Giới thiệu : Alteil - MMO Trading Card

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi premiumheart, 21/7/09.

1. Ceres12

Ceres12 C O N T R A

Khả năng return mà lại + AGi?

Chưa thấy...

Hoặc là con này nằm trong Paladin sin-trước giờ đụng rất ít với paladin sin

Khả năng return của fallow rất kinh hoàng nhưng cũng có khắc chế với bài Gowen-khá nhiều lá GRIM đánh thẳng vào HP(trong đó kinh hoàng nhất là fire tonado-chưa lần nào chịu nổi nó)

2. ryudo1992

ryudo1992 Legend of Zelda

Fire tonado lv5, gây dam 4 lần, mỗi lần = 5 x Gowen lv
    cái này cũng bt, ko biết bạn gặp những đối thủ sử dụng chiến thuật như thế nào. Chứ hầu như đánh Gowen rất ít khi dùng card này, vì quá tốn SP, mà Gowen luôn xài rất nhiều SP để triệu hồi card và tăng Gowen lv để được rank up. Lá này mình thấy thường là kiểu bị đánh tan tác đội hình rồi, soul card kích hoạt nên có nhiều SP thì mới dùng được, nói chung là là 1 kiểu đánh lô tô khi bị đưa vào đường cùng

3. Ceres12

Ceres12 C O N T R A

Đùa dai hoài chaY_Y

Đánh thẳng vào HP đấy.bỏ qua DEF mà chỉ tốn 5 SP.cực kì khủng khiếp với Refess(chuyên về DEf cao).Một đội hình hoàn hảo mà ăn trúng tonado là sẽ bay gần hết buff

4. ryudo1992

thì chỉ ăn được mỗi Refess thôi chứ được cái gì đâu :))
    gặp Lawtia thì chả có thằng nào dùng card đấy =)) hiếm lắm mới có 1 quân có DEF = 10, mỗi quân của Lawtia thì lại có tính độc lập cao, nên chả sợ gì card đấy :))

5. Ceres12

Ceres12 C O N T R A

con nào cũng sợ nó hết

GOWEN = 9x5 LÀ 45 HP.

45HP là bằng HP của một quân trung bình rồi đấy

45 dam chia đều cho 4 quân trên bàn(nếu may mắn đánh trúng cả 4)

Đi 1 lúc cả đội rồi

6. ryudo1992

nhưng mà, nó lấy đâu ra SP để up lên Gowen 9, hack ah? =))
    SP mỗi turn có 2, nó phải dùng để triệu hồi unit và hồi sinh, nếu có soul card thì lên đc 2 SP hoặc 3 Gowen lv nhưng thường thì chỉ có 1 lá soul card như vậy thôi, rất ít người dùng nhiều lá soul card để +SP. mà trong bộ Gowen rất hiếm có quân nào có skill tăng SP như Refess và Falkow, mà gặp phải Lawtia còn bị burn SP nữa
    dam gây 4 lần, tớ nói ở trên là chơi lô tô là thế đấy, có lần xui thì đánh cả 3 phát vào 1 con, còn lúc xui tận mạng thì cả 4 phát vào 1 con HP10 =)) hồi trước chơi Gowen đã từng bị tình huống này, dở khóc dở cười =))

7. [Dra]

[Dra] Donkey Kong Lão Làng GVN

hix sợ nhất vẫn là gowen tung ra 1 con lv 4 hay 5 gì đấy bị nó choi grim 1 phat chết queo mất con chủ lực mà trong 3 turn mình đc 6 sp thì 2 sp đã dùng để res cũng chẳng gọi đc con nào tốt ra nữa @>@. soul card của nó cũng toàn mấy con tính gowen lv x 20 đỡ ko nổi =="

Tớ cũng có khá nhiều quân refess ở bỗ thứ 3 + 5 + 7 có build đc deck nào tốt ko nhỉ

8. ryudo1992

nói về grim card của Gowen thì mình thích lá lv3, gây [Gowen lv] x 2 hơn là Fire tonado. Ưu điểm là chính xác, ko có yếu tố may rủi, tốn ít SP hơn, mà nếu muốn dam to thì có thể tăng lên (max là 180 dam :D), có thể tự tin tiễn bất cứ thằng chủ lực nào về suối vàng :))

mình có lời khuyên là nên bỏ bớt mấy quân heal máu đi, thay vào đấy là những quân dùng để chiến đấu, quân chủ lực mà bị nó cho bay rồi thì còn ai mà heal :| nên thêm vào những quân lv2 dùng để chiến đấu, để ko bị thiếu nhân lực. mình thấy bộ bài của bạn nhiều quân lv cao quá, trong lúc khẩn cấp mà thiếu SP là rất nguy hiểm. Gọi được ra nhiều quân rất lợi, vì atk là random, gọi nhiều quân thì đôi khi khiến đối thủ đánh vào ko đúng mục tiêu. Bạn nên xem thử mấy lá bài lv1 có Open skill buff máu, DEF xem có con nào dùng được ko thì nhét vào, vừa có thể buff cho quân chủ lực, vừa gọi ra 1 lũ lép nhép dùng để đỡ đạn :))
    đấy là mình nghĩ thế, bạn nghe hay ko thì tùy, chiến thuật của mỗi người khác nhau mà :D

thảm quá, từ hồi lên lv15, % win tụt xuống 50%, chắc phải xài đống Gran tích trữ để mua vài lá củng cố đội hình vậy :(

bộ 5 có Holy Realm Knight / Sergis khá hay, dùng để bắt nạt gà rất tốt =))

