Grand Chase (US ) Open Beta

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Black Cat XIII, 1/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. NhocGBDB

NhocGBDB Donkey Kong

có cách nào khắc phục 2 thằng vn cùng chơi thì 1 thằng bị lag ko :| tui chơi toàn bị lag nếu host là thằng ở vn và mình host thì thằng nào vn cũng lag :'>

2. neox2009

neox2009 Donkey Kong Lão Làng GVN

Cái đó chắc do mạng, chứ tui với cyclone chơi chung chả bao h lag trừ phi 1 trong 2 thằng wởn vừa chơi vừa chạy torent =)), mà mình tui host hay đi với tụi nc ngoài cũng khá ngon ^^"

3. n3wb0y1102

n3wb0y1102 Youtube Master Race

Vừa Lấy Được Cái Thẻ Visa Debit Xong , Tiện Nạp Lun 200k Rùi ( Thẻ Của Eximbank ) Nhưng Kô Thể Add Vô Paypal Được Mặc Dù Đã Đăng Kí Thành Công Acc Paypal Rùi . Kô Biết Có Phải Chờ 2 Ngày Mới Add Đựoc Kô Hay Phải Đăng Kí Thêm Cái Phần " Thanh Toán Online " Với Ngân Hàng Thì Mình Mới Add Được ?
    Ai Hiểu Rõ Về Vấn Đề Này Giải Thích Dùm Mình Với ! Nếu Rảnh Viết Lun Dùm 1 Cái Hướng Dẫn Nhe ! Thanks !

4. cyclone87

cyclone87 Donkey Kong

Tuỳ loại mạng của ông cả thui, người nào ko lag thì đi chung với Việt nam hay nước ngoài, làm host hay ko làm host cũng chả lag.
    Người nào mà mạng lag thì đi chung với Việt Nam và chính mình làm host cũng sẽ lag mà tự bay game cả thui.
    Còn muốn chắc chắn 2 thằng VN cùng chơi GC ko lag thì... có 1 cách là chơi cùng 1 mạng, 1 đường truyền (hoặc là chơi cùng 1 chỗ internet, hoặc là chơi ở 1 nhà có 2 máy đều có internet) :))

Hiểu rõ thì cũng ko rõ lắm, tại lúc tui làm tui cũng chỉ tự mò thôi, nhưng mà tui biết là 1 khi paypal nó đã chấp nhận thẻ credit của mình (nó không thông báo thông tin thẻ sai, hay thẻ hết hiệu lực), tức là đã xong 80% rùi, 20% còn lại chỉ là ra ngân hàng cung cấp thẻ của mình, kêu nó đưa cho bảng kiểm kê thanh toán của thẻ đó trong những ngày qua. Thấy cái thanh toán nào của paypal kèm theo 1 dãy 4 con số , thì nhớ kỹ 4 con số đó, rùi về nhà vô account paypal, nhấn verify và nhập 4 con số đó vô, thế là xong. [Account paypal không cần có tiền trong đó, chỉ cần trong thẻ có tiền là được, nó sẽ rút trực tiếp từ thẻ của mình ra]

5. n3wb0y1102

n3wb0y1102 Youtube Master Race

Hum Nay ĐT Hỏi NH Thì Họ Bảo Phải Đợi 2 Ngày Nữa Paypal Nó Mới Gửi Cho Mình Cái Code Đó . Mình Có Phải Đến NH Để DK Dịch Vụ Thanh Toán Online Để Được Nhận Sao Kê Qua Mail Kô Hay Chỉ Cần Sử Dụng Dich Vụ Phone Banking Nhờ Họ , Họ có Tra Giúp Mình Cái Code Đó Kô Nhỉ ? Và Cái Code Có Tính Chất Bảo Mật Gì Kô ?
    Tại Vì Mình Ở Khá Xa NH Đó Nên Việc Đi Đến NH Là Rất Bất Tiện !

6. Hayate.TheButler

Hayate.TheButler Legend of Zelda

vãi đạn hôm qua up orb lên + 9 rồi muốn lên +10 mà bụp phát sịt X(

7. Azukori

Azukori Mario & Luigi

Cho mình hỏi Rune + mấy thì max và Dây chuyền + Nhẫn cũng + mấy thì max. Cảm ơn .

8. karen0990

karen0990 Dragon Quest

Rune + 40 là max , dây chuyền và nhẫn + 9 max . Tìm lại mấy trang trước có bài viết cụ thể hơn đó
    btw , sau 300 gem nữa ta đã có + 9 lightning necklace :x

9. Ervis

Ervis Youtube Master Race

Dạo này tự dưng khoái Lire :)) Mà cách bắn của nó khó hiểu quá :|
    Ai chỉ dùm các cách bắn của Lire phát ...

10. Asakura_Yoh

Asakura_Yoh

Cho hõi mấy cái chỗ làm Q lấy Ronan với Amy lv mấy mới đi đc thế :-/, hiện đang lv 18 :-s

Ah mà nó mới giảm giá fãi ko vậy :-?, lâu ko chơi, nhớ hùi trước Q char mắc lắm mà :-/

11. dark_hikaru

dark_hikaru C O N T R A

Hình như trên 20 lấy được Ronan thì phải, thấy lấy Ronan dễ òm ra .Lúc đầu định nhờ 1 ông trên này lấy hộ, chờ mãi không thấy online chán .Cứ chui vô room cùng bọn nó, thường thì nó cũng chả kick, 20 phút là lấy được Ronan .

12. neox2009

neox2009 Donkey Kong Lão Làng GVN

uhm cách bắn của Lire thì tập lúc mp = 0 sẽ dễ hơn. ấn giữ Z rồi ấn lên xuống để ngắm. Bắn hết combo thì phải ngắm lại. Còn khi có mp thì ấn giữ Z và ngắm trong ~ thời gian nó gồng skill <- tức là thời gian ngắm là thời gian gồng 1 nấc mp, nếu để quá là nó chơi skill ráng chịu XD. Cái này áp dụng cho job 1 và 3 còn job 2 có thể thay đổi hướng ngắm khi đang bắn.
    Khi đang ngắm Lire sẽ đứng im ko dy chuyển đc nha -> mún vừa gồng mp vừa dy chuyển thì nhảy lên giữ Z rồi dy chuyển. Còn nếu lỡ đang đứng mà giữ Z bị đứng im thì ấn enter -> bỏ Z ra -> enter típ là thoát.
    Q lấy Ronan thì lv 20-25 đi solo đc nếu có kinh nghiệm gít boss. Còn ko thì phải lv 30.
    Q lấy Amy thì lv 40+ và làm bên đảo 3 <- q này làm cực khó, mún làm phải có pt ngon chứ ko thì lv 40 làm cũng mệt lắm ~.~
    Giá cả thì tui ko rõ, nó vẫn như thế mà? còn trc đó có mắc hay ko thì chắc phải hỏi Pheles.
    Q lấy Ronan hem dễ đâu ~.~ còn ông đi chung pt mà 20 ph lấy đc Ronan là hên đó. Tại đi chung pt con boss nó chém loạn lên nên chết rất hên xui. Như hùi trc dùng Lire đi giúp, tới lúc con boss chơi skill thì người kia die thế là phải làm lại dù rằng gít nó đã rất lẹ gòi mà nó vẫn kịp chơi 1 skill XD. Bây h thì chỉ dùng WL thui, dùng WL thì bảo đảm lv 15 cũng lấy đc Ronan ^^
    À mà níu ko có ai giúp mà đi đại room nào đó thì nên là lv 20+ nha, nó sẽ nghĩ là đi làm q job 2 -> ko kick. Còn nếu là lv 15+ thì 70-80% ăn kick. Với lại cũng đừng kiu là cần lấy Ronan hay gì vì nó sẽ nghĩ vô boss mình trốn là chính -> tăng % bị kick -> cứ im lặng mà đi tới khi nèo bị kick thì thui XD

13. Asakura_Yoh

Asakura_Yoh

Lấy đc Ronan rùi :D, ngồi cày dun tử 3h - 5h sáng >"<, may gặp bọn 3,4x nó phụ :whew:, mắc cái lâu lâu chết nhãm khúc nhảy nhảy với bị con bozz chơi skill chết tại chỗ >"<

Mà farm đi farm lại kĩu này ko bík bao vờ mới lên đc 40 đây :-s

14. DarkAngel1092

DarkAngel1092 The Warrior of Light

làm lagger là cách lên lvl nhanh nhất :-"

15. dark_hikaru

dark_hikaru C O N T R A

Thấy 1 thằng viết guide trên diễn đàn GC bảo 1 trong những tip để thắng là sống ở đông nam Á, được benefit từ lag, đọc cái đấy cứ buồn cười .

16. NhocGBDB

NhocGBDB Donkey Kong

có savior rồi :hug: quay lại cày elesis :))

17. Azukori

Azukori Mario & Luigi

Chẹp giờ cầy tiếp Ronan lên lv 40 đên lúc có Abyss Knight :)) , coi như ước mơ với Savior là dĩ vãng T.T

18. Hayate.TheButler

cái Q kiếm 1 set của elesis làm thế nào í nhỉ sao đánh mãi chả thấy rơi cái nào vậy ta X(

19. karen0990

karen0990 Dragon Quest

ra savior rồi nhưng mà làm hộc bơ quá

20. Hayate.TheButler

thì cũng phải chịu chứ bít làm sao savior quá hay mà :x

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.