GT-HD-TLC:Hướng dẫn cơ bản về EVE Online !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi hatuan1983", 22/9/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Arquy

Arquy C O N T R A

hay wa' ... mới vô box tớ cứ tưởng anh em vn giờ chắc ko còn ai ... vì topic có từ năm 2005 >.<
    vô đây mới thấy hóa ra cũng còn kha khá ^^"

2. Arquy

Arquy C O N T R A

Mới vô chơi sock wa' ... hàng tá dữ liệu ...
    Có lẽ để sáng mai chiến tiếp ...

3. karazumi_nakita

karazumi_nakita Donkey Kong

cái máy của em RAM 1Gb main 256 có đủ để chơi pre kô ???

4. phieulang668

phieulang668 Youtube Master Race

keke cac anh em nao muon mua 1 chu USB 8G phuc vu cho su nghiep game dinh cao thi call me 0902159096 giá hap dẫn chỉ có 320k bảo hành 3 tháng hang của Transer

5. phieulang668

phieulang668 Youtube Master Race

keke cac anh em nao muon mua 1 chu USB 8G phuc vu cho su nghiep game dinh cao thi call me 0902159096 giá hap dẫn chỉ có 320k bảo hành 3 tháng hang của Transer

6. Arquy

Arquy C O N T R A

Có ai chỉ tớ cách nào để trở về chỗ ban đầu ko ... hôm nay tớ vô game thì nó cho ship tớ đi đâu ấy >.< xem tiếp hướng dẫn thì nó bắt phải về chỗ ban đầu >.< mà tớ chả biết làm thế nào để điều khiển ship cả ...

7. karazumi_nakita

bạn kô đi đâu xa được đâu vì khi mới vào phi thuyền chỉ lang thang quanh 1 hệ thiên hà được thôi...nếu muốn về chỗ cũ bạn xoay hướng camera ra mọi hướng tìm mục tiêu nào đó có chữ Universe ( hay gì gì đó ) school chuột phải chọn warp to within 0km ( nếu muốn về ngay station ) hoặc warp 10km kô muốn về ngay station...chư đừng hỏi mấy ông trong game kênh VNS vì mấy ổng có hỏi cũng không trả lời bạn đâu...chả hiểu sao lại chảnh như vây. À Char bạn là jif thế hum nào vào làm quen.

8. Arquy

Arquy C O N T R A

... không phải mấy ổng ko chỉ ... mà là mấy cái đó mình phải tự tìm hiểu ( vì nó' là cái đơn giản nhất trong EVE ) ^^" tớ làm gần xong cái tutorial 1 rồi ^^"
    Tớ ko cố định 1 char cụ thể ^^" chơi free đến khi nào xong hết mấy cái tuto mới nạp $
    add nick tớ nhé : congidenoi_dungluadoitoi@yahoo.com
    Lúc tớ ra ngoài space bị entry gun nó bắn nổ ship tớ hỏi limpy có chỉ mà :)

9. karazumi_nakita

ủa bị entry gun nó bém lí do sao vậy !? thi thaongr bay ra mình cũng bị entry gun nó bém...mà hôm lấu rồi mình thử target gamer khác thì bị entry gun nó cho 2 hit về station =))

10. G crazy-wolf

G crazy-wolf Cuồng Lang

target thì được nhưng target xong rồi auto shoot thì lấy gì mà entry nó không bem cho banh xác...

Muốn quay về station cũ thì cách nhanh nhất là:
    _ Right click ->warp -> điểm muốn về

Chỉ cần nhớ các tên của điểm mình muốn về là được.

Hiện tại anh em VNS hầu như đang trong giai đoạn "off" >.<

11. Arquy

Arquy C O N T R A

CW ơi
    bạn có thể chỉ cho tớ cách làm mission đầu tiên ko ... nó bắt làm 2 lần : lần 1 ( 1 of 2) nó bắt mình đi bắn ship và nhặt cái document mang về ... sau đó làm đến phần 2 thì nó bắt đi đến 1 chỗ nào đó để nhặt đồ ... nhưng mình ko biết địa điểm
    Khi tớ làm lần 1 ... click chuột phải ra space >>> agent mission >>> nó có 2 lựa chọn cho mình : 1 là warp về nơi nhận nv , 2 là encounter warp ra map làm nv . Nhưng đến khi làm lần 2 thì ko có cái encoun này nữa ...
    Chỉ giúp tớ với

12. karazumi_nakita

mà lum đồ thế nào vậy mình làm mission đầu tiên rồi nhưng kô biết cách lụm item nhiệm vụ về để trả Q >.<

13. daviddaivo

daviddaivo Legend of Zelda

À cái map làm nhiệm vụ nó nằm ở system khác rồi. mở bảng làm nhiệm vụ ra xem info xem nó nằm ở system nào rồi mở bảng warp ra warp đến jump gate đó. Thông thường thì nv nằm ở nẽt system thôi. Nếu không thì ở bằng info right click vào cái system làm nv rồi set destination thì nó sẽ có thông tin bên góc trái cho biết jump đến chỗ nào.

14. Ak47vn

Ak47vn Mr & Ms Pac-Man

EVE là 1 games khá kén người chơi , đa phần nếu ko kiên nhẫn thì sẽ chán rất nhanh . Cách đây 1 2 năm , cộng đồng người Việt trên EVE khá gắn bó với nhau , hễ ai khó khăn thì sẽ được giúp đỡ rất tận tình .