Chỉnh sửa cuối: 7/9/10
  9. [Dra]

vửa chỉnh lại deck rồi cứ đánh ván thua lại sửa linh tinh lại :-<. Cậu rãnh thì ingame chỉ giáo tớ tí nick tớ trong game là Dragonite khi nào rỗi thì add nhé

10. Ceres12

Ceres12 C O N T R A

yếu tố may mắn trong alteil là quan trọng kinh khủng.khi xui thì xui tận mạng khi hên thì hên vô cùng-đúng là cái số
    Hỏa lực của Lawtia rất....cùi.công nhận các quân của nó dam bé(chỉ hơn mỗi fallow)-nhưng kiểu chơi phối hợp bóng đêm của nó với các quân Undying(không thể giết) khi đêm xuống thì đúng là vô cùng khó chịu.

Magic doll khi giáp trận cũng là vấn đề với khả năng buff lia chia cho nhau-biến các cô em xinh xắn thành 1 lũ quỷ

11. [Dra]

12. Ceres12

Ceres12 C O N T R A

Dra ở HCM hay HN vậy

giúp tui nạp card kiếm gran với

PM tui số Di động của dra nha

13. [Dra]

tớ thì ở HCM thôi để tẹo nữa pm số phone cho. Giá gran theo tớ thì khá là đắt 10$ 1k1 gran mà chẳng kiếm đc bn card ngon ấy chứ =="

14. ryudo1992

nick trong game của mình là:
    Granasaber (chơi bộ Lawtia)
    Granas (chơi bộ Refess)
    còn cái nick cũ chơi Gowen thì mất pass rồi, đau như hoạn :((
    add nick Granasaber nhé, hiện đang chơi bộ này, đang cảm thấy hơi nản vì đánh toàn thua, lúc ở Arena lv1-14 thì win liên tục, thua 1 trận thì win đc 3-4 trận. thế mà từ khi nên Arena lv cao thì mới thắng đc 1 trận, còn lại thua hết =.= chắc phải mua thêm mấy card có skill change battle time thôi, mà Gran thì ko có :(

15. Ceres12

Ceres12 C O N T R A

Mua gran nạp chứ sao giờ:D:))

Cái này cũng khá rẻ/0.5 USD đc 50 gran-vị chi có 8 ngàn:D

nạp 100 k là có thể full card các loại luôn nếu hên;))

16. [Dra]

ko hẳn đâu nếu mua 10 gran/card thì nó random trong 7 set hiện h mỗi set lai có tộng cộng 100 card @>@.... tính ra để có đc card tốt + 3 lá thì hơi mệt =)

Mua pack 150gran/5 card thì card trùng nhiều vô đối kiếm đc 3 lá mình muốn ko phải là dễ :-j nhất là với mấy lá character 3 sao trở lên.

Ai add nick tớ đi hay add yh dragonite_0803 chứ tớ ko biết add friend trong game rồi kiếm ko ra @>@

Chỉnh sửa cuối: 7/9/10
  17. ryudo1992

muốn mua Gran cũng ko mua được đây :( chắc phải làm cái thẻ ngân hàng thôi :-?
    10$/1k1 gran đối với bọn nước ngoài thì rẻ, chứ tính sang tiền VND thì cũng đắt phết nhỉ :|

18. [Dra]

cho hỏi mấy cậu có tổng cộng là bn card rồi :-?. Tớ thì 2013 nhưng phần nhiều card bộ thứ 3-5-7 thôi muốn full card đc cũng hơi khó @>@

trận này tối vừa đánh xD https://login.alteil.com/auditorium/index.php?id=1285583&code=7a9cdc333173493f5c9598512c8fc5eb

Vẫn ko sao ăn tụi gowen đc lúc đầu thì đã dùng grim send hết grim của nó vào cetemery -> nó ko dùng đc fire arrow + fire tornado giết quân chủ lực mình với có buff agi cao hầu như đầu trận mình kiểm soát bàn bài rồi nhưng vẫn ức mấy cái skill soul của no toàn deal dam x gowen lv vài lần như vậy cho tới lúc nó còn 1 LP thì con chủ lực mình die _ __! Card của nó thì dam lại to máu lại trâu cảm giác đánh khác hẳn mấy bộ khác vì falkow với lawtia tớ đánh vẫn ăn đc còn gowen thì chịu chẳng biết ntn h :(

Chỉnh sửa cuối: 8/9/10
  19. bachngoclinh

bachngoclinh Youtube Master Race

mấy bạn ơi, tôi chả hiểu cơ chế hồi sinh trong này tí nào cả
    cứ đánh chết rồi thấy bên nó hồi sinh tùm lum luôn, mặc j ko có close skill @@
    bó tay
    ai giải thích hộ với

20. ryudo1992

ngoài 1 số quân có close skill hồi sinh đặc biệt thì tất cả các quân khác cũng đều có khả năng hồi sinh. Trong bộ bài của bạn có 3 quân bài giống nhau, thì quân bài đó của bạn sẽ được hồi sinh 2 lần, mỗi lần hồi sinh thì sẽ ném 1 quân xuống mộ