Grand Chase (US ) Open Beta

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Black Cat XIII, 1/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. neox2009

neox2009 Donkey Kong Lão Làng GVN

Làm bằng cách nào trời O.o đó là q khó nhất, lâu nhất. Khi nào em có char lv 40+ hãy tính, chứ dưới 40 đi ko đc đâu ^^"
    lâu lâu nó bị thế, cứ chạy launcher là nó tải cái main ^^"
    Có ai làm thử trc cho tui xem đi XD

2. Mèo_Bµn

Mèo_Bµn Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

e mới làm với bạn trai xong O.o
    chưa tới 1p mờ ổg la oai oải =))

3. TheBlackTuxedo

TheBlackTuxedo Samus Aran the Bounty Hunter ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Cảm ơn anh Hyo đã giúp em lấy được char Ronan, tiện đây có bác nào thử bóp cổ người yêu 14 phút 2 giây chưa? Nếu thử rồi thì mai hãy làm lại nhé vì mai lắm nó mới linh nghiệm :x:x

4. Mèo_Bµn

hix , hèn gì sáng nay thử với bf , chưa tới 1' mờ ổg la oai oải :|
    mai thử lại mới dc ;;)

5. Hayate.TheButler

Hayate.TheButler Legend of Zelda

anh hyo thử bóp cổ chị mèo xem sao =))

6. cyclone87

cyclone87 Donkey Kong

Em đổi tên thành Thiên Hạ Đệ Nhất Ác Phụ dc rùi đó Mèo ....

7. TheBlackTuxedo

Tình hình là hnay thứ 6 ngày 13, tung tăng đi chơi bị các anh CSGT thịt mất 200k vì tội vượt đèn vàng...Sao em iêu cái thủ đô của chúng ta thế...::(

8. AsterFenix

AsterFenix Legend of Zelda

Đã có hack GrandChase 1 hit KO ;;). Xài khá phê nhưng chả biết khi nào patch ::(

9. Hayate.TheButler

Hayate.TheButler Legend of Zelda

thật nhả share link đê :D

10. shockkute088

shockkute088 Youtube Master Race

pai pai game GC nhé....chúc toàn thể các ank chỵ trong game chơi vui vẻ...đây là lần cuối nhok vào 4rum này

11. TheAngels

TheAngels Mega Man Lão Làng GVN

shockkute088 nghỉ GC cho mình nick chơi được ko mình chơi đàng hoàng ko phá đâu nếu được thì pm YH mình : SexyRose4117@yahoo.com thx trước nha :x

12. Mèo_Bµn

hok wen bik tự dưng xin nick ngừ # :-w
    nhìu lúc thí vài ngừ mặt dày ghê :-<

13. TheAngels

TheAngels Mega Man Lão Làng GVN

???? em thấy ko chơi nửa em xin em chơi ko được ah? chị nói mặt dày là sao? chị hiểu từ đó ko? em mới xin người ta có 1 lần mà chị kêu mặt dày em củng pó tay, em thấy chị là người chơi trước nên em củng ko muốn nói gì chị hết thoy thì coi như em mặt dày....

14. Mèo_Bµn

"em làm chị chịu" _ _"
    có jì để mèo dạy lại thèg em cách nói chiện , vì chơi thì mèo chơi nhưng bàn luận trog đây cũng có 1 số bài do chính nó viết nên xảy ra 1 mầm mống gây war _ _"
    dù seo thì cách tốt nhứt vẫn là tự chơi thì nên hơn em ạ ::) xin nick thì sẽ thấy 1 cảm giác thý mình prò # thườg :-" vả lại ôg Đạt cũng chỉ nói ko dzô 4rum này thoy chưa chắc ổg quit nên.........(... <<tự điền , tự hỉu :-")

15. THICHCHI?

THICHCHI? Mr & Ms Pac-Man

đã có gì chứ có lâu rồi nhưng bị fix ko dùng được vào đợt cập nhật 2-2-2009 rồi còn đâu
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    mà ai cho mình biết mình có đủ 4 loại map kaze rồi có dùng để làm gì ko vậy

16. Mèo_Bµn

các mảnh map Kazea dùng để mua đồ bán = crytals :|
    tùy từng món mờ nó cần các loại mảnh khác nhau (VD:Vũ khí bán = crytal thỳ cần peace map Kazea 1 )

17. DarkAngel1092

DarkAngel1092 The Warrior of Light

xin bạn Bun nói chuyện đừng dùng ngôn từ thái hóa kiểu đó nhé ::)

kiểu đó vừa phản cảm lại làm người đọc rối trí ::)

18. TheBlackTuxedo

Ui nào, thôi thôi, em xin, nếu như bạn TheAngels xin được bạn Nhox thì kệ họ thui, còn bạn Nhox ko cho thì cũng chẳng có gì cả, ko khéo lại war lên giờ...Nhưng mà như em thì ko thích đi xin Char của ngừoi khác lắm, quan trọng là vì cái tên nó ko như ý mình..:D

19. yukirin

yukirin Youtube Master Race

PvP Guide:
    Arme 1st Job:
    1-Basic skill:
    A-Black magic:
    Stone Curse: Biến đối phương thành đá, gây dmg tốt, nhưng ko hữu dụng đối với pro va shadow steps user, vì tốc độ tay bấm của đối phương càng nhanh thì dmg càng thấp. Tầm đánh rộng, độ xa trung bình
    Lightning bolt: Tia sét xuyên suốt Map và có thể chỉnh hướng lên xuống. Đánh càng gần thì dmg càng thấp, càng nhiều người đứng càng gần nhau thì dmg càng cao.
    Meteor: triệu tập lửa từ trên trời xuống đáng tới ground mà bạn đang đứng, nghĩa là lửa chỉ đánh đến ngang chân bạn. Nếu đứng trên cao thì lửa chỉ đánh đến đó, ko đánh xuyên xuống dưới, nên tốt nhất là đánh từ bậc thấp nhất của Map. Trên căn bản thì meteor là phiên bản cao hơn của fire ball, có điều nó đi xuyên wa người nên stack dmg rất cao, nếu master được invisible steps của arme thì ko khó để né được meteor. Nếu là các job khácc thì cast skill để tạo invincible mode để né đòn.
    Cash skill:
    Dark Cloud: bắn ra 1 cục khói đen xì, nếu trúng sẽ bị dmg liên tục nếu bạn nhấn Z
    Home of darkness: bắn ra cái đầu lâu, nếu trúng thì 2 phím > và < bị đảo ngược, rất là annoying
    Fire Storm: Skill mạnh nhất trong lịch sử GC, có thể kết liễu cả 1 elesis 1200 def cho dù atk của bạn chỉ ở mức 700, không thể counter. Sau khi cast còn có đá văng tùm lum tạo extra dmg đối với những tên còn lại.
    B- White Magic:
    Savior: Tạo vòng bảo vệ, hấp thu dmg, hấp thu được cả evil atk của lass.
    Land scamper: Hât mọi đối thủ ở bên trên và bên dưới bạn, độ xa khoảng = 1 full arme dash tính từ chỗ bạn đứng.
    Heal: Hồi phục 1 lượng Hp bé xíu
    Cash skill:
    Shining arrow: phóng ra 1 mũi tên ánh sáng, đi hết map.
    Athena's sword: Double Atk của toàn team, cast được cả map
    Buff Heal: tăng tốc độ hồi phục Hp nhanh đến mức khủng khiếp, cast được cả map

2- Basic Move:
    Dash: > > or < < tạo nên 1 khoảng thời gian nhỏ mà bạn invincible, tốc độ dash ko ở tốc độ nhấn bàn phím mà là ở tính chính xác, dash của arme rất dài, khi vừa kết thúc 1 full dash thì lập tức perform 1 dash khác, khi master thì có thể đạt được tốc độ khoảng = 70-80% tốc độ của perfect shadow steps của elesis.
    earthquake: Z Z ^ tạo 1 địa chấn nhỏ xung quanh khiến đối phương đứng yên, có khả năng kill fatal
    Magic circle: Z Z Z Z Z tạo vòng tròn phép đi rề rề được 1 đoạn rất dài, có thể kéo lê đối phương đi hoặc cũng có thể cho những class có arrow def phải đứng yên chịu trận. Có thể tạo earthquake trong khi dung magic circle hoặc khi vừa kết thúc magic circle, yêu cần là at least 2 lần Z.
    Fire ball: < < or > > + Z bắn ra 1 quả cầu lửa nhỏ về phía sau. Dmg khá, có khả năng kill fatal. Đi được hết map.

