[GROUP: TEXT GAME]THỎ & SÓI VER 2020.01 - WILD CARDS

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi lovefc, 15/1/20.

1. Nô ngây thơ

Nô ngây thơ Liu Kang, Champion of Earthrealm

CDM, anh Joker. Đọc lần thứ 2, bình tĩnh suy nghĩ cuối cùng em cũng đã tìm được chứng cứ chứng minh LuiBee là sói. Em sẽ type ngay bây giờ. Mong 2 người đọc lại và suy nghĩ lại, đây là sơ hở duy nhata của sói mà em tìm được.

2. Nô ngây thơ

Em đọc tới bài này thì thật sự có quay lại xem unvote và vote 1 lần nữa và phát hiện sơ hở duy nhất của LuiBee:

Tại sao sói lại giết U Know Notthing Jon Snow?

_Anh Joker và CDM đều được mọi người sure là thỏ, đúng không? Và cả hai đều nhất quyết vote chết Nô + TGP vào 2 turn sau.

Vậy em hỏi anh, nếu em và TGP thực sự là bộ đôi sói, thì lý do gì em lại để CDM và anh Joker sống tới tận đây để mà focus chết chính mình?

Nếu thực sự Nô + TGP là sói, tối qua có cắn, chắc chắn sẽ ko cắn Giáo sư mà chắn 2 con thỏ nguy hiểm nhất với mình là CDM và Joker FF!

Lý do giáo sư chết chỉ có 1: Tối qua chính giáo sư đã unvote cứu sống Trương Gia Phong ngay phút chót! Nếu giáo sư thực sự nghĩ TGP là sói, thì đã không cứu nó ngay giờ chót như vậy!

Nếu giáo sư chết, turn này chắc chắn anh Joker và CDM sẽ focus tổng lực Nô + TGP.

Kẻ được lợi nhất trong cái chết của Giáo sư không phải Nô, không phải TGP, không phải Joker, không phải CDM. Mà chính là con sói còn sót lại: LuiBee!

Con sói LuiBee đã chơi một vai thỏ còn thật hơn cả thỏ, đọc muốn nổ mắt cũng không thể thấy cmt nào của nó giống sói cả. Thứ duy nhất em tìm được chỉ là chứng cứ này mà thôi!

Mong 2 người, CDM và anh Joker, đọc hết bài viết này của em, và hãy suy nghĩ lại. Nếu vẫn quyết tâm tin tưởng LuiBee là thỏ mà vote cho em và TGP. Thì em cũng hết cách!

3. Nô ngây thơ

Mình cũng biết, bạn CDM rất tâm huyết với game này, mình rất tôn trọng điều đó. Chuyện hôm qua chỉ là tranh chấp cá nhân nhỏ thôi, nếu để nó ảnh hưởng tới suy nghĩ của bạn thì mình rất xin lỗi. Mình đã thực sự quá nóng nảy khi thấy bạn đổi chiều quá nhanh chóng như vậy và có buông lời không hay, mong bạn bỏ qua cho.

Mình mong không vì mấy chuyện lặt vặt đó mà ảnh hưởng tới phán đoán của bạn!

Mong bạn suy nghĩ kỹ lại lần nữa về chuyện UNVOTE và cái chết của giáo sư ngày hôm nay!

4. Cư Dân Mạng

Cư Dân Mạng Donkey Kong Lão Làng GVN

Nô trả lời giúp mình 1 cách thật lòng và chắc chắn.

Đêm nay phải giết ai?

5. LuiBee

LuiBee Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Mình chỉ hỏi bạn TGP: Bạn có nghĩ mình là SÓI HAY KHÔNG?

6. Nô ngây thơ

Nô không phải sói, đêm nay ai chết Nô không biết!

Nhưng turn này người Nô muốn treo nhất dĩ nhiên là con sói LuiBee.

7. Cư Dân Mạng

Vậy mình xin phép giữ phiếu, tiếp.
    Không thay đổi.

Ngay cả thằng dốt toán như mình cũng nhìn ra tỉ lệ.
    Giết TGP -> chắc chắn còn 1 Sói ngày mai.
    Không giết TGP -> 100% mai còn 1 sói + 50% còn sói thứ 2.

Đó là lý do mình rât, rất muốn Treo TGP ngay ngày hôm qua để chắc chắn còn 1 Sói.

Mình muốn đảm bảo điều này, nhưng bị cười vào mặt như thằng đần. Đành chịu thôi.

Thôi mình đã có câu trả lời. Mình vào hang ngủ tiếp nhé.

