[GOW] Topic chung cho các vấn đề của GOW 1/2

Thảo luận trong 'Giả lập PS2' bắt đầu bởi dark_hikaru, 12/2/09.

1. RaiKyn

RaiKyn Mr & Ms Pac-Man

Link down của bác đây này, đã config sẵn chống được lỗi sương mù + thêm Unlock Easy mode và Normal mode ^^
    http://www.mediafire.com/?t0ydynnn1om
    Bác chỉ phải config controllers lại theo ý thích của mình, còn nếu bác muốn tìm hiểu kĩ hơn ra xem mấy cái box giả lập bên ngoài ^^. Máy bác chắc config đc cao hơn máy em ...
    Quên mất bác down cái Card save này để chèn vào file save cũ để xóa Unlock khi chơi GOW2 ^^ (File đính kèm)

Các file đính kèm:

2. posedon90

posedon90 Dragon Quest

you're a good man \m/ cái ở bên phải ý mình biết chỗ rồi mà, leo xuốg dưới đó, chỗ ý chạy đi chạy lại để tìm cách đi tiếp mà :D
    thank U so much :D năm mới vui vẻ hp bác nhé ;)

3. khanhhq2k

khanhhq2k Youtube Master Race

mà cho mình hỏi luôn là down cái DVD9 về rồi giải nén ra có 3 file .I00 .I01 .MDS rồi làm sao để vô game đc?:(. Sr đã làm phiền, mình thử mò vô thì nó hiện lên 2 dòng config system với bwo gì đó, vậy mình phải tạo ổ ảo hay thế nào?

4. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm

dùng ổ ảo mounth file .MDS lại rồi chạy game bt bạn à

5. TomyG:.

TomyG:. C O N T R A

HELP ME !!!! đang chơi đến đoạn này, cứ nói chuyện xong với thằng jà này, rút kiếm ra chuẩn bị đánh nhau thì đơ, treo tại chỗ , thử rất nh` lần rồi mà ko đc :-ss HELP ME !!!

6. RaiKyn

RaiKyn Mr & Ms Pac-Man

Đoạn này crash phim do file Iso ấy mà bạn. Cái file này lúc sau hình như còn crash tiếp ở đoạn đánh nhau với Perseus :)). Coi như mất chiến tận 2 con trùm lận ;;)

7. TomyG:.

sao lại jải thik mà ko chỉ bạn cách fix nhỉ :"> pờ lizzzz \m/

8. RaiKyn

RaiKyn Mr & Ms Pac-Man

Nghe giang hồ phong phanh thì ko fix đc ;;) ... Nên chỉ có cách nhờ người khác qua giúp thôi ;))

9. khanhhq2k

các bạn ơi giúp mình với mình chơi GOW2 = God of War II (DVD9)[NTSC-U] mouth ổ ảo rồi vô rồi nhưng nó hiện lên 2 dòng Browser, System config rồi xong, không vô game đc? Thế là sao?

10. TomyG:.

ủa, tức là mượn save of ng` # đã qua đoạn đấy áh :-ss

mà trên cậu bảo là lỗi do chạy = file iso, thế chơi = disc thì có bị lỗi ko :o (tiện thể cho hỏi luôn cách chơi = disc =)))

11. [GVN]Gladiator

[GVN]Gladiator Legend of Zelda

Có phải movie vừa đến đoạn thằng Theseus rút hàng ra cái là bị freeze, sau đó chỉ số FPS ở trên vọt qua cả mức 60 FPS hoặc ở lì 60 FPS mà chỉ số ở CPU là 0% đúng không?

Cậu dùng bản 0.9.6 Original tắt hết sạch speed hack, đặt CPU limit rồi run lại xem còn bị freeze nữa không?

Hồi trước tớ bị lỗi này nên ra ngoài bỏ hết speed hack là qua được.

:> Còn nếu không được thì dùng patch Skip movie để skip hết movie rồi lao thẳng vào chiến nhau cả theseus luôn.

Chỉnh sửa cuối: 15/2/10
  12. RaiKyn

RaiKyn Mr & Ms Pac-Man

Cái này tùy đoạn :| có đoạn dùng patch đc, có đoạn dùng patch thì lại bị dính ở chỗ #

13. goodgood700

goodgood700 Dragon Quest Lão Làng GVN

Cho hỏi ram 1gb có chơi đc god of war không?Có kỳ download về chơi bảo out of memory làm tức bỏ mẹ xóa hết game.

