[GOW] Topic chung cho các vấn đề của GOW 1/2

Thảo luận trong 'Giả lập PS2' bắt đầu bởi dark_hikaru, 12/2/09.

1. ducanh6988

ducanh6988 (Bị) Đút Đít trong im lặng Lão Làng GVN

Để ý mấy đoạn nhiều hiệu ứng ánh sáng mới bị rõ, cũng lười search plugin vì chỉ 1 số đoạn bị lỗi nặng nên tạm thời vẫn "sống chung với lũ" :D

2. dorstvn

dorstvn Youtube Master Race

Bác nào có link torrent ngon God Of War 2 DVD9 NTSC share em với.
    Search mãi chả thấy :-<

3. du90

du90 C O N T R A Lão Làng GVN

Cho mình hỏi có ai chơi game này bằng keyboard ko? Nếu có cho mình xin cái config để dolge. đánh tới màn Athen mà căng quá. Ko dolge ko dc

4. o0blaska0o

o0blaska0o Youtube Master Race

anh em cho hỏi cách config sao để không bị bóng mờ kiểu như này với................. mình để native càng cao thì bóng càng rõ, tắt đi thì hình xấu quá...... ai giúp mình nhé ..................

[​IMG][/URL][/IMG]

5. Tinnq

Tinnq Mr & Ms Pac-Man

mấy bạn cho mình hỏi có 2 bản god of war 1 nhưng 1 bản là 3.7GB 1 bản là gần 7GB vậy bản nào tốt hơn vậy hiện nhà mình đã chơi được bản 3.7GB ngon lành rùi nhưng nghe nói bản 7gb thì đầy đủ hơn nên định down lại bản 7gb ai góp ý giúp mình với

6. 123-hu`

123-hu` Donkey Kong

Bạn vào phần config>>video(GS)>>Plugin setting>>mục Hacks>> chỉnh skipdraw hacks lên 1, 2 hoặc 3 hoặc cao hơn nữa đến khi hết bị bóng mờ là ok, mình xài bản r5037, chỉnh lên 2 là hết bóng mờ.
    Để enable mục Hacks ( nếu bạn chưa enable), vào thư mục chứa giả lập, mở thư mục inis >> mở file Gsdx.ini, thêm vào dòng Allowhacks=1

7. o0blaska0o

o0blaska0o Youtube Master Race

cảm ơn bạn nhiều lắm........... mình sửa được rồi............

8. warmonger109

warmonger109 Youtube Master Race

Chả hiểu sao mình chơi GOW1 đến đoạn Pandora's Brigde, sau khi save xong thì nó cứ loading vầy, không sao đi được tiếp.
    Chơi từ đầu đến chỗ đó đang ngon lành cành đào :|. Ai giúp với!!

9. Mr.tk

Mr.tk Donkey Kong

Cho mình hỏi cái lỗi này có ai gặp không giúp mình vơi
    Mình dùng bàn GOW 2 DVD9 Chơi đến đoạn sau khi cứu được con ngựa bị titan nó đè thì gặp lại thằng cưới chim cầm giáo. Đánh nháu với nó một tí nó chay mất tiêu lun không thấy nó nữa. Lần trước chơi ngoài quán PS nó còn bay lên trước phóng quả cầu tím lại mà h không tháy. Ai bik giúp mình với

10. LtHoang

LtHoang Youtube Master Race

Cho mình hỏi là mình vừa down cái GOW 2 về chơi. Đến đoạn savegame thì bị treo.
    Chi tiết: đến cái chỗ cho save, mình nhấn R1 nó hiện bảng hỏi save ko. mình nhấn ok thì game màn hình chỉ hiện cái biểu tượng GOW 2 xong rồi đứng đó lun ko chơi tiếp đc nữa. Có cách nào fix ko !??

11. final_fantasy_X_

final_fantasy_X_ Mega Man

Hơi muộn , nhưng cách giải quyết trường hợp này là bạn tắt speedhack ( thực ra chỉ cần kéo thanh vu cycle ) và load save ngay trước khi đánh con boss đó , qua con boss đó rồi lại kéo thanh vu cycle lên ,lỗi sinh ra là do mình kéo vu cycle đó mà ^^.

