Giúp mình trị mụn

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi AbinBabie, 13/4/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. DOANUYCHINH

DOANUYCHINH T.E.T.Я.I.S

@kamego: lỡ có hìn hro6i2 thì public info luôn đi :"> hỵ hỵ

2. SlowDown

SlowDown Legend of Zelda

@homunculus : ukm. mà mình thấy bên ngoài cũng có bán soap dạng từ thiên nhiên. so với cái acne-aid này thì ntn bạn .

3. homunculus

homunculus Fire in the hole!

thiên nhiên gì đấy thì không rõ...nhưng xem da cậu thuộc loại nào...da nhờn...hay da khô?..xài loại thích hợp...và cục này 60k 1 cục...À có cả loại bỏ trong chai hay gì đó acne aid nữa nhưng thấy bán chủ yếu là xà phòng cục...

_Còn cái thiên nhiên gì kia bao nhiêu 1 cục..?..và thiên nhiên thì thiên nhiên nhưng nó có xút không..?..hên xui..nói chung bạn mua vè xài thử đi rồi biết...và cái này là hỗ trợ chứ không phải là trị..đừng hiểu nhầm..nó không phản ứng với thuốc khác nên yêm tâm mà xài..

4. shadow01

shadow01 Mario & Luigi

mình da nhờn, 1 ngày rữa mặt 3-4 lần, uống nhìu nước và chế độ ăn hoàn toàn hợp lý nhưng vẫn có mụn :(

5. SlowDown

SlowDown Legend of Zelda

Da mình thuộc loại da hơi nhầu . db là ở mũi. có lúc mũi qua trời . mà 2 bên má chả có tí nhờn nào. vậy mà mụn toàn nổi 2 bên má và trán :(
    cái soap thiên nhiên thì giá ~50-150k/cục tùy loại . có link nè bạn tham khảo nhé :http://www.5giay.vn/showthread.php?t=2482918

6. homunculus

làm theo cách mình...mua cục kia rửa...giữ da không nhờn trong từ 6~12 tiếng tùy...nếu xài lâu ngày thì da quen rồi sẽ tác dụng lâu hơn mới xài thì tầm 6 tiếng....da nhờn thì chịu thôi giữ mấy cũng thế..+xài thuốc nhưng không dám tự ý thì tới bác sĩ cho xong.....

nhưng không trị nhờn...và là sản phẩm bán kiểu này chả ai tin đc nhìn cứ như đồ ăn... ...Cứ tời nhà thuốc(lớn như mỹ châu hay gì ấy..) mua cục mình chỉ...nếu cậu xài thấy khổng ổn thì cho mình...=_=..

Chỉnh sửa cuối: 20/4/11
    caoboi025 thích bài này.
  7. AbinBabie

AbinBabie Youtube Master Race

Mình trị mụn = cách này thì sau 1 tháng có hiệu wả vô cùng :
    Mua 1 cuộn bông gòn và mấy ký muối, xong thì kím 1 cái bao mà cắt thành từng miếng bông gòn cỡ 4 - 5 cm j đó rùi cho vào cái bao, còn về phần muối thì bạn kím 1 cái ca hay j đó có thể đựng đc .
    Cách làm :
    Khi rửa mặt, bạn lấy khoảng 3 muỗng muối rồi cho vào cái ca sau đó thì cho chút nước rửa lên mặt , lấy bông gòn lau wa 1 chỗ rùi lật lại xài mặt kia, xài xong miếng bông ấy thì vứt chứ đừng chùi đi chùi lại nó sẽ lan vi khuẩn sang chỗ khác . Làm xong thì rửa mặt lại = nước thường. Sau đó bạn mua thuốc tên là Acna Care ý tầm 50k/vỉ . Những cái này làm thường xuyên là mặt bạn sẽ đỡ hơn rất nhìu đó

8. calvados118

calvados118 Youtube Master Race

Nhiều phương pháp quá. Cách hay nhất là có gái là mặt láng bóng ngay ;;) ai không tin cứ thử rồi biết :-".. nếu không được thì bạn làm sai cách thôi =)) đưa mình hướng dẫn trc cho rồi làm ;;)

9. caoboi025

caoboi025 Mr & Ms Pac-Man

ko hiểu cái bao mà bạn nói, có hình minh họa ko bạn :">
    đang làm theo cách homunculus, đã thấy hiệu quả. Thanks bác nhiều >:D<
    p/s : thuốc anzela ngứa quá, em gãi đc ko hả bác :((

10. shadow01

shadow01 Mario & Luigi

cái thuốc bôi này với cái kia về thành phần có giống nhau ko hả bác?

