Giới Thiệu Và Hướng Dẫn Trò EUDEMONS

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi Biu_H, 15/6/06.

1. quykiemulinh

quykiemulinh Donkey Kong

hic không ai trả lời mình à X(X(X(
    không làm được Q summon 3 đánh nhau toàn chết không buồn quá

2. quykiemulinh

quykiemulinh Donkey Kong

Không còn ai chơi nữa rồi hay sao thế này :o:o:o:o . ỏi mãi không ai trả lời buồn quá chắc nghỉ chơi sang chơi Atlantica thôi ::(::(::(::(

3. JimmyDuong

JimmyDuong T.E.T.Я.I.S

có bạn nói luyện lv 6x trong 1 ngày thiệt hem vậy , chỉ mình với mình mới 31 luyện mệt kinh , warrior đánh con Fang gì đó ở map sa mạc như cực hình , cứ lại úynh 1 cái rồi chạy ra cho pet đánh mới dám đánh , hp thì mob cho 5 phát mỗi phát 100 hp hix , luyện lv chỉ biết đợi skill XP ra mà phang thôi , có ai có cách luyện lv nào nhanh chỉ với

4. quykiemulinh

quykiemulinh Donkey Kong

Bạn mới vào thì gặp thằng mentor ( parth finding) để lấy god blessing mà luyện . Khi có GB bạn được +20% ẽp , chết không mất kinh nghiệm , 1h X2exp mỗi ngày , vào được tele đến điểm ghi nhớ trên bản đồ + ofline traing ( giống kiểu ủy thác rời mạng của VLTK đó) đảm bảo bạn không cần chơi thì sàu ngày cũng có 4x mà trong 5 ngày lên 7x ( ủy thác không cũng đủ rồi )

-----------------------

sau một tuần chơi mình được _ paladin lvl 90
    pixie thunder 21 * ( rank 40 :)) ) + pixie 10*+ 400 eps

Mình thấy trò này ai lắm tiền là thắng không quan trọng lvl . Hic pk với tụi nó tụi nó gọi được 3 eud mình gói được có 2 eud đanh không lại >.< . Nói chung game này ai nghèo thì PK chỉ có thua >.< lvl không quan trọng >.<
    Hỏi mua eps ở Hà nội mà không ai trả lời chán quá khỉ chơi rồi >.<

5. NokillMePlsPls

NokillMePlsPls Mr & Ms Pac-Man

mà bạn có EP ah cho mình ít đi mới chơi có 1 ngày chơi Paradin từ level 1 len level 65 có 1 ngày ah nhưng phải lập ra nhiều nick tại lấy đệ tử Rebon sever Holyword
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    game đó cho thigf chơi chứ ai đem đi bán bao giờ đâu :devil:
    hồi trước có nick 94 cho ko còn trong nick 3k Ep chừ thì *** biết thằng đó đâu rồi chứ ko cũng chơi lại con đó

6. minh1802

minh1802 Youtube Master Race

Trò này cũng vui phết. Tất nhiên là như mọi game online khác : có tiền mà bỏ ra mua đồ và Eps thì là sẽ vô địch thôi . Còn những ai chơi cho vui thì phải chịu khó cày thôi chứ biết làm sao .

Trong Eud thì quan trọng nhất là điểm Pots . Pots càng cao thì càng mạnh . Hệ thống skill thì rất ít và cũng ko quá phức tạp để học tập . Pots là tất cả

Để có nhiều Pots thì có rất nhiều cách , và được tính toán chủ yếu như sau :

- 1 lv tương đương 1 pot
    - Hệ thống đồ mặc trên ngừoi
    + Có 5 loại đồ : trắng , xanh lá cây , xanh lục , đỏ và super , tuơng ứng với : 0 1 2 3 4 pots
    + Mặc 1 đồ tuơng đương với lv của mình : 1 pots 1 đồ .
    + Đồ có socket (max=2 soc): 1 soc = 1 pots . Đồ có soc có thê gắn ngọc vào , có nhiều loại ngọc , nhưng mà để tăng pots thì chỉ có loại amber , amber thường : 1 pot , refine amber : 3 pot , super amber : 5 pots . Ngoài ra nếu cứ có đồ gắn super gem thì đuợc thêm 1 pot nữa
    + Điểm cộng cho trang bị (max=12) : cái này dùng viên yellow để up . Pots tính cho điểm cộng này thì nó sẽ tính cái + ít nhất của tất cả trang bị mặc trên người . Ví dụ : mình có trang bị 6+ 7+ 8+ 9+ thì mình sẽ đuợc cộng thêm 6 pots , tất cả max 12 thì sẽ đuợc cộng 12 pots