3- Battle skill:
    Như đã trình bày, arme 1st job là 1 job đơn giản khi bạn trúng đòn, 1 là sống, 2 là chết, ko có hiện trạng ngáp ngáp fatal.
    Move của arme rất biến hóa. Có thể dash xuyên platform từ trên cao xuống với direction cực kì ổn định, tạo nên những cú grab rất là bất ngờ và cũng rất là art ^^. Tuy skill của arme rất mạnh nhưng điều làm bạn trở thành elite arme 1st job là master dash và grab, arme grab ở mọi tình huống.
    Về cách di chuyển, tui thì thix cast 1 magic circle rồi lợi dụng nó để áp sát đối phương, vô cùng hiệu quả đối với melee.
    1 trong những move quan trọng cần có đối với tất cả các class là....slipping steps: cast skill hoặc move từ trên cao xuống. Cái này tương đối khó...hiểu. bạn đứng từ trên cao, vừa đánh magic circle hoặc earthquak, FB hay cast skill, vừa làm vừa đi, sao cho bạn vừa rớt vừa thi triển move/skill vừa bay xuống. Lợi thế là vừa chạy vừa tấn công, đồng thời khi rơi xuống vẫn có thể điều chỉnh cho nó bay sang trái háy sang phải. 1 trong những move tui thix nhất là cast earthquake vừa rớt xuống, khi vừa chạm đất là có 1 em bị stun, thế là có đứa bị grab. Căn bản slipping steps là vậy, sử dụng nó ra sao thì còn tùy bạn theo style nào.
    Về cách sử dụng skill thì phổ biến nhất vẫn là stone curse, nhưng bạn cần phải tận dụng tối đa cái range của SC, nên đứng trên cao 1 tí để SC đánh max range, đồng thời nếu bị truy sát thì nên spam 1 cai Fireball để stop đối phương rồi cast SC.
    Land scamper là skill mạnh nhất khi đối phó với cả melee lẫn lire. Dmg cực cao, nếu cùng lvl, cùng dùng 1 loại set GP or cash thì ít gì cũng lấy hơn nửa bình hp. 1 Combo là cast land scamper roài trước khi đối phương chạm đất, cast tiếp 1 cái stone curse, đảm bảo ko chết thì cũng thành thương phế binh.
    Lightning bolt sử dụng chủ yếu để stun đối phương, nếu ở khoảng cách gần thì grab luôn. Nếu ở khoảng cách hơi xa thì dash roài dùng savior tạo delay roai grab hoặc SC cũng okay. Chỉ nên dùng skill này khi bạn 1 vs 1 hoặc đánh team, tuyệt đối hạn chế dùng trong survival mode. Vì fail = dead
    Meteor Cực kì hiệu quả trong survival mode, cast ra là thế nào cũng có đứa chết, đó là lý do vì sao nếu bạn cần kiếm Win thì nên vào survival mode = arme 1st job. Cast khi nghe thấy tiếng ai đó vùa cast 1 cai 3rd skill vd như dragon slash, shooting star,.... khi đó đối phương chắc chắn ko có mp để counter, và đảm bảo finish được 1 em. Cast khi đối phương vừa repawn, tất cả class trừ arme ra đều hồi sinh với lượng mp = 0 nên....muahahahahaha. Tuy nhiên nên cast ở 1 khoảng cách an toàn vì khi vừa cast xong, trước khi meteor chạm đất bạn vẫn có thể get grabbed or skilled cho nên cần cẩn thận.
    Savior: skill dâm nhất của arme job 1. Lý do: Đơn giản là khi cast skill này bạn tạo nên frozen screen bên máy bạn, do đó rất dễ để grab đối phương liên tục, hạn chế dùng, vì ko phải ai cũng để yên cho bạn dùng chiêu này without chửi ^O^. Shining arrow cũng tạo hiệu ứng tương tự nhưng ko good bằng. Luôn tiện thì dùng delay grab có thể giúp bạn tạo double grab, nhưng dĩ nhiên là cũng cần phải có chút lag.
    Arme có thể vừa kẹp skill vừa dash vừa cast. Nếu muốn trở thành pro arme, thì phải dash dash dash....dash đến khi nào wa được combo của lire mà grab nó thì mới tạm gọi là master.
    Còn đều cuối là các bác mới vào rất thix spam FB, xin thưa là cái đó nó ko có work đối với pro đâu, ngay cả với melee nó cũng có thể dễ dàng counter được cái đó. Cho nên hạn chế xài nếu như bạn ko muốn bi gọi là noob ở lvl 4x,5x...
    Bên trên chỉ là basic thôi, còn nâng cao thì phải có kinh nghiệm mới học được. Chúc các bác vui vẻ. ^^
    Tuần sau sẽ là lire battle guide

20. Mèo_Bµn

ơ xin lỗi tui dùng ngôn từ gì mà thái hóa _ _"
    cái đó do nói chuyện trong nhà quen miệng nên h cấm không dc nói : lờ , mờ , thỳ ,..... à?:-<

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.