Giới thiệu bản MOD Nightmare 3.3 cho game Yuri's Revenge

Thảo luận trong 'Command & Conquer' bắt đầu bởi Natit_Titan, 8/10/11.

?

Bạn thích chơi phe nào nhất ?

1. Allied

2. Soviet

3. Yuri

Results are only viewable after voting.
  1. Natit_Titan

Natit_Titan Generalissimus Moderator Lão Làng GVN

2. darkmagician2500

darkmagician2500 Mario & Luigi

3. lilyvspapu

lilyvspapu Youtube Master Race

@natit phá = niềm tin à natit ?
    đánh ko dc,dùng superweapon cũng ko dc nữa là =-=

4. Natit_Titan

cái nhà đó thì bản sau mới phá đc, bản này do giáp của nó bất tử :D, cho Tanya đặt bom sẽ phá đc, với chronolegien cũng phá dc đó, con nào đặt bom thì sẽ phá đc hết

5. QHu91_IT

QHu91_IT ٩(˘◡˘)۶ Moderator Knight

Mình down game bằng link 4share.vn, cài rồi down thêm cái file gamemd.exe gốc để up game lên 1.001, chép mod vào rồi chạy RunAres.bat báo lỗi như sau.
    ---------------------------
    ***FATAL*** String Manager failed to initilaized properly
    ---------------------------
    Sau đó mình cài LaunchBase rồi down thêm cái mod launch về chép vào thư mục Mods, chạy game và cũng báo y chang bên trên =,=! Giờ làm sao chơi game đây T_T
    Đã set compabiliti về win xp nhưng mở lên chỉ hiện 1 màn hình đen thui, còn chạy chạy YURI.exe thì báo đòi đĩa.
    Win mình là w8x64 k biết chơi dc không ~~
    Mò mãi cuối cùng cũng chơi được trên win8
    Set Compatibility về Windows 98 / Me cho cả file YUGI.exeSyringe.exe luôn thì mới chơi được.
    Nếu vào game mà bị đứng hình ở màn khởi động (vẫn nghe thấy tiếng, click chuột vẫn thấy game chạy) thì vào Intel Graphics options,trong mục Power, chọn Maximum performance! thế là xong.

Mà máy mình chơi hơi lag (i3-r4gb, intel hd 3000) vào mua được vài thằng lính lèo tèo thì giật giật hồi chúng nó kéo 1 đám qua game over =)

bạn lấy file gamemd.exe trong bản mod chép vào game đi, còn cái gamemd.exe kia là dành cho bản gốc có phim
    p/s: Natit_Titan

Last edited by a moderator: 21/4/13
  6. romhunter

romhunter Mr & Ms Pac-Man

Ko phải do máy đâu. Mình máy chỉ có Dual Core 2Ghz, 128 MB onboard thế mà chơi vẫn mượt mà. Chỉ khi nào đông lắm thì mới lag thôi

7. QHu91_IT

QHu91_IT ٩(˘◡˘)۶ Moderator Knight

@Natit_Titan: Thì tất nhiên là trong mod có cái gì thì mình chép hết vào mà, mà mình chơi được rồi :)
    @romhunter: chắc do windows 8, thấy nhiều bạn dùng w8 chơi giật vãi ra dù cấu hình trên trời, mà không chơi được với card rời (chơi với card GT540M thì chỉ có đen màn hình rồi out ra thôi), cũng may là máy mình optimus còn có Intel HD mà chơi ~~
    À ngon rồi, Chọn Run as Admin và reduced color mode 16bit là chơi không còn lag nữa, game chạy nhanh vù vù ^^
    Cơ mà sao còn có 7 nước, mấy nước như cuba, pháp, hàn gì đâu mất tiêu rồi :-?

Chỉnh sửa cuối: 21/4/13
  8. Natit_Titan

mấy nước đó dư thừa quá nên bây giờ gom gọn lại rồi

9. lilyvspapu

lilyvspapu Youtube Master Race

@natit thế nếu dùng phe soviet/yuri thì sao ?
    2 phe đó làm gì có đặt bom ?