- Chức danh của bản thân : trong eud bạn có thể đóng góp tiền cho hệ thống để mua pots , có các chức danh sau : Baron , Viscount , Count , Marquish , Duke và King : tương ứng với 1 2 3 4 5 6 pots . Bạn nên cố gắng có chức danh Count là lợi nhất , vì sau này mình còn đăng ký Eud của mình làm Knight để có thêm pots .
    - Bang hội : Bạn có thể gia nhập bang hội để có pots cọng thêm , độ pots này tùy vào tình hình của bang hội , cũng như chức danh của mình trong bang thì sẽ đựoc cộng vào . Cái này hơi phức tạp nên mình sẽ ko nói ra ở đây . Bản thân mình đang làm General của 1 bang lv 10 (chỉ kém Deputy và Leader) , nên mình được thêm : 51 pots . Một cách lý tuởng để có pots phải ko :D

7. minh1802

minh1802 Youtube Master Race

Eudemon

Trong game này , xoay quanh tất cả là eudemon . Đó là con thú nuôi của mình , có tác dụng : cộng pots , cộng khả năng chiến đấu , phòng thủ .... Và có rất nhiều loại Edu khác nhau , chia ra làm ba loại chính : Warrior và Mage và Mount. Mới đầu bạn chỉ có thể summon 2 euds , nhưng sau này khi làm nhiệm vụ , bạn sẽ summon đuợc 3 euds

+ Warrior : Loại eud này , bạn có thể conver vào ngừoi , nó sẽ có tác dụng bảo vệ , cộng tấn công , cộng phòng thủ vật lý và ma pháp cho bạn . Tất nhiên là tùy vào loại eud mà các chỉ số sẽ đuợc cộng khác nhau . Khi đánh nhau cũng như luyện quái , thì chỉ khi con eud đuợc conver chết thì máu bạn mới bắt đầu bị mất
    + Mage : con này chuyên để tấn công , và luyện lv , ko thể conver
    + Mount : là thú cưỡi của bạn .
    Cách phối hợp tốt nhất là : luôn có 1 con mage ở ngoài , và 1 con war để conver , khi nào làm Q summon đuợc 3 eud , thì dùng 2 war .

Khi chiến đấu , hoặc luyện lv , mình có thể dùng skill của bản thân hoặc skill của mage eud .

Cách tính pots cho eud : Ở trò này , có eud mạnh là quan trọng nhất , và độ mạnh của eud cũng ko phụ thuộc vào lv , mà phụ thuộc vào Sao của eud (*) .

Muốn có eud thì bạn phải nhặt hoặc mua trứng , sau đó ấp nó và luyện , khi eud lên đến lv 20 thì envole lần 1 , lv 40 thì envole lần 2

Sau khi Envole , tùy loại eud và may mắn , bạn có thể có 1 con eud với Quality khác nhau : 3* , 2* , 1* , gold , silver , superior , strong , avarage .... (theo thứ tự mạnh dần) . Luyện eud đến lv 40 , bạn có thể bắt đầu compose .

Để compose , bạn cần 2 con eud cùng loại : Một con eud chính (con này là eud bạn sủ dụng) và 1 con eud phụ (con này sẽ mất đi sau khi bạn compose) Khi star của eud chính càng cao , thì yêu cầu của con eud phụ dùng để compose càng cao . Có nhiều cách compose khác nhau , nhưng thường sự dụng nhất là cách Main attribute . Sau khi compose , con eud chính sẽ về lại lv 1 , và bạn phải summon và luyện nó đến khi nó có thể hồi lại lv (nghe thì lâu , nhưng chỉ mất khoảng 30 đến 60 phút luyện thôi ) .
    Luyện xong , bạn lại envole tiếp , nếu may mắn con eud bạn sẽ đuợc trạng thái thuộc tính thunder (mạnh nhất trong các thuộc tính ) và cả gift cho eud (có 2 loại gift chính : + pot và hồi thành)

Cách tính Star (*)
    1 star = 100 star mark . Khi cứ đủ 100 star max thì sẽ đuợc 1 star . Mới đầu , thì star mark lên sẽ rất nhanh sau mỗi lần compose , nhưng khi star của eud càng cao thì mỗi lần sẽ đựoc rất ít . Ví dụ : mình đang có 1 con 51* , và mỗi lần compose thì mình chỉ đựoc 2 3 star mark .

