Góp Ý Xây Dựng Box

Thảo luận trong 'Văn Học' bắt đầu bởi basaf_13, 28/5/09.

1. jungmi

jungmi ღ Flower Princess ღ

^ 50 bài mới đc edit là quy định của toàn forum

jungmi hok hiểu vì sao mọi người lại thấy review khó nhỉ? ý của jungmi chỉ là vài dòng nhận xét chứ có phải viết review như mấy nhà bình luận văn học hay như làm bài tập làm văn kiểu cấp 1,2,3 đâu :D
    jungmi nghĩ như thế sẽ cuốn hút người đọc hơn ^^

gia giúp jungmi move những truyện đã hoàn thành đc lâu vào box fanfic đc hok gia?

2. phanthieugia

phanthieugia Moderator Moderator Lão Làng GVN

Ok, JM ^^

Chắc là khi viết nhận xét thì ai cũng muốn cmt thật là sâu sắc chứ không phải là nhận xét qua loa ấy mà :P
    Nên nếu cảm thấy mình không có ý gì hay thì không muốn cmt, chắc vậy :-?

3. medassin

medassin The Pride of Hiigara

Med vừa thấy truyện 2tg của kagi đã cán mức 100 chap(chap đàng hoàng chứ ko viết lấy slg nhé). Sao box không làm gì đó để chúc mừng nhỉ :D Stick truyện chẳng hạn ;)) (tất nhiên là mọi sáng tác trên 100 chap lun >:D< )
    ps: để med hưởng ké AW :">

4. jungmi

jungmi ღ Flower Princess ღ

cám ơn những ý kiến đáng giá của med nhé ^_^

5. Axetylen

Axetylen C O N T R A

Kính thưa Mod Phan Thiếu Gia kính mến

Xin ngài đừng del post của người khác một cách tuỳ tiện nữa.

Và mình cũng không rảnh đến mức gây war với ngài, chả là có một bạn vào topic kia nói một câu gây mất lòng và không hề liên quan đến mục đích topic

Đấy nhé, bạn ấy không hề vào trang cá nhân nhé, và vẫn sống nhăn răng trong khi tất cả những bài phản kháng đều bị del và quy về tội gây war.

Thế thì công lý và công bằng ở đâu cho mọi người ?

6. phanthieugia

Forgiuse đã được liệt vào thành viên cố tình phá hoại event, phá hoại box
    Vì vậy nếu thành viên đó không nói thì tôi cũng nói

Tất cả những thành phần cố ý gây mất hòa khí trong box, phá hoại box sẽ không được bất kỳ sự ủng hộ hay ưu đãi nào về mặt luật pháp ở gamevn

Nói thẳng là kể từ bây giờ box này sẽ không hoan nghênh Forgiuse nữa(Và cả Axetylen nữa nếu cậu cứ tiếp tục làm những việc không có ích lợi cho box)
    Vì vậy tất cả hành động bênh vực Forgiuse của cậu không có giá trị gì hết

P/s: Cậu và For tuy đã từng hoạt động ở đây rất lâu nhưng đó là quá khứ rồi(Hiện tại thì tôi thấy các cậu chẳng đóng góp gì cho box)
    Đừng có nghĩ mình là lão làng mà muốn nói gì thì nói, làm gì thì làm, ra vẻ mình ở box này lâu hơn người khác :7cool_feel_good:
    Người ta nhìn vào hành động chứ không phải lời nói, hai câu chưa làm được cái gì ra hồn, chỉ biết ngồi phía sau chỉ trích và phá đám
    Bỏ cái câu "vì sự phát triển của box" đi, đạo đức giả lắm, các cậu có lý tưởng cao đẹp nhưng lại hành động một cách tiêu cực(Hay nói thẳng là sai bét) và không coi người khác ra gì

Chỉnh sửa cuối: 29/8/12
  7. Axetylen

Axetylen C O N T R A

Xin lỗi, nhưng cậu tự suy diễn nhiều quá đấy Gia, nãy giờ mình có tự nhận bản thân là lão làng hay khoe khoang công lao gì không ? Mình chỉ đơn giản bào cậu đừng xoá post của mình tuỳ tiện. Nếu cậu pm profile nói mình 1 tiếng rằng làm thế gây mất hoà khí post, thì mình sẽ lập tức edit ngay. Thế nhưng ba lần bảy lượt cậu lại del bài mình cứ như thể nó là rác rưởi trong box vậy, như thế rõ ràng là không tôn trọng mình.

