GoonZu Online!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi shadow115, 9/4/06.

1. ThePlea

ThePlea The Warrior of Light ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

ờ ờ trông cũng hay để tí down về chơi............

2. mickeyddk

mickeyddk Youtube Master Race

Vui ghê ! Cuối cùng thì anh em Việt Nam cũng chơi GoonZu rùi. Tui quyết định chơi lại từ đầu. Server update lên hình ảnh cute hơn nhiều. Anh em Việt Nam mình vào chơi nhiều hơn nữa đi. Ráng kiếm 1 cái TOWN đi. Toàn ăn ké với bọn nước ngoài hông. Tui chơi lại nên mới level 25 thui. Nick là " ddlisa " . Ai có gì PM nha. Trao đổi học tập kinh nghiệm lẫn nhau hen. Dặn anh em trước đừng có học câu cá nghen. Sai lầm , thật sự sai lầm.....

3. mickeyddk

mickeyddk Youtube Master Race

Dạo này sao mấy pác chẳng ai chơi game này tiếp nữa vậy? Tui chờ hoài mà chẳng thấy ai trao đổi gì cả ! Híc ! Buồn quá đi !!!

4. boybeboi

boybeboi Mr & Ms Pac-Man

may bac oi sao tui dang ki ko dc vay ne`. tui an do chu~ confirm no ghi la`please enter a different email account other than yahoo mail nghia la sao lam on tra loi nhanh nha

5. boybeboi

boybeboi Mr & Ms Pac-Man

gio` nhiem vu thay doi roi` hayt sao vay.sao di hoai ko gap .neu nhiem vu thay doi roi` thi` lam on pót len di tui moi choi nen nôp lam::(

6. NguyenHoaKimTien

NguyenHoaKimTien Youtube Master Race

anh nao cho em hoi. sao em choi thuong hoc sach skill ko dc vay no ghi la
    must...... ai tra loi nhanh cho em nha :whew:

7. blackrose

blackrose Mr & Ms Pac-Man

uhm để tui nói sơ qua về cách học skill vậy.

Skill trong goonzu chia ra làm 2 trường phái:
    1. Skill manufact: Skill này chuyên dùng để chế tạo hay còn gọi là kỹ năng sống theo lối VLTK
    2. Skill techical: hay còn có thể xem là skill combat.

Cách học skill của 2 trường phải này là như nhau, thậm chí học chung thì cũng được nhưng ông bà ta thường nói nhất nghệ tinh nhất thân vinh, chuyện gì thì chuyên một đường thôi.

Giờ nói về chuyện học skill, để skill lên level có 2 cách:
    a. Tự rèn luyện, dù là Skill manu hay skill tech thì đều có thể luyện lên cao được hết. nếu là skill manu thì cứ chế đồ nhiều nhiều, còn skill combat thì đánh nhiều là lên.
    b. Học theo sách: Khi chơi bạn hẳn cũng để ý thấy ngoài chợ mua bán nhiều loại sách mà nó thế này *(BNG), *(INT), *(ADV). Có sách bạn học được có sách không vậy dùng chúng thế nào? Rất đơn giản mỗi khi lên level bạn có 1 skill point, mỗi skill point đó cho phép bạn học được một level skill. vậy 10 level đầu của skill đó học bằng sách *(BNG), 10-20 học bằng sách INT từ 20-30 học bằng sách ADV, nhắc lại đây chỉ tính cho skill học bằng sách thôi, skill tự luyện không liên quan gì ở đây hết.

8. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

30 lvl học được = sách, còn lại hàon toàn phải train hết
    Còn phần học sách thì xem cây skill đó, 1 số skill manufact yêu cầu skill khác

9. hao_magican

hao_magican Mr & Ms Pac-Man

cho tui hỏi tí, tại sao lúc vừa vào game ai cũng pm mình & bảo là mún trở thành mentor của minh. Vậy mentor là gì?? lv mấy có thể trở thành mentor của ng` khác, có giống hệ thống sư đồ trong vltk ko?? Mentor đc lợi ích gì?? Cuối cùng, nên chọn ng` nào để làm mentor của mình??

