God of War: Ghost of Sparta

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi myangel!!!, 24/10/10.

1. 1234860

1234860 Youtube Master Race

Cám ơn bạn nhiếu:D...Mình chiến đc rồi \m/

2. DOCCOCAUHOA

DOCCOCAUHOA Mr & Ms Pac-Man

Các bác cho mình hỏi tí :
    1/ Mình đang chơi chế độ Hard. Xin hỏi các bác nếu phá băng và chơi chế độ God thì những nâng cấp về vũ khí, về magic, và lượng Orb kiếm dc của mình ở Hard có dc chuyển sang xài tiếp ở God hay ko ?
    2/ Hình như trong game này có item cho phép xài ko bao giờ hết mana. Nó tên gì và kiếm nó ở đâu ? ( có item này chắc chế độ God quá dễ )

3. tuchanhung

tuchanhung Youtube Master Race

bác dkdnc ơi!!!Giúp em với,sao em vào battle arena mà không chỉnh được quái vậy???Mình có cần làm thêm giống như hoàn thành god mode hay làm gì đó nó mời cho mình tham chỉnh quái trong battle arena không???Giúp em với anh,hic chẳng lẽ game của em bị hư

4. phoenix.1992

phoenix.1992 Donkey Kong

ai giúp bác này cách chọn quái trong arena với, mình xóa game rồneeneen giờ ko nhớ mấy.

5. phoenix.1992

phoenix.1992 Donkey Kong

tôi hơi sợ ông đấy, vì ông mà tôi phải vừa cop lại game. nhìn kỹ nhé:
    B1. vào Combat Arena
    B2. nhìn thấy chữ Enmies chưa, trong đó có cái Creature Slot 1 thì ấn O để vào
    B3. thấy cái chữ None màu vàng ko, dùng các nút sang trái, sang phải để chọn chủng lọa quái (sang trái thấy Random, còn phải thấy Atlantis Female)
    B4. cái Count là số lượng quái, Health là máu quái, Attack là chọn quái có tấn công hay ko, Respawn là quái có hiện lại hay ko
    B5. nếu thích thêm quái nữa thì xuống cái Creature Slot 2 để chọn tiếp (y hệt Creature Slot 1)
    B6. vào Arena
    B7. hết rồi nên nếu ko chơi đc thì tôi kệ ông luôn

6. DOCCOCAUHOA

1/ Mình đang chơi chế độ Hard. Xin hỏi các bác nếu phá băng và chơi chế độ God thì những nâng cấp về vũ khí, về magic, và lượng Orb kiếm dc của mình ở Hard có dc chuyển sang xài tiếp ở God hay ko ?
    2/ Hình như trong game này có item cho phép xài ko bao giờ hết mana. Nó tên gì và kiếm nó ở đâu ? ( có item này chắc chế độ God quá dễ )

7. huuduy216

huuduy216 Legend of Zelda Lão Làng GVN

ai giúp với :|

8. huuduy216

huuduy216 Legend of Zelda Lão Làng GVN

ai giúp em với :|

9. DOCCOCAUHOA

10. DOCCOCAUHOA

11. DOCCOCAUHOA

12. tuchanhung

các bác ơi cho mình hỏi là tại sao mình finish game rồi.Vào chơi battle arena thì mình chỉnh quái không được vậy???Bấm None không được.Không biết mình có phải cần hoàn thành phần chơi god mode hay gì nữa không thì mới chơi được battle arena vậy mấy bác???Hay chẳng lẽ game của em bị hư

13. 6s_nghia

6s_nghia T.E.T.Я.I.S

1/bạn xong cái nào thì dùng dc ở cái đó trở xuống thôi
    2/item đấy là cái ares gì đấy, mình chịu, không nhớ nó ở đâu

14. dkdnc_507

dkdnc_507 Mario & Luigi

Thì cũng đúng thôi.tổng cộng 5 bản GoW (2 bản ps2, 1 bản ps3 và 2 bản psp) cách đánh, giải đố hầu như na ná nhau, nhân vật chính thì mỗi anh đồ tể kratos. Nên dùng có là God mode cũng ko quá khó khăn với fan cua GoW. Điểm GoW càng ngày càng giảm vì thế