14. khanhhq2k

bạn nào biết giúp mình cái vấn đề này cái :)
    à bạn solid ơi bạn cũng chơi GOW2 DVD9 à bạn up cho mình cái trình giả lập của bạn đc không?

15. [GVN]Gladiator

[GVN]Gladiator Legend of Zelda

GOW 2 thì chỉ có 1 đoạn lúc đầu game.

Khi Kratos nhẩy ra khỏi mồm Colossus.

Nếu dùng Patch sẽ bị skip luôn cả chỗ Zeus xuất hiện vì 2 movie thực chất là 1.

Skip cái này sẽ mất cái kia==> Không nhìn thấy Zeus đâu==>Không có event Zeus xiên Kratos===> Không chơi được tiếp.

Hiện tại cậu trên kia chỉ bị ở đoạn gặp Theseus, dùng patch skip sẽ không sao.

16. khanhhq2k

ai hướng dẫn mình chơi God of War II (DVD9)[NTSC-U] được không? Mình tải bên megashare về rồi nhưng xài psx2 giả lập thì báo lỗi nhặng cả lên. Mình không có kn về vấn đề này có bạn nào chơi Gow2 bản giống như mình thì chỉ mình với =((

17. tuancuong000

tuancuong000 Youtube Master Race

lalala mừng ghê luôn ngồi mò 2 ngày tết dzờ chiến được rùi :D , nhìn đẹp hơn ps2 ý nhỉ . hiện tại mới bị đứng chỗ movie tới khúc con chim mổ bụng cha j` j` đó may mà patch đc ! .

không biết đi tới khúc này gần end game chưa các bạn :) . vui quá chiến tiếp đây ^^
    @khanhhq2k : bạn gặp vấn đề gì pm y!m : cuongnt190 mình giúp đc giúp cho . đang online nè

18. RaiKyn

RaiKyn Mr & Ms Pac-Man

Cái dính đoạn đầu tớ cũng ko biết vì tớ xài 2 cái GOW2 lận (Bản NTSC DVD5) nên dính cái này thì tớ chuyển sang cái kia tớ đánh ;;) ... Còn việc dùng patch thì có 1 đĩa của tớ dính 2 lỗi: 1 đoạn lúc đánh nhau với Icarus, skip dính lúc thằng Ica nhảy lên người K rồi đơ luôn, ko skip thì hết phim lúc xuất hiện Atlas đơ ... đoạn # lúc cuối game, để bình thường xem phim lúc Zeus biến khổng lồ thì treo phim, skip đánh xong thì đến lúc K trở về cái gương treo tiếp :D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Bác này máy trâu bò thế :-o. Vừa treo kiếm thế bật mấy cái IE rồi lại config đẹp thế kia thì :D Anh em đây chỉ mong có cái máy ngon thế chơi GOW =(( Chơi máy yếu là mất 1 nửa giá trị của game rồi :-"
    Nếu khúc của cậu đứng chỗ con chim, khi quay lại bắn lão già rơi xuống đống lửa mà chuyển sang cảnh Cronos truyền cho Kratos chiêu Sét thì có 2 đoạn đứng phim ở chỗ # ko patch đc đâu :)

19. TomyG:.

ơ thế dùng patch qua đoạn đó xong rồi bỏ patch đi cũng đc chứ :-/ (share hộ patch với :)))

mình là mua đĩa PS2 ngoài hàng game, k biết là DVD5 hay DVD9 ~.~

20. tuancuong000

tuancuong000 Youtube Master Race

thấy vậy thôi lâu lâu cũng tuột fps thảm lắm nhất là khúc nào có khói hoặc máu tung tóe cả màn hình , à bạn ơi cho mình hỏi khúc bạn nói bị đứng ko patch đc là khúc nào bạn ? ,nghe bạn nói không patch đc mình nãn quá , chẵng lẽ phải down cái dvd9 về chơi , tận 7GB lận :( . mình đi tới phút thứ 6 ở đoạn phim dưới đây rồi , bạn xem hộ mình đã qua chỗ bị đứng phim bạn nói chưa ?.

http://www.youtube.com/watch?v=rQLDOqnpHXE&feature=related

Chỉnh sửa cuối: 16/2/10