11. SlowDown

SlowDown Legend of Zelda

bạn thử theo cách của homun r à . thấy giảm nhìu k bạn . mình chủ yếu còn thâm, mụn h cũng ít rùi . để mình thử luôn sem thế nào :D

12. homunculus

không...mấy cái oxyl không phải chuyên trị mà là chung chung..xài không tốt lắm đâu...thực sự..xài qua rồi..=_=...

đừng có theo cách đó..chơi muối là hư da đấy...muối thì tớ đây ngày nào cũng tắm biển này..có tác dụng sát trùng da thật +kết hợp thuốc thì rất tốt tăng tác dụng lột da mau và khi lành làm da thì đẹp tốt hơn ...nhưng xài muối không đúng cách thì nó lộ mụn ra nhiều lắm đấy...lâu ngày thì dễ bị loét...Nếu xài muối thì phải mua Nacl 0,9% (chai dùng để súc họng rửa vết thương) mà xài..cái đó nước muối nhẹ pha cất..không ảnh hưởng tới da nhiều...sẵn tiện súc họng phòng ngừa viêm họng luôn :'>..

_Gãi xong bôi thuốc lại :'>..

_Còn thuốc anzela bạn đang xài lưu ý chỉ mụn cám+mụn bọc đầu trắng nhé..còn mấy mụn trứng cá sưng đỏ thì xài loại khác..Đi bác sĩ tư hay dấu nghề bằng cách bỏ thuốc vào hộp không nhãn lắm...khi lột da bạn 1 ngày 1 viên vitamin e(ENAT 500 thì phải...1 hộp 2 vỉ nhớ thế)..(uống sau khi ăn thuốc hấp thụ tốt hơn và tốt nhất là uống vào buổi sáng) vào là da sau này ngon lại thôi ^__^..

_Nếu mà thấy da tác dụng thuốc tức lột nhiều + mỏng quá gây ngứa rát...thì tạm dừng thuốc 1~2 ngày cậu nhé...

P/S:kinh nghiệm 2 năm trời đi bác sĩ da liễu :'>...giờ lười xức thuốc vì cũng ít mụn lâu lâu có thì xức 1 cái còn ance aid vẫn xài vì da nhờn..xài cái này sẽ hạn chế lên mụn.....

13. SlowDown

SlowDown Legend of Zelda

Lúc trước mình uống vitamin E bị nổi mụn :-? mẹ bảo chỉ dành cho phụ nữ .nam ún nổi mụn đó :|

14. homunculus

_Vitamin E mình chỉ ở đây bạn uống không phải là trị mụn mà là hồi phục da...khi xài thuốc bạn bị lột da tẩy tế báo chết...vitamin E giúp hồi phục tế bào da mới khỏe hơn chống ăn nắng khi ra ngoài trời.....và......không biết giải thích sao..

_+Vitamin E uống vào tốt cho da...đứa nào kêu uống vô nổi mụn..nó không tác dụng trị mụn cũng như gây mụn..nó giúp da khỏe và sáng hơn hỗ trợ trị mụn...+ nhiều tác dụng khác...Và uống có liều lượng thì sẽ không gây ra tác dụng phụ gì cả...mẹ cậu không cho là do tiếc tiền...1 hộp 2 ~3 vỉ gì đó dùng đc có 1 tháng thôi..mà tới gần 100k/hộp...

http://vietbao.vn/The-gioi-giai-tri/Dieu-tri-mun-tuoi-teen/50802208/403/ =_=..đứa nào bảo vitamin e gây mụn....nó còn giúp trị thâm...kết hợp anzela là số dzách..
    http://hcm.megafun.vn/channel/2351/201101/4-loai-vitamin-tot-cho-da-noi-mun-113573/ tìm hiểu thêm nhé...còn cái thuốc tretinoin mà mình nhắc chính là retinoin tức là vitamin A dạng bôi đấy...dùng cho mụn sưng tấy đỏ và mấy người bị nặng thôi...(có lần da bình thường lại rồi nhưng đi học ở trà nhọ bị phát ban mụn trứng cá mụn thịt + đầu đỏ..v...v....không hiểu tại sao..hình như do thằng bạn lây + sống chỗ bẩn ...làm nổi lên khắp người phải điều trị = cái này+kháng sinh theo chỉ định của bác sĩ tới gần 4 tháng mới trở lại như xưa......)

