Giới thiệu : Alteil - MMO Trading Card

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi premiumheart, 21/7/09.

1. NhoQuez

NhoQuez Youtube Master Race

2. Ceres12

Ceres12 C O N T R A

Lịch sự lần cuối nhé

ĐÃ 5 VUÔNG

mún farm bài kiếm đường vào thư giãn thì xéo đi chỗ khác

3. ryudo1992

ryudo1992 Legend of Zelda

@Ceres: bộ Lawtia bác dùng chiến thuật gì thế?
    mình cũng chơi Lawtia, đang dùng chiến thuật Undead (để sống sót và clear enemy) kết hợp với Crest Spy để phá 3SP/turn, nhưng hiện tại là thấy chiến thuật này có vấn đề quá, đánh với mấy người có kinh nghiệm thì họ phá chiến thuật đc ngay :| đang muốn chuyển sang chiến thuật khác, cần người tư vấn :D

bản thân mình thấy dùng con Little Malice / Ellie cứ thế nào ấy. skill của nó rất hay, nhưng dùng thì tốn lượt ra bài quá :| mình toàn dùng nó để kích hoạt soul card, vì khi con đấy xuất hiện là y như rằng bị đối phương vùi dập ngay :|

4. Ceres12

Ceres12 C O N T R A

mình cứ tuần tự thôi

turn đầu ra sade,turn 2 ra undead...xong thì kích soul lên 30 atk,30def.các turn sau cố tiết kiệm SP ra bài lv 4(beast soldier hoặc vertan,doll).mấy con này máu trâu,effect độc nên đánh cũng khỏe.cố gắng giữ sống con undead được tầm 3 turn kết hợp với doll tỉa và buff atk là coi như ra đc 4 con bài.đủ dùng

TANK= undead,ARCHER doll bắn mark rồi thì coi như 1 hit là 2 con

con ellie ra để kiếm sp là chính,mấy cái skill của nó hay hay,dùng cũng tạm đc

5. QuyLe07

QuyLe07 Mr & Ms Pac-Man

Mình mới chơi, cho hỏi làm sao để hồi sinh lá bài đã chết và cách sử dụng soul card, mình chơi Gowen. Thanks

Làm sao để kích hoạt Rank up của Gowen

Chỉnh sửa cuối: 24/5/11
  6. ryudo1992

khi một lá bài chết đi, nếu trong tập bài của bạn vẫn còn lá bài giống lá bài đá chết thì lượt sau có thể hồi sinh. Trong 1 bộ bài, chỉ được tối đa 3 lá bài giống nhau => tối đa là được 2 lần hồi sinh.

LP được hiểu là điểm gốc giống như trong YuGi-Oh, bạn thua nếu hết LP, LP của bạn là tổng số điểm LP của 5 lá bài Soul card. Khi một lá bài hết máu mà ko được hồi sinh thì sẽ bị giảm 1 LP, hoặc là khi trên sân của mình không còn lá bài nào, đối thủ có thể ra lệnh tấn công trực tiếp vào người chơi, mỗi lượt tấn công sẽ mất 1LP, lá bài soul card nào bị hết điểm LP thì sẽ kích hoạt Soul Skill. Mỗi lá bại lại có điểm số điểm LP khác nhau, soul skill khác nhau (thậm chí có lá bài ko có soul skill). Những lá bài có điểm LP=3(cao nhất) thì Soul Skill thường là kiểu gây bất lợi cho chính bản thân (VD như giảm DEF của tất cả quân bên mình), nhưng bù lại nhờ có điểm LP cao nên mình sẽ trụ được lâu hơn đối phương. Ngược lại có những lá bài có Soul Skill rất hay, nhưng điểm LP=1.
    Tùy vào chiến thuật, bạn phải chọn 5 Soul Card thật phù hợp, và theo thứ tự để soul skill kích hoạt đúng lúc. Nhiều khi Soul Skill là tăng sức mạnh cho 1 lá bài, nhưng bạn không còn lá bài nào trên sân thì coi như vô nghĩa.

Rank Up là skill độc quyền của bộ Gowen. Bạn đọc ở trên lá bài, nó ghi rõ là Rank Up tại lv nào đấy. VD như nó đòi lv5 thì bạn tăng Gowen lv lên 5

Chỉnh sửa cuối: 25/5/11
  7. QuyLe07

QuyLe07 Mr & Ms Pac-Man

Game này giờ nào thì đông người chơi vậy? muốn đánh mà đợi lâu quá, thanks

8. QuyLe07

QuyLe07 Mr & Ms Pac-Man

Game hay quá, mỗi tội là mới chơi lần đầu ko biết lấy quân nào đi cho dễ up lv. Đánh toàn thua ko, ức chế quá. Ai còn chơi trong game xin cho vào guild và hướng dẫn với. Và làm sao để kiếm đc Gran vậy? Nick của mình: Ghostflame. Thanks

Chỉnh sửa cuối: 26/5/11
  9. ryudo1992

Gran thì mỗi ngày bạn được phép chơi Miracle để kiếm Gran. Nếu có thời gian, bạn hãy chơi mức khó nhất để kiếm nhiều Gran nhất. Hãy yên tâm vì nếu bạn thua thì bạn được phép chơi lại. Nếu ko có thời gian thì cứ chơi mục dễ, mỗi ngày kiếm đc 5Gran thôi, tích tiểu thành đại, 1 tháng là mua đc 1 pack 5 lá :))

mới vừa vào, bộ Gowen có nhiều chiến thuật hay nhất, vượt trội hơn những bộ kia. Sau khi đã ra được đội hình khoảng 3-4 con trên bàn, bạn cố gắng up Gowen lên 5 càng sớm càng tốt để lấy Rank Up. Tất nhiên là tùy chiến thuật, bạn lên lv5 ngay từ đầu để up Rank cũng đc. Khi chơi nhiều sẽ có kinh nghiệm kích hoạt soul card, nếu bạn dùng nhuần nhuyễn soul card thì ở room lv1-14, bạn sẽ là vô đối.