Và như mình đã nói từ đầu, post của mình không phải là để bào chữa cho for, mà là không muốn để Maddog nghĩ sai về một người bạn của mình thôi. Cái post forgiuse xin lỗi Maddog về thái độ của cậu ấy đã bị xoá, nếu được, mình muốn yêu cầu cậu, nếu như cậu còn coi mình là bạn, hãy phục hồi bài viết ấy lại.

8. phanthieugia

Cái post đó cậu Maddog đã đọc rồi, không tin thì cứ pm hỏi cậu ấy, thế nhé!

9. sausomot

sausomot Youtube Master Race

Ừm, đầu tiên hẳn có bạn thắc mắc tại sao mình lại post ở đây và mình là ai. Để mình giải thích, mình không phải dân gamevn và cũng không thường xuyên onl lắm, nhưng từ lâu mình đã âm thầm đọc truyện ở đây :P đừng hỏi tại sao mình đọc lâu mà không có lấy một cmt, có hai lý do là văn mình như đậu hũ càng không biết nói những lời hoa mỹ nên cứ thế mà ăn chữ chùa vậy :D

Lần này mình thấy box trở nên lùm xùm thế kia thì mình muốn có đôi lời: Nó thực sự không đáng thế.

Đứng trên cương vị người ngoài mình thấy thời gian qua, bạn mod gia cho dù là trial đi chăng nữa thì cũng hơn hai mod đang ngồi không. Bạn ấy rất tích cực trong việc vực dậy box. Mình thấy quả thực cả một thời gian dài không khí box chùng xuống hắn. Vì lẽ nào như thế, nói bạn Gia vô tích sự hay không có tài năng là không đúng. Mình có thể chỉ ra khối người trong gamevn này còn tệ hơn thế nhiều.

Thông qua cái event vừa rồi lẫn cái vụ tặng thưởng độc giả, mình thấy box có hào hứng đôi chút. Cho dù những bạn đó là do gia quen biết, thì suy cho cùng thế giới mạng này chẳng phải đi lên từ những chia sẻ thân quen đó sao. For à, hẳn cậu cũng có nhiều bạn trong các 4rum khác nhau. Bạn bè thân đi cmt cho nhau là đúng rồi. Khó có thể nói họ cmt cho người khác nếu họ không thích truyện đó. Tại sao mình nói vụ này, vì mình nghĩ cậu có thể nói Gia thiên vị bạn Iccon gì đó lẫn thù ghét mà del post cậu tạo ấn tượng xấu cho người khác. Ở mặt này mình có thê nói Gia không thiên vị nhưng Gia đã làm sai.

Đúng như bạn axetylen nói, hà cớ gì Gia phải del tất cả những post của axetylen hay forguise. Vì tính kích động, phá hoại box à ? Có thấy gì đâu, có bằng chứng đâu. Gia à, nếu cậu làm đúng thì hẳn cứ để đó đi. Cây ngay đâu sợ chết đứng. Cậu del chỉ e có người bảo cậu mờ ám lạm quyền thôi. Mình ủng hộ cậu vì những việc cậu làm cho box nhưng không phải cứ vung tay xóa sạch tất cả.

