sun heal máu cho tất cả các quân thuộc hệ Folar (ko nhớ rõ tên, hình như ghi sai rồi)

6. Ceres12

Ceres12 C O N T R A

Sun auto heal 20 máu/turn.lại có Skill cực kì khủng khiếp là decoy tatic(Khóa 1 quân Solar Kingdom và khóa luôn 1 quân địch) AGI=4 đi trước-là quân cực kì nguy hiểm nhưng HP lại có 20=(((em nó còn nhỏ:-w)

Hiện tại có bé Magic Musican cũng bá đạo không kém (LV1 Fallow).Skill tăng 20 ATK,20DEF cho mọi lá hệ Refess(HP cũng 20 nốt)

Chọn quân Guardian làm chủ công vì nó có AGI 2,có skill đánh trả = ATK+DEF.nếu buff tốt mỗi cú đánh có thể nhảy tới 200 -hạ gục mọi kẻ thù chỉ với một đòn duy nhất mà không cần suy nghĩ.Bên Fallow thì lại có bé Monk Girl(LV4) chỉ với 1 cú đánh có thể thổi bay 2 con rồng

7. ryudo1992

quan trọng là đâu phải lúc nào cũng cần tới 200 dam đâu, nhất là đối phó với bọn Gowen, trừ con khủng long ra thì toàn là mấy con máu gián (từ 30-90). mình nghĩ là chỉ nên tạo ra Guardian với mỗi có đánh khoảng 60-90 là đẹp rồi, đủ sức 1 đòn là chết 1 con, còn lại dành thời gian gọi thêm nhiều quân khác ra làm lính dự bị, mỗi con đánh đc tầm 30 cũng có ích phết đấy :D mấy con bé đứng phía sau buff thì con nào cũng ít máu thôi, bảo vệ ko tốt là em ý rất dễ die =((

Monk Girl lv4 làm sao so sánh đc với Chaos Darlos - siêu nhân của bộ Lawtia, nổi tiếng với khả năng 1 cú đánh chết 3 thằng, gặp địch mạnh thì lại càng mạnh hơn :)) nhưng tất nhiên là anh ý lv5, gọi ra rất khó :))

8. Ceres12

Ceres12 C O N T R A

Chaos thì quá sức mạnh.Để nó ra được Chaos thì đúng là mệt thật.

Lawtia hiện tại có vài kiểu build cực khủng là :
    Magic Doll:Như tên gọi.dùng toàn các Command Unit của Magic Doll...siêu mạnh với đủ loại chức năng của Doll nếu ra đủ bài nhưng nhược điểm là máu giấy.cực kỳ dễ ẹo.CỰC MẠNH VÌ MAGIC DOLL EM NÀO CŨNG CỰC KUTE
    Dark Princess:Cực khó thấy vì chủ công là Moon Light Princesss cuả Lawtia(bài 5 sao).AGI 5 với skill biến ngày thành đêm cộng với các Unit chuyên đánh đêm cuả Lawtia(Bất tử ban đêm).Nhưng lại cực dễ phá với UNIT cầm cờ( 1 sao) cuả Solarkingdom vì đơn giản nó AGI =4 với skill chuyển đêm thành ngày(AGI 4 đi sau^^)

9. ryudo1992

mình thấy bộ Refess cứ như là khắc tinh của Lawtia vậy :-? chơi Lawtia gặp phải Gowen thì dễ thắng (dễ thắng hơn các bộ khác thôi, chứ bộ Gowen lúc đầu mạnh bỏ xừ :))), gặp Falkow thì cũng dễ, nhưng ko đoán được chiến thuật của nó thì cũng dễ thua :))
    mình chơi bộ Lawtia vì thích phong cách chiến đấu solo rất tốt. nhiều trận mình thắng trận mà chỉ có duy nhất một quân trên sân (có thể là Chaos hoặc 1 con khác mà có skill đánh nhiều mục tiêu). chưa kể Lawtia có nhiều quân có thể hồi sinh, thậm chí ko cần phải ban đêm. tuy nhiên nó tốn khá nhiều sp để hồi sinh :))
    mình đang săn tìm con death knight, con này mà hồi sinh thì thôi rồi :))

