Girls' Generation - SNSD - Shōjo Jidai - The Power of Nine - On Top Kpop - Ver 2.1

Thảo luận trong 'Âm nhạc' bắt đầu bởi Kinas Dizon, 22/8/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. milkcow1155

milkcow1155 Fire in the hole!

^
    Đọc lại các bài post ở trên cậu nhé :|

-------------------------------------------------------

SNSD sẽ nhận giải Singer Award tại Giải thưởng truyền thông Hàn Quốc lần thứ 37 vào ngày 3/9 và nó sẽ được tổ chức tại tòa nhà KBS ở Yeouido, Seoul.

Tuy nhiên S9 có thể không tham dự vì bận tham gia SM Town Live ở LA vào 4/9.

-------------------------------------------------------

SNSD sẽ tham gia Girls Award Japan 2010 Autumn/Winter tại Tokyo vào ngày 18/9

Chỉnh sửa cuối: 31/8/10
  2. Little_Tiger_

Little_Tiger_ Fire in the hole!

Các cậu cho tớ hỏi vụ clip Seo Huyn mặc áo cưới là sao vậy :D Chừng nào release :x

PS: Đang down Cinderella Man dìa coi YoonA, nhưng mà lâu rồi hông ai seed cho mình nữa =((

3. Sone.Yoong

Sone.Yoong Youtube Master Race

^
    Cái đấy là MV tester single mới của Trax - rock band thuộc SM ent. Full MV ko biết bao h mới có
    Hix. Bạn chịu khó nhỉ. Mình down hết cái UAMD xong thấy nản. Cha buồn down Cinderella Man nữa. Mà UAMD hay hơn đó bạn ^^

4. Little_Tiger_

UAMD là gì vậy bạn ._.

btw, tớ đang thích mấy cái áo sơ mi như vậy kinh khủng ._.

5. milkcow1155

^x3
    Mv đó là của Title track Oh! My Goddess của TRAX sẽ release vào ngày 1/9, đang mong chờ cái Mv này lắm vì bài này cũng hay :x

UAMD là You're My Destiny của Na :D

Sơ mi của nam hay nữ? ;;)

Chỉnh sửa cuối: 31/8/10
  6. Sone.Yoong

Sone.Yoong Youtube Master Race

^
    ^
    Công nhận. Mình cũng thích cái sơ mi lão Chul mặc. Nhà nghèo đi tìm hàng fake mặc tạm thôi. Chứ chơi SPAO xịn thì hok có tiền ;))

---------- Post added at 20:52 ---------- Previous post was at 20:25 ----------

À. Có ai biết cái phim Những bà nội trợ vui tính hay cái gì gì đấy chiếu ở kênh nào ko. VTV2 hay VTV3. Với lại chiếu vào lúc nào. Thấy bảo phim này có Sún với Sica đóng vai phụ :|

7. Little_Tiger_

@Milkcow: Đương nhiên tìm đồ nữ :)) Có điều body thì hong chuẩn bằng mấy chị SNSD rầu _ _"

À cho tớ xin link download You're My destiny với, torrent thì càng tốt :x

8. Mì lạnh

Mì lạnh Donkey Kong

^
    ^ Chiếu trên VTV2 từ 19h tới 19h45 :D. Xem hài phải biết nhưng mà trùng giờ với thời sự nên cũng ít khi xem được.
    Sún với Sica tham gia được có 1 tập thôi. Có sub trong kho đó ;;)

@ Bò sữa: dạo này nói hay thế, yêu rồi đó :-*

9. Bibonot

Bibonot Dragon Quest GameOver

Bản cover TMYW của Comeback Madonna Band ko hay bằng Royal Pirates ;))

[video]HpfxI27qVJc[/video]

10. Anh Duy Gà

Anh Duy Gà Donkey Kong

Lâu rồi mới lê đít vào đây xem tin tức , thấy con Bón vẫn bệnh như xưa X_X .

11. keoconvoi

keoconvoi Donkey Kong

Bạn gái nào lỡ cảm mến bạn Bón thì suy nghĩ lại đi nhé =))

