[God Game] Thảo luận SPORE

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi LostPlanet, 5/9/08.

1. monhon5

monhon5 Youtube Master Race

Biết kinh nghiệm thì chỉ tui với, tui chơi cũng nhiều tiền rồi, nâng cấp cũng good rồi, có điều bị phi thuyền tụi nó tấn công hoài, bắn không lại chết SLL. Muốn chiếm hành tinh tụi nó toàn phải thả bom, không sử dụng chức năng đổ bộ binh để đánh chiếm được. :(

2. LAX Girl

LAX Girl Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Cho hỏi 1 tí. Cái Food Web ở Stage 5 là cái gì ? Ở đâu ?

3. nhoxcuibap

nhoxcuibap The Warrior of Light

chơi Spore thấy stage 2 và stage 5 là thú vị nhất:wink: cái stage 2 có bữa ra tắm biển bị kon thũy quái nó đớp cho 1 táp=(( ngoài biển toàn tụi epic
    có khi đang đi còn gặp cái xác phi thuyển của tụi alien khác nhưng mà còn hoạt động:o

4. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Food Web là mạng lưới thức ăn trên hành tinh, nó là mấy cái chấm tròn cạnh minimap. Có 3 dòng tương ứng với 3 cấp độ khác nhau, mỗi dòng có 3 cột cho : cây, sinh vật ăn cỏ, sinh vật ăn thịt. Có cây trước => sinh vật ăn cỏ => sinh vật ăn thịt.
    Để nâng cấp lên hàng tiếp theo thì phải chỉnh cho khí quyển, nhiệt độ hành tinh vào giữa điểm tròn mới thả sinh vật được. Đầy 1 hàng mới cho lên hàng tiếp theo và được xây thêm 1 thành phố trên hành tinh đó.

5. Rockyjack

Rockyjack Youtube Master Race

những kinh nghiệm của tớ ở trang 7 ấy bạn, còn bạn muốn hỏi gì thì bạn hỏi cụ thể để mọi người giúp đỡ cho:;)

6. Lax's Phu Nhân

Lax's Phu Nhân Youtube Master Race

Thế này. Tớ có cái quest, thu thập mẫu (sample) của các loài động vật và thực vật trên 1 hành tinh. Nó bảo là web food có thể giúp bạn biết loài nào đang sống. Nhưng sao tớ không thấy ?
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Hỏi thêm tí nữa. Chế độ đổ bộ đánh chiếm hành tinh là như thế nào ?

7. superhoha

superhoha Youtube Master Race

quest này bảo bạn phải đi hút hết tất cả các loại sinh vật trên hành tinh đó(mỗi loài 1 con). Nó bảo Food web có thể giúp bạn thấy tên và hình của sinh vật đó để đi kiếm và hút. Bạn mở Food web bằng cách: nhìn vào cái MAP ở góc dưới bên trái màn hình, nhìn lên trên cái map sẽ thấy cái tab. Bấm qua tab cuối cùng, bạn sẽ thấy hình tròn màu xanh lá. Phía dưới hình tròn đó sẽ là food web. Những chấm tròn màu xanh dương là những sinh vật hiện hữu trên hành tinh. Bạn di chuyển chuột vào chấm đó để có thông tin về sinh vật đó.
    Chế độ đổ bộ đánh chiếm hành tinh là 1 chế đổ tưởng tượng do 1 bạn mơ ước mà thành ^^

8. monhon5

monhon5 Youtube Master Race

AI nói đó là tưởng tượng, khi bắn cái biểu tượng thứ 3 trong phần chiến đấu xuống hành tinh cần chiếm, lính bộ binh của mình sẽ đánh, còn mình rảnh tay mà tấn công colony của tụi nó thôi. Tôi chỉ chưa hiểu sao có người chơi được kiểu đó, người khác lại ko chơi được.

9. MrJust

MrJust Youtube Master Race

1-2-3 chơi hiểu ( cái 2 thấy hay nhất )
    4-5 chơi chẳng hiểu gì :|

10. Tommy_VC

Chụp cái hình xem đổ bộ thế nào nào ? Nâng cấp hết weapon rồi có thấy cái quái nào thả quân xuống đâu ?

11. AmDuongNhatDoc

AmDuongNhatDoc Dragon Quest

Stage1: chơi hơi nhàm chán
    Stage2: đây là phần trọng tâm hay nhất của game;;)
    Stage3: chơi chán phèo=((
    Stage4: chơi được đấy:x
    Stage5: hiểu gì chết lunX(
    ai có mấy con đẹp post ảnh lên đây với

12. >Tagme<

>Tagme< Fröhlich Kaiser

Hix,mấy bản lậu có tự update sinh vật cho mình k :|
    Ai share ta Cd-key với :((,mấy cái cd-key trên mạng đều invalid =((

