Gothic 3 đã phát hành ! Hảy vào thảo luậ và hỏi đáp !!!

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Rpg Member, 23/10/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. asukido

asukido Mr & Ms Pac-Man

mà where is gủu là cái gì zay bác
    từ khi em tắy máy oc con vga lên tí chút (thử thui) ko biết có phải tại cái nì ko nữa hic

2. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Mình xài CPU Intle P4
    Mà cái Crack 2 phần bác nói có phải cái này ko?
    Còn cái Phần engine.dll, game.dll gì nữa

Các file đính kèm:

3. thaitrung

thaitrung Legend of Zelda

hmm tôi cài xong nhưng vẫn ko chơi được cài được C++ sau đó làm theo cách chỉ dẫn trong file hướng dẫn nhưng khi làm xong mở lên thì nó báo lỗi ở file GothicIII.exe tức quá tôi tìm file readme coi thì thấy nó ghi phải là card 6600 trở lên máy tôi thì chỉ có 5200 à ko biết điều đó co' thật ko ai biết xin chỉ giùm

4. asukido

asukido Mr & Ms Pac-Man

vgafx5200
    nếu ko phải là big fan của gothic thì ko nên chơi nói thật fx5200 có thể chơi duoc nếu hạ cấu hình xuống sử đụng twea nhưng nói truớc sẽ rất giật dó và ram ít nhất là 768mb chứ ko con fx5200 ko khan nổi đâu tui chơi đuợc cũng lâu rùi nên khuyên vậy

5. asukido

asukido Mr & Ms Pac-Man

à khuyên các bác nếu tự ý chỉng trong ge.inn và mycomputer\gothic3 thì nên copy 1 bản đề phòng có những cái tưởng đễ nhưng thật ra ko dễ chut nào dâu cái nì ai máy yếu xài chứ máy mạnh thì ko cần đâu

6. asukido

asukido Mr & Ms Pac-Man

à mà em chơi mãi mà chơi lại vẫn khó chọn lém bác chơi thì chon làm phù thủy hay kiếm sỹ . phù thủy khó chết nhưng mới vô ít mana lại khó đấu tay đôi .kiếm sỹ thì dễ chết quá theo bác có nên hoc trộm cắp ko vì em thấy có nhiêu hòm ko mở đuợc quá có nhiều đồ quý ko nhỉ

7. thaitrung

thaitrung Legend of Zelda

vậy tôi cài xong thì no' ba'o lỗi file gothicIII.exe thì sao ????

8. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Có phải bạn bị giống vậy ko?:D
    Đến giờ vẫn chưa chơi đưỡc G3 vì cái này..........:D

9. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

thích thử thách thì chơi fighter(kết hợp với crossbow). muốn dễ thở hơn thì chơi mage(water mage.fire mage.dark mage). thực sự ra lúc ban đầu chơi fighter cũng ko hẳn quá khó. khi đã quen vơi kiểu chiến đấu này rồi thì sẽ ko vấn đề gì. chỉ lưu ý là tránh mấy cái con nó cắn làm cho mình bị dính poison(bloody fly). weakness(lizard). gặp nó thì lôi bow ra mà bắn. muốn có nhiều mân thì nhặt mấy cái cây mana plant. morning drew.. mà chế mana potion
    ngay ban đầu đã được frame sword rồi còn gì( damage 100. có 1k gold quá rẻ). cái này hình như là bug. mấy thanh damage có 75-85 mà đã 1?-2?k gold rồi
    bác RPG cho hỏi là học mấy cái spell cuối của water mage ở đâu nhỉ. thằng satur..(thằng cầm đầu water mage) nó cũng ko dạy thì mình lấy đâu ra??? lại chả thấy đền thờ god của bọn này ở đâu(hay ở nomard nhỉ?) chưa qua đó:D

10. titini

titini Youtube Master Race

Thường thì rương càng khó mở đồ càng quý và ra random , có lần tui mua đồ của tên Mece ở Cape Dun mà nó bán 4 cục bánh tăng Ancien knowledge tổng cộng ăn vào tăng 20 điểm kiến thức ma thuật :) tương đương 2 level .
    Tui khoái magic nên tăng theo Combat Magic , cấp 10 là đã học xong fire ball , kỹ năng dùng gậy bậc 2 , tăng thêm 120 mana đễ đỡ hao vì mấy bình mana phuc hồi theo chỉ số % mà , học được chiêu mở khóa bậc 2 để mở các hòm kim loại ( metal chest ) . Dư sức làm trùm ở các arena ở các thành thị , cuộc sống pháp sư cũng dễ thở :)
    Công nhận thế giới Gothic 3 này lớn thiệt , quest thì vô số , anh em nào có tìm được bí mật nào hay hay hướng dẫn mọi người với .

