giới thiệu games mới theo thể loại Turn Based Strategy

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi Alexandera, 6/3/04.

1. boy me game

boy me game Mr & Ms Pac-Man

và đây là một game thể loại turn based strategy tuyệt vời trên cả tuyệt vời này,mới ra lò chưa lâu.Tên là Phantom brave:
    tuy trò này hình không đẹp lắm nhưng rất dể thương và hao hao giống cái trò Giấc mơ vĩnh cửu trên PS1 nhưng phức tạp hơn gấp cả chục lần luôn.nhân vật chính là một cô gái trẻ xinh đẹp với mái tóc màu xanh tên là Marona trên đường đi giải cứu thế giới,trò này đặc biệt ở chỗ các nhân vật mà các bạn tìm được không phải là các nhân vật tướng mà các các summon ,có rất nhièu summon và lvl của chúng do các bạn chăn lên.mỗi summon có một đặc tính và phép thuật riêng và bạn phải biết phối hợp để phục vụ tốt nhất cho mục đích của bạn(nghe hơi giống pokemon nhỉ).:
    một số cảnh trong game:
    không phải chỉ có các summon mà các nhân vật và các điều các bạn khám phá ra ở trò này sẽ rất thú vị.còn một số trò nữa trên ps2 và trên ps1(cái này mới nhiều ^^) và trên PC mình xin giới thiệu sau.đừng cho là mình câu bài nghe.

2. HANAMICHIBL

HANAMICHIBL Mr & Ms Pac-Man

đế quốc thiên thần tên tiếng anh là gi vây?
    tiu ra tiệm hỏi không ai biết hết
    đây là bản tiếng anh hay tiếng J hay china

3. rush_hour2007

rush_hour2007 Youtube Master Race

sao tui gio thieu tro vandal heart hay the ma cac vi khong thay choi
    o cua hang 51a pastuer do mua ve choi di bao dam ghien lien
    co thac mac gi tui chi cho
    ai lap ra topic dum tui di tui huong dan tan tinh cho tro nay hay lam
    bao dam an dut moc de luon

4. Darkone

Darkone Donkey Kong

Đế quốc thiên thần tên tiếng anh của nó là Empire of Angel đó bạn. Còn bản thường chơi là bản tiếng china.

5. crown

crown Donkey Kong

trời , đọc bài từ đầu đến cuối nghe mọi người gọi là Đế Quốc Thiên Thần , hic ra là trò Empire of Angel, trò này chỉ cần có thời gian đứng buff máu để lên lvl, change class là mấy lính vòng sau chịu k nổi, cứ chơi thử cách này đi, bạn sẽ thấy mạnh vô địch, nhưng sẽ thấy chán ngay mà :D

6. doublev

doublev Youtube Master Race

Có ai có trò Empire of Angel bản tiếng anh ko? Tui ra ngoài tiệm hỏi họ nói ko biết.
    Chơi game mà hiểu dc cốt truyện của nó mới thấy hay.
    Ai có bản đó post lên cho bà con chơi nhá.
    Cám ơn trước

7. don't like gameover

don't like gameover Mario & Luigi

Đế quốc thiên thần có ít bí mật lắm.mình tìm mãi mà chả thấy mấy.Quan trọng là mình phải luyện quân thui.Có quân mạnh thì ít sợ bọn nó lắm.Câu chuyên cứ diễn ra tằng tằng theo cái đã định sẵn,hệ thống tăng LV thì lại cố định(tức là cứ lên LV thì lại trở về các chỉ số mặc định của Lv đó).Bí mật thì ko phải tìm,nội dung cũng khó hiểu,nhất là cái kết thúc,tui chả hiểu tí gì cả.Mà nó lại ngắn quá,có hơn 2-3 chục map.Tướng cũng dễ quá,có LVgần 50.Chỉ được mỗi cái hình ảnh tàm tạm,lại có việc sưu tầm ảnh của các nhân vật toàn nữ.Bởi vậy theo tui thấy thì ít có người nào biết tiếng trung lại đi dịch trò này.Có thể đó chỉ là cái nhìn phiến diện của kẻ chỉ chơi lại có 5 lần như tớ ,mà cũng có thể chưa tìm được bí mật nào cả nhưng theo tớ đánh giá thì nó chỉ đuọc 5/10 thui.Còn ai đó có ý kiến khác ko?

