Giới thiệu - Hướng dẫn toàn tập về Granado Espada

Thảo luận trong 'Granado Espada' bắt đầu bởi lina_angel, 1/3/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vua starcraft

vua starcraft Mr & Ms Pac-Man

hi vọng khi nào open bác sẽ cho anh em việt nam mở rộng tầm mắt , bản thân tôi cũng ko tin 1 mình scout lv 36 solo thì ăn berneli kiểu gì , đã thế lại còn golem , vừa đánh dao găm vừa chơi healed à ????

2. horsedevil

horsedevil Mr & Ms Pac-Man

cho em hỏi chơi GE có party đc ko ? em thấy log đc 2 acc nhưng ko bít cách party

3. Thachsanh

Thachsanh Dragon Quest

Heheh, lúc đánh con Bernelli mà dùng heal thì heal làm sao kịp, lúc đấy phải spam pot với heal luôn. Lúc nó đánh mình nó dùng shotgun, cái Implosion phải sát gần mới đánh được, đứng phi dao bụp 1 cái là nó ngã lăn ra rồi Invisible String 3-4 cái rồi chạy ra, phóng dao tiếp. Nếu mà mặc giáp đúng level, enchance lên +5 thì dù có trúng Implosion cũng không chết ngay. Mả thực ra cũng chẳng cần chạy ra, cứ Invisible String rồi nó đứng lên thì lại đạp nó té xuống rồi chém nó cũng chết.

Còn con golem thì có mẹo :D

Mấy con NPC mà nó ra 1 mình là solo được hết, nhưng mà sau này nó có bao giờ ra một mình đâu :D

4. papen

papen Dragon Quest

SetActiveWindow Granado Espada
    Delay 4 sec
    MousePos 480, 334
    Delay 1 sec
    LeftClick
    Delay 10 sec

MousePos 687, 305
    Delay 1 sec
    LeftClick
    Delay 10 sec

MousePos 353, 544
    Delay 1 sec
    LeftClick
    Delay 10 sec

MousePos 659, 558
    Delay 1 sec
    LeftClick
    Delay 6 sec
    //End

number of times run :999999

mình thử dùng con chuột ở vị trí cái rương nhưng mà khi leftclick thì ko được. Đang kiếm cái script combine key trong help : Ctrl + Shift + Left Click ko thấy >.<

cái script này thủ công làm, bật script lên rồi dùng cái gì nặng nặng đè lên phím shift + ctrl.

team của mình là 1 scount, 2 bắn súng. 1hit ko nên ko cần heal ^^, cho chú scout đi lượm đồ 1 đêm cũng quăng shop được 5000-6000 ^^
    bác đó vào lấy hết tiền + đạn nên giờ nghỉ luôn rồi, đợi open beta làm tiếp.
    định viết cái script tự động lượm đồ + heal ( Tips: khi bật chế độ chiến đấu của scount nó tự động heal :D ), đợi open beta viết tiếp tại ko còn acc để test >.<

5. lina_angel

lina_angel Alone In The Dark Darkness... Lão Làng GVN

dạo này qua chỗ mob di chuyển chậm hay gặp mấy bác dùng scrip lắm :)) . mời duel tự động xông vào đánh cũng đánh liền ,ko biết ai biết scrip này post lên share cho anh em tham khảo ^^ , có cái đó an tâm nếu mod đông team bị vỡ đội hình nó vẫn đánh như thường chứ ko bị ngưng

điểm yếu duy nhất : cứ đứng mãi bác nào chạy qua ngứa tay mời duel rồi cho về làng là xong >_<

6. zero 7090

zero 7090 Mayor of SimCity

em mới học vỡ lòng vi tính .không biết cái scipt trên nó xài như thế nào vậy :|
    btw: fighter rip với musk rip thì con nào đau hơn vậy

7. lina_angel

fighter rip thì tốc độ nhanh hơn thôi chứ dam ko thể = musketteer được

8. dinhbach

dinhbach Youtube Master Race

Cho mình hỏi khi nào thì GE ra Open beta?

