Giới thiệu bạn này chơi một game mới nè dạng như Mộc Đế đó

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi alexta83, 10/10/03.

1. Friday_sad

Friday_sad Youtube Master Race

Trò này hay nhưng lại quá dễ lại nhắn quá.
    Chỉ cần nâng cấp con tướng bắn cung có skill bắn xa và ranger lớn là chẳng cần áp vô mà làm thịt ngon lành.
    Nâng cấp Dragon Puppy thành rồng lửa xịn có đòn khè lửa(mình chịu mất 1500 HP) nhưng ranger rộng(3*3 ô) và chỉ cần 1 cú là enemy đi đời ngay nhưng phải chắc là bên cạnh nó còn có con có spell Healing thì chắc chắn là ok rùi.Nếu các bạn làm như vậy thì nó là 1 cách phòng thủ rất tuyệt cho dù quân nó có ra nhiều đến mấy cũng chả sợ.Chỉ ngồi mát mà lên level thôi.^_^.Quá dễ phải ko?

2. Wertfantasy

Wertfantasy Youtube Master Race

Game này chơi cũng được trong thời buổi game loại Turn Base hiếm dần. Nhưng tui coi hết 7 trang mà cái vụ thiếu 1 nhân vật không ai biết là sao? Tui cũng chơi cả 2 tướng mà có kiếm được nhân vật cuối đâu, ai biết tiếng Hoa - Nhật gì đó chịu khó chơi thử đi rồi chỉ cho anh em biết, mấy cha gì bên Taki shop gì đó phải người Hoa không? Chơi thử đi hay giờ già rồi, có vợ con hết rồi nên nghỉ chơi????

3. LanhDienNhan99

LanhDienNhan99 Youtube Master Race

Thuý Vi ở 287/50 ,Nguyễn Đình Chiểu ,q3 đó

4. anh64

anh64 Youtube Master Race

Tôi ở hn .Thế ở hn có bán không?

5. blacksdragon

blacksdragon Mr & Ms Pac-Man

Tui chơi trò này thường bị màn hình màu trắng lắm, khi để lâu cở 10 phút hay có một ứng dụng khác đòi chạy hay tui nhấn alt+tab để chuyển qua ứng dụng khác là bị màn hình màu trắng vẫn nghe được tiếng nhạc, vẫn chỉnh được và tui hay đoán để có thể save lại. Tắt đi, chạy lại game thì trở lại bình thường, ai biết nó bị lỗi gì, chỉ tui với (tui sử dụng HĐH Win Xp).

6. Wertfantasy

Wertfantasy Youtube Master Race

Vụ này rất đơn giản và dễ hiểu, vì game này không cho phép bấm Alt+Tab để đề phòng các tay game dở trò sử dụng gamehack hay Artmoney !!! Đùa thôi, chứ thiệt sự là có 1 số game không cho thoát ngang bằng Alt+Tab hoặc Ctrl+Esc ví dụ như Tien. Khi chơi game, ông tắt béng mấy cái ứng dụng khác đi (Screen saver, Webshot, Antivirus, v.v ...) là không bị nữa đâu.

7. blacksdragon

Cám ơn nha, thế có ai biết cách nào để tìm ra hero cuối của cả hai loại (trai và gái) chỉ cho tui biết đi. Tui đoán là hai nhân vật này là hai trong 3 nhân vật khi phá đảo có giới thiệu, không nhìn thấy mặt (nó đen thui hà), có thể một là ông già cầm kiếm (khi đi tướng con trai, ông già mặc áo trắng có thanh kiếm máu 8000 thì phải).

8. ke lac loai

ke lac loai Youtube Master Race

muốn lấy toàn bộ các tướng thì phải tìm đầy đủ các đồ ẩn ở các map.
    như map1 của thằng bé thì có 1 item ở 1 đầu cây cầu thứ hai. Chịu khó nhìn bản đồ vào. có những đồ nằm rải rác khắp nơi, dễ tìm nhất là khi đứng cạnh cửa nhà nào đó. nếu bạn đứng ở của một nhà, có chủ nhà nói chuyện mà không có đồ, có nghĩa là bạn cử sai người vào nói chuyện. ví dụ như map ngay sau khi giải cứu lão già cầm kiếm, chỉ có lão ta đi vào cánh cừa gần nhất khi bắt đầu mới lấy được đôi giầy. một điều nữa là những con tướng mình thu phục, khi đánh nhau với nó, máu nhiều lắm chỉ hơn 1000, nếu HP > 1000 thì không thể thu phục được.
    Nếu tìm đầy đủ đồ ẩn, chú ý đồ ẩn chỉ có ở một số map đầu tiên, những map sau tôi không tìm thấy, do đó không lấy hết tướng được.
    Có những viên ngọc xanh, khi đeo vào sẽ tăng HP hoặc MP sau mỗi lần đi. Ngọc tăng MP lấy được khi nói chuyện với 1 người dân ở bài nào đó (tôi không nhớ). Còn có một số ngọc không dùng được vì không rõ tác dụng, làm sao để dùng được chúng? tôi chưa rõ.
    Những đồ chỉ bán được 5 đồng trở xuống là những đồ rất quý.