10. DatChu

DatChu Youtube Master Race

nghe bàn luận mãi cũng thấy nhìu người định vào chơi game này
    >>>>>>>>> cũng thử coi :D

11. hoxuanhuong

hoxuanhuong Youtube Master Race

tui không chơi võ lâm nên ko bít. Còn mentor trong goonzu thi có tác dụng sau: khi nhận người khác làm mentor (tức nhận người ta lam sư phụ) thi` khi mình lên được lever 20 thì mình nhận được 100000[M] còn mentor thì nhận được một số viên đá như Fire hoặc water, wind, land stone. Những viên đa' nay` rất đắt trên dưới 200000[M] mỗi viên :D.
    Còn muốn nhận người khác làm dệ tử mình thi hinh như là khoảng lever 20 nhấn tổ hợp phím ALT+T roi vao` đấy la xong.
    Để được lợi thì bạn nên đánh 1 con cua minh` lên rồi làm mentor sau đo' khi chơi các con khác ban nên nhận con mình làm mentor như vạy ban vừa được "xiền" vừa được những viên đá

12. Funnnny

Chọn những tên artisan làm mentor đó, bọn nó hay cho bạn đồ lắm.
    Thực ra làm mentor cũng ko quan trọng lắm, bạn cứ chơi bình thường là tốt hơn, sau này có kinh nghiệm sẽ biết hơn về mentor

13. hoxuanhuong

hoxuanhuong Youtube Master Race

Ông đùa hả còn lâu tụi nó mới cho mình đồ , mà nếu có cho đồ thì toàn cho đồ gọi là "phế phẩm" mua ở chợ thì thiếu gì

14. shadow115

shadow115 Mr & Ms Pac-Man

Lâu lắm chẳng có ai vào đây, vào câu kéo tý ^^
    Dạo này shadow chăm học lắm, bỏ game onl rồi :)), giờ chỉ có đi học và nghe nhạc thoai, thỉnh thoảng vào nhảy au thư giãn. Acc goonzu cũng đem cho rồi ^^. Hẹn mọi ngừơi hè sang năm nhé :D. Mà hình như mọi người cũng bỏ hết rồi, thấy bài post từ lâu lắm rồi, chẳng có ai vào nữa thì phải. Chán quá :( Ước gì có goonzu VN, chắc chắn sẽ way lại cày cầm chịch sever :P
    to Vit,Ami,Engin,leo, funny, .... : mọi người bỏ hết rồi, buồn ghê :(, 1 thời lừng lẫy đã xa ^^

15. Funnnny

Tại trò này chiếm thời gian quá, bây giờ đang mùa học :D.
    VN chắc chả mua Goonzu được đâu, toàn mấy game dễ chơi cho đủ lứa tuối từ 1->99 tuổi =))

16. dadenday

dadenday Persian Prince

chán phèo!!! chẳng hay bằng 1 góc của MS nữa là!!! chơi làm gì cho mệt!!!

17. trũmimuoi

trũmimuoi Youtube Master Race

anh cho em cái nick yahoo đi , có gì em pm bằng yahoo cho thuận lợi ...
    lên lv làm nhiệm vụ ko hiểu
    anh nên pots nhiệm vụ

18. blackrose

blackrose Mr & Ms Pac-Man

Oác, Goonzu thì nhiệm vụ dễ ẹc mà, có gì không hiểu đâu. Cú lần lượt coi xem nó bảo đánh con nào thì đánh con đó. Kiếm cái gì săn cái đó. Chịu khó tra phần Info ấy. Cái đó rất hay, từ địa chỉ cũng như item drop có hết áh. Ông Shadow nhá, wên tui rồi hả, nhắc ami mà không nhắc ui hả.

^^, Goonzu là thể loại Game Anime nên có lẽ không hợp với 1 số người. Nhưng tui đánh giá những tính năng trong game khá hay. Tui không biết MS mà ông nói ở đây là viết tắt của game nào nhưng nếu 3D thì đừng đem ra so sánh. Ở đây có sự khác biệt khá nhiều. Tui không biết những game khác thế nào vì GO quá nhiều nên không thể biết hết được nhưng qua những game tui chơi thì chỉ riêng tính năng Info cũng đã ghi điểm đáng kể cho Goonzu rồi.

19. 3njoy

3njoy Youtube Master Race

MS = Maple Story đó bạn , nhưng mấy cái game xì tin như thế thì best nhất vẫn là ROSE :x cái thứ 2 tui thích là TalesWeaver

20. yhipphicryxu

yhipphicryxu Youtube Master Race

OI cai tro` chan chit!nan waaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa