Giới thiệu : Alteil - MMO Trading Card

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi premiumheart, 21/7/09.

1. alexsandre de pi

alexsandre de pi Mr & Ms Pac-Man

đã lên lv15 :D giờ ko chơi ở hạng gà được nữa rồi :(( bài yếu quá, bộ FALKOW đánh kết hợp với LAWTIA được ko nhỉ

2. ryudo1992

ryudo1992 Legend of Zelda

theo thiển ý của tại hạ thì ko nên kết hợp Falkow với Lawtia. bạn đang chơi bộ Starter Falkow phải ko? nếu kết hợp với Lawtia thì bạn chỉ có thể thêm vào mấy con lv1,2. mà hiệu quả của những lá đấy thường là burn SP, hồi sinh và dam to khi trời tối, còn trời sáng thì chết như ngả rạ (như mình đã nói, thật sự là rất khó bảo toàn sinh mạng cho những lá bài lawtia, mà nếu nó sống thì chính nó sẽ burn SP của bạn hoặc là trừ thẳng vào điểm LP =(()
    đấy là ý kiến của mình, nếu bạn có chiến thuật hay thì post lên cho anh em tham khảo với, chứ thực sự mình nghĩ là Falkow kết hợp Lawtia thì rất bựa.

mình thấy Falkow cứ cho kết hợp với Refess là ngon nhất. nếu chơi kiểu Fencer làm trụ cột gia đình thì nhét thêm mấy lá lv1 mà cộng 10 HP max đấy, hoặc là mấy lá có skill kiếm thêm SP
    thật ra mình cũng chưa thử bộ Falkow, nhưng theo nhận định của mình thì cứ đánh thuần Falkow thì tốt hơn, vì Falkow sử dụng nhiều hiệu ứng của các quân bài, nên tính chiến thuật khá phong phú, nếu lại trộn bài thì sẽ mất vài SP để cộng cho lv cho hệ khác, sẽ làm chậm chiến thuật của Falkow

3. alexsandre de pi

hiện tại đang bấn loạn về chiến thuật, chưa tìm được lá nào làm key, Lawtia thật ra đánh khá khốn nạn, đã lĩnh giáo cao chiêu của vài cao thủ đánh Lawtia rồi :P trò hồi sinh Lawtia tốn lượng sp khá nhỏ :) --> vẫn muốn đánh chủ lực là Lawtia còn buff là Falkow:) . Nếu chỉ chơi thuần 1 loại thì Falkow từ lv1-14 đánh khó có đối ;)) nhưng từ lv15 lại khác

4. alexsandre de pi

vừa vào lừa tình được 1 anh lv50 bằng bộ Falkow Starter =)) oánh vui vật vã ;)) nhưng sao lên được có 1 lv nhỉ từ 15 lên lv16 =(( cứ tưởng ít ra phải lên lv20 chứ nhỉ

5. sorceress2410

sorceress2410 The Warrior of Light

Nếu tập hợp đủ lá thì sẽ mạnh thôi . Mới bỏ lá 3* được 30 gran nhưng xổ số ra 3 lá 1* dỏm quá T_T

6. ryudo1992

mk. tớ éo muốn chửi bậy đâu. nhưng mà quả thật ức chế lắm rồi.
    2 tuần nay ko đánh được trận nào. vào Arena thì search ra đối thủ xong thì load mãi mà ko vào trận được =.=

7. alexsandre de pi

bảo rồi đổi trình duyệt web đi là ngon ngay, ở nhà FF với IE có đánh được đâu toàn load với cả load:))
    lại vừa bị 1 anh dùng Falkow đánh cho banh xác =)) bài ông ấy toàn lá ngon bài mình toàn lá đểu thua là đúng với cả đánh ko bị blacklist :D đỡ ức chế, trước khi lên lv15 đánh Falkow gặp Falkow toàn bị =(( mỗi tội mình giỏi lừa tình nên toàn thắng :>

8. ryudo1992

Back Slash thì mấy lv thấp thì Falkow và Gowen bị dính chưởng liên tọi =))

9. sorceress2410

sorceress2410 The Warrior of Light

Chậc , xổ số 2 lần ra 2 lá 1* gồm 1 lá phép lv 2 của Refess chưởng AT = lv Refess x 5 , 1 lá Scout lv 2 của Falkow . Lá Scout bộ Starter cho 3 con rồi giờ tự nhiên cho thêm T_T

10. alexsandre de pi

thừa thì đem đổi lấy G chơi xổ số tiếp ;)) chơi mãi rồi giờ mới được mấy lá 3 sao chưa có vinh dự cầm em 4 sao nào =((

11. anhung_qn

anhung_qn Youtube Master Race

hức cả tuần nay toàn là loading ko chả vô game được

12. ryudo1992

ko vô được game là do mạng chậm so với yêu cầu tối thiểu của game =.=
    dạo này dùng mạng ko dây, chậm thôi rồi =.=

13. alexsandre de pi

dạo này chơi xổ số đen quá, toàn ra bài đểu, ham hố vứt mấy con 3* đi cuối cùng đổi lại là 1 dàn 1* như shit =))

14. ryudo1992

3* mà xác định là ko bao giờ cho nó vào bộ bài thì vứt đi cũng có gì đâu. tiếc gì :))
    chơi lô tô được mấy con 2* cũng được phết, mỗi tội là lv cao. mà chỉ có 1 lá nên chưa thể cho vào bộ bài chính

15. ryudo1992

hôm nay gặp 1 thằng, lúc quân của nó đánh chết quân mà mình đang mong nó chết đi, thì mình nói là mình đã gặp may mắn. thế là chú cho mình 1 bài giảng: rằng là nếu bạn chơi game này vào dựa mà may mắn thì bạn ko hiểu gì về rule của game. cuối cùng mình thắng thì chú chả dám nói gì =))

16. alexsandre de pi

rule cái khỉ j, đánh random khó chịu bỏ mịa, mà lv càng cao càng nhiều cơ hội có bài ngon, đánh bọn lv cao vất vả kinh hồn =(( nói chung là cố mà lên lv cao kiếm bài đẹp để dập lại bọn từng rape mình thôi ;;)

17. ryudo1992

à mà xong đợt summer event vừa rồi, có ai trong đây được bonus card ko? nếu được thì up hình lên cho tớ xem với :D

18. adsl_pro

adsl_pro Youtube Master Race

hix đánh khó quá mới vừa vào đánh với NPC thua liên tục :-o

19. alexsandre de pi

đánh với NPC làm j nhiều, có được cái j đâu :))

20. ryudo1992

đánh NPC để test bộ bài mới thôi. tớ thấy NPC lv20 thì còn tàm tạm. chứ lv10 lởm khởm lắm
    phải công nhận là bộ GOWEN Starter mạnh thật. mấy lv đầu toàn thắng =.=