[Giới thiệu map] Swat: Aftermath

Thảo luận trong 'Warcraft' bắt đầu bởi phuccmtt, 1/2/11.

1. phuccmtt

phuccmtt Donkey Kong

list người tham gia chơi là list gì?

---------- Post added at 16:13 ---------- Previous post was at 15:10 ----------

Updated!
    - Toàn tập về Pyro
    - Kinh nghiệm chơi Sniper của Trung
    Bài viết của Imlove rất tốt, hầu như Phúc chỉ sửa vài lỗi chính tả nhỏ, còn lại thì rất khỏe. Cảm ơn Imlove nhé. À, viết bài về Pyro mới nhớ, Imlove làm priority nhé trong team đang thiếu priority vì scuibap làm semi tank mất rồi, nếu imlove làm priority thì sẽ đỡ lo hơn về con boss và droid điên.

---------- Post added at 16:16 ---------- Previous post was at 16:13 ----------

À quên nữa, còn update thêm cái spoil cho phần Umbrella Corporation.Ai thấy có thắc mắc hay ý kiến gì về chiến thuật thì mọi người cứ nếu nhé. Còn chiến thuật cũng chưa có nữa.

2. phuccmtt

phuccmtt Donkey Kong

Updated swat sign nằm ở cuối cùng ở post 1

3. phuccmtt

phuccmtt Donkey Kong

Tường thuật lại trận đấu hôm qua: Bắt đầu trận với đội hình.
    Chis-sniper solo còn lại đi chung team No.3-Heavy ordinance, Vũ-demo, Imlove-pyro, scuibap-maver tanker, Phúc-medic

Sau 30s ổn định đội hình, team chia ra, Trung đi kiếm item còn mọi người cùng nhau đi giết rad. Trận chiến có nhiều điểm nhấn rất gây cấn tuy nhiên lại không quá khó đối với team. Lần lượt các boss Abom, Horror bị đánh bại. Đặc biệt có sự xuất hiện của Godzilla tuy nhiên với 1 pyro chuyên priority/bosskiller như imlove thì Phúc chưa kịp thấy mặt Godzilla thì nó đã chết rồi.

Lần này chơi đã có bài bản hơn, tiến triển nhất chắc có lẽ là Vũ, ông đã đang và tập làm quen dần với circuit board, ông cũng biết áp dụng chiến thuật C4 2 bên.

No.3 thì vẫn giữ phong độ thời trai trẻ :)) Tuy nhiên ông cố nhìn xem chỗ nào mà quái nó đi ra nhiều thì ông chặn ở đó luôn là không bị zombie chọt giữa đội hình. Ví dụ như team đi qua 1 cái ngã 3, quái dí sau lưng thì ông camp ở ngã 3 là đúng rồi. Nhưng nếu như sau ngã 3 có cái hẻm mà quái nó đi tắt qua đó thì ông đứng trước hẻm nhìn ra phía ngã 3 luôn.

Imlove: không biết nhờ trình độ hay nhờ build đúng char chơi đúng cách mà ván này imlove tỏa sáng với màn kill Godzilla ngoạn mục. Chắc cả 2.

Trung: Ván này Trung chơi không tồi tí nào, chỉ có điều cái chỗ teleport item, lúc đầu thì không sao chứ về sau thì ai cũng full nên Trung kêu là có món item đó thì cũng ít người để ý, phải tìm cách giải quyết mới được. Tui tính là có đồ bạn cứ la lên có mấy món rồi để team xác định vị trí đứng sau đó bạn teleport lên hết, dư thì tui cất vào lab locker.

Scuibap: Mỗi trận scuibap lại bộc lộ một phong cách khác nhau nhỉ, với nanties 20 thì em cứ vô tư làm tanker, ví dụ như chết chó rồi mà còn cần tank tiếp thì một là em lùi lại hs chó lên hoặc là đứng đó tank luôn nếu đủ mana. Tóm lại trận này em làm quen với việc tank khá tốt rồi.