12. Darkspeckear

Darkspeckear Mega Man

theo em nghĩ thì khác với bác ...
    mình hâm mộ ai , chỉ cần mình có 1 tình yêu mãi mãi với họ thế là đủ , tình cảm nó ở trong lòng chứ nó ko có lộ ra , cái gì cũng vậy tình cảm hay tình yêu đều thế ...với em nó chỉ đơn giản mộc mạc thế thôi :))và mình chỉ hâm mộ họ về cái tài năng của họ trên lĩnh vực đó , thế thôi ........
    đời em chỉ có 1 Idol về Âm Nhạc đó là MJ , MJ rất nhiều tiếng xấu đúng ko ? nhưng em chả bao giờ quan tâm đến chuyện cuộc sống của MJ , em hâm mộ MJ chỉ vì cái tài năng Âm Nhạc của MJ , chứ em ko hâm mộ về cuộc sống của MJ về con người hay bất kỳ cái gì khác của MJ ngoài Âm Nhạc...vậy thôi :D đi chơi với bạn bè chúng nó biết mình thích MJ chúng nó hay trêu kể những chuyện xấu của MJ trêu em mà em cứ kệ mẹ :D em đâu có hâm mộ MJ về những cái đấy đâu , em chỉ hâm mộ nó về Âm Nhạc của MJ , phong cách biểu diễn của MJ thế thôi , chứ còn đi hâm mộ cuộc sống của họ hay con người họ hay khuôn mặt xinh đẹp của họ thì thế giới này nó bao la bát ngát luôn :))
    vả lại cái định nghĩa về Fan của bác nó hơi thái quá thành ra người ta hay gọi là fanboy , đúng là Fan của họ mình mua những sản phẩm của họ làm ra là để ủng họ cho họ , cái này ko sai , nhưng đâu có nhất thiết là cứ phải Fan thì phải vậy , là Sone thì phải vậy ( đến giờ em vẫn ko biết Sone nghĩa là gì :| )
    về SNSD đối với bản thân em chỉ là yêu mến về những khuôn mặt đẹp + 1 chút cảm phục về những sự lỗ lực làm việc ko biết mệt mỏi của những cô gái rất trẻ thế thôi ... chứ đã là ca sỹ thì ai chả hát đc ( ca sỹ mà ko hát đc thì khán giả nó bem cho vỡ mồm ;)) ) và đã là nhóm nhạc Pop thì ai chả biết vũ đạo ( thằng em em nó chả là nhóm nhạc còn biết vũ đạo thì thôi :"> )

@ myself : thế nào cũng bị tạ bay vào mẹt :">

13. Mì lạnh

Mì lạnh Donkey Kong

^ T/y hiểu được thế là tốt rồi. Ta biết s9 mấy năm rồi nhưng cũng chỉ ở mức đó thôi...
    Muốn thành Sone thì ko khó lắm, chỉ cần yêu s9, yêu s1 là đủ.
    Còn muốn thành S1 GameVN mới khó cơ \m/
    Muốn thành S1Ga VN thì pm anh bón ở trên ;;)
    V ~:> Sowon là phiên âm tiếng Hàn của S♥ne

Chỉnh sửa cuối: 1/9/10
  14. [SNSD]MyLove

[SNSD]MyLove Dragon Quest

Trước hết Sone là phiên âm của Sowon , là official fanclub của SNSD. Về quan niệm thích S9 của bạn, mình cũng chẳng dám ném tạ ,nhưng mỗi Sone có cách thể hiện t\y với S9 khác nhau. Là fanboy , fangirl có gì là xấu , họ yêu idoi của mình và muốn mua đồ ủng hộ, điều đó là bt. Idoi sẽ ra sao nếu ko có fan ủng hộ, hỗ trợ từ phía sau. H bạn cứ thử nghĩ : nếu có con gấu Tae ôm trong ChinChin hay 2 cái mic đặc biệt mà Yul và Fany dùng khi làm MC MusicCore , thì sẽ cảm thấy ntn ? 1 niềm vui mà chỉ có Sone mới có đc. :)

15. cacaongoxxit

cacaongoxxit Mr & Ms Pac-Man

Cái đó cũng là photo sticker như bạn nói.Nhưng báo lại để là photobook.
    Nhưng quyển photo này rất đẹp.Có mấy tấm ảnh trong photobook gốc mà trên mạng chưa có nữa á.
    Có bạn nào mua chưa nhỉ?
    Báo hôm nay vừa được tặng quyển photobook(hok phải gốc) vs lại có đăng những tin tức của S9 nữa á.Các bác nên mua đi hok mua là uổng lắm đấy. :D
    Bạn bò sữa mua chưa. :D
    Tấm này nhìn mấy gái trưởng thành vs quyến rũ quá

16. milkcow1155

Chẳng ai quăng tạ bác khi đó là chính kiến của cá nhân và nó đúng đắn cả :)

Đồng ý là ai cũng có cách thể hiện tình yêu riêng, mình đã nói rồi, tùy vào điều kiện của bản thân, nhưng đã là fan của ai đó, hay nói đơn giản là thích âm nhạc hay phong cách của họ, cậu có công nhận một điều là chính tay mình mua rồi sở hữu riêng một sản phẩm gốc nó sung sướng lắm không, cái cảm giác đó mỗi người mỗi khác, nhưng mình tin chắc là không ai phải cảm thấy tiếc tiền hay thật vọng cả