13. Absort

Absort Mr & Ms Pac-Man

Sao tui thấy cái stage Space kỳ quá, ko hiểu gì hết. Hành tinh tui có 10 căn cứ, mỗi căn cứ có 8 turret, máy bay bay đầy trời, tài nguyên đủ để chế cả chục chiếc space ship. Vậy mà mỗi lần chỉ mang đi dc mỗi 1 chiếc??? Khi bọn nó kéo có vài chiếc máy bay đồ chơi qua thì nháo nhào cả lên, báo động í xèo, nếu ko cứu thì banh luôn căn cứ??? qua bọn nó thì sao, hành tinh bọn nó có mỗi 1 căn cứ với vài nhà bèo nhèo, vậy mà lúc nào mình đánh cũng ko lại nó, bắn nổ phi thuyền nó, tự nhiên lại xuất hiện chiếc khác???
    Còn nữa, tui chơi hòa bình, vậy mà tự nhiên 1 lát là bọn nó nổi quạo với tui, chưa hết, tui cũng là 1 chủng tộc mạnh làm trùm ở các stage trước, vậy mà lên space tui thấy tui giống thằng nô bọc vậy. Chịch ý một chút là mấy cha kia nổi giận cho tàu rượt bắn??? Ngay khi đang ở trong hệ mặt trời nó cũng rượt bắn dc, trong khi lúc đó tui ko bắn nó dc, chỉ vào hành tinh nó mới bắn dc??? Tui cũng ngang hàng với tụi nó mà, thậm chí còn mạnh hơn nhiều??? Sao kỳ vậy??? :o

-------------------------------
    @tagme: nè bạn hiền:
    SQSS-48QG-DTST-FDTS-XRLD
    25QQ-YBGR-GR2K-HGR2-PRLD

--------------------------------

À, mình đính kèm hình dân và tàu bay của mình nè, các bạn coi chơi... : D

Các file đính kèm:

Kích thước:
      101.5 KB
      Đọc:
      74
      Kích thước:
      73 KB
      Đọc:
      71
  14. >Tagme<

>Tagme< Fröhlich Kaiser

@Absort:
    thank kiu :X,cd key đc rồi :))

15. superhoha

Con thú giống mình quá >.<
    Cái phi thuyền có màu tím nhìn hem đẹp lắm... đổi đê.

16. Tommy_VC

À, do bọn nó không ưa cái mặt chú ( trong game thôi :P ) nên nó mới tấn công đấy, đi vào vùng thuộc quyền của nó thì nó không bắn mới lạ. Phía người chơi chỉ có 1 UFO, nhưng phía máy lại nhiều :)) Muốn thêm tàu bay đi cùng thì phải liên minh với bọn mà mình làm bạn, rồi mượn tàu của nó. Muốn tàu bay của mình bắn được trong không gian thì mua cái weapon hình ụ súng hình tròn đấy, tự nó bắn !
    Đang yên lành mà tự nhiên chuyển sang chiến tranh chắc là do bắn trúng tàu của nó, không hoàn thành nhiệm vụ bị trừ điểm, hoặc do đi chôm đồ của hành tinh nó cũng bị đánh v...v...
    Mình chơi toàn đi càn tụi nó chứ tụi nó không có cửa càn mình =))

Xem thêm hướng dẫn ở đây : http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=520067

17. Absort

Absort Mr & Ms Pac-Man

@tagme: hem có chi
    @superhoha: vậy màu gì mới đẹp? ;;)
    @tommy: uh`, bọn chúng còn đòi tiền nữa chứ, thế mới ác. À, mà có cách nào kiếm tiền ngoài bán spice và làm nhiệm vụ cho bọn chúng hông ta, vậy ko lẽ nếu mình thôn tính hết bọn chúng rồi là nghèo luôn? +_+

18. Big Q

Big Q Donkey Kong

Sao mình dùng key này đăng nhập tài khoản online nó vẫn bảo "The registration key used to install this game cannot be validated" thế nhỉ? Có phải cho key này vào registry HKEY_LOCAL_MACHINE/SOFTWARE/Electronic Art/EA Games/Spore(TM)/ergc không?

19. Absort

Absort Mr & Ms Pac-Man

Key của mình là key cài chơi offline, bạn muốn chơi online phải có đĩa gốc với CD key xịn mới đc, mình nghĩ là vậy.

Có ai giết đc con epic ở stage 2 (creature) ko ? tui kiên nhẫn đứng trên núi bắn độc xuống làm nó mất nửa cây máu rồi, mà sơ suất nên bị nó táp chết ::( k biết giết epic có đc thưởng hay unlock ra cái gì ko nữa.

------------------------

Mới vừa dọn dc 3 hành tinh trời đánh của bọn quidee, cứ mỗi lần làm nhiệm vụ xong là bọn chúng đòi 160k =__=
    Mình biết dc cách đánh rồi, nhịn nhục lúc đầu để kiếm đủ tiền và làm nhiệm vụ để có dc minibom. Bay qua hành tinh bọn chúng, đừng bắn spaceship, mà tập trung thả bom vào thành của chúng, cứ bay tới bay lui, thả chừng nào banh hết là thắng :D :D

20. superhoha

Bản lậu ko thể đăng ký Online. Rất buồn là thế. Bản chính thức còn chỉ được cài 3 lần thôi đó.
    @absort: Màu vàng hoặc xám có lẽ đẹp hơn. Kiếm tiền thì còn 1 cách nữa là xây dựng colony trên 1 hành tinh, nâng cấp nó lên T3, xây 3 cái colony, đặt thùng đồ để tăng gấp đôi lượng Spice kiếm được. Và chiếm càng nhiều hành tinh càng tốt. Sau đó mỗi lần đến đó là mình có tiền.
    Cũng có thể dùng Art money để kiếm nhanh hơn ^__^
    Con quỷ EPIC đó tui mất 30' mới giết được. Đi vòng vòng kéo Allies đánh nó thôi, mình đừng nhào vô. Dụ nó về gần tổ cũng được. Giết xong EPIC ko được gì ngoại trừ cảm giác khoái ^^