room lv1-14 khá là vắng, nếu mãi ko kiếm đc đối thủ thì bạn có thể sang room lv cao. Nhưng sang đấy thì mình nghĩ 90% là bạn sẽ thua. Vì những người lv cao có kinh nghiệm nhiều hơn bạn, nhiều lá bài lạ mà bạn chưa biết nên ko đoán đc chiến thuật của họ, còn họ thì biết rất rõ những quân bài trong bộ Gowen lúc đầu :D

10. QuyLe07

QuyLe07 Mr & Ms Pac-Man

Thanks ryudo1992. Mình muốn vào Guild mà ko biết tên Guild là gì để vào. Với lại newbie đc 300G, mình chơi Gowen thì nên mua pack gì để buff đây? hay mua gì đây? Thanks

11. Ceres12

Ceres12 C O N T R A

Chơi có guild hay ko chả quan trọng

Bạn nên mua cái card pack gowen 150 gran(mua đc 2 pack) random card nhưng ra toàn là card gowen-quay lottery thì hên xui ra bài ngon nhưng toàn bài khác màu cũng móm thôi

GOWEN lúc đầu là cực dễ chơi,rất mạnh mà

12. QuyLe07

QuyLe07 Mr & Ms Pac-Man

Lúc đầu, đánh 4 loại thì mình thấy Gowen dễ đánh nhất. Nhưng mình hỏi là nên mua set buff nào ở Shop để hỗ trợ cho Gowen đó mà. Với lại chơi Mirage tốc độ hình hiện sau khi click bị chậm thì phải, mình chơi Google Chrome; ko biết có trình duyệt nào khắc phục đc ko? Hay là tại như vậy. Thanks

13. ryudo1992

Ceres nói rồi đấy, mua pack gowen 150 gran, mua pack này có ưu điểm là sẽ ra toàn bài Gowen, tránh trường hợp ra bài của những bộ khác

tốc độ hiện hình bị chậm là do phải chờ load hình, cái này ko phải do trình duyệt đâu. cách khắc phục duy nhất là chơi thật nhiều, để cho tất cả mọi hình đều được load về máy rồi, thì sẽ ko phải chờ load nữa :))

Chỉnh sửa cuối: 27/5/11
  14. Ceres12

Ceres12 C O N T R A

Nhìu anh em có vấn đề về guild thế nhỉ???trong alteil guild ko quan trọng(vì có làm đc gì đâu,trưng cho đẹp thôi;)))

bài gowen bài đỏ chiến thuật đơn giản nhất là rush bài,ra thật nhiều quân,nâng gowen lv lên tầm 6 để ăn rank up và ...đè bẹp kẻ thù(các bài gowen lv thấp thường attk trung bình,agi cao,effect thiên về dam như cộng dam,đánh nhiều mục tiêu hay là đánh xuyên giáp).nhưng nếu gặp bài nó có chiến thuật chuyên về phòng thủ thì móm ngay vì bài gowen rush không áp đảo đc thì= thua.lúc lv up nếu đc nên lấy cái panter soul để nâng rank up cho quân nếu nó cần gowen cao quá.ngoài ra nên bỏ alure vào bộ bài,thật sự rất là bực mình khi gặp nó

chiến thuật bá đạo nhất(đòi hỏi tiền bạc-tất nhiên) là flame empor.quái vật thật sự trong các vua rồng.siêu cấp bực mình khi phải đánh với nó

Còn bài đơn giản thứ 2 là fallow bài xanh,ban đầu fallow hơi lao động đường phố thật,nhưng vẫn dễ chơi chán so với 2 bài còn lại.sau khi lên khủng rồi thì fallow tầm trung bình khá-có thể thắng bất cứ thằng nào mà cũng có thể thua bất cứ thằng nào=)).

bài vàng hiện tại là bài fò nhất,tatic cùi bắp nhất(Và mình đang chơi nó mới đau chứb-()

dạo này mải coi phim heo mà thua oan uổng lia chia.tức thật

15. AsterFenix

AsterFenix Legend of Zelda

Có cách nào mua bài 1 màu thôi ko nhỉ? Muốn đánh falkow mà mở bài toàn ra refess T_T

16. Ceres12

Ceres12 C O N T R A

nó hay bán pack bài chuyên về 1 loại ..tầm 1 tháng nó bán 1 lần thì phải.bạn có thể tích gran chờ mua

17. Ova

Ova Persian Prince Lão Làng GVN

sao log - in nó báo là đang sử dụng thế , acc em mới sign up vào hôm qua mà ::((

18. Ova

Ova Persian Prince Lão Làng GVN

Cần giúp , sao mình vào Arena chọn single player thì nó chỉ có 1 vòng tròn quay bất tử thế . Không dám VS player luôn:((

19. ryudo1992

do mạng chậm, bị time out khi load data để bắt đầu trận đánh.
    hoặc là do việc load dữ liệu có sẵn trong bộ nhớ cache có vấn đề. bạn delete history đi, hoặc đổi trình duyệt

20. AsterFenix

AsterFenix Legend of Zelda

Trò này hay mà load lâu quá. Mỗi lần vào file đổi bài là mất 5' ==. Log dc vào file rồi cũng chả nhớ mình mún đổi gì.
    Mà game ko có hệ thống mảket như urban rival. Đánh nản ghê :(. Mở box được anh yug với Gaieshart mà cũng chẳng cơm cháo gì dc vì có mỗi 1 copy >"<. Trò này chơi ngon chắc đốt tiền khủng...