gokgs.com nơi tập trung cờ vây của các player thật sự

Thảo luận trong 'Thế giới cờ' bắt đầu bởi PowerBoy, 1/2/04.

1. hackkiller

hackkiller Youtube Master Race

Hehe, tui thì bỏ cái CLB cờ ấy từ xa lắc rồi, dù lúc đó trình độ của tui mới được khoảng 5K ( theo đánh giá của mọi người ), còn thực lực thật trên KGS thì có lẽ mới đạt khoảng 7K :D bây giờ thì.... 77K =))

Đồng ý với Chocolate3X, ở cái CLB đó, hồi còn mới ở dạng trứng nước, khoảng 3-4 năm trước, thì người cao nhất ở đó, cũng là người lớn tuổi, cũng là bậc đàn anh trong giới cờ vây của VN ( thôi khỏi nói ai cũng bít ) đã mang cái tư tưởng:
    1. Dạy cho người ta nhưng ko muốn người ta giỏi hơn mình:))
    2. Có ý tưởng muốn phát triển cờ vây, nhưng dường như chỉ là đánh bóng tên tuổi cho mình và để nhiều người biết tới mình hơn
    3. Muốn chọn những người học cờ vây phải là "tinh hoa", phải là "có tư chất", phải là "thông minh" hơn người, chứ ko thích loại bình thường, xoàng xoàng. Bởi vì theo giọng người ấy thì "loại ngu dốt học cũng chỉ phí thời gian vô ích" #>:)

Hehe, lan man 1 tí....không tính tới 1 số chuyện khác ra, thì chỉ cần nguyên 3 cái tư tưởng đó là tui thấy khỏi có muốn dính dáng tới clb cờ vây rồi, lý tưởng fát triển và nhân rộng cờ vây fong trào mà giao cho những người này thì ra bã hết. Dậy học sinh mà ko có lòng muốn nó giỏi hơn mình, muốn sóng sau xô sóng trước thì đến bao giờ mới phát triển được. Tôi cũng đành thua thôi. Hồi xưa bọn tôi đến với cờ vây cũng chả fải việc có mục đích duy nhất là tăng công lực cho mình, mà là giới thiệu nhân rộng và cho nhiều người hơn biết tới cờ vậy....Nhưng với cái đầu tàu HN như vậy thì khó lòng lắm.... :D

2. Chocolate_x3

Chocolate_x3 Donkey Kong

Thôi tôi cũng ***** thèm chấp mấy cái loại như bọn này nữa, đằng nào thì chả đi khỏi cái clb rẻ rách đó rồi... chứ còn ở lại cái clb đó thì mãi mãi cũng ko khá được... (Mà mình đi khỏi thì HN chẳng còn thằng ***** nào gọi là khá cả, trừ thằng Quang) HN mãi mãi ko ngóc đầu lên được đâu... cũng vẫn chỉ xếp top 8 mà thôi... Có vác kiệu đến mời tao đánh giải toàn quốc cho HN tao cũng ko thèm...
    @Intro: Em xin lỗi, anh cho em nói nốt câu vừa rồi thôi, em ko nói linh tinh nữa đâu :P

3. ogame.org

ogame.org Youtube Master Race

anh BẢO ơi! anh đâu rồi anh?
    Lên giải quyết vụ này di chứ anh,không thế này lam sao phong trào cờ Hanoi phát triển được anh ơi.Hơi 1 tí là thấy người bỏ chơi,còn những người có trình độ thì cứ ganh ghét nhau thế này thì bọn beginner bọn em biết làm sao đây anh.Em mong anh sẽ đọc bài này của em sớm.

4. Oxi

Oxi Youtube Master Race

@ X3 : Anh cũng định không để ý nhưng có lẽ ko nên để chuyện này đi quá xa. ANh phải lên đây nói vài câu vậy.
    1. Chuyện cãi nhau với members HCM : Anh vốn ko biết chuyện này, hôm trước lên clb nghe mày nói mới biết. Anh đã nói mày rồi thôi anh ko nhắc đến nữa. Nhưng trước khi đi Kien giang, họp team, anh Bảo có nói là có người ở HCM mách anh la thằng Thanh nói lung tung trên KGS. Lúc đó anh cũng ko nói chuyện anh nghe được trên clb ra cho a Bảo.
    Vào Kiên Giang, cả anh Thành và anh Duy đều hỏi anh Bảo chuyện có 1 đứa nói lung tung trên KGS và hỏi có phải thành viên clb ko, anh Bảo về nói chuyện với cả đội, lúc đó anh mới nói 1 câu là mày bảo anh Duy ko phải là đối thủ của mày.
    2. Chuyện năm ngoái, đi đánh giải toàn quốc, anh và thằng Q, thằng B đều đánh thật sự mày ko tin thì thôi. Và thực tế là cuối cùng là thằng Linh đựoc đi
    chứ ko phải thằng Bách. Còn chuyện bắt mày đánh 3 trân thì ko chỉ mình mày, cả đội ai cũng thế.
    Thực tế anh Bảo chọn người đi thi đấu chứ ko phải anh, và anh ấy chọn ko phải chỉ qua 1 trận và qua cả quá trình 1 năm luyện tập. Thắng Q năm nay không được đi ko phải vì nó thi đại học, nó thi xong trước đó rồi, nhưng nó vẫn ko được đấu loại. Còn mày đấu với thằng Linh, a ko hề ghét mày, ép mày đánh trong tâm trạng ko tốt. Thực ra vì sở yêu cầu danh sách sớm quá nên trước ván cuối mày đánh với Linh đó 1 tuần, anh Bảo đã nộp danh sách rôi, ko cần đâu loại nữa, và vì thắng Linh đứng thứ 3, mày đứng thứ 4 nên thằng Linh được chọn.
    Anh vẫn cho 2 đứa mày thi đấu, mày biết tại sao ko? Vì anh định nếu mày thắng thì anh sẽ xin anh Bảo lên xin bọn sở đổi tên 2 đứa mày. tất cả chuyện này mày có thể hỏi anh Bảo thì biết.
    Anh ko hề ghét bất cứ 1 ai trên clb, hơn nữa có lúc anh còn rất quý mày. Cách đây 1 năm anh cũng đuổi 1 thằng vì tội ăn nói lung tung. Đó là thằng tesun. Đến khi chọn U16, chính anh là người xin anh Bảo cho thằng tesun đấu loại (mặc dù lúc đó nó vẫn bị đuổi) và anh đã chat với nó trên KGS, hỏi nó muốn đi thi đâu u16 ko, nó còn bảo rằng : em thấy mình còn yếu lắm, em phải cố gắng luyên thêm, chờ năm sau. Nó vẫn ko biết người nói chuyện với nó chính là anh, nhưng chắc nó vẫn nhớ nội dung hôm chat đó.
    3. Nick Hongthaptu ko nói câu đó.
    4. 1 thành viên của clb chụp ảnh mày nói láo ở KGS chứ ko phải anh.
    5. Anh sẽ ko phản hồi bất cứ bài nào nữa, nếu mày muốn mày có thể đến clb, hoặc đến nhà anh Bảo, anh ý sẽ phân xử cho mày, đừng ở đây nói láo nữa.

@hackkiller : Anh và clb đỗi xử với mày ko tệ, sao mày lại nói những câu đó ? ai xui mày, tốt nhất là mày nên dừng lại đi.

@vip_lttt : Nick hongthaptu là do 4 người đánh : Anh Tín, Anh Bảo, Bùi lê Khánh Lâm, và anh. mày ăn nói cẩn thận một chút.

