Giúp mình cách chơi troll

Thảo luận trong 'Guide | Hero' bắt đầu bởi sieuheo, 21/6/08.

1. Hadez.[mVa]

Hadez.[mVa] Youtube Master Race

nói cái gì thế ? ulti troll ko bị mất bởi purge. thử chưa ;;)

2. nhocpro142

nhocpro142 Mr & Ms Pac-Man

thằng này ngu vl ra! chưa chơi troll thì im mẹ đê! skill 1 tăng MS+dame *** tăng max đánh troll làm rì!!!:o! troll len HOD đi fam tầm phút 22 có ẻalegon *** sợ chúng nó luôn! :))!

3. hakoonamatata

hakoonamatata T.E.T.Я.I.S

^:)^^:)^^:)^^:)^
    Ganker team kia đâu hả anh ?
    Troll yếu sinh lý không stats thì sống = niềm hả anh?

4. Howling

Howling Mario & Luigi

Sao lại không tức là có =.=.. đọc cho kĩ trước khi spam 8->

5. trumxiwachreturn

trumxiwachreturn Donkey Kong

nâng max skil 1 và 3 sau đó nâng dấu cộng farm lên HoM bufterfly tread rồi satanic ,critical muốn khó chết thì blackkingbar và cuirass cơ bản trol lên được satanic buffterfly và critical là thấy khó xơi rồi nó đi lùa team như lùa vịt

6. _Great_Paladin_

_Great_Paladin_ snake, snake, snaaaake

dạo này đánh troll trận nào cũng farm SnY trước =)) rồi mới Butter và cuirass.. =))

7. nhocpro142

nhocpro142 Mr & Ms Pac-Man

có biết cắm mắt hok zay???? grank= niềm tin à???? stast sau này cộng chứ!!!1:o

8. ging1212

ging1212 Trên thông thiên văn,dưới tường địa lý Lão Làng GVN

Ko cần thiết. Cần thì nâng stats, đâu nhất thiết phải tới cuối mới nâng.

9. Kadaj

Kadaj Legend of Zelda

Đồng chí này dùng toàn tiếng nước ngoài, kẻ hèn ko sao dịch được

10. Howling

Howling Mario & Luigi

Nghe cái tên là biết mặt người...
    Nhìn cách chat có thể thấy mới đánh dota + sinh năm 93 trở lên

11. Rockool

Rockool Mr & Ms Pac-Man

Uh, mấy anh hay lắm!
    _ Troll nâng skill 1 trước để... để... nghĩ ra được để làm gì em chết liền! Mới vô đi lane farm sao cho dc boot500 với HelmoD thì skill 1 lên được lv3 rồi? trong thời gian đó mà chuyển qua melee thì hưởng harrass, bị deny với thành feeder! Vô rừng rồi mới nâng skill1, ok?
    _ Heroes nào thì thường lên S&Y nhỉ? ms chậm nè, as nhanh nè (để mà hưởng cái maim 14%). Troll lên S&Y thì đi lane farm nhé, và nhớ đừng lên HelmoD (Troll as cao mà mất cái maim thì phí lắm), hahaha. Còn nếu đã lên HelmoD farm rừng thì với nhiêu đó tiền mua S&Y, ta lên Lothar hay MKB ( hoặc BF, Santanic) chẳng ngon hơn sao!?

12. kenshin91

kenshin91 Mario & Luigi

-Troll nâng skill 1 trước để dmg to máu cao def cao =>last hit và deny tốt.Bạn đừng nói là bên kia ranger thì LHK = gì nhá.Vì nâng skill 1 lúc đầu cho ta cái lợi hơn skill 3 và + nhìu đấy.Và thông thường thì tui lên theo thứ tự 1-3-3-1-3-until-3-1,cứ thế cho đến khi max skill 3 và skill 1 roài bắt đầu + sta.Còn skill 2 thì tui ko thix lên cho lắm trừ khi bên kia có dmg dealer kiểu như Pa thì mới nâng thoai.Và tui thường rất khoái đi mid vì tui tự tin vào trình độ LHK và deny của mình mà:> .Có ai thấy troll đi mid bao giờ chưa.Nếu chưa thì vào GG PM kenshin91 nhé
    -Còn S&Y thì tui ko bao giờ lên vì sẽ ko có hiệu ứng của HOD mà như thế thì khó farm,S&Y chỉ dc cái maim nên tui ko thix dùng đó.Cơ bản là lên giày 2200 và until lên roài bật bkb thì đối phương chạy = niềm tin ấy.Theo tui thấy nếu ko muốn thành feeder thì phải cố farm sao cho có giày và HOD là dc,vào rừng kiếm con cen mà thu phục.Như vậy khỏi lo bị gank.Nếu để ý bản đồ mà thấy miss nhìu wa' thì cứ bám trụ mà farm.Chuyện nhỏ như con thỏ.Mà con này nói chung là đánh rất nhàm chán,chẳng có gì gọi là "nghệ thuật" cả.

