[God Game] Spore - FAQ & Show room

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi superhoha, 28/9/08.

1. superhoha

superhoha Youtube Master Race

làm sao delete mà còn 7 cái được nhỉ. Ngay khi bạn delete 1 hành tinh, nó nổ, sẽ có hành tinh khác ở chỗ khác thế chỗ ngay mà. Lúc nào số hành tinh ở main menu cũng là 9 mà.
    Khi bạn thả thú, bạn nên nhẹ nhàng :)) Bạn ko cần phải hạ thấp thuyền, nhưng khi thả thú, bạn đừng clik, mà hãy giữ chuột cho dến khi thấy con thú chạm chân xuống đất rồi hãy thả ra. Bạn thả sớm quá nó rớt chết là phải ^^
    Giết hết Tribal rồi xây hành tinh ... Mình chưa từng độc ác tới thế bao giờ ^^ Nhưng mình nghĩ là được. Bạn chỉ cần xóa sổ đúng cái Tribal mà bạn thấy ngay khi click vào hành tinh ấy (hình như phải kiếm hết Tribal) là bạn có thể xây dựng colony. Cái này mình ko chắc lắm. Bạn cứ làm thử đi.
    Đông thì né, ít thì giết cũng là 1 chiến thuật hợp lý ^^ Nhưng mình nghĩ như vậy lại ko hay = cách chạy chứ nhỉ. Bạn sẽ tốn máu hơn nè, tốn thời gian hơn. Nhưng nè, nếu bạn dư tiền, bạn có thể mua 4-5 cái Colony packet để bơm máu dọc đường cũng tốt. Thế thì bạn có thể chơi kiểu "Đông né ít giết rồi" ^^Cách này như sau: Mua Colony packet. Sau đó đi đường, lúc nào thấy cần máu ( máu còn khoảng 1000), thì hãy ngay lập tức zoom vào 1 hành tinh ko người ( hoặc của Grox cũng được) bất kỳ- nếu hành tinh ko người thì Grox sẽ ko đuổi theo bắn nữa; nếu của Grox thì bạn ngay lập tức phá hủy colony của nó (Chú ý là ko capture được đâu). Vì Grox ghét những hành tinh từ T1 trở lên, nên Colony của nó khá dễ phá, chừng 2 cái Megabomb là tan tành. Sau đó lập colony của mình. Nâng cấp hành tinh lên T1 để mua đồ, máu và năng lượng. Cứ tiếp tục như thế cho đến tâm thiên hà.
    Lợi điểm của cách này là bạn có thể chiến thoải mái, và bạn sẽ biết đường ra sau khi vào được trung tâm thiên hà.
    Nhược điểm là tốn tiền và hơi lâu. Và bạn sẽ rất thường xuyên gặp thông báo là hành tinh của bạn đang bị tấn công bởi GROX ^^
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Kiếm cái anti-aliasing mà bật lên. Nếu bạn sử dụng Nvidia Geforce, sử dụng trình điều khiển của nó, thì vào NVIDIA control panel--> 3d setting--> Manage 3d setting. Chọn "Antialiasing-mode" là "Override any application setting". Nếu ko thì vào Spore --> option chỉnh.
    Nó bắt mình cống hiến thì có 2 cách:
    1 là cống hiến cho nó, sau đó chịu khó đi làm nhiệm vụ và Ally với nó. Thế là lần sau nó ko bắt nữa (trừ mấy tên cứng đầu)
    2 là đập nó (đập hành tinh chính - home world của nó là xong). Cho nó chừa cái tật.

Cái hình 2 thanh kiếm có nghĩa là nó đã khai chiến với mình, cũng có nghĩa là nó sẽ tấn công hành tinh của mình khi mình đi xa. Cách tốt nhất trong tình huống này là đập nó cho đến khi nào nó bị diệt chủng thì thôi ^^

2. LAX Girl

LAX Girl Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Vậy làm sao để không phải về cứu ?
    Grox có đánh rồi chiếm luôn hành tinh của mình không ?

3. canh en buon

canh en buon Youtube Master Race

tại sao mình phải chú ý tới quay về nhỉ, chắc là bạn sợ bị load về mấy cái clony giửa đường phải ko, dzậy thì đợn giản thui, mình chỉ cần phá hủy mấy cái colony đó là có thể yên tâm cho nổ phỉ thuyền để quay về home world rùi:D
    (cách này chưa thử, nhưng mình đã tững tự phá nhà mình rùi:'>)

4. nhoxcuibap

nhoxcuibap The Warrior of Light

5. superhoha

superhoha Youtube Master Race

Ko cần về cứu cũng được ^^ Cho nó chiếm luôn, đàng nào mình cũng ko cần mấy hành tinh đó ^^
    Hoặc bạn trên đường ra có thể tiện tay phá hủy luôn hành tinh của mình ^^ Quăng cục phá hủy cả hành tinh ấy, quên tên rồi ^^ Hoành tráng lắm ^^
    Bạn xem câu TIP ở dưới mình nói là có thể chết mà ^^
    đấy ^^. Và đúng là nếu xây colony dọc đường thì sẽ bị load về đó. Đi dọc Colony để về home world thì cũng là phiền chứ còn gì nữa ^^
    Mình vừa mới xóa cái nữa nè ?? Nó hiện ra lại cái khác ngay mà??? Bạn thử đếm lại xem. Còn ko được nữa thì mình hok bít >.<

6. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Trở về hành tinh "quê nhà" đơn giản hơn sao phải cho nổ UFO ? Bấm vào cái ticket là tự bay về hành tinh của mình ngay lập tức.

