Gracphic Team (VM)

Thảo luận trong 'Demo - Project' bắt đầu bởi ken10, 9/11/04.

1. Asakura Yoh

Asakura Yoh Dragon Quest

OK ;) Còn hơi lâu thì em xin lỗi nhưng mà phải làm quá nhiều thứ và chuối nhất là hè mà trường còn bắt đi học mà còn hù là thứ 6 này kiểm tra nữa! >_< Ác thiệt...=> Học như thằng điên luôn lúc nào Online là lúc đó tranh thủ sửa Sprite của chị ghê lắm đó...
    Edit: wăng lên cái này trước vì sợ chị Scar không đồng ý thì lại zdục đi nữa >_< Bây giờ chị duyệt em mới dám vẽ tiếp...
    Edit 2: cái này em chỉnh lại Sprite của Trần Anh Tuấn chị gửi cho em đấy ;) Có hơi lùn 1 chút...

Các file đính kèm:

• 5.bmp
      Kích thước:
      100.6 KB
      Đọc:
      23
  2. scarletchain

scarletchain Youtube Master Race

:D đây đâu phải là sprite hở em yêu :D thôi 31.7 mình tới nói chuyện cho thoải mái hen , mà em vẽ nét bằng Photoshop hay bằng gì vậy. Cố lên cố lên :D:D:D:D:D

3. finalfantasy9

finalfantasy9 Mr & Ms Pac-Man

_Nghe nói em Scar định bỏ đi sau hè à .Sao em đi vậy , anh ko có tài thì ra đi chẳng ai tiếc , chứ em đi có nhìu người tiếc lắm đó .Bắt đầu, luôn luôn khó khăn , trắc trở ,để tạo ra 1 cái VM như bây giờ, phải trải qua biết bao nhiều sóng gió , sự hy sinh của biết bao nhiu người .Máu của biết bao nhiu người (VD : hôm làm ending tui chở thằng Ken về bị đụng xe .....nhưng của đi thay người T_T).Bây giờ, em bỏ đi tức là em đã phụ công lao của biết bao nhiêu người trước em .Mô phật con đường thí chủ chọn lựa là con đường đúng đắn , đừng bao giờ từ bỏ nó nhé .Em iu !

4. Asakura Yoh

Asakura Yoh Dragon Quest

Miễn sao vẫn còn giúp VM là được rồi chứ! :D Đâu có quan trọng là ở đâu?

Chị Scar: Em vẽ nét bằng Photoshop và chỉ đơn thuần là chỉnh lại cái Sprite Kaer của chị thôi ;) Nếu cái đó không phải Sprite thì em pó tay vì nếu chị nói vậy em cũng hông biết Sprite là cái gì...em nghe nói sprite là 1 hình ảnh không cố định (khác với ảnh cố định của map) trong GBA người ta gọi nó là OEM, spriteset thì là 1 chuỗi những hình ảnh như vậy để tạo ra chuyển động cho các hình ảnh không cố định đó ;)

5. scarletchain

chòi oi Ken bị làm sao là em giết anh , ý lộn , cháu giết chú :D
    chuyện gia đình chán như con gián, bắt con gián bỏ vô nồi nấu lẩu cho bớt chán
    tại hôm đó bị chửi hơi shock nên... :D , nhưng chắc giải quyết từ từ từng chuyện cũng xong thôi :(
    @Asa : cho số điện thoại đi, hông gặp mặt được thì nói chuyện bằng điện thoại vậy , gửi bằng PM vì Y!M hư rồi hen.

6. Asakura Yoh

Asakura Yoh Dragon Quest

Ken bị làm sao là sao? O.o Chị nói gì em hông hiểu gì hết...
    Còn cái vụ số điện thoại thì...chắc có đưa chị cũng không dám gọi...
    Hôm bữa chủ nhật em có nhờ anh em đi dùm nhưng mà ảnh hổng biết chỗ nào vô lộn tùm lum :)) Ảnh về nói em lên đây mở PM mới biết là cái Cinebox chứ không phải là tiệm cà phê :)) Nói kiểu nào ấy mà chẳng hiểu cái gì cả...hic...còn lý do em hông cho chị số ĐT được là tại vì em hiện giờ không ở VN nữa...