9. blacksdragon

Tui biết mấy viên ngọc mà Ke lac loai đề cập có công dụng là dành cho mấy con thú của mình, có một là tăng máu, một là chống độc (vì tui tìm được chỉ có hai ngọc này, à nói ngọc cũng không phải nha nó giống như mấy cái mặt nạ vậy).

10. ke lac loai

BD là đồ ngốc. ngọc không rõ công dụng là ngọc màu xanh, hình lục giác chứ không phải là ngọc đỏ. ngọc đỏ là item, dùng trong trận đánh, tăng các khả năng chống lửa, sét, sleep... các quả bí là để tăng máu,sp, và một số chỉ số.
    Chơi trò này tôi không bao giờ lo về tiền vì tôi toàn dùng đồ ẩn, không bao giờ phải mua đồ, kể cả item.
    Game này mà có bản tiến anh thì tốt.

11. haclonggiang

haclonggiang Youtube Master Race

Sao các bác nói dễ mà tui đi đến map 3 thấy khó quá không qua nổi!

12. ke lac loai

Map 3 đơn giản lắm, bọn lính này tiến lên theo từng hàng một. Luôn cố gắng để những con hoá máu đi cạnh những con chiến đấu, dồn lại đánh từng đứa chứ đừng đánh rải rác. Giết càng nhanh càng tốt.

13. Matrix-Z

Matrix-Z T.E.T.Я.I.S

Trò này chơi hay quá nhỉ. Cho tui hỏi trò này đòi hỏi cấu hình mạnh không vậy. Máy tui là máy PIII 733, ram 128 chơi được không vậy. Trò nay chơi hết có lâu không, mua trò này ở đâu vậy. Tui ở Nha Trang tìm hoài không thấy. Xin giúp dùm tui nha.

14. critic_game

critic_game Youtube Master Race

máy chú chơi ngon.Mà bây giờ còn thảo luận cái này à,trò này tôi phá đảo lâu rồi

15. The_Lord_of_the_World

The_Lord_of_the_World Donkey Kong

máy tui
    pen4 :
    ram 256
    cpu : 3,6 GHZ
    vậy mà ko chơi được mới đau
    nhấn vo play nó hiên ra cái OPENGL
    dek biết làm sao giờ
    tốn 10k mua 2 cái đĩa

16. haclonggiang

haclonggiang Youtube Master Race

Gởi Matrix-Z:Ông gọi tới tui qua số máy này:058- 829405 . Tui cho mượn mà chơi

17. cuonggo

cuonggo Youtube Master Race

game tui hay nhưng ngắn quá trời, tui đi mới có 11 tiếng mà đã về nước rùi.về nước nhưng nhìn lai những tên lính của mình thì tui tiếc quá.giá như game dài thêm khoảng 20 tiếng thì tốt biết mấy
    --------------------------------
    ::( ::( ::( ::( ::( ::( ::(

18. ke lac loai

Vấn đề là các bác lấy được tướng ẩn chưa? Phá đảo không khó, bao giờ cũng vậy, nhưng lấy hết đồ và tướng thì hơi khoai đấy.

19. Vantam261986

Vantam261986 Mr & Ms Pac-Man

Cho tui hỏi đi sao tui chơi không biết save giữa trận đấu vậy ?Còn tui nghe hình như chơi trò này có bug gì đó là gì vậy ?Chỉ tui được không ?Cám ơn nhiều lắm

20. Vantam261986

Vantam261986 Mr & Ms Pac-Man

Cho tui hỏi trò này sao tui alt+tab ra ngoài khi vào lại cứ màn hình trắng hoài à?Mình đã thử tắc hết trình đang chạy chung nhưng có nhiều cái không tắc được .Nên vào vẫn màn hình trắng .Các bạn có ai biết chỉ mình đi .Với lại cho hỏi làm sao luyện lv nhanh nhanh được vậy ?Tui luyện chậm quá .Hay có ai có trainer cho mình đi .Cám ơn nhiều nha