Bạn đổi thử bản giả lập khác xem sao , nếu có thể thì thử dùng file iso khác luôn ^^.

12. ♥†Ken†♥

♥†Ken†♥ Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Cho mình xin link down GOW 2 với đc ko bạn :3cool_adore:

13. khamvat12

khamvat12 Mr & Ms Pac-Man

bác nào cho em hỏi tí có cách nào fix đc lỗi này ko :|

14. vi1ngaymaitotdep

vi1ngaymaitotdep The Warrior of Light

15. kiowindboy

kiowindboy Donkey Kong

Cho mình hỏi có ai bị lỗi "dơi-chim" không xuất hiện trong God of War 1 không?

Mình đang bị dính lỗi này, lần đầu tiên là ở đoạn "Temple of the Oracle".

Khi cứu mụ đàn bà bị đám dơi bắt cóc, nơi mà có lão già đang đào đất ý, lúc đó trong đoạn cắt cảnh thì thấy đám dơi-chim bay ra nhưng khi đánh nhau thì chả có con nào xuất hiện, mình phải quay lại điểm checkpoin để gặp chúng (2 3 lần thử chúng mới xuất hiện)

Lần thứ 2 là ở "The Challenge of Poseidon"

Lúc lặn xuống nước (nơi có con gái của Poseidon múa dưới nước ý) sau khi vượt qua khúc có mấy cái răng cưa gai (mình phải R1 để có thể qua kịp không thì die) thì lên đấu với quái để mở kéo cần, tuy nhiên sau khi tiêu diệt hoàn toàn bọn lâu la dưới đất thì bọn dơi-chim lại không xuất hiện, mình cũng đã xem clip hướng dẫn thì phải giết xong bọn có cánh này thì mới cho kéo cần. Cho nên đang bị đứng lại chỗ này dù thử đủ cách (tắt hack, quay lại check poin,...) cả chục lần kết quả vẫn thế, ai biết lỗi này giúp mình với.

16. ttoexdcd

ttoexdcd Youtube Master Race

em đang chơi god of war 2, đánh xong thằng khổng lồ đá cưu được con ngựa bay và đang bay đến vung đất The Temple of Lahkesis, đánh hết bọn quái bay và thằng cưỡi con sư tử mầu tím đúng ra phải đánh xong thằng này thì phải dơi xuống vùng đất The Temple of Lahkesis nhưng chắc do bị lỗi nên kratot cứ cưỡi con ngựa bay mãi không dơi xuống đồng thời lúc này màn hình thỉnh thoảng lại bị trắng xóa vào giây (các anh xem ảnh bên dưới), làm thế nào để sửa lỗi này, mong các anh di trước giúp em với.
    máy em core i3, ram 2g, win7 untimite, em đã dùng 2 bản iso, 1 bản 8G mới down về và bản cũ hơn 1G,.
    http://imageshack.us/photo/my-images/820/godofwarv.png/
    http://imageshack.us/photo/my-images/221/godofwar1.png/

17. tuancuong000

tuancuong000 Youtube Master Race

3 năm trước cụng vì cái lỗi này mà bỏ game này , giờ tính quay lại chơi tiếp mà thấy có ng vân bị :(

18. huunguyen_hy

huunguyen_hy Youtube Master Race

máy mình pen dual core card onboard g31 nói chung cùi :( thấy trên mạng nhiều bác máy cùi như vậy v ẫn chơi ầm ầm,đú đởn down god of war 2 về thử,config các kiểu rồi vẫn bị lỗi "tlb miss" :( cho mình hỏi liệu có phải đây là lỗi từ file iso không? file iso của mình hơn 1gb,giải nén từ bản rip trên mạng,cơ mà mình test cũng file iso này chơi ở ngoài net thì vẫn đc :( ai giúp mình với huhu

19. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

20. chenkute114

chenkute114 Dragon Quest

Sao chơi GOW 2 có mấy đoạn bị màn hình sọc vậy nhỉ :-/