8. doublev

doublev Youtube Master Race

Thế you có biết Trò đó bán ở đâu ko? Tui ở SG vậy đi đâu kiếm nó bây giờ?
    Tui ghiển nhất là mấy trò Turn Base đó!
    Chơi trên PC dc chứ hỉ???

9. human is me

human is me Fire in the hole!

các bác ơi cho em hỏi tearing saga là game ở hệ máy nào vậy mấy bác và nó có bao nhiêu đĩa !!! Nó có phải là game đại diện cho thể loại chiến thuật + RPG theo lượt kô

10. Darkone

Darkone Donkey Kong

Trùi ui, sao lại có một người hỏi câu hỏi lãng xẹt vậy cà. Tearing saga là game trên PS 1 đó bạn, có một đĩa hà, còn "Nó có phải là game đại diện cho thể loại chiến thuật + RPG theo lượt kô" hả? :D :D :D, biết rồi còn bày đặt hỏi nữa.

11. human is me

human is me Fire in the hole!

Hicc !! bác thông cảm em hồi đó giờ chưa chơi thể loại đó nên tính chơi thử mới hỏi xem nó ở hệ nào để biết đường mà mua ^^ !! Cảm ơn bác nhiều nha

12. don't like gameover

Heeeeeeee!
    Chào mọi người ,tui có tin mới nè.có game mới theo thể loại này mà tui mới đọc đuợc hôm qua: Growlanser.nhung tìm mấy của hàng chưa có.Ngày phát hành thấy ghi là 19-12-2004.Nhưng giờ chưa thấy.Ai đã mua được thì chuyển nhượng cho tui hah.Thanks!

13. Lagumi_Laire

Lagumi_Laire Youtube Master Race

thế không có ai chơi epica stella a'
    nhưng lại cần giải lập PS
    tui bảo đảm chơi không biết chán

14. blue_aries

blue_aries Youtube Master Race

Trời, bộ don't like gameover chưa mua được trò Growlanser hả? Lần trước tui ra cửa hàng game thì đã có rồi, hình như là có Growlanser II luôn rồi. Nếu dlg ở thành phố HCM thì dlg thử ra Mimi ở Pasteur hoặc cửa hàng game 53 (hay 55 gì đó lâu rồi ko nhớ rõ ) Huỳnh Thúc Kháng thì sẽ có thôi. Chúc dlg kiếm được game và chơi vui nhé. Quên mất, dlg muốn mua Growlanser của hệ máy nào, tui chỉ biết chỗ mua bản chơi trên hệ PS2 thui, nếu là PC thì ko biết. :D

15. runan

runan Thánh Chiến Hiệp Sĩ

Growlanser là Series tiếp theo của Langrisser, đã ra tới phiên bản thứ 4 trên PS 2. Nếu bân chơi bằng PS 1 thì có Growlanser 1 đó. Còn PS 2 thì hiện nay đã có Growlanser Generation : kết hợp Growlanser 2 The sense of Justice và Dual Darkness.

16. garoad

garoad Mr & Ms Pac-Man

kẹc growlanser 1 2 3 4 cày hét cả gòi =)) đang chờ ra : GROWLANSER 4 RETURNS
    mà hình như dự án bị đình trệ chả bít khi nào ra
    còn trò Phantom Brave đào đâu ra thé ?? tui ở quy nhơn ai tốt bụng mua hộ với

17. don't like gameover

Runnan ới ời!ông mua ở đâu zậy? Growlanser đó.Chỉ tui đi.Tui ở HN.Tìm mấy của hàng quanh đây hổng có.Chán wé!

18. runan

runan Thánh Chiến Hiệp Sĩ

>.< , ở thành phố Hồ Chí Minh thì còn đỡ chứ tuốt Hà Nội xem như tiêu rùi. Runan không còn cách để chỉ. Chắc bạn đặt mua qua điện thoại quá.

19. don't like gameover

Cai dó thì chịu rui.Hay la có vị nào 'rủ lòng thương thì gửi cho em cai'Mà có vị nào ở Hn ko?Báo em... để em vác ổ tới ....sao?????

20. hanghang

hanghang Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi trên ps2 giờ còn game nào thể loại này không ! à cho hỏi Fire Blem có ra phần nào trên ps2 không ? ! còn nữa Super robos war << còn ra trên ps2 không vậy ! em mê 2 dòng game này lắm !