giúp em hướng dẫn trò Return To Mystery Island với

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi bachlongfilius, 13/12/04.

1. VHL

VHL Youtube Master Race

Có ai chỉ cách pha chế rượu không? Mình làm được vậy rồi nè : Flour + Water + ? + Mapple + Grapes. Còn ? là món gì vậy. Help me!!!

2. Newpokemon

Newpokemon Youtube Master Race

Xin lỗi vì đã chen ngang cái topic đã lâu không người vào này!!
    tôi chả hiểu tại sao các bạn nói muốn tạo ra cây đèn thì phải cần tới vỏ con trai , chỉ cần mỗi mỡ hải cẩu và sợi bấc là đủ hoặc tạo ra cây nến để kiếm thêm điểm cách tạo ra để tôi về chơi lại rồi sẽ viết
    tôi nói ra điều này sợ các bạn không tin nhưng tôi đã đạt được tới 400 điểm và thậm chí hơn nếu tôi muốn
    không phải tôi chê trách gì cái hướng dẫn nhưng sao tôi có cảm giác nó như là đi chép lại ở game FAQ vậy, chẳng thấy có phát hiện gì mới , trong khi tôi chơi đi chơi lại rất nhiều lần và tìm ra rất nhiều điều thú vị
    vì vậy nếu các bạn có gì thắc mắc , tôi sẽ chỉ thêm cho các bạn 1 số điểm rất hay mà phải chơi đi chơi lại dùng các đồ vật rất cẩn thận mới phát hiện ra
    cám ơn các bạn đã dành thời gian xem bài viết của tôi, chỉ tiếc rằng tôi không được gửi anh do vậy các bạn sẽ cho tôi là bốc phét nhưng tôi có thể cam đoan điều mình nói là đúng , các bạn sẽ được thấy qua những câu trả lời của tôi!!!!

3. longakka

longakka Đầu gấu nhà quê

Cái hướng dẫn hình như là tớ viết thì phải
    Mà tớ đã nói trước là chỉ làm cách nào cho người ta finish game thôi
    Chả lẽ viết tường tận 100% các bước chơi ra sao ?
    Tớ không muốn thế, ai muốn thấy game hay phải tự tìm hiểu
    Mà tớ cũng chả có nhiều thời gian để mà viết như thế :)

4. Allone84

Allone84 Dragon Quest

To newpokemon:
    - Muốn tạo đèn cần phải có cái đựng mà cái đựng dầu là vỏ con trai còn không thì làm hẳn ra nến lúc đó cần ống tre
    - Thực ra chẳng ai có hết thời gian để cày 1 trò chơi nên mới sinh ra cái hướng dẫn để đọc và tìm hiểu thêm...
    - Bạn là người tâm huyết với trò này ...nhưng tui cũng nói luôn tui chơi trò này 3 lần...chưa kể 2 lần mất save lại chơi lại từ đầu...(bạn tui nó chơi lại 5 lần liền)
    - Có rất nhiều điều thú vị ở 1 trò chơi...cái đó là tự mình tìm ra thì mới thấy nó thú vị chứ....còn nếu đã viết lại hoặc chỉ cho người khác thì liệu còn thú vị không
    - Một điều nữa...khi viết hướng dẫn bạn mới thấy sự khó khăn...quá nhiều điều muốn nói..hoặc sợ người khác không hiểu ý mình muốn nói...
    - Đã chơi game phiêu lưu thì nên giúp nhau chứ đừng nên trách nhau....
    - Tôi là người công bằng và không bênh ai cả...Hiểu chứ

5. Newpokemon

to allone84:
    Ý tui không phải vậy!! tôi muốn nói rằng với trò chơi mà có nhiều cách đi này chúng ta nên chia sẻ những kinh nghiệm mới mà trong hướng dẫn không có ?? đến tui chơi đi chơi lại đến 10 lần rồi vẫn chưa biết muốn tạo ra cây đèn lại cần phải có vỏ con trai và muốn tạo ra cây nến lại cần dùng tới ống tre , bạn chỉ cho tui được không??
    và còn bạn tại sao không thử kết hợp luôn mỡ hải cẩu còn cái ống tre to thì theo tôi nên vứt vào đầm để dọa con khỉ
    tôi cũng muốn chia sẻ một số kinh nghiệm khác như:
    - ở màn bắn mấy con robot có một con đứng ở duới cầu gạch , mình đứng ở trên nếu bắn bằng súng thì chỉ được có 3 điểm , nếu bắn bằng cung thì được 7 điểm ,còn nếu để ý bạn sẽ thấy phía trên cái cây trên đầu nó có một cái cành đang đung đưa nếu bắn rụng nó sẽ được tới mười điểm lận
    - nên sử dụng tối đa các miếng giẻ cho vào lửa làm chất đốt còn các nguyên liệu khác làm việc khác
    - sau khi vào con tàu ngầm, có một phần ghép hình ở phía trên, bình thường bạn chỉ ghép được 5 điểm nhưng nếu bạn ghép vừa đủ số lượt thì sẽ được tới 10 điểm có nghĩa là nếu giả sử miếng ghép đó chỉ cần quay 3 lần nhưng bạn quay quá thành 4 hoặc 5 hoặc 6.... thì không được
    Mong các bạn nếu có những kinh nghiệm mới thì cùng post cho nhau tham khảo vì tôi thấy trò này có chơi đi chơi lại cũng còn rất nhiều điều mới ?? Xin hỏi các bạn đã lập được bao nhiêu điểm, tôi đang được 400 điểm

6. Allone84

Allone84 Dragon Quest

391 điểm.....đó là điểm của tui....
    Đúng là càng hạn chế số lần làm sai hoặc di chuyển đều được điểm tối đa....