13. kenshin91

kenshin91 Mario & Luigi

nếu đã lên S&Y thì bạn nên lên thêm Vladmir's vì maim của Vladmir's strack với toàn bộ các maim khác(vì nó là aura mà ^^).Như vậy vừa gank dc vừa có hút máu cũng đỡ đấy chứ.Nhưng có 1 cái bất lợi là khi lên cuirass thì ko dc + thêm 5 amor của cuirass

14. kool_kid

kool_kid Youtube Master Race

mình nghĩ troll yếu sinh lý lúc early nếu chuyển melee dễ bị harass ==> dễ chết. mình thường cố gằng farm lên cái giày + Hod rồi vào rừng. mình thích skill 2 do khi cast liên tục vào đối phương sẽ làm khó last hit hơn có lẽ giúp dễ thở phần nào.

15. kenshin91

kenshin91 Mario & Luigi

tùy bạn thôi.Nhưng mục đích của troll là farm nên lúc đầu mình ko nâng skill 2 như bạn vì mana hạn chế,hết mana = skill 2 vứt đi.Mà ở early thì 2 thằng bạn debuff dc 1 thằng thôi,còn thằng kia bỏ ko à.Còn mid thì khỏi nói,toàn nuker nên nó farm = skill cũng dc,chả cần last hit.Thà tui bỏ skill 2 tăng +sta còn có dmg để mà deny ko cho nó ăn creep(vì dmg mình to hơn dmg nó do bật skill 1,cho dù ko bật lên vẫn dmg cao hơn tụi nuker trừ 1 số con như des),chứ lúc đầu theo tui nghĩ skill 2 ko nên tăng

16. kenshin91

kenshin91 Mario & Luigi

à mình quên nữa,mình đâu có bắt bạn xài melee đâu,mình chỉ bảo là nâng thôi vì theo mình nghĩ nếu bên kia melee thì mình dùng skill 1 sẽ có lợi thế hơn và LHK tốt hơn,còn bên kia ranger thì mình khỏi bật skill 1,bạn đừng nói rằng:vậy nâng skill 1 chi nhé vì ở lv 1 thì lên aura hay +sta thì cũng chả khá hơn dc nhìu,chỉ có skill 1 là mình thấy khác biệt nhất nên tăng skill 1 lời hơn 2 skill kia.Và bạn quên rằng mình có 1 bạn nữa đi chung với mình à,nếu bạn đó là ranger hoặc tốt nhất là warlock thì wa' sướng roài,bật skill 1 lên ks kiếm tiền liền(dmg và AIS mình cao hơn warlock,lại còn dc lợi thế đánh gần nữa thì ks quá sướng roài).Còn bạn đi chung với mình mà là melee thì tốt nhất ko nên bật skill 1 vì theo mình nghĩ dù bot hay top cũng phải cần ít nhất 1 ranger để trụ lane.Đúng ko nào?vậy tại sao lại ko nâng skill 1 nhĩ:o?

17. Rockool

Rockool Mr & Ms Pac-Man

_ Ôi thế thì mày đợi bên kia pick melee nhiều thì mày hãy pick Troll nhé!
    _ Mày gặp ranger thì mày vẫn nâng skill 1? trong khi mày biết bạn sẽ ko sử dụng? Mày vui tính quá!
    _ Troll Ranger có Animation tốt + dam cao! Thế mà mày lo ks ko lại Ranger Allies?! Mày đi chung Ranger Allies, mày chuyển melee để nhận hết spell, harrass. Ôi, mày thật cao cả!
    _ Ủa còn trong trường hợp mày đi chung Melee Allies thì mày chuyển Range hay Melee sẽ dễ ks LHK hơn hả??? Mày thấy cái "mục đích farm" của mày mâu thuẫn chưa???

18. kenshin91

kenshin91 Mario & Luigi

Tao chịu ko nổi mày rồi,tao gặp ranger thì vẫn nâng skill 1 vì nó giúp tao + thêm rất nhìu thứ(đặc biệt là dmg cao dễ deny và LHK),nếu gặp 2 ranger bên kia thì tao khỏi xài skill 1,còn bên kia có melee thì tao xài skill 1.Còn đỡ hơn cái loại như mày đấy,phải gặp melee nhìu tao mới pick troll à?Ngu học vãi,nếu bên kia 2 thằng melee thì tao xài skill 1,còn toàn ranger thì tao ko xài skill 1,chứ mày nghĩ skill 3 hoặc +sta lúc lv1 cho mày nhìu lợi ích lắm à,nhận hết spell ở lv 1 thì sợ gì,mà mày nghĩ con ranger nào cũng có spell à,còn harrass thì allies bên mày ko giúp mày à.Ngu học thế.Bên mình có melee thì tao tất nhiên ko bật skill 1 và sẽ khó farm hơn nhưng dc cái tao trụ lâu hơn=>farm nhìu hơn,vậy gọi là mâu thuẫn à.Tao nói chỉ bật melee khi bên mình thắng thế với allies là ranger để ks,trong dk ko thuận lợi thì bật ranger vẫn farm dc chứ sao.Đúng là ngu học.Tóm lại con troll này chỉ gói gọn trong "farm và farm" mà thôi.

19. Rockool

Rockool Mr & Ms Pac-Man

Botay.com!!! Thật là vui tính! Thật là vl, thật là vd!!!

20. kenshin91

kenshin91 Mario & Luigi

vào phán 1 câu thật là "vô đối",ko còn gì để nói.No comment