Chỉnh sửa cuối: 28/8/10
  10. Ceres12

Ceres12 C O N T R A

Lawtia là bộ khủng nhất.Bây giờ đa số các bác mạnh đều chơi Lawtia hoặc Fallow vì AGI cao đi trước

GOWEN đc cái trâu bò ban đầu thôi(có khả năng tăng SP và soul cực nhanh)

11. [Dra]

[Dra] Donkey Kong Lão Làng GVN

tớ cũng hiện đang chơi cái này trên gvn mình ai đang còn chơi thì cho xin nick yh để học hỏi với đánh toàn thua à :(

12. ryudo1992

bạn dùng bộ bài nào? đang ở lv mấy? nếu là lv từ 1-14 thì có cách đối phó cụ thể với từng tình huống, còn lv cao hơn 14 (tức là vào arena cấp cao) thì bó tay :))

13. [Dra]

tớ dùng bộ falkow hiện tại thì lv 11 thôi đánh ở area 1-14 vẫn thua như thường :(

14. ryudo1992

bộ Falkow, theo mình thấy thì lúc đầu rất khó chơi (hoặc là vì mình gà :|), khó nhất trong 4 bộ luôn đó
    lên lv11 thì chắc là bạn cũng có thay đổi bộ bài lúc đầu rồi phải ko? nếu tiện thì chụp ảnh cái bộ bài của bạn rồi up lên mình xem, hoặc là đọc tên tất cả các quân trong bộ bài

Falkow thì nên tận dụng khả năng return (cái này là độc quyền của Falkow :D), lá bài character của Falkow có skill gây dam 20 với tất cả unit đối thủ => rất ngon, dùng để phá đội hình của đối thủ, ngoài ra còn buff AGI, character này nên đc bảo vệ. còn về chuyện buff AGI thì khỏi phải nói nhé, cái này tùy vào trình độ và kinh nghiệm thôi. mình chơi bộ Falkow rất kém, mình chỉ bắt chước chiến thuật của mấy người pro chơi Falkow thôi :|

15. Sợ Bị Chém

Sợ Bị Chém Mr & Ms Pac-Man

đọc một hồi rối quá @-) để mai reg cái nick chơi thử xem sao :-?

16. [Dra]

tạm thời thì nó trông như thế này =="
    đánh vẫn cảm giác thiếu thiếu gì đó chắc tại mới chơi nên build deck chưa chuẩn có gì ai ingame chỉ bảo với :(

17. ryudo1992

lv11 đây á :o bạn có nạp tiền mua card ko đấy :o
    bạn chơi kiểu kết hợp Falkow và Refess ah :-? thế này thì mình chịu, chắc là bạn còn pro hơn mình đấy :))

những quân của bộ Falkow thường là: máu to thì dam bé, dam to thì máu bé. Những con máu to, heal cho nó mà nó đánh quái chẳng được bao nhiêu dam, ko kết liễu đối thủ nhanh => đối thủ sẽ tận dụng thời gian để gọi những quân trâu bò hơn. Còn với những con dam to máu bé thì nhiều khi gặp phải những quân có Atk cao, 1 hit là tiễn quân của bạn về chầu ông bà, thế là hết heal luôn :|
    nếu bạn đã sử dụng chiến thuật heal, thì nên sử dụng những quân có counter skill của bộ Refess => càng ăn đòn nhiều thì nó càng khỏe :D mà mình thấy những khả năng hay nhất của Falkow như buff AGI, trừ AGI của đối thủ, return thì bạn ko sử dụng nhiều :|