7. Newpokemon

bác được 391 đúng là rất giỏi vì tôi phải phát hiện ra một chỗ có thể coi là lỗi của trò chơi thì mới được 400 !!!!
    xin hỏi bác có những phát hiện gì mới thì post cho tui biết với và bác có thể xếp được cái hình để mở cái tủ đồ của thằng cha tiến sĩ sau khi vào được cái phòng cuối cùng với số lần di chuyển ít nhất không??
    theo tui để kết thúc trò chơi thì không nên trả lời mấy câu hỏi của con robot vì vừa mất thời gian vừa không được điểm, bác có đồng ý như vậy không??

8. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Thực ra thì cách xếp đó tui chưa nghiên cứu vì cứ nghĩ không quan trọng ở số lần xếp ..có thể lần sau chơi lại tui sẽ thử.... Đúng là không nên trả lời vì không được điểm nhưng nghe nhạc thì phải có khả năng cảm thụ âm nhạc mới được..tui cũng đi theo hướng đó nhưng phải mò...hơn lâu...nhưng nếu trả lời câu hỏi của con rôbot đó thì bạn buộc phải nhặt viên ngọc đen dưới ghế và xếp lại vào đúng vị trí....vì trong 7 câu hỏi đó luôn có 1 câu hỏi về viên ngọc đen nên nếu không tìm ra thì cũng không qua được...cái đó có số điểm tương đương với nghe nhạc...
    Còn cái lỗi của trò chơi là cái gì vậy...

9. Newpokemon

bác có nhớ căn nhà có con jep không?? vào căn nhà đó , nhìn lên cái xà nhà có một cái tổ chim đúng không??
    dùng con khỉ để lấy quả trứng trên đó, có một điều đặc biệt là khi bạn đi lòng vòng một lúc quay lại thì lại có một quả trứng trên đó hoặc có một cách nhanh hơn là mỗi lần lấy được quả trứng thì save lại rồi load thì lại có ngay một quả trứng ở đó
    không biết ở bản của các bác có làm được như vậy không??
    nếu cứ làm như vậy thì muốn vô hạn điểm cũng được nhưng mà làm vậy mãi cũng chán
    tôi còn có một trò khác cũng là ra số đồ vô hạn nhưng không được thêm điểm nào , chán thật!!

10. osini

osini Mr & Ms Pac-Man

Vâng đúng như lời bác nói, chỉ cần đi vòng hoặc load lại đoạn save đó thì chúng ta có thể lấy được full thùng toàn trứng chim luôn. Còn cách bắn cành cây rớt xuống cũng rất thú vị. Tôi biết các bác là những người tâm huyết với thể loại game này. Nên những gì bác nói ra không phải không có cơ sở. Nhưng thật đáng tiếc là có quá ít người có đủ thời gian và kiên nhẫn để chịu ngồi lại suy ngẫm và cùng vượi qua những thử thách để rồi trao đổi lại với nhau bằng chính những kinh nghiệm mình đã đạt được qua những lần mày mò. Nhưng một khi ta đã cảm thụ được cái hay đó thì không thể dùng từ nào diễn ta hơn ngoài :"Tuyệt vời". Chính tôi đã từng có những cảm giác đó khi giải mã được một số vấn đề, chẳng hạn như mật mã của con robot. Thật tuyệt phải không các bác. Mong rằng khi 1 topic về 1 trò mới thể loại này được lập ra thì chúng ta có thể nhận ra những lời nhận xét xác đáng và những điểm thú vị khi chia sẻ kinh nghiệm cùng nhau hơn là những lời đòi hỏi "hướng dẫn" nhạt nhẽo mà 1 số gamer thiếu kiên trì thường xuyên post lên. It's just my opinion...!

11. 123_go

123_go Mr & Ms Pac-Man

bác LONGAKKA viết hướng dẫn ở đâu vậy sao mình ko thấy

12. longakka

longakka Đầu gấu nhà quê

Vô bên Thư viện tìm đi
    Mà ngay trong topic "hướng dẫn ,......... " cũng có đấy

13. Nerco

Nerco Chổi đót quét nhà 20k một cái Lão Làng GVN

sao ko chỉ rõ tận tình mà cứ mập mờ vậy chỉ thì đưa link cho pà kon coi luôn đi pác đỡ mất công lục lọi tốn thời gian

14. longakka

longakka Đầu gấu nhà quê

15. Harley Quinn

Harley Quinn Sonic the Hedgehog

Đ** kon mẹ---bố tướng à