Ngoài Godzilla ra không có gì có thể làm nao núng đội hình kể cả tyrant đi nữa... Và cuối cùng trận chiến lại kết thúc 1 ván thắng insane chứ không phải perfect insane T_T do chiến đấu trên 62 phút...haiz Mọi người nghĩ ra cách nạp plant nhanh hơn nữa.

4. Chishidotoji

Chishidotoji C O N T R A Lão Làng GVN

Tớ nghĩ ván này bọn mình hơi bị xui vì toàn mò ra plan lửa :-??, ko biết là hên xui hay là hệ thống nó cho như thế, nhiều plan lửa quá nạp ko kịp rồi. Về item tui ko chú ý lắm, ván này ít item, ít đồ xịn, phần lớn là micro regen với storage ko à :-??

5. imloveme

imloveme Youtube Master Race

hizz tui khoái mấy cái đó lắm nhưng khổ nỗi tui ko tăng cell như ông vũ nên chịu chỉ mang dc cái gen :((

6. phuccmtt

phuccmtt Donkey Kong

Cái này là đúng rồi, 2 severely, 1 damaged, 3 badly mặc định là thế, có 2 cái thôi mà nhiều gì. Còn item thì miễn bàn, ván này không có Exosuit, tuy nhiên cũng chẳng có umbs, ván này cũng chỉ có 2 design plan T_T nói chung là vừa ít quái, ít item và cũng ít cả thời gian nữa.
    Imlove mang gen sướng quá rồi còn gì =))

7. vucodon33

vucodon33 Mr & Ms Pac-Man

haha để tui mang cell là đc rùi T_T đặt c4 vs tên lửa mana rút như phim =)) nhưng về sau vs mana 4k5 cộng thêm 500 dự trữ tui ko lo bi chết, mà còn tank đc _ _! =)) :))

8. Whiskey.cox

Whiskey.cox Mr & Ms Pac-Man

Rank 11 rồi bà con ơi :))) Nation Hero rùi nà :D

9. Chishidotoji

Ván đó cả team đánh quá hay đấy chứ, ai cũng làm tốt nhiệm vụ cả, thú thực là tớ thấy ván đó quá nhẹ nhàng luôn ấy :>, mặc dù phải chạy khắp cả map :">

10. vucodon33

:)) có tui rank 5/10 T_T bùn ghê bị má kêu về mua đồ _ _!

---------- Post added at 21:22 ---------- Previous post was at 20:41 ----------

:((tưx quá T_T lúc nào cũng vậy toàn gần win cái bị kêu về T_T:(:( ko tin đc:-o :-"

11. Chishidotoji

hehe số ông vũ xui rồi, hèn chi lúc đang gay cấn tui thấy ông out mất tiêu, cuối cùng thắng luôn mà ko có ông =p

12. phuccmtt

phuccmtt Donkey Kong

Ông nói ông để nhân vật lại mà hở. Bây giờ phương hướng tiếp theo rất là khó khăn. Trước mắt là Phúc không kiếm được cách nào khác để chơi nightmare. Chỉ thấy 1 cách là tất cả mọi người đều rank 11, sau đó vào game chọn insane rồi nhập rank code 11 vào...nó sẽ tự động nhảy ra nightmare. Tuy nhiên chuyện đó trước mắt quá là khó khăn, mọi người cần phải cố gắng hơn nữa, nhất là những người ko có rank 11 phải train cật lực... không thể để team chờ một mình mình được. Trung, imlove những người nào kha khá tiếng Anh, tích cực lên mạng tìm cách khác để kích hoạt chế độ nightmare mà không cần phải tất cả đều 11 nhé.