Với 1 star , bạn được 1 pots . Cứ thử tưởng tuợng mình summon 3 con 40* 50* mà xem , bạn sẽ có 120 đến 150 pots .
    Ngoài ra bạn còn đựoc cộng thêm pots nếu con eud bạn summon nằm trong top 100 edu (star rank) của loại eud đó . Star rank càng cao thì càng đuợc nhiều pots , star rank=1 cao nhất là đuợc +20 pots .

Ngoài ra bạn có thể tìm cho mình 1 mentor (sư phụ) , khi mentor của mình lên mạng , mình sẽ đựoc cộng thêm lượng pots nhất định tùy thuộc và pots cả mentor của mình . Bạn cũng có thể join vào 1 family , khi team với fam member , nếu nguời này cao pots hơn bạn , thì bạn cũng sẽ đựoc cộng pots .

Trên đây là những gì cơ bản nhất của trò EudemonOnline , tất nhiên nó còn rất nhiều chức năng khác , tất cả đèu đợi bạn khám phá .

Hiện tại , mình đang có 1 char là Warrrior , lv 128 , sau khi summon hết 3 euds , mình đuợc tất cả là : 429 pots , hơi ít so với hàng khủng , nhưng cũng đủ trâu bò để đi pk .

Bạn nào muốn chơi và cần giúp đõ , thì vào sever London , PM nick : CutieBunny nhé

8. o0Kiss0o

o0Kiss0o Mr & Ms Pac-Man

Hình như bây giờ chẳng còn ai chơi game này cả :|

Lúc trước có đọc 1 tin là QuangMinhDEC mua bản quyền trò này về VN:-"

hem bik có không

9. Red-Day

Red-Day Youtube Master Race

SaigonTel sẽ phát hành game này tại VN he he, tin mới

10. jesspop123

jesspop123 Youtube Master Race

Thấy trò đó quảng cáo bên game thủ hình ảnh đồ họa nhìn cũng được lắm!! Lại thấy có thêm chức năng nhân vật Nam cùng khiêu vũ với nhân vật Nữ nữa hấp dẫn ghê!! Chưa thấy trò game online nào ở VN có chức năng vậy!!!!;;)

11. toiyeuchienquoc

toiyeuchienquoc Mr & Ms Pac-Man

dang tét bên global, game này có rất nhiều tính năng mơi, mình chưa thấy game nào tại VN có. hi vong về VN Sgt sẽ quản lí tốt như những game khác trước đây, để chiến cho nó sướng:)

12. jesspop123

Mình mới tham khảo được mấy vấn đề cơ bản về game này lên post lên cho các bạn cùng xem nè!!!
    Tăng đẳng cấp
    Với sự trợ giúp của kĩ năng XP , Eudemons và Người hướng dẫn, bạn không phải lo lắng về cấp độ khi mới bước vào Eudemons. Nếu bạn không chắc về cách tốt nhất để thăng cấp, bạn có thể tham khảo thêm về hệ thống quái thú và nhiệm vụ.
    Level 1~16: (Cronus): MadBull, GreenGiant, Gnome, Dragonkin
    Level 16~33: (Đầm Lầy Sương Mù): GreenDevil, Eyeball, Banshee, Satyr, Ogre
    Level 35~55: (Sa Mạc Gobi): BigFang, Golem, Lizard, GhostKnight, Wyvern
    Khi bạn đạt đẳng cấp trên 55, bạn có thể viếng thăm các vùng đất đã bị các vị thần lẵng quên.

============================================
    PK
    Bí mật của hệ thống PK
    Có 4 chế độ PK trong Eudemons . Bạn có thể thay đổi chế độ PK hiện tại của bạn bằng cách bấm vào nút ở bên cạnh chân dung của bạn ở góc trên bên trái. Dưới chế độ “PK tự do” , bạn có thể tấn công bất kỳ ai mà bạn muốn. Nhưng lời khuyên ở đây là đừng chọn chế độ này một cách tuỳ tiện. Đặc biệt khi bạn ở trong thành phố, nếu bạn nhấp vào người chơi khác một cách vô ý, bạn có thể sẽ bị giết bởi lính gác trong thành. Khi đó, tiền và vật phẩm trong hành trang của bạn sẽ rớt ra. Nhưng nếu bạn để chế độ “Hoà bình”, những người chơi khác có thể tấn công bạn. Nơi duy nhất tuệyt đối an toàn chính là Chợ, ngoài ra bạn đều có thể gặp nguy hiểm ngay ca trong thành phố.

