Gothic 2 (Walkthrough) - Bàn luận hỏi đáp về series Gothic

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Soul Legend, 4/9/09.

?

Bạn thích bản Gothic nào nhất

Poll closed 8/9/09.
  1. Gothic 1

15.8%
  2. Gothic 2 NOTR

73.7%
  3. Gothic 3 (Gothic 3 Forsaken Gods)

10.5%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Soul Legend

Soul Legend Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

mới đầu chơi G2 NOTR á, tớ đã đi theo con đường đầy gian nan nhất, Mage :)), lúc đó học dc cái Fire Arrow sướng ghê, vui ko thê tả :D

2. white_evil

white_evil Mr & Ms Pac-Man

Không đâu, cái quest kill tụi bandit đó chỉ ảnh hưởng tí xíu đến quest ở trang trại Lobart thôi, còn không ảnh hưởng tới water mage đâu. Kiểu gì trong bảng nói chuyện cũng sẽ có dòng chọn để cậu hỏi về water mage.
    Nếu không thì cậu vào trong thành phố hỏi về watermage cũng được.

3. Shadeslayer

Shadeslayer Mr & Ms Pac-Man

Mình đã giết xong thằng Raven,có cây Claw of Beliar rồi,thằng Saturas nói mình có thể đưa cho nó hoặc giữ lại,nhưng mún xài đc mình fải thờ thằng Beliar,vậy mình có nên đưa cho nó ko?Nếu ko thì làm thế nào và đến bao giờ mới xài đc?Dam của cây kiếm đó là bao nhiu?.

4. white_evil

Giữ lại đi, cây Beliar đó tốt lắm. Đừng tin lời Saturas, đeo nó vào cậu chỉ mạnh thêm thôi chứ chả mất cái gì cả.
    Dam của kiếm phụ thuộc vào level của bạn, càng lên level cao thì đem thanh kiếm đến cúng ở tượng Beliar sẽ nhận được nhiều dam hơn. Ngoài ra thanh này còn cho bonus lighting dam nữa.
    Nói chung là tốt, cứ xài thôi.

5. Shadeslayer

Tức là cứ đem cây kiếm đó tới tượng Beliar cúng là xài đc thôi chứ gì :-/.

6. white_evil

^ Chính xác là như vậy đó.
    À quên, còn điều này nữa, thanh đấy có thể thành kiếm 1hand hay 2hand tuỳ theo kĩ năng nào của bạn trội hơn. Ví dụ bạn có 40 % 1hand và 39 % 2hand thì khi cúng sẽ ra kiếm 1hand, sau đó bạn nâng 2hand lên 41% thì cúng sẽ ra kiếm 2hand.

7. meodaugaubk

meodaugaubk T.E.T.Я.I.S

dễ nhất khủng nhất là chơi mercenary, vừa sưu tầm dc 20 shadowbeart's horn cày lv từ lv 37 lên lv 67 trong chap 3 =))

8. white_evil

Cái đấy được coi là bug của game rồi còn gì, mạnh quá cũng chán, mới chém 1 phát mà quái đã teo rồi thì chán chết, phải cù nhầy, phải vờn với nó 1 lúc mới dứt điểm thì mới thấy cảm giác sung sướng thế nào.

9. Shadeslayer

Thực ra chơi Mer có rất nhiều cách để tiền+EXP ko giới hạn :|.Ví dụ như bán đồ cho thằng Cipher xong đánh nó,lục người lấy lại :|.
    Bán old coins cho thằng Wasili xong đánh nó,lục người lấy lại,lên chỗ thằng Lee trả tiền,quay về bán típ :|.

10. Soul Legend

Soul Legend Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

ừ đó là bug của game, nhưng ta ko lợi dụng thì dc thôi, có gì đâu :D

11. Shadeslayer

Cái nhiệm vụ của thằng Nagur mình làm thất bại rồi thì còn cách nào để vào Thieves Guild ko :|.

12. katocrazy

katocrazy T.E.T.Я.I.S

pure mage tới chap 2 hoặc 3 là có thể tự thân được rồi,mấy con summon đâu mà ko kêu nó ra.Ngoài ra ai bảo ông sài COB ko mất gì :-w :-w

13. white_evil

Mất tí max HP đáng là bao, game cung cấp đủ số stone tablet với pray để bù lại cơ mà.
    Đến chap 2 có thêm mấy cái spell fire ball chỉ đủ để bắt nạt mấy con be bé chứ làm ăn được gì đâu.
    Summon toàn được wolf với ske. Nói chung cũng tạm được.

14. Shadeslayer

Tim rồng là mình giết rồng xong lấy đc luôn hay fải học kĩ năng lấy tim mới đc :|.

15. meodaugaubk

meodaugaubk T.E.T.Я.I.S

được luôn :)

16. meodaugaubk

meodaugaubk T.E.T.Я.I.S

quest này theo mình ko nên làm đúng, tức là báo quan bỏ tù thằng nagor, mình dc 100 exp + 100 gold từ lord Andre, 50 exp từ báo tin của Kardif về 1 thằng muốn kiếm mình nói chuyện, 200 exp nữa cho việc giết thằng sát thủ, nói chung là lời hơn nhiều so với làm đúng quest

17. white_evil

Quest này theo mình thì nên làm đúng vì ngoài exp nhận được từ thằng Nagur nếu không báo quan nó, cũng nhận thêm được exp từ Kardif y xì như trường hợp trên, còn thằng sát thủ thì dù nó có muốn giết mình không thì mình cũng chém nó và dĩ nhiên cũng có exp khi hạ đo ván. Với lại nếu làm theo đúng quest thì sau khi vào thief guild xong, tụi này còn cho mình vài thứ rất là hay nữa. Làm đúng quest lợi hơn chứ.

18. Shadeslayer

Đánh con Fire Dragon thấy lãng nhách vãi :|.Đến gần thì nó fun lửa hất mình ra mà đứng xa bắn tên vào thì nó lại chả có fản ứng gì :|.Giết nó mất có xíu máu :|.

19. le_hoanganh

le_hoanganh Youtube Master Race

Ai chỉ giùm mình chi tiết cách phục hồi sức mạnh cho Eye of Innos được ko?? Thấy trong hướng dẫn có ghi là cần 1 lọ water flask là cái gì?
    Còn cái nhiệm vụ tìm tiền cho Diego ở chapter 3 có wan trọng ko vậy??

20. death_clown_084

death_clown_084 Mario & Luigi

1. Giết 1 con rồng , lấy tim của nó ( học của 1 số lão hunter ) , về bàn achemist chọn dòng recharge eye of innos , thế là xong
    2. không

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.