5. Chocolate_x3

Chocolate_x3 Donkey Kong

Thôi được rồi, anh nói thế thì em hiểu rồi... Chẳng qua chỉ là hiểu lầm mà thôi... Em cũng xin lỗi anh vì em có nói láo, nhưng chẳng qua là em cảm thấy ức chế nhiều vì vụ năm ngoái (tại em ko được xem những trận đấu đó mà người thiệt nhiều nhất lại là em) Rồi lại cộng thêm vụ năm nay nữa... Em cảm thấy chán (2 năm em mất thời gian bỏ ra luyện cờ, đến nỗi học hành cũng chẳng ra đâu, mà cờ vây thì cũng chẳng được cái gì (1 năm 6th HN, 1 năm 4th HN, cả 2 năm ko được tham dự 1 giải đấu nào ngoài HN... Nhiều lúc em muốn bỏ hẳn cờ vây nhưng mỗi khi ko có việc gì làm thì em lại quay ra chơi cờ, sau đó thì lại muốn luyện nữa...
    Còn bây giờ anh đã nói thế rồi thì thôi, cho qua tất cả đi... Tính em tuy nhiều lúc hơi dở hơi nhưng anh cũng nên biết thật ra em ko phải thằng thù dai... Nhưng nếu có điều gì liên quan tới em mà em ko được cho biết rõ thì em ko quên được... Em cũng ko muốn nhắc tới chuyện cũ nữa.
    Còn bây giờ, nếu anh đã nói em có thể quay về clb thì em cũng cảm ơn... Nhưng clb em biết còn một số người ghét em nên em cũng chẳng muốn nhìn mặt bọn nó, nhìn chúng nó ngứa mắt lắm...

@Kun (KGS): Tao với mày ko liên quan gì đến nhau thì đừng có cái kiểu thầy dùi vào những chuyện của tao nhớ, cái loại thầy dùi như mày chết khổ lắm (cẩn thận chui lỗ đấy con ạ)... Nói thế mày hiểu rồi đấy, cái loại con gái gì mà vừa đú vừa kiêu vừa điêu vừa bẩn (2 tuần ko tắm - có chó nó yêu)

6. aochoangxanh

aochoangxanh The Warrior of Light

sao biết người ta ko tắm, có tắm đó, tui biết nà :'>
    mà kun là ai trong này :'>

7. Oxi

Oxi Youtube Master Race

Anh ko nói mày có thể tiếp tục đến clb. Anh đã đuổi mày thì ko gọi mày lại. Anh chỉ giải thích những chuyện mày thắc mắc thôi. Còn nếu mày chưa chịu thì có thể đến clb(hoặc nhà anh B) để clb or anh Bảo phân xử cho mày.
    Còn chuyện mày nói láo anh ko chấp, dù sao mày cũng ít hơn anh 5,6 tuổi. Nhưng giới cờ vây ở VN đều quen nhau cả, mày tốt nhất đừng nói những câu thô tục, ko ai thích thế đâu.
    Còn nữa, từ bây h quản lý clb là thằng Quang(chính), Linh và Mai. Anh ko làm. Và năm sau anh cũng ko đánh cờ vây nữa, còn mày có được tham gia giải HN ko thì phải hỏi anh Bảo.

8. Chocolate_x3

Chocolate_x3 Donkey Kong

Nếu anh đã nói thế thì em cũng ko về clb nữa, em đi rồi thì em cũng ko bao giờ quay lại nữa... Còn phân xử thì em nghĩ lại em chẳng có tội gì ngoài nói láo thôi, chẳng ai có quyền phán xét cả... Tất cả mọi chuyện đều mập mờ, nhưng bây giờ em cũng chẳng muốn quan tâm làm cái gì nữa...
    Còn bây giờ, em cũng chẳng quan tâm đến chuyện clb, nó tồn tại, phát triển hay ko thì tùy, ko liên quan. Em đã nhìn thấy từ trước đến giờ mấy chục con người đi khỏi cái clb đó rồi. Còn việc đánh giải HN, đánh cũng được mà ko đánh cũng được, giải HN bây giờ chẳng còn nghĩa lý gì, HN ko còn nhân tài, có đánh cũng chẳng thấy hay...
    Còn về anh Bảo, đáng lẽ lúc em đánh với thằng Linh mà anh ấy nói sớm rằng anh ấy chọn thằng Linh đi giải toàn quốc rồi thì em cũng chẳng mất công sức với thời gian làm gì... Chỉ chuyện đó thôi em cũng hiểu anh ấy luôn coi trọng nó hơn em, em hiểu anh ấy chẳng mong đợi gì ở em cả... Nó giải 3 HN thì làm được cái gì? Chẳng qua cũng chỉ là đục nước béo cò thôi (cái trận em thua thằng Quang đã làm em tụt từ thứ 2 xuống thứ 4, chứ nói thẳng thực lực của nó chẳng thể nào hơn được em, cùng lắm cũng chỉ ngang nhau mà thôi)
    Em cũng đủ thông minh để hiểu một khi đến clb mà chẳng ai cần mình, cũng không mong mình thì mình cũng chẳng cần đến nó làm gì nữa... Bây giờ em cũng chẳng mong đầu quân cho HN nữa (cách đối xử với mọi người đối với em như vậy em cũng ko thiết gì nữa) Em cũng sẽ xin vào một đoàn khác ngoài HN nếu có cơ hội, và lúc đó đừng nói rằng em ko nể mặt...

