[God Game] Thảo luận SPORE

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi LostPlanet, 5/9/08.

1. iamthedeath92

iamthedeath92 Donkey Kong

chơi xong spore thì thấy ko như mình mong đợi... game quá đơn giản... chỉ có mỗi cái space thì lâu chút nhưng mà cũng ko khó j mấy... cứ ally với bọn nó hết rồi đi tạo sự sống hành tinh khác là phá đảo (normal) lên hard thì thấy thanh bar chạy chậm hơn nhưng cách chơi vẫn thế... nói chung là game này sẽ là tiền đề cho các bản tiếp theo thành công hơn, mong vậy

2. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Buồn cười mấy cái đoạn nó chuyển thể loại xã hội =)) Mấy thằng kia đang nói tới xe cộ thì có ông chen cái khác vào :))
    Ở giai đoạn trong Cell, đang bơi thì có con nào đó phóng với tốc độ cao tới cắn => em nó bị thành thịt viên sau khi cắn trúng mình :|

3. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

ko biết 2 đồng chí này còn nhớ tôi ko ^^

đang chơi đến space stage, mà mấy con quái nó giao nhiệm vụ ở đâu đâu, ko tìm được cái planet ý ::(

4. asakura2008

asakura2008 Legend of Zelda

cho mình hỏi là mình vào new game , nó cho mình chọn 1 hành tinh trong số nhìu hành tinh, vậy thì mỗi hành tinh là khác nhau hay là như nhau hết vậy ??

5. nguyenanh279

nguyenanh279 Youtube Master Race

Như nhau hết , cũng đủ cả 4 phần, chỉ có địa hình ở mỗi hành tinh là khác thôi.

6. squall_kouki

squall_kouki Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi làm sao để mình down mí con ở trên mạng được?mình thử đăng ký nhưng mà nó cứ báo lỗi hoài à.. tự tạo mấy cái con nhìn nóa thấy mà gớm, ban đầu tính làm 1 con giống người nhưng rồi hok hiểu sao cuối cùng càng ngày nhìn nó càng muốn mửa, chân thì cứ đi như đà điểu :'(

7. NhocMaFia

NhocMaFia Youtube Master Race

sao mính down SPORE Creature Creator về máy rùi crack
    khi vào chơi nó báo lỗi
    có ai giúp mình khắc phục kô ::(

8. pi§a

pi§a Youtube Master Race

cái này đơn giản thôi : "Multi GPU must be disabled" tức là spore không hỗ trợ gpu 2 nhân, vô option tắt bớt 1 cái là được. Còn cấu hình game tui thấy rất là nhẹ, tui cart gefore 7050 (onboard) chơi rất mượt. Nhẹ cỡ Call of Duty, nếu ai chơi CoD mượt thì không phải lo về game này.
    Game này nếu nhận xét về cách chơi thì tuy đa dạng nhưng 2 phần chơi 2 và 3 hấp dẫn nhất lại quá ngắn, phần 1 vui nhưng quá đơn giản, phần 4 hơi thiếu chiều sâu, còn phần 5 lại quá phức tạp, nhưng game vẫn tạo ra sức hấp dẫn riêng nhờ sự mới mẻ, hài hước và dễ tạo sự tò mò --> Vẫn là 1 trong những game rất đáng chơi.

9. huanhm10

huanhm10 Donkey Kong

trò này onboard 945 có chơi được ko?

10. 7761311

7761311 Youtube Master Race

mấy anh cho em hỏi sau khi tạo xong thì làm thế nào để vao chơi game

11. NhocMaFia

NhocMaFia Youtube Master Race

có ai giúp mình kô,khi mình vào Spore nó báo lỗi này
    lỗi này là lỗi gì và có cách nào khắc phục không?

12. Tommy_VC

Card hình thấp hơn yêu cầu của game, thay cái khác theo yêu cầu của game là chơi được.
    Cái bọn Grox nó không có hành tinh chính hay sao ấy, toàn chiếm lẻ tẻ làm đánh phát mệt X(