Mình nhắc lại là tùy điều kiện, có những người chỉ cần xem các show có idol, xem họ perf trên stage đã mãn nguyện rồi

Còn chuyện yêu thích idol chỉ vì giọng hát hay cả con người và tính cách của họ, mình không dám bàn, vì chẳng ai có quyền bắt ép ai trong cuộc sống này cả. Tất nhiên là trong trường hợp có thể giữ lại chính kiến của mình, và ở đây là chuyện fan và idol

Còn chuyện fan cuồng hay không, đó là chuyện của riêng họ, nó là một cái gì đó đã định hình từ lâu khi có khái niệm fan và idol rồi. Muốn bỏ đi chuyện đó, hiện tại chẳng bao giờ được đâu, chuyện này tự cậu chắc cũng thấy.

Sone nguyên gốc và chân chính(:">) từ lâu rồi không còn thích S9 chỉ vì vũ đạo hay ngoại hình, nó tổng hợp nhiều thứ lắm và khi chính mình tự nhận thấy thì sẽ tự khắc chuyển sang một thứ tình cảm mới thôi, chuyện này là cá nhân mỗi người

Mình lúc đầu cũng chỉ thuộc dạng xem Mv rồi thôi, vì nó đẹp, cũng chẳng quan tâm về chuyện gì khác cả. Nhưng từ khi đọc được tin leader Taeyeon của SNSD vẽ vào chỗ trống còn lại trong bức tranh mà 8 người kia đã vẽ, tự nhiên mình thấy có cái gì đó lạ lắm, rồi bắt đầu tìm hiểu và thành Sone như bây giờ, mỗi người mỗi khác cậu ạ :)

Từ khi thích SNSD mình mới bắt đầu trở thành fan của một ai đó, và cũng mới biết nó khó khăn lắm

Quan niệm của mình, khi đã thích thì ít nhất phải bảo vệ được idol của mình :D

Xong rồi, dài lê thê :">

P/s: Cacao là con gái bác ạ ;))

17. Darkspeckear

Darkspeckear Mega Man

fanboy hay fangirl nó khác với fan chân chính lắm nhưng thôi ko nói đến vấn đề này nữa :D
    cái bôi đen thứ 2 , thì mình đâu có phủ nhận đâu :| những Idol thì họ sẽ nỗ lực thể hiện tài năng của mình để có đc các Fan , có các Fan để làm gì ? để họ sẽ mua những sản phẩm mà Idol làm ra và nói thẳng luôn là để Idol kiếm sống ...điều này chả ai phủ nhận cả , bài post trên mình cũng nói rồi :|

mình quote lại riêng dòng này thôi , vì những dòng trên nó đều chung chung cả ......
    chính xác rồi , mình là Fan mình phải bảo vệ cho Idol mình , nhưng ko hẳn phải bảo vệ kiểu mù quáng hay là hung hãn ....và cái điều này nó cũng là phân biệt giữa fanboy và fan
    ví dụ : có đứa nó nói xâu Idol mình này , fanboy thì nó điên lên , lồng lộn lên , lao vào ăn thua đủ rồi cãi nhau " mày dám chê idol tao ah ? dám gọi Idol tao là shoshit ah ;)) " , rồi thậm chí lao vào đâm chém nhau ...< đây là fanboy , ko có 1 Idol nào muốn fan mình như thế này cả , có khi tạo hình tượng xấu cho bản thân Idol cơ :|
    thế nhưng nếu là fan chân chính , thằng kia nó chê , sẽ ngồi nói và tranh luận lại với nó , tai sao lại chê ? chê ở điểm gì ? và sẽ kể ra cho họ biết Idol mình có những tài năng gì ? làm việc ra sao ? và nói để cho thằng chê nó quay ra nó làm fan của Idol mình luôn thì mới giá trị :D , thường thường những đứa nó chê là những đưa nó ko biết , nó ko biết thì nó mới chê , cũng như bản thân mình ...trước biết đek gì đến SNSD đâu ........Idol họ rất thích Fan của mình như thế , có khi làm đc thế xong Tiffany còn về hôn gió mình đấy chứ ;))
    mình ko phải Fan của S9 , như mình nói mình chỉ yếu mến S9 ở họ có khuôn mặt xinh và hát những bài hát dance nghe cũng vui vẻ , qua tìm hiểu thêm thì thấy đc họ là những cô gái trẻ làm việc năng động ...chả tìm thêm đc gì để thành Fan =.= nhưng mà ko phải Fan nhưng có lòng yêu thích thì đc vào đây bàn luận chứ :-s

18. [S1]Titi

[S1]Titi Mr & Ms Pac-Man

[quote name='alexle' date='Aug 31 2010, 11:46 PM' post='823322']

Việc một fan nữ người Nhật đã khản giọng vì la hét quá nhiều nhưng vẫn tiếp tục cổ vũ và hét lớn "SNSD" hiện đang là một đề tài nóng giữa các cư dân mạng.