9. lina_angel

giữa tháng 4 hoặc đầu tháng 5 , xin chia buồn >_< ........

10. Metallion

Metallion T.E.T.Я.I.S

Ko biết làm quest của thằng Lorch ở đâu vậy nhỉ. Grandice Arcade là ở chỗ nào, ai biết ko? Đang tính kiếm card mấy thằng như Lorch, Jose test để biết thêm chút ít trước khi CB end. Mà ko biết cái shotgun của nó có thêm trạng thái vào như stun hay terror, ko biết tỉ lệ trúng mấy trạng thái đó có cao ko, hay có khi là lúc nào cũng 100% ăn trạng thái? À sắp hết CB, mọi người post ảnh stat của family mình lên để mọi người tham khảo chỉ số của char như attack power, speed... xem nào. Xin mở hàng trước:
    Dạo này train toàn bị bọn guild Yaki chèn ép bực quá, chắc phải bỏ faction quá :((

11. zero 7090

zero 7090 Mayor of SimCity

random mà thôi ,
    cái % cao nhất mà tui từng thấy là 10% terro , 5% poisoncủa 1 cái blade lv 8

nói chung là mấy cái này rùa là chính 8-}

12. thang_ngu_&_MU

thang_ngu_&_MU Mr & Ms Pac-Man

musketeer RIP ngon hơn vì ít miss hơn ! lên 62 cũng chưa thấy Q lấy Lorch card , mấy shotgun của lorch thì musketeer không dùng đc và thường op của lorch ngon hơn

13. Metallion

Metallion T.E.T.Я.I.S

Shotgun đó ko có mấy cái dòng option màu tím, và nghe đâu chỉ có Lorch mới xài được mấy cái shotgun đó, như Dread Buster chẳng hạn. Shotgun đó có sẵn option terror ở trong shop luôn. Ko biết Lorch trong này lấy được chưa nữa.

14. lina_angel

con elementalist atk speed của nó lên tới 250 đấy

ông chơi 2 con fighter thế kia tụi nó ép là phải rồi , chỉ cần 1 em Elementalist chạy qua là coi như đàn mob đi theo toi :))

15. vua starcraft

vua starcraft Mr & Ms Pac-Man

sự khác biệt giữa shot gun của berneli và shotgun của lorch là gì vậy nhỉ , ai biết ko : ko chơi súng đó nên ko biết 0_0..zzz

16. Metallion

Metallion T.E.T.Я.I.S

Ko phải. Nó tuyên chiến với guild tôi, 2 guild gặp nhau là có thể pk bất kì lúc nào, trừ ở trong city thôi. Mà bọn guild đó giờ mạnh nhất trong GE, toàn lvl 7x 8x cả, đánh thế nào lại.
    Cái này ko rõ, nhưng nghe có nhiều đứa nói có mấy cây shotgun mà chỉ có Lorch mới xài được thôi, còn Bernelli ko xài được. Hiện Bernelli chưa lên 52 nên chưa có điều kiện test.

17. dinhbach

dinhbach Youtube Master Race

Các bạn ơi cho mình hỏi làm thế nào để làm quest "The suspicion of Tetra ruins"

18. TKH

TKH Fire in the hole! Lão Làng GVN

Bạn nào có acc cho mình ké với, muốn chơi thử nhưng chả có dc cái nào. Thx nhìu

19. lina_angel

lâu quá nên quên mất rồi , ông vào trang này coi www.thaimmorpg.com , vào phần quest nó hướng dẫn = hình ảnh chi tiết lắm , có điều ngôn ngữ toàn là tiếng thailand ^^

ps: có 1 số Q nếu ko quá quan trọng , nếu ko muốn mất thời gian thì nên bỏ luôn cho xong đỡ mất thời gian ^^

20. utimateweapon

utimateweapon Youtube Master Race

nhớ 3 nào nói 19/3 open beta mà , vãi , tận tháng 4 hay 5 lận à , chán thật

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.