13. vucodon33

anh em theo ông phúc nói thỳ tới thời điểm này tất cả phải lên rank11 thì chúng ta mới có thể chơi nightnate ma tui moi rank 5/10 scui cũng chưa lên rank 11 nên chúng ta có hai tuần để cày lên rank 11 cho tất cả T_T tuy mình bík ai trong chúng ta cũng muốn sớm đánh nightmate nhưng trong hai tuần tới chúng ta vẫn có thể xem xét rút ra ưu, khuyết điểm để sửa chữa đưa ra ý kiến để mỗi men trong team chúng ta hoàn thiện hơn :))
    Đây là reley trận per insan hôm bửa:http://www.mediafire.com/?e0avdhw2o6a5jjb
    anh em ai rảnh rổi xem lại cái relay xem xét rút ra nhận xét về đội hình di chuyển nha cứ pht1 biểu thoải mái cảm nghĩ của mình =))
    Good day all team :-"

14. Chishidotoji

Ngoài vụ đó thì còn 1 việc nữa là đánh nightmare rất là tốn thời gian, 1h chắc chắn ko win nổi đâu, tớ đề nghị lấy 2h chiều cn hàng tuần làm h train nữa =.=, tui vừa coi lại trên cái swat dic, hình như là phải all rank 11 mới đc, ko có cách nào khác đâu :-s

15. phuccmtt

phuccmtt Donkey Kong

Đây là vấn đề, chơi buổi tối thì tui mới ko bị la và chơi được lâu, còn 2h chiều chỉ train tàn tàn là được. Tuy nhiên nếu đồng ý thì mọi người chịu khó bỏ ra 2 tuần để train lên 11, tuần đầu tiên sẽ train lên 10 hết, tuần thứ 2 rồi chơi perfect insane. Train có rất nhiều cái lợi, nhất là cho những ai đã có sẵn rank 10, 11, vì sẽ dc thưởng medal có tác dụng trong nightmare khá tốt.
    @Vũ: tui nhớ ông lên 9 rồi mà ta :-??

16. vucodon33

T_T con kia rank 10 la` con cũ :)) con mới thỳ tui mới rank 5/10 ak =)) trian cỡ 2 ván hảd là lên rank 10 thui ak
    nhưng phải lên rank 11 nhanh nhanh :)) ai rãnh trưa chủ nhật trian đông đông cho vui G9 ae

---------- Post added at 16:03 ---------- Previous post was at 16:02 ----------

:)) ghi lộn mới ghê trưa mà đi G9 haha good day ae

17. vucodon33

vũ đã coi lại cái relay theo vũ nhận xét(có nhận xét sai sót hay thiếu anh em đừng trách nhá :D):
    team tập hơp đội hình hơi chậm đứng gần nhau quá =.=
    chir có hoi lúng túng với natie nhưng chơi vẫn tốt
    ông im theo tui khi có boss ông phải là người có mặt trước đầu tiên để kill boss tui coi lại relay thấy ông mấy lần hiện boss lên mà lại ở chổ khác bắn zombie hậu quả là ong chỉ dead 1 lần T_T ông cố gắng khắc phục tình trang này nha, ngoài ra thỳ ông chơi tốt tui ko dám bình luận gì thêm
    phúc medic tuyệt vời ko ý kiến No.3,chis cũng vậy
    scui hay chạy ra khỏi đõi hình ^^! nhưng đánh cũng đc :-"
    tự nhận xét mình đặt boom khá chậm chạy sau đội hình,v.v... _ _! sẽ cố gắng khắc phục :))

18. Chishidotoji

Vụ đặt bom nên đi chậm thì chịu thôi, ông lại xài giáp heavy nữa. Mà chắc sau này team phải train lại chuyển giáp, giáp light tớ nghĩ ko trụ đc đâu X_X. Mà xem replay thấy ở dưới vui ghê, mình đi solo buồn T.T, lại sợ gặp nhện nữa, tớ gặp lũ này y như rằng hết sạch mana =.=

19. vucodon33

thui ko sao đâu ong giap light là đúng rùi chứ giáp gì đi lụm hamaz mau cung rut nhiu đó =.= vs lai ong có tàng hình mà ko lo bị chết :)) nhiệm vụ ông h nhẹ nhàng mà ông im lo cho ông vụ giết bos rui` ông ko cần phải đổi giáp chi :-" =))

20. Chishidotoji

Tui nghĩ ít nhất cũng medium, ko thì chịu ko nổi đâu, zom 9mare trâu + nhiều + biết bơm máu, buff + có nhiều loại, light chịu ko nổi đâu :|, vả lại có con zom nhìn tàng hình mà, nhất là mấy con nhện khốn nạn :-w