9. Jistars

Jistars Youtube Master Race

@X3: cang doc anh cang thay may buc xuc wa'. Nguoi den clb cung nhieu, y kien la cang nhieu. Nhung den la tu nguyen., neu ko con o lai dc nua thi cung ko nen way ra noi' nhung dieu ko hay dung ko. May cung tu nen xem lai ban than minh. :(. May biet anh roi, cung ko noi cho ben nao nhung nhieu luc may cung ko khac gi nhu thu' ma may dang chui nguoi ta day'. O? bai anh da post cach day vai phut, anh co noi neu co co hoi danh co voi may thi nhuong anh vai phan :D, nay anh rut lai cau noi do', vi anh cung ko muon may ne mat lam gi :)).
    @Vip: chuyen mathy roi` khoi clb neu ban ko biet ly do thi ko nen noi bua, "lu du" la the nao, toi ko hieu ???

Con` chuyen loi wa tieng lai giua nguoi choi co` cua hcm va hn thi tu xua da co', noi that ra tuc gian thi noi may cau cung ko sao. Nhung du sao chung ta cung ko nen chap lam gi, voi hcm chung ta ton trong nhung nguoi nhu anh Duy, anh Thanh,... con nhung nguoi xuc pham den nguoic choi co` HN la ho da tu lam xau mat minh. Cung ko nen wan tam :).

10. Jistars

Xin loi vi ko go~ dc Tieng Viet. :)

11. Chocolate_x3

Chocolate_x3 Donkey Kong

Thì chẳng phải em đã nói cái tính của em nhiều lúc nó dở hơi sao?... Còn những việc như trước đây qua rồi, lúc đó tính em còn trẻ con gấp trăm lần bây giờ...
    Mà việc anh Duy, anh Thành thì mấy anh cũng đừng nhắc đến nữa, em phải nói bao nhiêu lần là lúc đó em đang ức chế. Mà mấy anh cũng thừa hiểu tính em, 1 khi đang tức thì kể cả người đứng trước mặt là ai (trừ parents) thì em cũng chửi hết, đừng nói là người chưa từng gặp. Nhất là lúc đó bọn mem miền Nam lôi 2 anh ấy ra so sánh với em... Bây giờ bất kỳ ai nhắc tới việc này nữa em chửi hết, vì em đã công khai xin lỗi rồi...
    Cuối cùng là việc clb, em muốn nói đó là quyền của em, 1 khi ko chịu đựng được nữa thì muốn nói ra là điều tất nhiên, anh thử đặt địa vị anh mà là em xem, anh còn tức gấp tỉ lần khi trước mặt mình thì người ta ra vẻ tốt với mình lắm trong khi sau lưng mình thì họ làm điều ngược lại...

12. Chocolate_x3

Chocolate_x3 Donkey Kong

Thì chẳng phải em đã nói cái tính của em nhiều lúc nó dở hơi sao?... Còn những việc như trước đây qua rồi, lúc đó tính em còn trẻ con gấp trăm lần bây giờ...
    Mà việc anh Duy, anh Thành thì mấy anh cũng đừng nhắc đến nữa, em phải nói bao nhiêu lần là lúc đó em đang ức chế. Mà mấy anh cũng thừa hiểu tính em, 1 khi đang tức thì kể cả người đứng trước mặt là ai (trừ parents) thì em cũng chửi hết, đừng nói là người chưa từng gặp. Nhất là lúc đó bọn mem miền Nam lôi 2 anh ấy ra so sánh với em... Bây giờ bất kỳ ai nhắc tới việc này nữa em chửi hết, vì em đã công khai xin lỗi rồi...
    Cuối cùng là việc clb, em muốn nói đó là quyền của em, 1 khi ko chịu đựng được nữa thì muốn nói ra là điều tất nhiên, anh thử đặt địa vị anh mà là em xem, anh còn tức gấp tỉ lần khi trước mặt mình thì người ta ra vẻ tốt với mình lắm trong khi sau lưng mình thì họ làm điều ngược lại...

