[GOW] Topic chung cho các vấn đề của GOW 1/2

Thảo luận trong 'Giả lập PS2' bắt đầu bởi dark_hikaru, 12/2/09.

1. thiensuxi

thiensuxi Mr & Ms Pac-Man

không có gì lạ đâu, bỏ qua đoạn movie là cậu đã làm theo cách của mình đấy. Do lúc đầu cậu chưa bật patch nên nó không có tác dụng. Và khi cậu bật patch lên thì code skip MPEG đã xảy ra.

cái bug xanh lâu lâu xuất hiện chưa fix được đâu bạn ơi. Với lại nó cũng không xuất hiện thường xuyên nên cũng đâu ảnh hưởng đến game nhiều đâu nào.

Trường hợp 1 số bạn chơi mà bị crash và bug nhiều đa số là do cách config thôi, và cấu hình máy nữa. Speedhacks giúp cải thiện tốc độ, nhưng cũng chính nó làm cho game bị crash, nếu cấu hình máy bạn đủ mạnh thì tốt nhất nên để speedhacks về default, mình chơi GOW1&2 thấy rất ít xảy ra crash ngoài những crash movie mà game chưa fix được.

2. okemvedint06

okemvedint06 Youtube Master Race

bác Thiên ơi em dùng cái pcsx2 mà bác gửi cho em chơi GOW 1 thì hầu như ko có lỗi j lại hết sương mù nhưng sao GOW2 thì lỗi movie nhìu quá dung patch skip mà cũng ko đc tức nhất ở cái lỗi sau khi đâm vào mắt thằng helios bay ra ngoài thì màn hình nó đen thui rồi hiện ra you are die.còn 1 lỗi nữa là lúc cuỡi con chim lửa bay ra khỏi cái hang của titan băng ra chỗ đám sương trắng thì nó bị lỗi quay ngược lại trong hang ko thể nào thoát khỏi đám sương trắng đc nhưng lỗi này em khắc phục đc rồi,bác giúp em khắc phục cái lỗi ở chỗ con helios đi, nếu bác ko bít thì lấy cái save này chọn newgame pick con katos mặc hyrar amor sau khi đâm vào mắt con helios(bức tượng to đùng) tới chỗ 2 đúa con gái đang tắm rồi save lại post lên giúp em đc ko
    http://www.mediafire.com/file/zjmrzt...f_war_ii_a.rar

3. dung565

dung565 T.E.T.Я.I.S

Các file đính kèm:

4. thiensuxi

thiensuxi Mr & Ms Pac-Man

Mấy hôm nay web gamevn làm sau ấy, cứ click và link hay chọn trang thì avira cài trên máy báo có trojan trong link. Cái này mình đã gởi mail cho admin rồi mà chưa thấy trả lời.

Mình qua đoạn này đâu có lỗi gì xảy ra đâu nhỉ. Trường hợp của bạn bị lỗi thì bạn thử config speedhack về default xem, hoặc bạn áp dụng cách skip movie của mình chỉ ở mấy bài trước xem.
    Cái link của bạn mình không click vào được, avira trên máy mình báo trojan hoài

Cậu dùng bản này xem có fix được lỗi nào không.

PCSX2 SVN 1080 & GSDX 1076m: http://www.megaupload.com/?d=E2Z1IQTQ

5. SlowDown

SlowDown Legend of Zelda

her her thanks bác mất đoạn kill boss hơi bùn :D

6. dragonvn06

dragonvn06 Donkey Kong

mình chơi cũng chỉ bị lỗi movie vài đoạn thôi dùng patch hay cách khắc phục bằng màn hình wide là qua hết cả

7. stku

stku Mario & Luigi

giống tui .....dùng patch skip nó cũng treo luôn , đó là đã down bản DVD 9 rồi .....Mà dùng DVD5 thì ko bị đoạn này m but nó lại bị chỗ khác =))=))
    dùng gdsx 1006 modified là hết vụ màu xanh lẫn sương mù .....