7. finalfantasy9

finalfantasy9 Mr & Ms Pac-Man

_Trời !! Xe của tui , công chở đi cũng của tui không tội nghiệp cho tui mà suốt ngày lo cho thằng Ken ,mà chuyện này lâu rồi mờ (2 tuần trước ).Cái chân của phải của nó hình như vẫn còn bầm ...do qụy xuống chống xe dùm tui (mà kệ nó , chỉ tội cho chiếc của tui T_T..).Chú Ken này , cái ending chú khỏi cần để tên tui chi cho mắc công .Nhạc cũng của chú soạn , bè đệm cũng của chú viết , bass cũng tự chú ghi .Tui chỉ nhờ học sinh của tui đánh lại cho chú (đồ thiệt nó lúc nào cũng hay hơn đồ giả),mà lúc quản lý cái đám 23 đứa học sinh cũng là chú , lúc cần effect gì cũng là chú nói ,tui thì cũng nghe theo chú (cần tiếng rè rè 34Mhz cho string đừng nổi hơn Flute , drum reeverb 32 control...)chú mà để tên tui vào , tui thấy có lỗi wá ..Hôm đó, tui cũng tệ thiệt học sinh của mình (mình nắm rõ) mà lại để cho nó quản lý thiệt chẳng ra sao ...thiệt có lỗi wá ...
    _Sẵn đây nói luôn , cái dàn mix vừa nhượng lại xong 200triệu , thằng bạn nó sắp tháo đem ra nước ngoài rồi....cái vụ mượn để 3 người :Tui , Ken, Buno xem ra không được rồi ...chẳng có gì trả nên wịt lun *_* , thông cảm ...tại vợ nó chê nhà chật wá nên phải bán + tiền nhượng để mua căn rộng hơn .(tui làm cha rồi) ..còn bao chuyện cần tiền nên phải làm vậy thôi.Chuyện lớn mà dính đến yêu đương là tiu , người đời nói wả ko sai .
    _Mà tính ra Ken nó nợ tui nhiều hơn là tui nợ nó ::D .

@Scar : em iu muốn làm vợ lẽ thì đăng ký nha ...

8. scarletchain

ui mẹ ui vợ chú mà coi cái này hông biết sẽ thịt chú kiểu nào :D
    Asa nè, tui lên gvn toàn chat nhảm chẳng làm ăn gì được hết á, giờ liên lạc nói chiện sao đây ? Hay trong thời gian xa xứ em tự xử nha :D Hình em vẽ còn đơn giản và cứng lắm , tất cả các nét phải bo tròn lại, chú ý các tỉ lệ đầu và thân, trang phục còn đơn giản quá , sửa lại đi. Làm việc cho hiệu quả một chút, chậm lắm đó

9. Asakura Yoh

Asakura Yoh Dragon Quest

Sorry...chị scar...
    Chà nói vài câu trước khi đi...còn 3 tiếng nữa ra sân bay rồi...
    Vụ liên lạc thì chị cứ lên đây mà nói nếu Y!M hư ;) Còn chậm thì em xin lỗi vì mấy bữa nay bị mẹ bắt chuẩn bị linh tinh chẳng thể nào vẽ được XD

10. scarletchain

vậy em đi trong mấy tháng vậy, tiếp tục làm việc trong thời gian này được không ? GT thay đổi cách làm việc bắt đầu từ tuần sau :) tuần sau tui sẽ đưa kế hoạch mới cho mọi người cùng theo, hy vọng sẽ hiệu quả hơn hiện nay :D refreshinggggg