13. vip_lttt

vip_lttt T.E.T.Я.I.S

Ông gọi ai là mày, ăn nói cẩn thận. Đối với tui ông có là cái quái gì đâu, hồi ở clb cũng thế, nửa năm trời mà tui có biết ông là thằng nào, mà ông cũng chả biết tôi. CLb tôi chỉ nể anh Bảo, công nhận thằng Phong, Long vì chúng nó nhiệt tình, mặc dù tôi chơi cờ sau bọn nó, kém hơn bọn nó nhưng rủ chúng nó đánh vẫn nhiệt tình. bọn thằng Linh, Thanh ít tuổi có vớ vẩn cũng chả cần chấp nhặt như thế.
    Tôi thì thôi đánh cờ lâu rồi, ko rảnh, phải đi làm vì học xong rồi, chỉ thỉnh thoảng lên mạng cờ, vào KGS xem tin tức clb và mấy người quen cũ. có lẽ hôm tôi gặp nick HTT là cái lúc ông lên đó.
    Còn giờ lên phân mình thì cũng chịu chả biết ai sai ai đúng. tối nhất mà đóng cửa bảo nhau. bôi lên đây nữa ê cái mặt ông với cái mặt clb. bọn TPHCM(trừ anh Duy/ anh Thành thì hồi em đánh em chả biết anh ^^) nó lại cười cho
    @X3 anh vẫn thấy mày cố chấp quá. chịu
    Nói không đên clb nhưng có giải đấu thì vẫn đến chứ.??
    @jista Tôi nói hắn lù dù. hix lão đó với lão Vân(Y) giống nhau y hệt.

14. Chocolate_x3

Chocolate_x3 Donkey Kong

Khi nào có giải HN thì có thể em vẫn đánh, em có nói là em ko đánh đâu? Mà nếu ko thì em bỏ luôn cờ vây, Chán lắm rồi, lo học hành rồi kiếm 1 cô bạn gái, thế là xong... ^^!
    Ủa mà hóa ra BéSúng là anh hở Vip_lttt?

15. Jistars

@X3: Hehe day la anh noi the thoi, con may lam gi anh sao cam dc, du sao anh cung biet tinh may :D. Doi voi mot viec, moi~ nguoi co cach cu xu khac nhau. :)
    @Vip: sac, la ong a @_@, nhin cai nick la hoac toi tuong la ai.

16. tesun

tesun Youtube Master Race

ai là ai chẳng phân biệt nổi
    anh Phong dạo lày tình hình thế nào rồi lâu quá kô gắp :D

17. Jistars

Anh dạo này rất là tình hình :D. Mà tesun là ai vậy ka, lâu rồi nên cũng không nhớ nick mọi người :wink: .

18. NsyncGo

NsyncGo Youtube Master Race

Cũng muốn tranh luận cùng mọi người mà giờ mới đăng kí được cái nick. Mà bây giờ thì tui thấy mình cũng không nên nói gì nữa thì hơn.
    Thấy buồn buồn vì chủ đề mọi người tranh luận và cả mấy lời phát biểu của bác hackkiller nữa.
    @Jistar : Tesun là thằng ku Hiếu gà đó anh .:D
    Còn vip_lttt nà ai ta ?

Cờ vây Hà Nội vẫn sẽ phát triển ngày càng tốt hơn. Tối tin như vậy.

19. vip_lttt

vip_lttt T.E.T.Я.I.S

Bố láo, anh ko có nick đó.
    Thằng Linh kia anh T Matsu đây

20. Chocolate_x3

Chocolate_x3 Donkey Kong

Mày thì biết gì là buồn, mày là thằng sướng nhất trong vụ này còn buồn gì? Mà tao khuyên thật mày bỏ bớt mấy cái câu khinh thường người khác đi nhớ, mấy lần mày nói tao nói thật chỉ muốn đấm mày thôi, tại nghĩ mày là bạn nên tao nhịn mày đấy... Bỏ mấy cái câu: " Mày ko đủ trình đấu với tao đi"