10. BKUS2003

BKUS2003 C O N T R A

Soviet có mà. Dùng tạm con Ivan ấy. Còn Yuri thì đi thôi miên bọn kia về :D.

11. romhunter

romhunter Mr & Ms Pac-Man

Mình xài winxp nhé
    :7cool_feel_good:

12. Natit_Titan

mấy cái nhà đó là do nó chiếm mấy nhà tech, xong nhà tech bị phá hủy nên còn đống xà bần, nếu cho con kỹ sư vào thì sẽ phục hồi lại thành nhà tech. Tại đang thử nghiệm nên có cái lỗi là ko có con kỹ sư phe địch nào có thể phục hồi đc, trừ phe ta :D bản sau sẽ cho kỹ sư chiếm rồi mới sửa đc, bản này thì chưa

13. hoithegiantinh

hoithegiantinh Mr & Ms Pac-Man

Mình vừa cài mod NightMare chơi thử nhưng có 1 vài chỗ ko hiểu như sau:
    1/ Trong tab các thiết bị phòng vệ của mỗi quốc giddeedfu có 1 cái là Toggle Power nhưng mình ko biết nó dùng để làm gì? mình thử dùng cho từ công trình đến quân lính thậm chí mấy con "go go" cả phe địch lẫn phe ta đều ko dùng được!
    2/ Mình mới chơi vài map, trong đó có 1 map 5 nước mỗi nước được chia ra các vùng khác nhau và thông nhau bởi các cây cầu, chính giữa là 1 thành phố, nó có vài building có thể cho kỹ sư vào, nhưng mình cho vào cái Scret Lab thì chẳng thấy có gì mới cả, chẳng hề có vũ khí mới hoặc lính mới mặc dù mình đã xây tất cả các công trình rồi.
    Còn 1 điều nữa là mình thấy có vẻ Project Leader hơi thiên vị Yủi và căm thù China, nên khi chơi thấy rõ sự chênh lệch AI, Yuri mức thấp hơn luôn đánh bại được 1 nước mức cao hơn, còn nếu cùng cấp Yuri chấp 2 nước, còn China khỏi nói, China mức cao đánh thua mức thấp hơn!
    Bạn nào biết cách làm sao để có thể cho tụi spy chui vào Battle Lab of Yuri được ko? nước nào mình cũng chui vào được trừ Yuri, nó phòng thủ quá cẩn mật, chỗ nào cũng có cái Psy Tower đút đầu vô dù là spy nó cũng thu thập thành lính của nó hết!
    Mong các bạn sớm trả lời! thanks mọi người!

14. hoithegiantinh

À còn vấn đề này nữa, tất cả các bản mod crua Natit_Titan luôn update à? cái link ở trang đầu tiên là version bao nhiêu vậy? có phải nó luôn là version mới nhất ko? vì mình down bằng cái link đó nên ko biết có được chơi version mới nhất ko nữa?

15. Natit_Titan

đấy là link mới nhất, luôn tự động cập nhật đấy bạn :D

1/ cái đó dùng để bật tắt điện các công trình của mình thôi bạn à, tại trong game ko hỗ trợ nút đó nên phải tạo 1 cái riêng, phòng khi hết điện thì có cách giới hạn mực sử dụng của mình.
    2/ cho kỹ sư vào thì sẽ đc random 1 loại unit hay 1 loại building mới. Bạn thử chơi cái map đó 1 mình đi thì sẽ thấy, bản mod này có thể chơi mà ko cần AI đấy :D
    3/ Mình đang cố gắng cân bằng các phe hơn, Yuri thì thấy hơi quá thiên vị với nó.

cái vụ spy thì bạn chơi phe Allied có con hacker đó, cho nó shutdown các trụ phòng thủ, rồi cho lính tỉa hết yuri xung quanh, xong cho máy bay ném bom phá wall đi là đc :D con hacker khi deloy thì có thể shutdown các công trình dùng điện

