Glass Mask

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi Thánh Sứ, 2/7/06.

1. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

Thế theo u đó là sến hay thật nhỉ vậy U có thể liệt kê tất cả các manga mà u từng coi k coi có cái nào nét vẻ k ẻo lả nào nói 1 câu nha nghệ thuật vẽ là phải mềm mại và bay bổng mới mang cho ng khác cái thực trong nó truyện mà mạnh dẽ như những truyện đậm chiến tranh như Rai và Các tác phẩm truyện tranh trung hoa thì k hẳn là hay. với các thể loại truyện đó ngoài sự tập trung và nhớ cốt truyện thì còn cần tính mạch lạc trong truyện nữa vì các trang truyện rất dày đặc làm ng xem dể rối mắt.

Nếu nói Glass mask có né t vẽ con gái thì những bộ như Doreamon, Ranma, Dragon ball thì sao nguồn góc nét vẽ đó cũng có vài nét từ thể loại này đó. Những nét vẽ trong tập mở đầu của Dragon ball rất nhí nhảnh con nít đó thôi.

Ranma cũng là 1 trong những loại truyện dành cho nữ luôn đó. Ranma k chỉ dành cho con trai mà con gái vẫn coi dc đó thôi. nếu cứ liệt kê các truyện mà bạn nói nét vẽ k dc ẻo lã như bạn nói thì hầu hết đó trừ 1 vài truyện và truyện kiếm hiệp của trung quốc thôi. Nhưng các truyện tranh của trung quốc con gái vẫn xem đó nha ^^

2. quanzi_1507

quanzi_1507 Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

Bẵng đi 1 hôm mới thấy người lập Topic vào nói 1 câu.........
    Thôi thì thế này, muốn chứng minh cho mọi người thấy đó là 1 truyện hay thì cậu post vài hình ảnh đặc trưng lên coi, mấy cái hình anime ko đẹp bằng manga mà cậu chơi ngay trong bài post đầu tiên gây phản cảm là đúng gòi..........................
    Nói thế nhưng tớ ủng hộ truyện này, đây là 1 truyện hay...........

3. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

Đó là định nghĩa và nhật xét của cá nhân tớ, còn ai có nghĩ gì khác thì biết sao đc.
    Ai cũng có luật riêng của bản thân mà

4. quanzi_1507

quanzi_1507 Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

Ko phải, uh` mà phải, KOS-MOS nói đúng, cứ việc đưa ra ý kiến của mình.... Thánh Sứ chỉ muốn bảo vệ ý kiến riêng của mình về bộ truyện yêu thích thôi (tớ cũng hành động tương tự nếu có ai đó chê bai Rockman)........ Có thể tranh cãi hơi hăng 1 tí nhưng ko có ý định bắt KOS-MOS phải đồng ý nhất nhất với Thánh Sứ đâu...........
    Mọi người đều bình đẳng :hug:
    -----------------------------------
    P/S : Câu cuối phía trên được nói đến ít nhiều trong GlassMask => Giá trị nội dung.....................

5. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

Đúng thế mình cũng k có ý muốn là ai nói gì nhưng nếu nói truyện này k hay thì sai. Nếu nói bạn k thích thể loại này thì ok thôi nhưng sao bạn k thử xem vài tập xem tới tập 3 hay 4 thôi là bạn sẽ thay đổi ít nhiều thành kiến hà ^^

Hình đẹp thì thiếu gì có biết bao nhiêu người post hình đẹp rồi đó giờ mình post thêm thì dư thui

6. nkduy116

nkduy116 The Warrior of Light

Truyện này đúng là hay, có tính giáo dục tốt, không đọc uổng lắm đó

7. Sorite

Sorite Dragon Quest

Hơi sến, xem cũng tạm được, tại nó ẻo lã quá cho nên con trai ko thích nhiều là đúng rồi....Quá sến thì ko đến nỗi, cho nên hơi sến là tốt nhất...!!! ^_^

8. nkduy116

Truyện kịch mà không sến mới lạ ^^, con trai ít đứa thích coi kịch lắm :))

9. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

uh cái này nói chung dành cho giới nghệ sỹ lắm. Nói cho họ biết là cái nghề nghệ thuật này k dể và thấy rõ là sân khấu nó thiên liên như thế nào?

cùng nói cho những ng có khát khao sân khấu muốn trở thành ngôi sao thì họ phải trải qua những gì? nói chung làm 1 ngôi sao đã khó mà để tỏa sáng càng khó hơn ^^

10. eminence91_no1

eminence91_no1 Mr & Ms Pac-Man

:-s bộ truyện này nét vẽ cổ quá ,nhưng đuợc cái cốt tạm tàm

11. fatjoe.us

fatjoe.us Youtube Master Race

Ít ra thì truyện mang đậm phong cách Japan+thêm cả các truyền thống văn hóa,đâu phải truyện nào cũng có?

12. hika_hikaru

hika_hikaru Youtube Master Race

truyện này hình như ra phim rùi nhưng ko bik có chiều khúc cuối ko,ở vn tái bản bao nhiêu lần lần cuối cùng ra thêm dc 2 tập rùi ngưng h ko bik nó tái bản lại có thêm dc trang nào ko!

13. nkduy116

NXB đã mua bản quyền rồi, chắc chắn sẽ xuất bản đầy đủ

14. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Phim thì đoạn kết nếu có cũng do đạo diễn tự nghĩ ra , vì truyện vẫn còn sáng tác mà .
    Mà lần này NXB KĐ dịch tốt, trình bày bìa được , font chữ ổn ... Hơn hẳn 2 bộ lần trước Trẻ ra .

15. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

Phim thì có nhưng chỉ tới đoạn Machi nhận dc tin nhắn là sẽ đi tập huấn cho hồng thiên nữ hả gì hà. Phim ra quá lâu rùi.

Anime thì mình có 10 tập đầu. đang trong quá trình sản xuất 1 năm trời mới có 10 tập. tới khúc đoàn kịch đi thi thui hà. còn dài lê thê ^^

16. eminence91_no1

eminence91_no1 Mr & Ms Pac-Man

ê chỉ tui chỗ down load đi tui đợi đó

17. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

Tui down nó từ youtube nếu u muốn thì vào down nhưng nó là bản tiếng anh nha. nếu muốn có phụ đề việt thì chờ tui vài tháng đi rùi mới có cho bạn ^^

18. supernoob13

supernoob13 T.E.T.Я.I.S

có lẽ là truyện này dễ bị gọi là sến thật ;)) nhạc Trịnh cũng gọi là nhạc sến thế có ai bảo nó dở đâu ;))
    truyện này con em nó thuê , đêm đó chán quá ráng nuốt bộ này cho đỡ chán thì thấy bộ này hay thật ^^"

19. hika_hikaru

hika_hikaru Youtube Master Race

hay thì hay chứ có sến gì đâu,chỉ tội hình vẽ ko dc sắc xảo thui,chứ nghệ thuật sàng tác và diễn tả thì hoàn hảo wa rùi.ko bik tác giả có theo nghề nay ko !

20. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

hahahahah

hay hay hay ý kiến hay quá ^^

nói thật bà tác giả bả vẽ hay chết dc đó ^^