For này, cậu đã đề cập đến việc vực dậy box lẫn event này na ná như vns. Mình có thể nói rằng bây giờ bản quyền chẳng là gì. Không phải cứ giống là bắt chước. Mà tóm lại là cái event cmt lẫn tặng thưởng cho tác giả là giúp cho cậu mà. Những đóng góp của rất nhiều bạn như cậu, Gia, tkh hay medassin bây giờ có thể được trận trọng thì sao cậu lại không đón nhận. Đành rằng cái hệ thống của gvn nó cũ kì già nua và cực kì dở tệ. Nhưng ít ra nếu sys mới ra thì cậu vẫn có thể hưởng lợi mà đúng không. Còn cái vụ box này heo hút thì chấp nhận thôi, 4rum này là diễn đàn game, chẳng thể nào kiếm đâu ra viết lách lẫn thích đọc truyện. Trong khi bên vns thì đầy rẫy lĩnh vực gắn liền sáng tác, phong trào văn vẻ bên đó mạnh là đương nhiên. Cậu không nỡ nhìn box chết. Mình có thể hỏi box chết chỗ nào không ? Cậu muốn giúp box đi lên. Cậu đã làm hành động gì cụ thể chưa ?

Vả lại ngay cái event mới mà ai đó đã nói câu này:
    [spoil]
    [/spoil]

Mình không biết là ai nói ra nhưng người đó thật vô duyên và y chang như câu người đó nói vậy. Việc người ta đang làm là tạo không khí vậy mà phán một câu rõ ràng hết thuốc chữa. Mình có thể nói thẳng là người này thật không nên ở đây.

@axetylen: trong vụ này mình thấy cậu là kẻ vô tội nhất vì khi ko bị lôi vào vô duyên. Chia buồn nhé.

Túm lại một câu mình thấy rằng, Gia chưa hẳn là mod hoàn thiện nhưng cậu ấy vẫn làm tốt chức trách, chỉ là trong vụ này cậu ấy sai hoàn toàn khi del vô cớ. Về for thì rốt lại mình chẳng hiểu do đâu mà cậu bức xúc quá vậy ?

ps: sau post này chắc mình sẽ có vài người ghét nhưng mà thây kệ, chẳng khi nào onl mà :D

Chỉnh sửa cuối: 28/8/12
    Axetylen thích bài này.
  10. _[Kyo]_

_[Kyo]_ Persian Prince

mình xin góp ý thế này, nên tạo 1 subbox cho những topic thảo luận về truyện hay là mỗi tác giả trong box tạo hẳn 1 topic thảo luận chung về những truyện mà mình viết để độc giả có thể vô thảo luận, hỏi thăm v.v... chứ mình thấy tình trạng là khá nhiều độc giả vô trong các topic sáng tác truyện cmt loạn hết cả lên, điều đó làm cho topic bị loãng và nếu thảo luận ở trong đó thì sẽ spoil khá nhiều nội dung cho những người chưa đọc--->mất hay :1cool_byebye:
    btw topic góp ý mà tại sao cả mem lẫn mod lại cãi nhau loạn xị hết cả lên thế :2cool_go:

Chỉnh sửa cuối: 26/1/13
  11. medassin

medassin The Pride of Hiigara

Cách bàn đề xuất khá giống ttv tuy nhiên tình hình hiện thời là vô khả thi. Gvn đang chú trọng vào mảng game hơn là râu ria mọc ké :4cool_doubt:

12. _[Kyo]_

_[Kyo]_ Persian Prince

thì xài phương án lập topic thảo luận chung ngoài kia thôi mà, khi nào nhiều post quá thì xóa để nhẹ database :1cool_byebye: cơ mà ý tưởng của mình cũng xuất phát từ bên ttv :1cool_byebye:

13. seifer819

seifer819 101st Airborne GVN CHAMPION Moderator ♞ Blade Knight ♞

Truyện Bờ vai nghiêng nắng trong topic Thư Viện E-Book - Download Center cần sửa lại tác giả là bác Từ Kế Tường chứ không phải là Nguyễn Nhật Ánh.