God of War: Ghost of Sparta

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi myangel!!!, 24/10/10.

1. arsenaler

arsenaler T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Đang chơi tới cái đoạn cái chỗ giống khu mỏ mà bị đóng băng ấy , mình đạp cái xe nó phá banh cái tháp xong có mấy con chim phun băng nó bay ra, rồi giết hết tụi nó xong rồi làm sao nữa . Tự nhiên bí chỗ đó

2. clone2412

clone2412 C O N T R A

Đi sang chếch bên trái, xoay bánh xe, trèo lên cái miếng gỗ, nhảy lên thùng gỗ, men theo thùng gỗ nhảy qua cái tháp bị vỡ ấy

3. Ayame92

Ayame92 Mario & Luigi

Hix máy đã mất hack, lại mất 100k nữa rồi
    Hẹn mọi người vài ngay sau chơi tiếp.
    Thẳng Kratos hồi bé trông hài vãi, vẫn còn là con người

4. johnnydepp

johnnydepp Mr & Ms Pac-Man

sao tui hok sử dụng được chiêu L+X (brutal kick) và sử dụng King Ring vậy mặc dù đã phá đảo lấy được kỹ năng này và chơi lại từ đầu ai có thể chỉ tui với

5. oi_gioi_oi

oi_gioi_oi Mayor of SimCity

Phải vô start chỉnh on/off mấy cái món bonus item thì mới xài được.Lưu ý là chỉ dùng được với mode thấp hơn hoặc = mode bạn đã beat!

6. ¶«u†y12

¶«u†y12 Youtube Master Race

có bác nào đã đánh full từ easy đến very hard chưa ạ ;)) ai đánh thì cho em xin kinh nghiệm về phần God với hôm nay em vừa mới đánh xong phần hard :D

7. parkour93

parkour93 Mr & Ms Pac-Man

ai hướng dẫn e choi cái này với e tải về bỏ vào máy nó k cho chơi nó hiện lên dòng " the game could not be started (80020148) " máy e là 5.03 Gen-C .. e là newbie nên mọi người đừng trách e .. ai có lòng tốt thì giúp e vs :(( e tks trc'

8. transyphu

transyphu Legend of Zelda

Ah ý mình ở đấy là không dùng chiêu tốn mana luôn chỉ đánh chase thôi

9. Hunter...

Hunter... Mr & Ms Pac-Man

đánh god là cả một thử thách, đánh toàn phản lại rồi chém nếu gặp mấy con nào bé thì L+O cứ thế mà /\ và O, về sau nếu có Arm of Sparta thì max level luôn (theo kiểu của em) rồi phi vào mặt mấy con to, mấy con đánh to mà chỉ đánh gần thì L+giũ /\, con độn thổ nhảy lên L+[], con mặc giáp thì phá giáp rồi phi.

10. thandieu2008

thandieu2008 T.E.T.Я.I.S

con ma nữ đánh 1 con thì dễ nhưng 2 con thì hơi khó chút vì có lúc bị khất góc nhìn nên không biết con thứ 2 đang làm gì :(,nếu con ma nữ độn thổ xuống đất và sắp ôm mình thì các bạn chỉ cần đợi một chút khi nó sắp nhảy lên vồ mình thì nhảy lên thôi xong rồi đáp xuống rape nó :">,công nhận con ma nữ khó nhất game :(

11. DOCCOCAUHOA

DOCCOCAUHOA Mr & Ms Pac-Man

Mình đang chơi chế độ Hard, đến khúc bem 3 thằng siêu nhân điện quang & 4 con chim. Công nhận nhà sản xuất ăn gian quá, đánh lần đầu + 2 lần sau ko giết dc chúng nó thì đến lần kế tiếp máu chỉ còn 50% trước khi bước vào bem ( 100% còn ko giết nổi huống gì 50% ).
    Bác nào hiến kế giúp mình cái : có 4 con chim thì bắt buộc phải giết 2 con rồi sau đó 1 thằng điện quang mới hiện ra. Vấn đề nan giải ở đây là ko giết 2 con còn lại ko dc, bởi vì tụi nó cứ lao đến mình và bắt buộc mình phải bấm L + R liên tục ( mà như thế thì nó sẽ die & hiện tiếp 1 con điện quang nữa ).
    Mất 2 ngày chưa vượt qua chỗ này dc các bác ơi, ức chế quá. 1 thằng điện quang đã mệt mà nó cứ bắt buộc đánh 2 thằng cùng lúc thì game over :|