AK có 1 người bạn chơi EVE đã lâu kể lại lúc trước nó ko biết cách nào để đóng tiền chơi , sau khi post bài , có 1 loạt nick vào đề nghị giúp đỡ như đóng tiền dùm ( free luôn ) . Thiếu ISK thì hê lên 1 tiếng thì anh em xúm lại giúp đỡ , nhưng chính vì sự dễ dãi này lại khiến cho 1 bộ phận lớn các game thủ EVE Việt Nam chủ quan và ỷ lại , chơi được 1 2 bữa chán chê thì nghĩ , ko nghĩ đến công sức các đàn anh đi trước , tạo 1 tiền lệ rất xấu cho những newbie EVE sau này .

Ko tính đến 1 số game thủ sống ở nước ngoài , hoặc có kiến thức về IT thì AK công nhận việc đóng tiền chơi EVE là 1 việc khá khó khăn , bản thân AK cũng đã từng trải qua cái cảm giác chơi hết 14 ngày trial mà ko biết cách đóng tiền chơi tiếp , ức lắm ...

Có thể ko phải là cách tốt nhất nhưng AK xin hướng dẫn 1 số bạn mới chơi 1 số cách đóng tiền và 1 số kinh nghiệm chơi EVE mà bản thân AK đã nghiệm ra được sau khỉ đã bị thịt cả chục con tàu =(( :

Đầu tiên AK xin hướng dẫn 1 số cách đóng tiền :

1/ Nếu các bạn có thẻ tín dụng ( VISA , MASTER ) thì chỉ việc lên web , đóng tiền , chơi ... tuy nhiên việc ký quỹ 10-50 triệu đồng khi làm thẻ tín dụng là 1 bức tường vô hình ngăn cản các game thủ đóng tiền theo cách này .

2/ Các bạn có thể sử dụng thẻ ghi nợ ( Visa debit ) , thẻ này khá dễ làm , chỉ cần có CMND và đến 1 số ngân hàng là có thể nghiễm nhiên sỡ hữu 1 cái thẻ này . Sau khi có thẻ , bạn chỉ việc nạp tiền vào rồi đăng nhập vào web mà đóng tiền thôi .

3/ dùng ISK để đổi giờ chơi , trung bình khoảng 170 mil ISK đổi được 30 ngày chơi , cách đổi giờ chơi các bạn có thể tham khảo trên diễn đàn EVE , tuy nhiên cách này phải nói là cực chẳng đã ko có cách nào đóng tiền mới làm như vầy thôi , chứ kiếm 170 mil đối với account trial thì đúng là ... bất khả thi .

4/ Đây là cách đóng tiền khá nhạy cảm , nếu quả thật AK có vi phạm nội quy diễn đàn thì xin mod nhẹ nhẹ tay . Các bạn có thể dùng cc chủa để đóng tiền . AK ko hề ủng hộ cách đóng tiền này vì nó đi kèm với rủi ro rất lớn là bạn có thể bị ban nick bất cứ lúc nào , AK cũng đã bị ban 2 acc vì đóng tiền như thế này :p

Hiển nhiên sẽ có 1 số cách đóng tiền khác hay hơn cách AK hướng dẫn , mong các tiền bối hướng dẫn thêm , AK xin được thọ giáo .

Các kinh nghiệm chơi EVE AK xin post vào vài sau , AK xin phép đi ngủ đây :devil:

15. G crazy-wolf

G crazy-wolf Cuồng Lang

để nhặt item thì sau khi bắn hạ ship đối phương (mobs/enemy ship...) thì sẽ xuất hiện cái Cargo.

Cargo -> near Cargo -> open Cargo -> take item.

16. meocon123

meocon123 C O N T R A

19,95$ / tháng thì không phải số tiền nhỏ . Không biết có cách nào rẻ hơn không nhỉ .

17. baby_chocolate8

baby_chocolate8 Mario & Luigi

mua GTC 90days là kinh tế nhất,xấp xỉ 39 usd 1 cái, tức là 13 usd 1 tháng :D
    đơn giản nhất là dùng cc ... ;)) .nhưng cảnh báo trước là dạo này ccp đang thắt chặt về việc fraud,nó phát hiện fraud là banned đó.

18. meocon123

meocon123 C O N T R A

Game time card là nó tính thời gian chơi theo phương thức như thế nào ? xấp xỉ 39$ à sao tui thấy trong web của nó để là 100 day = 49$ :-/ . Kiếm ISK thì 1 tháng có thể kiếm được 150 mil mua thể chơi tiếp không trời ::(

19. G crazy-wolf

G crazy-wolf Cuồng Lang

1 tháng hoàn toàn có thể kiếm được hơn 200mil nếu chịu khó hỏi những lão già đi trước (đơn cử là lão Baby-cục đất-8 ở trên)

20. meocon123

meocon123 C O N T R A

Cho hỏi 1 câu hơi thừa là khi chơi thì tui có nhận được sự hỗ trợ của cộng đồng người việt trên đó không ?
    Nhìn hơi nản ::( lỡ chơi nếu không biết cái gì thì không biết ai mà hỏi
    Có gì giúp đỡ tui chút nha . Có gì qua navyfield giúp lại cho :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.