Chỉnh sửa cuối: 5/5/13
  16. hoithegiantinh

À thì ra cái Toggle Power là để giới hạn mức tiêu thụ điện năng, mà cho hỏi nó chỉ có thể dùng khi mất điện thôi hay sao? vì lúc bt mình bấm vào và chỉ vào thử mọi thứ nhưng chẳng có cái nào dùng được, hay tại mình dùng ko đúng cách? bạn có thể chỉ chính xác muốn dùng chức năng này thì cần làm gì ko?
    Còn cái map đó bạn bảo mình chơi 1 mình thì chơi làm gì? cho dùng được random 1 unit bí mật xong rồi hùng mạnh lên để làm gì chứ? chẳng lẽ map đó chỉ chơi 1 mình thì khi chiếm Scret Lab mới có unit mới hả? ủa mà bạn nói mình mới biết có vụ chơi 1 mình đấy, vì mới thử chỉnh tất cả đều cùng phe thì nó ko chịu bảo phải có ít nhất 1 phe mới được chơi!
    Còn một việc nữa, hỏi ngoài lề tí, mình thấy các bạn tạo các bản mod rất nhiều và rất tốt, chắc có lẽ các bạn là programmer hả? các bạn đều đi làm hết chưa? mà sao mấy phần code mình thấy các bạn post lên mình ko biết được là dùng language nào vậy? nếu mình muốn làm mod chung với các bạn thì cần điều kiện ntn để tham gia?
    Thanks bạn Natit Titan nhiều vì tinh thần trả lời nhanh chóng mọi thắc mắc! thông cảm ko tìm thấy nút thanks!

- - - Updated - - -

Lần nào cũng vậy post xong mới nhớ chuyện cần hỏi mà chưa hỏi hết, cái đĩa bay mà bắn 1 quả bomb có thể nổ trụi lũi cả 1 vùng là của phe nào và làm thế nào để mua? còn cái War Machine của bên cộng sản rốt cuộc nó bị làm sao mà khi mua rồi mình thật sự ko biết cách sử dụng, nó ko thể tấn công bất cứ thứ gì, cũng ko thể chở lính, nói tóm lại mua ra để làm bia đỡ đạn hả? à bạn Natit Titan có tham gia forum programming nào ko? có gì mình giao lưu? mình tham gia bên ddth.com, và congdongjava.com đó ko biết bạn có tham gia ko?

17. apocalypsetank12

apocalypsetank12 Legend of Zelda

cái Toggle Power là tắt điện luôn công trình ấy, tắt rồi là ko sử dụng dc luôn. Muốn xài lại thì phải click lại vào tòa nhà đó (sau khi đã click Toggle Power)
    Ý của Titan là khi mình thiếu điện thì mình tắt bớt vài tòa nhà ko cần thiết để tăng tốc độ xây nhà điện, khi có đủ điện rồi thì bật lên lại

@Titan: bữa nay chơi thử bản beta 3 của ông, thấy con SU-47 quá bá đạo, 1 phát là đi luôn nhà chánh :))
    ko biết beta 5 ra sao chứ tại quên tải, chơi beta 3 tạm

18. hoithegiantinh

Vừa mới bị lỗi này bực chết đi được, cứ chơi khoảng 20' là hỏng, ai biết cách khắc phục chỉ mình với![​IMG]
    Thanks nhiều!

- - - Updated - - -

https://plus.google.com/photos/110295749669924742272/albums/5874651172022854401?authkey=COyB0eT-yOPLiwE

19. Natit_Titan

War Machine nó deloy ra nhà war factory đấy bạn, dùng để tạo nhà tank đến bất cứ nơi nào trên map. Và mình đã đi làm, nhưng ko phải ngành lập trính đâu, cái này là do đam mê thôi

lop pho 2 thích bài này.
  20. apocalypsetank12

apocalypsetank12 Legend of Zelda

titan giải thích luôn con Golem của VN dùng làm gì thế