11. titini

titini Youtube Master Race

Mấy cái quest ở cái lâu đài ở Faring mới đầu làm bở hơi tai , tới lúc tên Orc đòi mấy tâm da sói mà lại không chịu học hunter skill nên chơi xấu quay về tìm tên thợ săn ở Cape Dun để " Đòi lại " :) Vào lâu đài đó nó không cho qua Nỏmard mà yêu cầu phải làm trùm Arena ở các sa mạc thế là phải về vùng đất Varant :)

12. Rpg Member

Rpg Member Donkey Kong

Có một số Skill cuối của game hiện nay không biết chỗ để học, mình đã đi tham khảo khá niều forum của bọn nước ngoài nhưng vẫn chưa thấy. Khoái nhất cái Army of Darkness mà kiếm không ra.
    Các bạn nên hoàn thành hết quest ở Sa mạc trước khi lên vùng Normad vì mob trên này đánh kinh lắm !
    Nên học kỹ năng hunting ngay, giúp đỡ về vấn đề tiền bạc nhiều lắm đó.

13. asukido

asukido Mr & Ms Pac-Man

theo tui nên học phép sau này dễ thở hơn chứ học kiếm tui 1000hp streng 275 mà chả thấm vào đâu mấy cái vùng càng lúc càng trâu
    à bác cho em hỏi em đang chơi đở chừng mà bản em chơi ko phải là bản 1.08 thì phải em muốn up lên bản 1.08 thì có chơi típ được ko vậy (vì hình như bản 1.08 có nhẹ hơn chút xíu thì phải) chỉ sợ đang chơi ngon tự nhiên up lên ko chơi dược thì toi
    quên nữa em thấy học thêm cái matterkiếm mà chả tháy công dụng gì cả có thêm chiêu mới hay chém nhanh hơn ko nhỉ???? mà sao xài khiêng đơ ko dược mấy con lợn nó húc vẫn té lăn quay chứ có đỡ được đâu?????nhỉ

14. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

cái này hình như là bug của game đó bác. như ice explore.. cũng không có(chỉ là spell trung bình thôi). hình như có thể add thêm vào.
    không có thì sài cheat để thêm vào đi bác.
    http://forum.jowood.de/showthread.php?t=128123
    game bug tè le
    give [item name]
    item name
    to titini: nó có cho qua đấy chứ(làm hết quest để bon hunting cho gia nhập nhóm thôi). chỉ có đánh arena thì nó mới yêu cầu phải champion ở vùng varant thôi
    to asukido:chỉ số endura.. cũng khá quan trọng với người nào chơi fighter vì khi block lượng endura.. sẽ mất trước nếu hết thì đến lượt HP mất. nếu endura nhiều thì sẽ block được lâu hơn

à mà ai khi chơi đến mora sul chú ý khi làm đến cái quest lấy 3 cái note cho thằng rasib(ko nhớ rõ tên,là cái thằng giữ fire chalice. nó đưa cho mình ore blank) thì đừng đưa note cho nó vội. mà hãy nhận quest "the man who kill ramirez" trước, sau đó quay lại hỏi nó "where do you get ore blank?" rồi mới đưa note cho nó. vì nếu đưa note cho nó trước khi bạn hỏi nó sẽ không trả lời(bug game) và như thế bạn sẽ ko thể nào hoàn thành quest "the man who kill ramirez". 1 quest quan trọng để kiếm reputation with hashashin 15(cần thiết để có thể vào được istal) nếu bạn không muốn kill hết water mage

15. asukido

asukido Mr & Ms Pac-Man

tui có nên up 1.08 ko vậy sao ko ai trả lời

16. asukido

asukido Mr & Ms Pac-Man

mà có bác nào có bản up 1.08 hoặc bản up mới 1.09 chẳng hạn thì up dùm em nha em mua đĩa chứ nhà em ko có nối mạng nên ko có up 1.08

17. Rpg Member

Rpg Member Donkey Kong

Nên up lên bản 1.08 vì nó sửa khá nhiều bug trong game, nhưng không thể up lên đây đựoc vì dung lượng của nó khá lớn ( 62 Mb cho bản patch). Bản 1.09 thì chưa có Cr@ck nên đừng up lên làm gì !

18. asukido

asukido Mr & Ms Pac-Man

vậy dow ở đau bác bác cho em cái link ra quan có ko nhỉ

19. asukido

asukido Mr & Ms Pac-Man

bác up lên 1.08 lấy ở đâu zay
    cho em cái dịa chỉ bác down về thì mất khoảng bao lâu

20. Rpg Member

Rpg Member Donkey Kong

Vào đây mà down cả patch và cr@ck về nè :

http://m0001.gamecopyworld.com/games/pc_gothic_3.shtml

down chắc chừng 10 phút là xong !
    Có cả patch và cr@ck mới cho bản 1.09 rùi đó !

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.