7. MyL0v3

MyL0v3 The Warrior of Light

card nhà mình khi chạy nó báo cũng ko chơi được.Nhưng vào được game và chơi khá mươth ở mức 1024x768-low:x

8. conghechua

conghechua Youtube Master Race

cho tớ hỏi đã có ai thịt được con 1000 máu ở state 2 chưa ,nếu có chỉ tớ cách với
    hôm nay vừa cầm đầu 3 con 250 máu mà con nào cũng bị nó phơ phát chết luôn
    cái này là do bạn choie shaman mới có , chơi warrior ko có đâu

9. NverSayNver

NverSayNver Mr & Ms Pac-Man

Chơi 1 lát thấy chán quá, lên cấp vũ trụ hết muốn chơi tiếp :(
    Cấp vi sinh thì khá hay nhưng ngắn quá, lên bờ thì tàm tạm, mức trung bình. Cấp tribal thì phìng phường, càng về sau càng chán.
    Có ai tạo được con rồng 3 đầu ko nhỉ :D, hôm trước định tạo mà ko chỉnh được cái cổ cho giống, mà mắt thì lắp rất khó, 3 đầu mà được có 4 con mắt thì xấu.

10. Kenta

Kenta C O N T R A

Space Stage là phần hay nhất đó bạn.

11. whitewolf2802

whitewolf2802 Youtube Master Race

ở bên congtruongit.com có download Spore wa web mediafire áh! wa đó coi thử ih, muh hình như tới 44 part lận áh @-)

12. MrJust

MrJust Youtube Master Race

bên congtruongit.com toàn download game link mediafire không à ;;);;);;)

13. MrJust

Ngồi nghịch mấy con post lên cho bà con xem ;;);;)
    Thằn Lằn Gai​

Cá Mập Khủng Long :))

14. MrJust

Chơi đến cái misson " Drop off the Rihibits within the city walls." bó tay
    chả hiểu gì cả =.=
    ai giúp với ::)::)

15. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

câu đó có nghĩa là 'thả rihibits vào trong thành phố'

16. MrJust

Thành phố nào,thả vào xong nó biến mất luôn có thấy xong Mission đâu =.= ::(

17. hoanchoa

hoanchoa Mr & Ms Pac-Man

mình hỏi sao mình nháy vào cái hình như kiểu đầu bên cạnh mấy cái mua nhà thì tự dưng đứng máy cái của mình bị lỗi gì vậy

18. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Có thể do để ở mức hình ảnh cao quá khả năng của máy nên nó bị treo, thử với card hình tích hợp thì nó bị thế nên biết. Chỉnh thấp hơn là ổn hết :D

19. Kenta

Kenta C O N T R A

Chắc bạn thả cao quá nên nó chết rồi. Bạn hạ phi thuyền thấp xuống rồi thả lại xem.

20. monhon5

monhon5 Youtube Master Race

Kinh nghiệm của tui nè, khi muốn kết bạn với tụi nó thì rất dễ, bay đến hành tinh tụi nó chọn deplomance rồi chọn mục tặng quà cho tụi nó, tặng 100.000 là tụi nó cười toe toét ngay, còn hơn sau này nó bắt cống nạp ngày càng nhiều. :D. Thứ 2 khi đánh hành tinh tụi nó đừng có phá huy colony của tụi nó làm gì, phí lắm, cứ bắn vao colony của tụi cho đến khi ở phía trên đầu màn hình hiện lên dòng capture system thì bấm vào, hành tinh đó sẽ thành của mình.hehe, tôi chiếm gần hết hành tinh chống đối rồi. Giờ nói chung là nắm được khá nhiều rồi, ai cần tư vấn hỏi đi tui chỉ được tới đâu tui chỉ cho.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Phần cải tạo hành tinh khi đã có những dụng cụ tăng giảm atmostphe rồi thì đơn giản, vào 1 hành tinh T3 hút cây cối thú vật mỗi loại 1 ít, rồi vào hành tinh cần cải tạo, xem cái chấm đỏ nằm đâu thì bơm nó lên hoặc xuống hoặc qua trái phải, khi thấy dòng T1 hoặc 2 qua màu vàng thì bắt đầu thả thú và cây. Chú ý kích vào slot trên dòng T1 hoặc 2 thi máy sẽ báo loại thú nào hay cây cối nào phù hợp cho slot đó, lúc đó chỉ việc thả xuống thôi. CHơi cái này chịu khó tìm tòi phần space hay lắm.