SNSD/ Girls' Generation gần đây đã xuất hiện trên Mezamashi TV của FujiTV và vào ngày 31, một ai đó đã chia sẽ đoạn băng quay lại một fan nữ tại buổi biểu diễn ngoài trời của SNSD tại Nhật.

Trong đoạn video, một phóng viên nam đã chạy vòng quanh và phỏng vấn rất nhiều fan. Một fan nữ ngồi ở hàng ghế trước không ngừng cổ vũ cho các cô gái khi các MV được phát trong khi chờ đợi màn trình diễn và không may bị mất giọng nói của mình.

Các cư dân mạng, những người cảm thấy phấn khích sau khi xem đoạn clip đã bình luận, "Tôi không ngờ là các fan lại có cảm xúc mạnh mẽ và tuyệt vời đến thế dành cho SNSD", "Việc một fan nữ vui vẻ như vậy thì có hơi lạ".

Fan nữ đó nói, "Giọng tôi gần như mấy rồi, SNSD vẫn chưa xuất hiện nhưng chỉ xem MV của họ tôi vẫn cảm thấy rất vui"

Phóng viên hỏi, "Không phải bạn nên nghỉ một chút sao?" nhưng cô gái đó chỉ phớt lờ và tiếp tục hét lớn "Jessica" và "So Nyuh Shi Dae"

[Từ 7:14]

[video]eZj2YDFTvow[/video]​

[/quote]
    Credit: allkpop
    Vietnamese translation by Alexle@soshivn.com

--------------------------------------------

Mình thấy việc iu idol như bạn dark thật sự ko phải hâm mộ, mình ko chê bạn thần tượng ai hay ai tốt hơn ai, nhưng nếu bạn chỉ thix mà ko chia sẽ với ng` khác thì thật sự bạn ko phải là ng` hâm mộ thật sự. Nếu trong 4room này mà mọi người chỉ thix S9 nhưng chỉ iu trong lòng, mà ko chia sẽ với ng` khác và lập nên cái theard ở đây thì bạn có bik là có nhóm nhạc SNSD ko ???

Bạn cacao thì mình bik hình như bạn là girl phải hem? Mình thì wen cũng nh girl và đều là dân Kpop tiếc là toàn bash S9 thôi :( Hâm mộ giữa fan G và B thì vốn quá khác nhau rồi. G thì luôn sưu tầm pic, móc khóa,poster v.v.v nhưng mình nghĩ bạn nên mua album, photobook,... thì tốt hơn như bạn milk nới đấy. Ủng hộ idol = những sản phẩm họ làm ra thì tốt hơn. Bản thân ai ở đây khi thấy BXH sales của S9 cũng muốn luôn hơn nh~ idol khác ---> Vậy sao mình ko đóng góp 1 chút để nâng cao thành quả của S9 nhỉ ?

19. Bibonot

Bibonot Dragon Quest GameOver

Ủng hộ + mua đĩa là điều quan trọng , còn tặng quà + mua mấy thứ linh tinh là vấn đề cá nhân , làm cũng đc hay ko làm cũng đc , cứ " phải " mới đc à ? Cacao với MyLove tư tưởng còn trẻ con quá , giống tụi nhỏ bên SSVN .

___________________________________________________________________________________

@Thằng nào tự nhận là fan SNSD : Thích câu bài thì vào mà câu , éo cần phải làm cái trò vác sang khoe bên TG để cho tay vào quần td sung sướng đâu . Nói ai người đấy tự biết.

20. keoconvoi

keoconvoi Donkey Kong

^
    ^ Nhầm, nhiều người hâm mộ thầm lặng hơn khối kẻ suốt ngày bô bô yêu thích này nọ mà thực chất chả biết cái vẹo gì cả :))
    Ví dụ như fan chú ở Hàn Quốc, họ chẳng hoạt động fan cafe gì cả, thế mà vẫn âm thầm ủng hộ bằng nhiều cách khác nhau: mua đĩa, mua đồ, donate đứng tên SNSD ...
    Kể cả có không mua đĩa, đồ gì cho SNSD đi chăng nữa thì chỉ cần thích và không làm tổn thương SNSD thì đã là fan rồi, cần gì phải câu nệ nhiều đều
    Theo mình thì hầu hết tất cả các lurker đều là những fan thật sự
    Ngay cả mình cũng vậy, trước khi vào cái gamevn này vào cuối năm 2009 thì trước đó từ giữa năm 2008 mình chả hoạt động ở bất cứ một fansite nào cả, chỉ mình mình thích, thế thôi :))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.