8. okemvedint06

hic em chịu rồi bác Thiên ơi ko hỉu em bị cái lỗi j nữa cứ đâm vào mắt thằng helios song thì màn hình trắng phờ ra rồi thằng katos nó bay ra cho~ hồ nứơc có 2 đúa đang tắm thì màn hình cứ đen thui rồi you are died ko à mà cái đoạn này đâu phải là movie đâu mà skip wa đc,có ai bị lỗi giống em ko vậy

9. dung565

dung565 T.E.T.Я.I.S

10. okemvedint06

11. duhine42

duhine42 Legend of Zelda

anh ơi thế bỏ qua đoạn movie đấy rồi thì bây giờ tắt enable patchs đi phải ko chỉ khi nào cần mới dùng , hay là cứ để đấy

12. live45love

live45love Youtube Master Race

hix tớ chơi bản god of war 1 NTSC đến đoạn temple of the oracle, nói chuyện với lão già thì màn hình đen xì, chờ mãi không thấy đâu, thử mấy bản giả lập rồi không qua đc!bạn nào biết cách fix giúp tớ với

13. hiepsitoctrang_k

hiepsitoctrang_k T.E.T.Я.I.S

hehe thanks savage02001 cái vụ savestate bị đứng nha. Xin khẳng định lại là nếu chọn cả 2 controller pulgin đều là lilypad thì không sao hết.
    Còn bi giờ lại gặp vấn đề nè (Cái này là của GOW1), trong "Final Battle" mình đánh thắng thằng Ares lần đầu thì bị lỗi whitle screen như mấy trên mình có nói. Mình dùng patch của pác dung cho qua được cái đó rùi thì đến trận đánh thứ hai(quyết định) với thằng Ares. Đánh thắng trận này luôn, nhưng đến đoạn cutscreen kế lại bị đứng ( đừng lần này là do patch).
    Mình có thử save nhanh lại trước cái cutscreen thứ hai để thoát ra rồi vào lại pcs2 (lần này thì bỏ tùy chọn "Enable Patch"). Nhưng mà nó vẫn đứng, quan trọng là đoạn cutscreen vẫn có hiện tượng giống như có để chọn "Enable Patch" vậy...
    Cái này mình nghĩ là do lúc save nhanh lại thì cái file save nhanh cũng giữ lại code của file patch luôn rùi, nên sau khi thoát ra vô lại mình có bỏ chọn "Enable Patch" đi hay không cũng vậy.
    Rút cuộc là đánh trùm cuối mà không hoàn thành game được --> hơi bị buồn.
    Bro nào biết cách khắc phục...help :-w

14. hiepsitoctrang_k

Còn GOW2 mình bị đến đoạn đánh thằng tàn hình thì đứng, đã dùng patch của bro dung rùi. Nhưng cũng không qua được...lại help nữa rùi!!! :-w

Các file đính kèm:

15. Black_C@t

Black_C@t 4 Leaf Clover

Dùng thử patch này xem sao :| ?

Các file đính kèm:

16. hiepsitoctrang_k

Cái patch này là cho GOW hay GOW2 vậy Pro???

17. RaiRenJin

RaiRenJin Mario & Luigi Lão Làng GVN

:| patch GOW 2 đấy! mà sao các bác toàn bị lỗi đoạn này nhể!

18. dark_hikaru

dark_hikaru C O N T R A

Mình cũng bị y hệt bạn hiepsitoctrang luôn, gow thì dùng patch qua được đoạn đánh ares lần đầu , lần sau đánh xong treo luôn .
    Gow2 cũng đang đứng luôn chỗ đó :D, dùng patch chỉ đen màn hình mà không qua

19. SlowDown

SlowDown Legend of Zelda

@dung565: cái file save bác đưa vào hok bit đi đâu hết bác hướng dẫn tí nhé;))

20. hellmoon

hellmoon Mr & Ms Pac-Man

làm sao cho gamepad rung được vậy mấy bạn? chơi GOW mà ko rung thì đâu có sướng;))