Giúp em với

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi Khongtinnoi, 18/11/03.

1. ninjakagebushino

ninjakagebushino Donkey Kong

Tôi đề nghị chấm dứt mấy cái trò câu bài, cãi nhau vớ vẩn này. Chúng ta vao đây để thảo luận làm sao cho trình độ Game VN ngang tầm thế giới chứ ko phải làm những trò như vậy

2. ca com

ca com Mario & Luigi

he he he,tui đồng ý với ý kiến của bác,nhưng phải làm cách nào bây giờ,bác bảo cho biết đi

3. ninjakagebushino

Chuyện đó quá đơn giản. Muốn chơi game hay bạn cần phải có tâm, luôn luôn tự thay đổi sao cho thích hợp. Bạn cũng cần phải chọn một cách đánh mang bản sắc của riêng mình . Tất nhiên muốn nâng cao trình độ nhanh thì cần phải có đối thủ ngang tầm hoặc hơn

4. ca com

ca com Mario & Luigi

Mình cũng có tâm lắm,nhưng mãi ko khá dc vậy ta,chắc là ko có cao thủ nào kèm cặp,hu hu hu.Chán ghê

5. ninjakagebushino

Bạn thử cách đánh mà tôi đã nói xem. Cách chiến 1 hardest bản đồ small ấy. Khi nào đánh 10 trận mà bạn thắng 4 là có thể trình độ bạn cũnh lên rồi đấy

6. ca com

ca com Mario & Luigi

Đễ lắm,mình đánh 10 thì thắng 9 rồi,chả phải thắng 4 dâu

7. ninjakagebushino

Bọn máy vẫn biết xây Wonder là gì khi ta để conquest chứ gi? tôi biêt chứ

8. ca com

ca com Mario & Luigi

Mà bọn nó ngu thật đấy,mình đã để conquest rùi thế mà nó vẫn cứ xây woonder thế mới ngu chứ

9. ninjakagebushino

Những máy ko biết xây wonder là gì nếu ta để conquest mới là máy châu.

10. ca com

ca com Mario & Luigi

Thế nó mới ngu,biết là xây mà ko dc gì mà vẫn cứ xây,ko hiwwủ bọn no ăn gì mà ngu thế nhỉ

11. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Đánh nhau với nhiều quân thì mới khó chứ đánh với có một địch thì đương nhiên là không khó khăn với một cao thủ đế chế đã bốn năm kinh nghiệm như chú rùi. Anh thì mới chơi đế chế thôi nhưng mà đã kill 5 con, map lớn nhé, dễ như trở bàn tay. Tất nhiên đấy là nói thường xuyên chứ thắng 7 chú cũng có rùi, nhưng mới chỉ 3 lần trong sự nghiêp đế chế thui.

12. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

KnightHV thử nói rõ hơn xem nào. Thắng 7 chú nhưng có xây tường thành không, có phải dạt nhà không? Nếu không thì hơi bị khủng khiếp đấy!