11. Asakura Yoh

Asakura Yoh Dragon Quest

Em đi luôn chị ơi! ;)
    Còn đổi mới cách làm việc là răng? Hmm...
    Xuống máy bay là choáng váng tới bây giờ mới lết được lên Internet trên giường :D

12. Guardian-Angel

Guardian-Angel Youtube Master Race

13. Asakura Yoh

Asakura Yoh Dragon Quest

Vẽ phác...không có thời gian sửa nét lại cho tròn nữa...tổng cộng tui vẽ cái hình đó trong vòng 10 phút thôi ;) Công cụ: MS PAINt

14. scarletchain

bởi vậy nhìn là biết, hình vẽ không có chất lượng. Bởi vậy mới bảo em phải làm việc hiệu quả hơn : hình vẽ có đầu tư + hoàn thành nhanh, chứ cứ vẽ chơi chơi kiểu này thì có cho vàng tui cũng không đưa vào game được . Từ đây tới tháng 9 nếu cảm thấy công việc của em có tiến triển thì em tiếp tục làm VM mem, nếu không thì đừng vẽ nữa . :D Không có ý gì đâu chỉ là tui hông muốn đội hình của vm bị loãng :)

15. Asakura Yoh

Asakura Yoh Dragon Quest

Tough talking ;) Anyway, thật ra không phải là em không muốn đầu tư cho kỹ vào mà chỉ là vì chưa dám đầu tư sợ cứ đưa ra là bị bác ngay thì tốn thời gian của em lẫn của cả nhóm ;) Ý em là chỉ vẽ phác để xem chị chấp nhận không thôi rồi sau đó mới hoàn thành chứ không chơi trò nhanh nhảu đoảng...
    Còn vụ từ đây tới tháng 9 thì em vẫn OK không có gì vướng bận và em vẫn sẽ tiếp tục giúp VM...
    À wên cho em hỏi ngoài lề cái: graphic đã vẽ những ai rồi? Hỏi cho biết để tránh bị lặp...

16. ken10

ken10 Programmer

Chị Nguyên CN tuần này chị lên nhà em nhé .Bên FPT muốn được hiểu thêm về VM .......tin wá xá dzui .Cứ tưởng là ...bị từ chối chứ ..

17. buno

buno Legend of Zelda

NGuyên hà...anh đã có dip test mấy con char của nhóm em rồi...hehhe...:D:D
    theo anh thì mấy con chả này cool lắm...nhóm của em tài thế...có thể giúp nhóm tụi anh về mấy cái chip không....để ken đừng bất mãn nữa...hahha :):D:)

18. scarletchain

trời đất, người bất mãn phải là em mới đúng chứ. Em không ôm thêm đống chip đâu, nhiều việc lắm rồi :(
    hình này của bạn tui vẽ, :) lấy để giới thiệu cái logo (có chỉnh lại )
    Tui giao hình cho bên 3D rồi nhen hông có đòi nữa đó
    Asa qua bên hộp mail R_P nhận công việc nè, chời ơi gửi attach hoài hông được mệt quá :((

19. Asakura Yoh

Asakura Yoh Dragon Quest

...Hết nói chị Scar luôn ;) Thôi thì lần sau upload lên cái này:
    http://www.filesupload.com rồi gửi link qua mail...chị pack cái file 6.4MB lên Yahoo! mà em download xuống có 2KB/s chịu sao nổi? >_< Yahoo là chúa về tốc độ chậm...lần trước cái file 8MB của chị em down gần 4 tiếng đó...mà nói gần 4 tiếng là lúc down được còn lúc down hông được là bị Yahoo! disconnect liên tục báo hại cứ 2-3MB là bị ngắt X(

Ken: FPT là sao? VM có liên quan gì đến FPT hỉ?

20. scarletchain

vậy đã tải cái file Asa.rar chưa :( trỏng có công việc, còn cái 6.4mb là đồ chơi, thích ăn chơi thì down dìa , hông thì nhờ Ken gửi dùm cho