8. Cư Dân Mạng

Cái mình chờ đợi là 1 câu thật lòng, để có kế hoạch chắc chắn nhất. Chứ ko phải đợi cuối ngày mới đổi vote.

1 GM, player kì cựu, cả online lẫn offline đều không nhận ra tỉ lệ này, thì mình xin lỗi.

Mình không tin.

9. Nô ngây thơ

Ok, vậy pass 1 người.

Còn anh Joker?

10. Nô ngây thơ

Nhưng mà bạn ơi, bạn đọc bài viết này của mình chưa?

Làm gì có chuyện mình không nhận ra? Mình nhận ra và đã hành động luôn rồi.

Cái mình cần là bạn thay đổi được suy nghĩ Nô + TGP là sói. Còn bạn có vote thế nào miễn thỏ thắng là ok!

11. Cư Dân Mạng

Và xin nhắc lại, chính mình đề xuất cái tỉ lệ này vào ngày hôm qua chứ không phải do đọc lon ton cái bài của ông GS bên kia mới đưa vào game nhé.

12. Nô ngây thơ

Thậm chí turn này vote cho Nô hoặc TGP chết đều được.

Turn sau nhất quyết phải vote được LuiBee chết. Còn không thì không còn ý nghĩa gì nữa.

13. Joker FF

Joker FF Mayor of SimCity

1 con sói bản năng k thể trờ thành 1 con sói dùng trí và ngược lại .
    Kết hoạch của anh suy nghĩ hôm qua đã loại trừ anh chết ngay từ đầu rồi . Theo những gì anh xem anh là người chết cuối cùng và cũng k có cách nào lý giải tốt hơn . Nếu end game , 2 sói có thể cho mình xem nt 2 sói nc vs nhau để xem có đúng k .

14. Nô ngây thơ

Anh nói thế thì em thua rồi!

Em dùng lối chơi ngược thì anh bảo em giống sói. Sói dùng lối chơi thẳng thì anh lại tin.

Nói chung thì người ta chỉ muốn tin những gì người ta muốn mà thôi! Em không còn gì để phân bua nữa :)

15. Joker FF

Anh k nói em giống sói , cách chơi của em và TGP khớp . Từ turn 2 , anh đã chú ý đến em và CDM , và anh đã làm gì thì em biết . Anh đã đặt 1 giả thuyết nếu là em anh sẽ làm gì ... K ngờ đúng , amh cũng bất ngờ vs cách suy đoán của anh . Anh đã tự mình xoá hết cmt trong đầu rồi đọc lại ( giống cách anh đã nói CDM ) , để chắc chắn anh theo Nô vs TGP đọc lại vài lần và đưa ra quyết định .
    P/s : và em k phải dạng thích theo ý kiến của người khác . Đây cũng là 1 điểm đáng lưu ý .
    Mà thôi nói nhiều khuyết điểm quá game sau anh phải dùng não x2 x3 mới thắng đc em lại khổ .

16. Nô ngây thơ

Ý kiến của người khác có lý thì em nghe theo. Cũng như việc TGP khẳng định mình là thỏ TT em cũng nghe theo vì thấy có lý.

CDM bảo vote TGP để chắc chắn còn 1 sói nghe cũng có lý em vẫn làm dù em không tin TGP là sói.

Nhưng bản thân em biết em là thỏ, anh bảo em là sói thì em nghe theo thế nào được?

17. LuiBee

Vote của mình hôm nay tùy thuộc vào câu trả lời này.
    TGP có onl: trả lời sớm dùm mình. Đừng chờ đến giờ cuối làm gì.

18. Joker FF

Câu hỏi hay . Câu này mình biết đc luibee là sói hay thỏ .

19. Nô ngây thơ

Nói hết nước hết cái rồi đó, xuống nước hạ giọng các kiểu cũng làm rồi :D

Kết quả có ra sao thì mình cũng đã tận sức rồi nha. Còn lại là phần của những người chơi khác thôi.

20. LuiBee

Ông TGP ko lên rep, tôi đành phải lấy bài này ra suy luận suy nghĩ của ông:
    1. Ông tin CDM là thỏ?
    2. Ông soi Joker và biết Joker là thỏ?
    3. Ông soi Nô và biết Nô là thỏ?
    4. Ông là Thỏ?
    5. Vậy còn lại tôi là Sói?
    Tôi tổng hợp vậy có đúng ý ông ko? chỉ cần trả lời có hoặc không nếu ông quá bận. Tôi ko chấp nhặt câu chữ. Tất cả đều là :"ông nghĩ", tôi sẽ ko quy chụp điều gì, ép ông bắt chắc chắn 100% đâu.