12. Ayame92

Ayame92 Mario & Luigi

Con ma nữ mình đến đoạn đánh 3 con 1 lúc,. Đoạn đầu hơi bối rối nhưng sau mình đánh thế nào mà cả 3 con cùng bắn 1 lúc.
    Từ đấy trở đi mình đánh khá dễ, cứ thủ cho khi nó bắn xong cái skill tia lase từ đất chui lên.( nó bắn gần như 1 lúc)
    Sau đấy đánh, nhưng đánh vớ vẩn thôi ( tầm 3 4 hit) để tránh nó đau quá chui xuống đất(ngại nhất đòng này), tầm vài phút cứ đánh như thế ( chậm mà chắc ) đến đoạn ấn O thì từ đấy cứ lao vào mà đánh
    Mình thề là sau khi đánh xong 3 con này mình đầy máu ( mất 1 ít nhưng được bổ sung khi O mấy con ma nữ)

13. ¶«u†y12

¶«u†y12 Youtube Master Race

có gì khó đâu quất thằng siêu nhân trc rồi quất con ma cà bông sau :)) vì nệu ta chăm chú đánh con ma cà bông thì con siêu nhân sẽ nhảy vào vồ như vậy rất khó chịu sau khi chết 6 lần tôi rút ra kinh nghiệm h đang quất phần very hard oải quá :-<

---------- Post added at 19:36 ---------- Previous post was at 19:34 ----------

còn điều nữa nếu khi bạ hạ hết 2 con siêu nhân thì bạn rút dáo ra phi như thế con ma cà bông sẽ die nhanh hơn đã tớ đã check qua rất là hiệu quả khi cầm dáo oánh :->

---------- Post added at 19:44 ---------- Previous post was at 19:36 ----------

:)) tớ mất đúng 1 ngày về nước phần hard và cũng là lần đầu tiên tớ chơi chưa biết đường đi thế nào ="=

14. DOCCOCAUHOA

Chả hiểu bác nói gì :| . Tất nhiên là mình ưu tiên đánh thằng điện quang đầu tiên trước, nhưng vấn đề là 2 con chim còn lại nó cứ nhằm mình lao vào buộc phải giết chúng >>> thằng điện quang thứ 2 xuất hiện >>> game over :| . Đó là chưa kể thằng thứ 3 chuẩn bị xuất hiện mà máu thì còn tí xíu .

15. Hunter...

mình đánh đoạn đấy lỡ tay giết sạch thế là dùng Arm of Sparta ra phi vài phát rồi tránh mấy cái teleport xong thì phi tiếp, cuối cùng thì vẫn qua.

16. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

vừa đánh thằng điện quang vừa canh 2 con chim chớ bạn,thấy nó vừa bay lên thì cứ evade liền,cách này mọi người đều dùng để qua chỗ đó mà:)

17. DOCCOCAUHOA

Có cách nào ko phi mà giết tụi nó hiệu quả ko bác ? Phi lao chắc mất vài tiếng quá
    Lâu lâu 2 con chim nó bu lại gần thằng điện quang, thế là nó trúng đòn của mình, cũng có khi bị thằng điện quang nó đập làm mất máu. Cuối cùng là 2 thằng điện quang ra >> rất khó nhai.
    Ok, dù sao cũng thanks bạn. Để mình thử lại xem, công nhận chỗ này khó xơi nhất từ đầu đến giờ. Muốn quăng máy ghê hehe

Chỉnh sửa cuối: 8/11/10
  18. Hunter...

max level xong thì một là L+giữ/\ hai là L+[], cũng chỉ mất mấy phút chứ mấy. Ko thì gài mìn vào nó xong thì chạy.

19. DOCCOCAUHOA

Gài mìn bấm nút nào thế bác ? Mình ngu ngu ...

20. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

sau chỗ đó còn 1 chỗ khó hơn nữa trước khi gặp dc trùm cuối,chúc bạn may mắn :D

đánh thera flame cho nó dính cục lửa ah:)