_Thường cần bổ sung thêm 1 số vitamin C ,kẽm, canxi, A, D..nhưng tốt nhất là nên qua đường ăn uống..vì không gì tốt hơn vitamin tự nhiên vitamin tổng hợp = thuốc thì chẳng tốt mấy..còn vitamin e mình chỉ bạn mua uống là do thức ăn chúng ta ăn bình thường ít vitamin E...muốn có nhiều thì phải ăn đồ cao cấp hoặc bạn phải biết cái nào chưa nhiều vitamin và vitamin e trong thực phẩm mà để lâu sẽ chuyển hóa thành chất gây hại....thôi thì mua uống là xong...như mình dạo này đi học xa ăn uống thất thường nên thiếu chất phải bổ sung = vitamin C và PP...chứ thực ra cũng đâu muốn...về nhà là ăn uống chế độ bình thường.....

Chỉnh sửa cuối: 21/4/11
  15. babyandlove

babyandlove Youtube Master Race

mụn bt thì cứ 1 ngày ngủ đủ giấc, ko đc thức khuya, trưa phải ngủ 1,5 - 2 tiếng (còn ko thì thấp hơn cũng đc nhưng phải ngủ trưa) , tìm sữa rửa mặt trị mụn nào đó ngày rửa 2 lần vào sáng sớm và tối trc khi đi ngủ còn giữa ngày thì rửa bằng nước sạch thôi càng nhiều càng tốt ,nếu mụn ít thì dùng khăn mặt rửa, còn mụn nhiều, nổi cục thì chỉ nên rửa nước thôi, ăn đồ mát nhiều vô (tham khảo các món ăn mát trên mạng nhé :d), đặc biệt cấm chơi mì gói và đồ có vị cay :)) , mua yogurt nha đam của vinamilk về ăn ngày 3 hũ (nếu bro có đủ tài chính ăn liên tục), mua mía lau về nấu uống thay nước ,siêng năng tập luyện thể thao, hạn chế ra nắng lúc trưa, ra đường phải đeo khẩu trang, phải có sẵn khăn giấy vệ sinh mọi lúc mọi nơi khi da bắt đầu nhờn . Nếu thực hiện những điều trên bảo đảm nếu mụn bt thì cỡ nào cũng hết, đây là những cách phòng và trị mụn tự nhiên nhất mà mình áp dụng đó, nhẹ nhàng mà ko hại nhiều cho da. Còn nếu mụn nặng hoặc mụn bẩm sinh thì mời bro đến bv da liễu nhờ tư vấn vậy :))

16. homunculus

^ thế thì sinh ra bác sĩ + thuốc trị mụn làm gì....thẩm mỹ viện dẹp tiệm cả........................cơ thể mỗi người mỗi khác...cơ địa..lượng hóc môn, gen di truyền, ...v...v......chứ cứ ăn uống đầy đủ mà sạch mụn thì chắc toàn hot boy với hot girl...

17. mrivan

mrivan Donkey Kong

^mình mà ăn ngủ điều độ thì mặt cũng bóng loáng ngay, nhưng có phải muốn là được đâu, có nhiều cái cám dỗ lắm, biết mà ko sửa được :-< căn bản tại thấy cái lợi ích mà mặt đẹp lên 1 tí đem lại nó ko đáng cái công sức mình bỏ ra.

2 tuần được nghỉ gọi pizza coke bia hút thuốc thức khuya thác loạn suốt giờ mặt mình như bãi chiến trường :-<

18. {M&V}

{M&V} Mr & Ms Pac-Man

Kệ mụn đi,cứ mặc kệ nó từ từ nó hết. Lo lắng vì mụn chỉ là nổi thêm mụn :))

19. MrNow

MrNow Legend of Zelda Lão Làng GVN

Uống nhiều nước, chăm vận động, rửa mặt ngày 3 lần, giờ đã đỡ mụn thật \m/

20. check47

check47 Mr & Ms Pac-Man

Nổi mụn thường ở lứa tuổi dậy thì, nếu đã dậy thì thì kệ nó đi, hết tuổi thì sẽ hết mụn, t qua tuổi đó rùi giờ cũng ít mụn hẳn đi, lâu lâu mới có 1 cái mà thôi.
    Trị mụn đơn giản nhất đó là tránh ăn đồ nóng siêng rửa mặt, nửa nước thôi cũng đc. Đi ngoài đường về là rửa liền, cách này đơn giản đỡ tốn kém mà lại hiệu quả cao.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.