13. superhoha

superhoha Youtube Master Race

Hi all^^
    Tớ phá đảo Spore 2 lần roài ^^
    Có nhiều kinh nghiệm.
    Tìm người thix spore để trao đổi hoặc có thể giải đáp nhìu vấn đề.
    Đọc nãy h hình như chưa thấy bạn nào nhắc tới galatic core. Đây mới là đích cuối của game. Sau khi đến được đây, bạn sẽ có được 42 item có thể nâng cấp hành tinh của bạn lên thẳng T3 luôn ^^
    Có nhìu người thắc mắc về T0---> T1 Trả lời lun: cách nhanh nhất là: Tìm 1 hành tinh T3 (allied hoặc enemy đều được), xuống đó và thu thập thật nhiều cây cối, động vật, nhớ thu đủ 3 loại cây large, medium và small, 2 loại động vật an cỏ và 1 động vật ăn thịt (ít nhất, nhiều hơn thì càng tốt).
    Sau đó, hoặc mua hoặc làm nhiệm vụ để lấy được item nâng, giảm nhiệt độ và áp suất( làm nhiệm vụ ở đây có nghĩa là lấy được những huy hiệu để unlock item và upgrade phi thuyền, có được vũ khí cải tạo hành tinh)
    Đến hành tinh cần cải tạo, nhìn xuống bản đồ, bấm vào hình cầu phía trên bên phải của bản đồ để mở qua tab tetraform, sau đó nhìn trong cái hồng tâm ( 3 vòng tròn đồng tâm) sẽ thấy 1 cục nhỏ xíu ở đâu đó bên ngoài. Mục tiêu cuối cùng là đưa cục đó về tâm của cái hồng tâm đó ( Nghĩa là nhiệt độ và áp suất phải vừa phải).
    Nằm ngang là nhiệt độ, nằm dọc là áp suất, bạn cần sử dụng item hoặc ability để tăng giảm nhiệt độ và áp suất. ( đồi núi và sông suối chỉ để cho đẹp thôi)
    Khi cục đó chạm vào vòng tròn đồng tâm ngoài cùng, bạn đã nâng cấp được lên T1. Nhưng nếu bạn ko cho cây cối và động vật lên thì nó sẽ từ từ xuống lại T0. Vòng tròn có 3 màu,
    đỏ-->hệ sinh thái đang bị đe dọa vì chưa có động thực vật--> có nguy cơ giảm Tetraform
    Vàng --> gần như đỏ, nhưng là vì thiếu động thực vật.
    Xanh --> hệ sinh thái ổn định--> đầy đủ food web.
    Cứ thế mà lên T3, ko khó lắm đâu.
    À bổ sung, staff of life lấy ở Galatic core có thể nâng cấp 1 hành tinh lên thẳng T3 mà ko cần qua bất cứ bước nào ở trên^^

14. superwind

superwind Mr & Ms Pac-Man

ai có link down ko cho mình xin cái ko chơi mà nhìn người khác chơi - thèm kô chịu nổi

15. sun_ce

sun_ce Donkey Kong

game để file save trong thư mục document.Máy tui bị virut nên phải ghost lại, tui đã copy file nhớ ra rồi,song lúc để trở lại thư mục documnent,vào game thì không thấy save của mình đâu cả.Bác nào biết giúp với

16. superhoha

superhoha Youtube Master Race

Game ko để file save trong My document. Bác đã nhầm, xin chia buồn với bác. Hãy chơi lại Từ đầu
    Trong My document chỉ có My Spore creation, nghĩa là những thiết kế thôi, ko có file save
    Filve save của spore để trong C:\Documents and Settings\Hoang Ha\Application Data\Spore

*Hoang Ha là tên account của bạn.
    Application data là 1 folder system ẩn, bạn cần bỏ check "hide protective operating sýtem files" trong Folder option mới thấy nó.

17. re][ic

re][ic The Warrior of Light

anh em cho xin 500 trăm kinh nghiệm

+ tui chọn ăn thịt, ko hiểu thế quái nào tự nhiên thành ăn rau :o anh em xem hộ

+ thành ăn rau rôi thì giờ phải đi nhảy múa với chúng nó để kiếm allies, nhưng ko hiểu đoạn này lắm, gặp bọn khó tình nó lắc đầu quầy quậy ? Hinh như chúng nó nhảy điệu nào ( sing, dance, charm ) thì ngay sau đó mình phải nhảy điệu đó ? và giới hạn trong vòng 1 số nhất định lượt nhảy múa mà ko đầy được cái thanh cảm xúc thì cũng ko được hả :-/

18. donkingkong

donkingkong Mr & Ms Pac-Man

cái này tại vì trong quá trình tiến hóa bạn thay thế cái mỏ ăn rau thành ăn thịt thôi , giờ muốn ăn thịt thì gắn cái mỏ ăn thịt vào , nếu để cả hai thì nó thành ăn tạp.::(

19. dvnvitinh

dvnvitinh Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

ủa lên Stage 2 là ko cho thay đổi cái mỏ đâu mới vô chọn lối ăn nào là khi lên bờ chỉ unlock đc cái mỏ của lối ăn đó
    Ví dụ chọn ăn cỏ chỉ unlock đc cái miệng để ăn cỏ thôi ko unlock đc ăn thịt và ăn tạp

Game này thấy giới thiệu là nhiều vũ khí cho phép mình thả xuống cho sinh vật trong thời kì Tribal mà thấy toàn dẫn quân đi đánh xây nhà vũ khí thui (chỉ vẻn vẹn có 3 vũ khí để actack) với lại chơi dễ quá mới 2 tiếng đc phân nửa Stage 5 =((

Đang chơi lại Stage 3 đem quân đi đánh con quái bự chảng 1000 máu =)) xem nó mạnh thế nào lúc Stage 2 thấy nó bự quá chạy lại gần xem thủ ai ngờ nó cạp 1 hit quy tiên =)) =))

20. Tommy_VC

Con 1k máu đến thời bộ lạc là có thể thịt nó rồi. Mà mấy cái nhảy nhảy trong phần Creature Creator chẳng để làm quái gì trong bàn chính thức cả. Game này bản xịn chỉ cho cài 3 lần :|