15. linh_thanhomenh

linh_thanhomenh Mario & Luigi

16. survfate

survfate Legend of Zelda

Mới đầu cứ tưởng thẻ dởm... chơi lag... mém tí nữa là mua thẻ mới... tại hôm nay buồn buồn ngồi chép lại vào thẻ cũ rồi chỉnh lên 333 mượt hẳn... (quên béng cái vụ chỉnh 333)

17. shakigami

shakigami Youtube Master Race

k đến mức như thế
    cái chíh là k có đc 1 câu đố tử tế nào để ng` chơi phải suy nghĩ

---------- Post added at 22:57 ---------- Previous post was at 22:55 ----------

k đến mức như thế
    cái chíh là k có 1 câu đố tử tế nào để ng` chơi phải suy nghĩ 1 tí
    cái này là điểm thất vọg nhất

18. phoenix.1992

phoenix.1992 Donkey Kong

tôi chỉ nói 1 lần thôi nhé
    B1. vào game
    B2. vào phần treasure
    B3. vào combat arena
    B4. cái chỗ creature slot 1, nhấn O để vào
    B5. ở dòng None ấn sang trái hoặc phải để chỉnh loại quái, ngoài ra còn chỉnh được số lượng quái, quái có tấn công ko, quái có xuất hiện lại ko
    B6. vào creatire slot 2 chỉnh thêm quái, y hệt creature slot 1
    B7. ENTER ARENA
    B8. hết rồi, nếu ko chơi được nữa thì tôi phục ông nhất trên đời

19. phanminhtung89

phanminhtung89 T.E.T.Я.I.S

sau những ngày tháng vật vã kiếm tìm, đã unlock dc cái Legionnaire Skin, thật là sung sướng

---------- Post added at 01:21 ---------- Previous post was at 01:02 ----------

Em xin nói luôn cách unlock bằng cwcheat cái Legionnaire Skin cho các bác, em thì ghieca1i giáp này nhứt rồi, chắc thiết nghĩ 1 số bác cũng ghiền lắm, tận hưởng nào.
    1. Đầu tiên các bác vào link dơn cái ps2dis này về, link đây: http://www.codemasters-project.net/portal-english/apportal/download.php?view.23
    2. Sau đó là tạo file MEMDUMP0 như sau: vào game nhấn giữ select, chọn Enable dump function (chuyển qua yes), sau đó thoát ra menu, giữ nút vuông.
    3. Khởi độn ps2dis, chọn file, open mở cái file MEMDUMP0 trong thẻ nhớ psp các bạn, sau đó chọn ANALYZER-->invoke analyzer, sẽ mất ít phút của các bạn.
    4. Xong, nhấn ctrl G nó sẽ hiện ra 1 bảng, có 2 thức các bạn cần là "Kratos_model_spartan" và "kratos_model" vì cwcheat cần tạo để unlock là
    0x5AAAAAAA 0X000000BB
    0X0YYYYYYY 0X00000000
    với
    AAAAAAAA= address for spartan
    BB= bytes for spartan
    YYYYYYY=address for original kratos model

Sau khi chọn nhấn enter, coi address rồi copy vào cheat, sẽ có 2 dòng dạng như sau:
    _C0 Unlock Legionnaire outfit
    _L 0x50401b64 0x0000006b
    _L 0x00401ac8 0x00000000
    (ở trên là cwcheat thành công trong psp của mình, các bạn có thể thử luôn)
    5. Cuối cùng là vào game tận hưởng bộ skin cool nhứt trước đến giờ của anh kratos nào.
    6. +rep cho mình nếu thành công nhé.

20. tuchanhung

Hì,anh phoenix nói đến thế thì cho dù không được thi` em cũng phải được thui,Cảm ơn anh nhìu lắm vì đã tận tình giúp em!!