13. pfiev

pfiev Youtube Master Race

Đánh 7 nước bản đò gì đi nữa mà đánh từ khi có quân thì quả thực em phục lắm,và em tin chẳng có mấy ai và được mấy bận.Nói chung đánh với 7 máy hardest là còn phụ thuộc duyên trời thôi.Tuy nhiên em vẫn thuờng thắng.Thế này nhé ,em đánh thế này:em ăn mỏ quả ban đầu ,tìm thêm lương thực đủ lên đời 2 thôi,không mở rộng thêm bản đồ nữa.Đặt mỏ ăn gỗ cẩn thận vào ,miễn sao đừng gần nhà nó và đừng để dân chạy lung tung.Lấy gỗ để xây ruộng ,xây ruộng làm bao nhiêu lương thực xin dân hết.Nói chung chỉ cần đủ một đạo ruộng là có thể lên đời 3 (tầm đấy bắt dân mà vẫn thừa 800 food),ròi lên đời bốn,rôi tuỳ loại đế chế mà lên thần cho quân nổi bật của nó.Rôi ...limit ,cũng có thể chưa limit nó đã tới nhưng nói chung đẫ lên xong đời bốn rồi với kiểu này thì lực rất mạnh,không sợ gì nữa.Bác nhớ là bo nhà dừng để nó chăn dân(vì bác có thể cho rằng lúc đó bác rất mạnh,quân limit rồi ,tiền tài dư giả rồi,nhưng máy nó đánh giai lắm ).Cái chú ý quan trọng là làm nhiều gỗ để xây thật nhiều nhà lính(em đánh bao giờ cũng trên 40 nhà,sau đó vừa đánh vừa xây thêm).Xây thật nhiều nhà be,đừng xây có đủ 49 cái thôi,xây nhiều để khi đánh nhau mình không bị limit dưới 200.Xây nhiều nhà lính có lúc quân lên tới 300 .Trong lúc nó tấn công mình nhớ đem một đạo quân tinh nhuệ,cơ động(ngựa chém thần,ngựa sọc đôi ,hay cung lửa cũng được) đem đến nhà một thằng nào đó,chăn dân là chính.Máy nó ngu,hết dân thì xin có vài con thôi(có mỗi cái nhà chính ,làm ăn thì dân chạy từ đầu bản đồ đến cuối bản đồ lấy tài nguyên),không còn khả năng phát triển nữa.Cứ thế là nó thua thôi.Cánh này chẳng bao giờ bung nhà,chạy cả.

14. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Tôi đánh giá cao bài viết này vì sự nhiệt tình của bạn và đó là tất cả. Với cái cách đánh như bạn mô tả thì tui thật sự không hiểu là tại sao tụi nó phải đợi bạn cho đến khi bạn đã lên đời 4, limit quân hoặc gần như thế thì nó mới tấn công bạn nhỉ?

15. thanhnam106

thanhnam106 Mr & Ms Pac-Man

cũng tuỳ theo em nếu mình điểm thấp, đẻ dân không đẻ quân thì % bị đánh ít hơn, chờ đến khi máy xây Wonder thì ổn rồi. Lại nhắc đến Wonder, máy đánh hay bỏ mẹ, đánh với máy thì phải đánh litmits 50s, Victory Standard thì mới gọi là khó chấp 2, 3 máy đã là khó rồi.

16. pfiev

pfiev Youtube Master Race

Vậy là bác không hiểu em rồi.Ý em là đánh kiểu làm làm giảm khả năng bị đánh trước đến tối đa.Không phải nó đợi mình limit đâu bác.Trước khi tài nguyên mạnh bác không được để một thằng lính nào hết đâu bác.Khi đẻ lính máy nó sẽ đánh ngay ,vì vậy đẻ là đẻ liên tục luôn.Chỉ là may mắn thôi mà bác.Cách đánh của gà mà.Không cần trình cao hay thấp gì hết.em có thằng bạn mới tập đánh đế chế toàn đánh vậy,và rất hay thắng.Quan điểm của em là kinh tế phải mạnh ,rất mạnh,nhiều dân là chiến thắng.Đánh với đồng đội cũng thế,nếu hai bên cân bằng,(sau những trận ở phút đầu tiên ),nếu bung nhà (nhất là đánh ới cao thủ )em không để lính nữa ,điểm cứ gọi là bét bảng,chẳng thấy thằng nào nó để ý.Có thì cũng không chăn dân được là bao vì bao giờ em cũng có hai con ngựa dò đứng canh mỏ dânvà dân đông lắm.Khi nào thời cơ thuận lợi ,hoặc tình thế nguy cấp,đồng đội kêu gọi thì quân ra cứ hàng đàn.

17. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Tui hiểu ý của bạn. Nói thật là đã rất lâu rùi tui không chơi AOE với com. Những lần trước đây nếu đánh với 7 Hardest tui thường phải xây tường thành, bo nhiều lớp và phát triển bên trong. Thực tế tui cũng thường đẻ quân 1 loạt luôn chứ không đẻ lẻ tẻ. Có điều nhiều khi mình chẳng có quân nào mà tụi nó vẫn kéo đàn, kéo đống sang bên mình hội đồng đấy chứ.