Mới biết được nhiêu đó thôi ai biết thêm thì viết tiếp ha!!!;))

13. toiyeuchienquoc

Skill love!!!!:x

Cưỡi ngựa ngắm trăng ;))

14. jesspop123

Hình đẹp wá!! sau đây là một số thông tin nữa dành cho người yêu thích Eudemon
    Thú cưỡi và cánh là khác nhau đó các bạn đừng nhầm lẫn nha!!;;)

Cánh của Thiên sứ mọc ra khi người chơi Thiên sứ đó có 1 pet Pixie có chất lượng 5 sao trở lên. Tùy theo vị trí đứng đầu của pet Pixie của bạn với các pet Pixie của các người chơi khác mà bạn sẽ có cánh có cấp bậc sặc sỡ khác nhau.

Còn về pet cưỡi thì hiện giờ nếu bạn chỉ có tiền gold thì có thể mua ở NPC Eudemon Seller (hình như khoảng 3tr gold 1 con) nhưng bạn phải luyện nó lên cao thì mới có nhiều tính năng như cỡi trong thành phố, trong chợ, kỹ năng nhảy... Để tìm thấy còn NPC này bạn dùng hệ thống Auto path finding của game, chọn Eudemon - Eudemon Warehouse (dòng thứ 1 trong 2 dòng Eudemon Warehouse). Khi tới nơi, chạy chếch lên phía trên hơi lệch trái 1 tí sẽ thấy con NPC Eudemon Seller.

15. toiyeuchienquoc

Game này ai đã từng chơi zero thì sẽ nhanh chóng hiểu được các thao tác trong game như bạn jess nêu trên, nhưng đối với các bạn chưa chơi thể loại game này thì cũng không khó lắm, chỉ tìm hiểu khoản 15p là ok rùi...

Skill cực đẹp, share cùng mọi người tham khảo

16. jesspop123

Khởi Đầu

Thành Cronus, Coach Grounce – người đứng cạnh đài phun nước, nói chuyện với anh ta và bạn sẽ nhận được bức thư từ ParioHeadmaster, sau khi đọc bức thư bạn sẽ nhận được 200 vàng.

NPC: Coach Grounce (176,405)

Phần thưởng: 200 vàng

Kỹ Năng

Khi nhân vật Chiến Binh đạt cấp độ 6+ (7+ đối với nhân vật Pháp Sư), nói chuyện với Coach Grounce bạn sẽ học được kỹ năng XP và điểm kinh nghiệm.

NPC: Coach Grounce (176,405)

Phần thưởng: Điểm kinh nghiệm

Những Người Bạn Chân Thành

Khi nhân vật đạt đẳng cấp 10+, bạn có thể nhận lời đề nghị của Coach Grounce đến gặp Maisie. Đưa bức thư cho Maisie, cô ta sẽ đưa lại cho bạn một trứng Ma Thú và một bức thư. Đem bức thư này đưa cho Coach Grounce, và bạn sẽ nhận được điển kinh nghiệm.

NPC: Coach Grounce (176,405) Maisie (97,202)

Phần thưởng: Trứng Ma Thú và điểm kinh nghiệm

Sự Bảo Vệ Của Dũng Sĩ

Sau khi bạn đã hoàn thành 3 nhiệm vụ đầu (Khởi Đầu, Kỹ Năng, Những Người Bạn Chân Thành) và đạt cấp độ 15, bạn có thể nhận được Heart Blade (Chiến Binh) hoặc Ranta Wand (Pháp Sư). Anh ta sẽ bảo bạn đến gặp Brute và Andrews trong chợ để học cách sử dụng chức năng rèn luyện vũ khí.

NPC: Coach Grounce (176,405) Brute (95,126) Andrews (94,120)

Phần thưởng: Long Ataghan/ Traveler’s Wand

Đây là những nhiệm vụ đầu tiên của mọi nhân vật trong game!!;))

17. toiyeuchienquoc

Thiên đường của tình yêu...nơi mà chỉ có mùa xuân và tình iu thui....sau này có vợ đắt lên đây 2 đứa hú hí ;))

18. shinichi79

shinichi79 Thám tử lừng danh

Không những khiêu vũ mà còn có ôm hôn và bồng nhau nữa, nói chung bạn nào chơi qua sẽ thấy thú vị, nhất là các bạn nữ

19. toiyeuchienquoc

Event vui wa nè...hem bik game về VN rùi có Event này hem ta?!!

20. toiyeuchienquoc

Khủng Long em nuôi.....ai mua hem em bán....