18. [Dra]

card thì có người nhà mua dùm ấy mà chứ trình thì gà lắm có card xịn mà ko biết đánh nên mới cần pro chỉ xD

deck trên thì lấy có 2 con falkow 5 sao với 4 sao dam to lắm tính theo số lần active grillmore card ấy 1 con dam to lúc nào cũng hơn 60 1 con có skill đánh theo hàng ngang cũng khá khủng mà có điều máu bé quá đánh đc vài turn lại vẹo nên cho nó đứng sau con turtle để con turtle tank dùm....mới chơi thì suy nghĩ logic ra có thế thôi chứ đánh thấy vẫn chật vật lắm ==". Các con return + agi mà cậu nói là con nào ấy nhỉ ~.~.

rỗi thì ingame đánh với tớ rồi chỉ giáo với ==

19. Ceres12

Ceres12 C O N T R A

NHÌN BỘ BÀI CỦA BẠN THỐT LÊN ĐC 2 TỪ

Hâu li sít

ây dà...bạn ở đâu HCM hay HN

HCM thì bạn giúp mình nạp Gran nhé.mình ko biết nạpY_Y(Toàn xài gran lottery ra cái khỉ gì đâu không à)

Theo bộ dòng lai giữa Refess và Fallow là rất khó và hoàn toàn ko cần thiết ở các LV đầu.Ở các LV đầu chủ công của Fallow là Fencer,song soceress và Monk girl(Siêu chiến binh của Fallow-9 fallow thì 1 hit bay 2 con star dragon).Còn bé Wind Sorc thì rất mạnh nhưng máu quá gián.chỉ thích hợp gọi ra để buff và tấn công kết liễu thôi(Bé này nên gọi sau cùng khi đã đủ ban bệ của fallow)

Nên bỏ lá hồi sinh ra.nó chả có mấy tác dụng đâu.nên dùng lá hồi sinh tập thể(Holy Light) sẽ ngon hơn.Còn nếu bạn thích theo đường trâu-đánh hoài mà ko ăn dam(thấy 3 con rùa trong bộ bài^^) thì nên bỏ 2 con Fencer trên soul ra thay vào 2 con healer doll hoặc house man để tăng 30 atk 30 def-rất có lợi.

Đã chơi fallow tới LV 20 và switch qua Refess thì thấy rõ fallow có lợi hơn với khả năng Return(rất đán sợ đấy-buff 2 con guardian lên 100 atk,90 def và range 3 thì bị nó return,đau hơn hoạnY_Y)

http://s78.photobucket.com/albums/j111/mai_grees/?action=view&current=untitled-3.jpg

Bộ của mình.chỉ bắt nạt được LV thấpY_Y

Chỉnh sửa cuối: 7/9/10
  20. ryudo1992

Falkow có nhiều quân Return lắm, khá nhiều grim card, unit card có skill return, thậm chí có cả return all enemy có lv thấp hơn 2, cái này kết hợp với mấy skill giảm lv thì rất mạnh. Mình chỉ chơi thử falkow thôi nên ko có nhiều kinh nghiệm chơi bộ này. Mấy quân buff AGI và trừ AGI thì thiếu gì, ngay bộ Falkow nó cho lúc đầu cũng có 3-4 con rồi

hồi trước chơi bộ Gowen từ hồi close beta, lên lv khá cao rồi, nhưng sau đó lập nick khác chơi Lawtia, bây giờ quên mất pass của cái nick Gowen rồi :(( nếu rảnh thì khi nào đấu thử với bộ Lawtia của tớ, lv14 nhưng bộ bài vẫn dùng những card lúc đầu, hầu như ko sửa lại gì cả :D
    lên lv14 phải đánh với mấy bố lv cao, hôm trước gặp phải Balasat ( bác này chơi bộ Falkow, nổi tiếng phết đó), bắt đầu từ turn thứ 3 là đã thấy bị Balasat kiểm soát toàn bộ trận đấu rồi, tuy mình cũng có Atk chống trả nhưng thật sự là vô vọng :| Balasat sử dụng chiến thuật return, ở turn cuối bác ấy return luôn 1 lúc 3 unit của mình và mình give up luôn ở turn đấy